Lọ mọ ở phú quốc!

bipbip

Xe buýt
Em mà ở xì gòn chắc nhoắt cái ra đảo mất.
HN tết này đi PQ tránh rét thì tuyệt nhỉ.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Em mà ở xì gòn chắc nhoắt cái ra đảo mất.
HN tết này đi PQ tránh rét thì tuyệt nhỉ.
Nếu chưa đi bao giờ và cần thổ công, các cụ gọi cho cậu em tên Lợi, làm HDV ở ngoài Phú Quốc để hỏi han kỹ nhé. Số của cậu ý Lợi, 0918732771. Nói là anh Hải, Báo Đầu tư ngoài HN giới thiệu. Cậu này nhiệt tình lắm, còn trẻ mà!

bipbip

Xe buýt
Nếu chưa đi bao giờ và cần thổ công, các cụ gọi cho cậu em tên Lợi, làm HDV ở ngoài Phú Quốc để hỏi han kỹ nhé. Số của cậu ý Lợi, 0918732771. Nói là anh Hải, Báo Đầu tư ngoài HN giới thiệu. Cậu này nhiệt tình lắm, còn trẻ mà!
Em thích lém nhưng chưa đi ngay được. Giờ F1 bé quá, mà em chả đi CT gì ở MN cả.
Cảm ơn cụ chủ.

Ashimo08

Xe hơi
Cụ chủ thớt đúng là một người biết hưởng thụ cuộc sống, cái thú đi du lịch khám phá và trải nghiệm này nó hay lắm.

tomahocch

Xe tải
oài thèm được như cụ quá,nhưng đi thì chắc thời gian không đáp ứng được,thôi em cú hạ long bay vậy

bipbip

Xe buýt
Ở PQ có địa danh Giếng ngự khá lạ: trên một mỏm đá nằm ngay biển có miệng cỡ một cái chậu luôn luôn có nước ngọt, cứ múc lại đầy.
Hải sản ăn rất ngon, tương tự như Hạ Long, lần đầu tiên ăn món mực trứng nướng, cá gỏi tại bãi biễn cùng người dân địa phương rất lạ và ngon.
Trưa hôm sau cháu chỉ chén mỗi món mực trứng đấy phát no, ko ăn gì khác.
Chiều lọ mọ mấy quán gần sông lâu quá ko nhớ địa danh, khá nhiều sản vật từ rừng (em ăn con gì nhìn như con rồng đất thì phải - chả nhớ tên nữa), đến biển thứ nào cũng độc đáo lạ miệng và chẹp rất ngon ợ. Bề bề ăn ngọt vô cùng (so sánh với Thanh Hóa và Vinh), hơn ở sản hạ long một chút.
Em cũng lang thang được vào nơi làm rượu sim, mắm.
Lặn biển nhìn mấy con cầu gai phát khiếp rợn hết cả người vi o long dựng đứng tý nữa em mất bình tĩnh là sặc nước toi luôn. Nhưng con này thấy người địa phương nhậu lẩu, em cũng được mời, nhưng lúc đó có thuyền để đi nên ko có dịp ăn thử. Món này rất tốt cho anh em ợ.
Phú Quốc đẹp tự nhiên, thiên nhiên ưu đãi, sông suối rừng biển núi có cả.
Giờ Phú Quốc mà nhiều resort như Mũi né thì chán thật, che kín hết bờ biển.
Cụ nào đi Côn đảo chưa ợ, em thèm đi CĐ quá mà chưa đi được.

Khoai Nuong

Xe máy
Bàn ăn trên tàu là thịt heo và cá biển bình thường, ai lại ăn thịt chó, nhất là chó xoáy hở cụ. :)) Chó xoáy là đặc trưng của Phú Quốc, rất khôn, khỏe và giá cũng rất đắt. Người ta chỉ mua để nuôi thui.

Tôi đi Phú Quốc mấy lần, toàn tự khoác balo, lọ mọ lên mạng tìm chỗ ăn ngủ, đi lại. Lần đầu tiên thì vậy, nhưng lần thứ 2 thì trở thành "thổ dân" rùi vì Phú Quốc bé tí, người ít. Nói chung là cũng chẳng nhớ chi tiết các khoản chi tiêu, nhưng túm lại là rất rẻ (vì toàn dùng đồ bình dân, ở nhà nghỉ bình thường). To tiền nhất là vé bay khứ hồi HN-SG-PQ thui. Cụ nào đi, nên ở dài dài tý cho đỡ tiếc tiền vé nhé!
Cụ đi nhiều thật ước mơ của e đấy

becare

Xe hơi
cụ chủ thớt cho e hỏi, có phải cụ hay đi với mấy bạn pv bên kênh du lịch ko ??? mấy hom trước vừa xem kênh đó thay có ng giống hệt cụ ( ct giới thiệu về hội an )