Loại chân sạc mới của Samsung

present

Xe điện
Cụ này lại không hiểu ý tranh luận rồi. Ý cụ trên là ý tưởng chân sạc không phải tìm mặt cắm là ý tưởng mới của Apple, nhưng em thấy là nó có từ lâu rồi. Còn chân USB thì mỗi loại điện thoại 1 chuẩn chứ có phải chân samsung cắm vào đâu cũng đc đâu. Nếu chỉ vì vài giây tìm đầu chân sạc mà mua 1 cái điện thoại thì hơi bị công tử bột. Đầu USB type C thêm cái khoản mặt trc mặt sau chả qua cho thêm 1 cái option tiện lợi nhỏ 1 tí thôi chứ chức năng chính vẫn là truyền tải và sạc nhanh. Chỉ thấy mấy cụ táo hơi bị cuồng quá thôi =)). Em đã nói rồi em chả là fan thằng nào, em chỉ thấy fan táo cuồng hơn mặt bằng chung các fan khác thôi.
Không cùng mặt bằng tranh luận công nhận là khó quá!

Nam Xăng

Xe hơi
Không cùng mặt bằng tranh luận công nhận là khó quá!
Dạ mặt bằng nào em cũng tranh luận đc cả vì thằng nào em cũng dùng :D:D. Em đang dùng 1 cái Lap Dell card AMD HD8870M, 1 cái Mac Air, 1 Samsung S6, 1 iPad, 1 vertu Constellation touch. Cụ muốn tranh luận về mặt bằng nào em chiều :D:D

Chỉnh sửa cuối:

present

Xe điện
Dạ mặt bằng nào em cũng tranh luận đc cả vì thằng nào em cũng dùng :D:D. Em đang dùng 1 cái Lap Dell card AMD HD8870M, 1 cái Mac Air, 1 Samsung S6, 1 iPad, 1 vertu. Cụ muốn tranh luận về mặt bằng nào em chiều :D:D
Uầy, chuyển sang khoe hàng à?
Mình đang nói về mặt bằng phi vật chất nhé ;)

Nam Xăng

Xe hơi
Uầy, chuyển sang khoe hàng à?
Mình đang nói về mặt bằng phi vật chất nhé ;)
Dạ em chả khoe đâu em đang bổ sung luận điểm của em là em có kiến thức sơ sơ về mỗi thằng 1 ít mà :D:D em thấy cụ fan táo mà chả thấy luận điểm gì chỉ toàn công kích cá nhân là chính :D:D. Trước em học quản trị mạng nên 1 thời tuổi trẻ tự root android và jailbreak nát cái iOS ra rồi nên cũng hiểu sơ sơ. Sau chuyển qua học quản trị kinh doanh thì k vọc nữa :D:D. Nãy giờ tranh luận mà chả thấy bác đưa ra luận điểm gì cả nhỉ. Em nói chung vẫn còn trẻ định học hỏi mấy bác lớn tuổi mà thấy mấy bác chỉ có mỗi mấy ngón đá xoáy là hay thôi chả học đc gì :D:D

Chỉnh sửa cuối:

metavn

Xe tăng
Cụ này lại không hiểu ý tranh luận rồi. Ý cụ trên là ý tưởng chân sạc không phải tìm mặt cắm là ý tưởng mới của Apple, nhưng em thấy là nó có từ lâu rồi. Còn chân USB thì mỗi loại điện thoại 1 chuẩn chứ có phải chân samsung cắm vào đâu cũng đc đâu. Nếu chỉ vì vài giây tìm đầu chân sạc mà mua 1 cái điện thoại thì hơi bị công tử bột. Đầu USB type C thêm cái khoản mặt trc mặt sau chả qua cho thêm 1 cái option tiện lợi nhỏ 1 tí thôi chứ chức năng chính vẫn là truyền tải và sạc nhanh. Chỉ thấy mấy cụ táo hơi bị cuồng quá thôi =)). Em đã nói rồi em chả là fan thằng nào, em chỉ thấy fan táo cuồng hơn mặt bằng chung các fan khác thôi.
Hì, em cũng ko phải cuồng táo mà chỉ nói lên sự thật thôi, cụ có công nhận với em về tính ổn định của hệ điều hành thì ios nó hơn hẳn android ko ạ, em mua iphone ko phải vì cái cổng sạc, em cũng dùng qua rất nhiều dòng android rồi nhưng chuyển sang iphone thì thấy nó vẫn ổn định nhất :D
Mà cụ thấy fan táo cuồng hơn mặt bằng chung các fan khác cũng là bình thường vì 1 thằng táo nó cạnh tranh với tất cả các dòng khác mà :))

Nam Xăng

Xe hơi
Hì, em cũng ko phải cuồng táo mà chỉ nói lên sự thật thôi, cụ có công nhận với em về tính ổn định của hệ điều hành thì ios nó hơn hẳn android ko ạ, em mua iphone ko phải vì cái cổng sạc, em cũng dùng qua rất nhiều dòng android rồi nhưng chuyển sang iphone thì thấy nó vẫn ổn định nhất :D
Mà cụ thấy fan táo cuồng hơn mặt bằng chung các fan khác cũng là bình thường vì 1 thằng táo nó cạnh tranh với tất cả các dòng khác mà :))
Đúng là iOS rất ổn định vì nó tối giản hóa mọi thứ. Chạy fb, lướt web chạy app game, nghe gọi rất nhanh vì mọi thứ đã được tối giản rồi. Nhưng chung quy là em thấy nó giống cái nhà tù cụ ạ :)) Jailbreak xong vẫn thấy tù lòi ra. Android thì so 2 con S6 với iPhone 6s dùng 1 thời gian sử dụng giật lag như nhau (Hơi giật thôi :))) :D:D. Em thì có sở thích chơi giả lập trên đt, android thì chạy phăm phăm, còn iOs tải xong file iso chả biết nhét vào đâu =)). Cũng chả có app giả lập luôn. Nói chung mỗi cái 1 ưu điểm. Em là fan công nghệ, mỗi thằng em tận dụng tối đa mặt hay của nó, và nhận xét trên phương diện trung lập nên thấy các bác táo hơi bị lố thôi :)).
Nói chung mục đích chính của em là cày cmt mà gặp cụ nhiệt tình như này em càng sướng, đỡ bị coi là sờ pam. Còn gặp cụ trên kia thì em chào thua. ^:)^

metavn

Xe tăng
Đúng là iOS rất ổn định vì nó tối giản hóa mọi thứ. Chạy fb, lướt web chạy app game, nghe gọi rất nhanh vì mọi thứ đã được tối giản rồi. Nhưng chung quy là em thấy nó giống cái nhà tù cụ ạ :)) Jailbreak xong vẫn thấy tù lòi ra. Android thì so 2 con S6 với iPhone 6s dùng 1 thời gian sử dụng giật lag như nhau (Hơi giật thôi :))) :D:D. Em thì có sở thích chơi giả lập trên đt, android thì chạy phăm phăm, còn iOs tải xong file iso chả biết nhét vào đâu =)). Cũng chả có app giả lập luôn. Nói chung mỗi cái 1 ưu điểm. Em là fan công nghệ, mỗi thằng em tận dụng tối đa mặt hay của nó, và nhận xét trên phương diện trung lập nên thấy các bác táo hơi bị lố thôi :)).
Nói chung mục đích chính của em là cày cmt mà gặp cụ nhiệt tình như này em càng sướng, đỡ bị coi là sờ pam. Còn gặp cụ trên kia thì em chào thua. ^:)^
Cụ cày còm thì cũng giống em rồi ;))
Ios nó có 2 mặt, vì nó tù nên nó bảo mật tốt, không bị rác như android, nhưng nó sẽ khó dùng hơn android ví dụ như muốn cop nhạc cop phim vào nếu không biết chút về tin học thì khá là khó không như android cop như cop vào usb thôi.
Dòng android cao cấp dùng lâu nó cũng chỉ hơi chậm hơn lúc mới 1 chút thôi (vì cấu hình nó cao) nhưng dòng trung bình và thấp thì khá là khó chịu :D

kamazen2t

Tháo bánh
Cable sạc Tye-C này rất tiện dụng cắm cả 2 đầu. Nhắm mắt cũng cắm dc
Vì loại mới nên các cụ ko để ý nó tên j thì khó mua thôi. Chứ nó bán nhiều lắm ở siêu thị nào cũng thấy này rất tiện dụng cắm cả 2 đầu. Nhắm mắt cũng cắm dc
Vì loại mới nên các cụ ko để ý nó tên j thì khó mua thôi. Chứ nó bán nhiều lắm ở siêu thị nào cũng thấy có

KiLi001

Xe buýt
Cable sạc Tye-C này rất tiện dụng cắm cả 2 đầu. Nhắm mắt cũng cắm dc
Vì loại mới nên các cụ ko để ý nó tên j thì khó mua thôi. Chứ nó bán nhiều lắm ở siêu thị nào cũng thấy này rất tiện dụng cắm cả 2 đầu. Nhắm mắt cũng cắm dc
Vì loại mới nên các cụ ko để ý nó tên j thì khó mua thôi. Chứ nó bán nhiều lắm ở siêu thị nào cũng thấy có
vâng ạ, ở tgdđ chỗ em gần đây cũng mới bán loại này. em mua đc cái rồi nhưng cáp nó hơi dài, em đang đợi bán cái cáp ngắn dùng sạc dự phòng cho tiện. mà công nhận đêm đến cắm sạc ko cần nhìn luôn

MrT83

Xe máy
Đi ra ngoài bạn chịu khó mang đầu chuyển từ micro sang type C, cái đầu chuyển bé né khi mua Samsung có tặng kèm trong hộp ý.

hoangphuc89

Xe buýt
đế này nhìn cũng hay hay chứ nhỉ kkk

Cái này dần dần nó phổ biến như chân sạc bây giờ. Chờ thêm ông apple làm chân này nữa là chung nhau hết

Thanh1000

Xe hơi
Khổ ai dùng cái chân Type C này nhiều lúc đi mượn sạc cũng không có

cocsku

Xe cút kít
Cửa hàng đầu ngõ nhà em bán dây sạc này 100k, đắt hơn micro usb ợ

50k một sợi cụ nhé cụ cần slo em. Cáp xịn s8.
Phờ ri síp 2 chiếc cụ nhóe

vltk1989

Xe hơi
Type C này e nghĩ phải vài năm nữa mới thông dụng đc ạ