loa sub của em bị ù quá

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
không những Loa sub bi ù mà cả loa cánh mở to cũng bị rè, dây tín hiệu loa cánh từ cục phân tần ra am ly bị nối mấy phát mà lai dùng 2 loại giây, một loại theo xe và một loại dây mới. Cấu hình âm thanh của em ko đến nỗi tồi mà em nghe thấy cũng không được ưng lắm theo tầm tiền. ( focal 165krx2 + 165v30 + 33v2 am ly FSP 4160 và FSP 1500)
Cái này phải phân ra làm mấy bước rồi :
- Loa cánh bị rè khi mở to,cái này còn tùy thuộc vào mức độ cụ mở to đến đâu.Cái này thì có thể cân chỉnh lại.
- Loa súp bị ù lúc đầu em nghe cứ tưởng là lắp súp gầm ghế ạ :D.Còn với 33v2 nếu bị ù thì em nghĩ có thể là do cân chỉnh chưa chuẩn hoặc thùng loa đóng chưa được phù hợp.
- Còn nếu bị hú hoặc déo theo chân ga thì lại là nhẽ khác.Với bệnh tình này và trong lòng cũng chưa ưng em nghĩ cụ nên thử đi setup lại.

oto16ahn

Xe điện
Cụ xem ở sau sub có cái vít chỉnh k? Nếu co Bác vặn chỉnh xem sao.còn k đc thì phải mang ra mấy bác chuyên âm thanh thôi ạ.

DrHuy81

Xe tăng
khả năng màng Loa chạm vào cánh cửa bác ạ.lúc mở to còn nghe rõ tiếng phạch phạch
Tiếng phạch có thể do cụ mở âm lượng quá lớn vượt mức chịu đựng của loa. Cụ để ý khi nghe tiếng phạch phạch đấy thì âm lượng trên DVD đang ở mức số mấy ?
Cụ thử dùng vít nhỏ 2 cạnh điều chỉnh âm lượng trên âm ly 4 kênh kéo loa cánh về mức thấp hơn ( khoảng 20-25% công suất thôi ) xem thể nào, chỗ mũi tên đỏ em đánh dấu đấy. Còn trên âm ly kéo loa Sub thì cứ vặn về "0" đã rồi chỉnh sau.

Chỉnh sửa cuối:

longthang

Xe buýt
Em đã phát hiện bệnh Loa cánh khi mở to, hóa ra tại cục phân tần thợ họ bắt đúng 1 con vít đầu bên kia ko bắt vít bị kênh lên, em đập tay vào tôn cửa nó kêu e e, còn vụ mở to nó kêu phạch phạch thì em chưa phát hiện ra.

longthang

Xe buýt
Tiếng phạch có thể do cụ mở âm lượng quá lớn vượt mức chịu đựng của loa. Cụ để ý khi nghe tiếng phạch phạch đấy thì âm lượng trên DVD đang ở mức số mấy ?
Cụ thử dùng vít nhỏ 2 cạnh điều chỉnh âm lượng trên âm ly 4 kênh kéo loa cánh về mức thấp hơn ( khoảng 20-25% công suất thôi ) xem thể nào, chỗ mũi tên đỏ em đánh dấu đấy. Còn trên âm ly kéo loa Sub thì cứ vặn về "0" đã rồi chỉnh sau.

em sẽ thử theo cách char cụ luôn

DrHuy81

Xe tăng
em sẽ thử theo cách char cụ luôn
Đằng sau cái DVD của cụ có 2 cụm jắc tín hiệu âm thanh. 1 cụm là tín hiệu Audio chưa khếch đại ( Low ) và 1 cụm là tín hiệu đã khếch đại để đấu thẳng vào loa cánh ( High ). Cụ phải lấy tín hiệu cho âm ly từ cụm Low. Cụ check lại xem thợ đấu đúng chưa nhé :)

longthang

Xe buýt
Các bác cho em hỏi điện thoại của em nhân cuộc gọi, trước khi đổ chuông thì loa xe phát ra tiếng ẹt ẹt, như vậy có phải hiện tượng nhiễu âm thanh ko ạ

czechonline

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí , xe em loa sub cũng bị ù , có dạo em đem đi thợ kiểm tra thì nghe ok rồi , sau lại bị ù khi cắm 2 đầu AV , bỏ bớt 1 đầu thì hết ù .

ha_qdnd

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. Em muốn lắp thêm súp để nghe nhạc trên xe fortuner, không biết có ảnh hưởng đến xe nhiều không ạ! Mong các cụ chỉ bảo, em xin chân thành cảm ơn!

Bonbaodung

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Em muốn lắp thêm súp để nghe nhạc trên xe fortuner, không biết có ảnh hưởng đến xe nhiều không ạ! Mong các cụ chỉ bảo, em xin chân thành cảm ơn![/.

Lắp ngon luôn cụ nhe ko vẫn
Các cụ cho em hỏi. Em muốn lắp thêm súp để nghe nhạc trên xe fortuner, không biết có ảnh hưởng đến xe nhiều không ạ! Mong các cụ chỉ bảo, em xin chân thành cảm ơn!
ko vẫn đề gi đâu các cụ vẫn lắp đấy thôi ạ

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Cụ lưu ý: Lắp ở đâu thì em không rõ, riêng chỗ em lắp thì
- Điện nguồn sẽ có cầu chì bảo vệ đưa xuống thiết bị
- Tín hiệu được cấp từ nguồn DVD/CD thì khi nào bật DVD, Sub mới tiêu hao công suất
- Các dây dợ được gọn lại trong gen xác rắn để bảo vệ
Như vậy sẽ không ảnh hưởng gì tới điện đóm cả

Minhquannn

Xe máy
Đến lúc thay r. . Haha

bantriki123

Xe đạp
em vừa lắp xong bộ âm thanh cho con xe của em, nhưng do gặp phải thợ vườn nên bây giờ con sub của em phát ra tiếng ù kinh khủng đễn nỗi em phải tháo ra.
các bác có kinh nghiệm chỉ cho em biết những nguyên nhân khiến loa bị ù với ạ
dây Rem hay dây trắng xanh của (loa sub) có nên đấu vào dây chìa khóa ko????
em thấy nhiều người đấu luôn vào dây chìa khóa em nghĩ câu trả lời chính xác chưa?
hay dây Rem (xanh sọc trắng) đấu vào dây ANT của màn hình androi đúng hơn
--> bác nào trên yoube cũng đấu vào dây chìa khóa em nghĩ sai nhờ ace cho ý kiên

bantriki123

Xe đạp
dây Rem hay dây trắng xanh của (loa sub) có nên đấu vào dây chìa khóa ko????
em thấy nhiều người đấu luôn vào dây chìa khóa em nghĩ câu trả lời chính xác chưa?
hay dây Rem (xanh sọc trắng) đấu vào dây ANT của màn hình androi đúng hơn
--> bác nào trên yoube cũng đấu vào dây chìa khóa em nghĩ sai nhờ ace cho ý kiên