[Funland] Loa phường ơi, tha cho tôi.

Trung Nguyên Nhất Điểm Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Nó tồn tại hàng chục năm rồi chứ có phải là mới đâu mà làm quen hở cụ?
Chẳng qua làm việc không vì dân mà vì lợi ích nhóm thì dân người ta phải cắn răng chịu.
Được mấy năm anh Chung cầm quyền thì nó mới tạm thời tịt đi.
Bây giờ thì lại tung hoành.
Cụ mà bị karaoke làm phiền thì cụ báo công an được mà. Các chú công an ăn lương từ tiền thuế của cụ sẽ không để cụ bị thiệt thòi.

Nó vẫn đang xoe xóe "vững vàng bước vào năm mới với khí thế mới" "niềm tin, thắng lợi mới" kìa cụ.
Sao nó không gửi mấy câu đấy vào zalo.
"đại dịch covid quét qua toàn cầu..." "chuyển đổi số, áp dụng kỹ thuật số" "đất nước, con người phải hoàn thiện mình hơn để đáp ứng với tình hình mới..."
Nó nhảm nhí thế đấy.
Khái niệm ăn lương trên thuế thì chỉ có nước tư bản thôi :)) =)) =)) =)) VN này bao người đang hưởng chính sách bao người không phải nộp thuế

Trung Nguyên Nhất Điểm Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu giáp ranh 2 quận Đống Đa - Ba Đình, đợt cao điểm covid hồi tháng 10 - tháng 11, cửa trước loa phường thuộc Q.Ba Đình, cửa sổ gần loa phường thuộc quận Đống Đa. Kinh hãi luôn.
Chỗ em giáp 4 phường còn chưa kêu nè:>:>:>:>

TÔN

Xe container
Buổi đêm rình rình trèo lên cắt cái dây đi là xong

Demchinhhang.net

Xe container
Phường nhà cháu sáng chiều nào cũng oang oang, rồi đang phát thì ai đó gọi Zalo thế là nhạc chuông ầm ỹ. Công nghệ thông tin cứ gọi là.

SesameStreet

Xe điện
Khái niệm ăn lương trên thuế thì chỉ có nước tư bản thôi :)) =)) =)) =)) VN này bao người đang hưởng chính sách bao người không phải nộp thuế
Làm gì có ai không phải nộp thuế ở xứ này hở cụ.
Tiền trả lương cho cán bộ nhà nước không từ thuế thì từ đâu?

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Em và các cụ cũng như loa phường thôi, kêu mà chả có tác dụng gì.

Nadi 18

Xe hơi
Chỗ em hôm nọ cũng thấy đi lắp mấy cái loa gần chỗ em, mà chưa thấy mở, mở thì có mà chết, điếc tai ko chịu dc.
Giờ này có ai nghe loa phường xã như ngày xưa ở quê đâu cơ chứ..

SesameStreet

Xe điện
Chỗ em hôm nọ cũng thấy đi lắp mấy cái loa gần chỗ em, mà chưa thấy mở, mở thì có mà chết, điếc tai ko chịu dc.
Giờ này có ai nghe loa phường xã như ngày xưa ở quê đâu cơ chứ..
Bỏ mẹ. Thế này thì hoá ra loa phường ngày một mở rộng à? Ới ba hồn bảy vía anh Chung con.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ nó phát cả ngày mới kinh dị.
Không có một sự tôn trọng nào.
Đang mùa không có khách du lịch, chứ sau này có khách mà phát ầm ầm trong phố cổ thì quá bằng đuổi khách.
Lại nhớ e hồi e đi Sapa ở cái KS ngay ven hồ trung tâm, thói quen e là 2-3h sáng mới lên chuồng mà 5h30 đã giật thót mình vì cái loa thị xã nó phát nhạc thể dục đếm 1-2-3 gì đó đinh tai nhức óc hết công suất suốt mấy tiếng đồng hồ váng hết cả đầu, vùng chăn đi ra ngoài thì ngại vì trời còn tối om + lạnh căm căm.
Giờ cứ mỗi lần nghĩ đến Sa pa là nhớ đến cái loa đó mà rùng mình. cạch ko dám mò lên nữa.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Em lại ước mơ cái loa nó phát ra tiếng hẳn hoi cho mà nghe, chỗ nhà em nó sôi, âm lượng thì nó mở max, kinh hoàng!
Từ bé đến lớn, chuyển nhà qua 2-3 phường/quận khác nhau, đi dl qua nhiều tỉnh thành khác nhau, mà e chưa bao giờ thấy có cái loa phường nào ko rè và ko mở max cả ;))

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Nhà em đây chứ đâu, cái loa nó dọi ngay vào nhà, cách tầm 10m, mỗi khi nó phát cái gì là nhức hết cả đầu mà còn không nghe được đang nói cái gì cơ, để tối về em chụp cho các cụ xem =))

poiuy

Xe ba gác
Chỗ em lâu rồi loa phường chả thấy kêu nữa. Cụ thử làm đơn kiến nghị phường xem sao chứ kêu lên đây cũng chỉ giúp cụ xả 1 ít bực tức thôi.

Phán Thông

Xe buýt
Chỗ em lâu rồi loa phường chả thấy kêu nữa. Cụ thử làm đơn kiến nghị phường xem sao chứ kêu lên đây cũng chỉ giúp cụ xả 1 ít bực tức thôi.
Kiến nghị gì cơ cụ?
Chẳng phải chính quyền thành phố từ khóa trước đã chủ trương giải tán loa phường hay sao ạ?
Mang lên đây không phải một mình em mà là rất nhiều cụ đang bị loa phường hành hạ có thể xả được cụ ạ.

poiuy

Xe ba gác
Kiến nghị gì cơ cụ?
Chẳng phải chính quyền thành phố từ khóa trước đã chủ trương giải tán loa phường hay sao ạ?
Mang lên đây không phải một mình em mà là rất nhiều cụ đang bị loa phường hành hạ có thể xả được cụ ạ.
Cụ xả ở đây xong rồi về nhà loa phường nó vẫn xả tiếp vào tai cụ chứ có giảm đi tí nào đâu? Thế nên ngoài việc xả ở đây thì cụ phải giải quyết cái gốc chứ?

changbietgi

Xe tải
Cụ xả ở đây xong rồi về nhà loa phường nó vẫn xả tiếp vào tai cụ chứ có giảm đi tí nào đâu? Thế nên ngoài việc xả ở đây thì cụ phải giải quyết cái gốc chứ?
Đúng rồi cụ. Công cụ tuyên truyền của chánh phủ, không trò nào cản được đâu. Chỉ có ý kiến lên chánh quyền địa phương cho phát vào giờ nào hợp lý như buổi chiều hoặc tối trước 21h. Không được thì chấp nhận thôi

Phán Thông

Xe buýt
Đúng rồi cụ. Công cụ tuyên truyền của chánh phủ, không trò nào cản được đâu. Chỉ có ý kiến lên chánh quyền địa phương cho phát vào giờ nào hợp lý như buổi chiều hoặc tối trước 21h. Không được thì chấp nhận thôi
Loa phường nào mà lại là công cụ tuyên truyền của chính phủ hở cụ?
Có mà là công cụ kiếm tiền của nhóm lợi ích thì đúng hơn.
Một bài báo để phát sóng phải qua bao nhiêu cấp duyệt, người duyệt phải có đủ loại chứng chỉ báo chí, bằng lý luận.
Bài phát sóng trên loa phường hoàn toàn thả nổi về nội dung và định hướng, người duyệt phát không có đủ năng lực, làm phiền nhiễu đến người dân, nên dẹp đi là đúng rồi.

Transit2010

Xe buýt
Vụ này ở quê em cứ gọi là lĩnh đủ. Cứ từ 5h30 đến 7h sáng. Muốn ngủ muộn tí cũng không xong. Phản ánh thì bảo là do dịch bệnh nên phải phát để mọi người nắm thông tin.