[Funland] Lo lắng nhiều doanh nghiệp hàng đầu thị trường BDS có nguy cơ Phá Sản

binhsu7273

Xe cút kít
Quả bóng này nên vỡ, mịa giá trị tâng gấp nhiều lần so với thực tế.

Kích cầu là con dao 2 lưỡi. Năm 2009 cũng có gói kích cầu xong thì 2011-2012 lạm phát, lãi suất tăng phi mã. Lại đứt nhanh hơn :))
Lúc ăn lồi mồm thì có thấy 'giải cứu người mua nhà' quái đâu. À, có ông anh tỏi phú gì đó, lúc đầu cũng oang oang lên là làm khu.. City cho người thu nhập thấp, lấy được 3 khu đất to vật vã. Sau ảnh đổi cmn sang thương hiệu cao cấp, giá trên trời.
Tiền chênh đút túi thì lúc này mang ra mà tiêu qua ngày đi chớ, kêu giải cứu cái giề!

mrinwar

Xe máy
Sập mẹ đi để e còn mua nhà

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế quái nào đất đô thị , ko kinh doanh được ở tỉnh lẻ như Nam Định quê em mà vẫn 30triệu/m2 . Nên em thấy giá đất vẫn ảo lắm . E đang mong cho toang đi để bọn em còn có tiền mà mua đất để ở
Cụ chuẩn quá, Nam định đang sốt đất xình xịch nhiều nơi rất cao ngang ngửa bên Long biên, em thật cũng ko hiểu nổi nữa.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

otothanglong

Xe điện
Oh shitttttt buôn gì lãi bằng
Chỉ không hiểu họ định giá thế nào ?, có quá cao không so với mức thu nhập người dân ?. Kể các dự án của Vin em thấy cũng tốt, họ làm rất bài bản thành 1 khu đô thị kiểu mẫu hiện đại tiện ích đầy đủ, nên ai đến xem cũng rất thích. Nhưng giá thì trên trời luôn, vậy nên không hiểu tiền Việt mất giá, hay thu nhập dân mình giờ rất cao, mà toàn vài chục tỷ thôi, vậy mới thức tỉnh bản thân mình còn quá nghèo cụ.

puskinvina

Xe tải
Cụ chuẩn quá, Nam định đang sốt đất xình xịch nhiều nơi rất cao ngang ngửa bên Long biên, em thật cũng ko hiểu nổi nữa.
Khác gì tp hy nhà em .tp Nam định còn có doanh nghiệp để có công nhân tiêu dùng , tp hưng yên nhà em còn ko có công nhân cơ , thế mà đất đắt cũng chả kém ai . Quỹ đất thì còn đầy , nhét dân cả tỉnh về rồi xây dựng chắc cũng chả hết đất

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Sau đợt này mặt bằng giá thuê nhà giảm kịch liệt :(
Liệu giá thuê kho xưởng có giảm hay ko?
Các hàng quán bán đồ nhậu đi đầu, còn covid kéo thêm 6 tháng nữa thì các loại mặt phố đều giảm hết vì bị trả lại. Đi thuê ko trụ đc lâu đâu ợ :)
Hoạt động gọi xe e đánh giá giảm khoảng 40% rồi ợ :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các hàng quán bán đồ nhậu đi đầu, còn covid kéo thêm 6 tháng nữa thì các loại mặt phố đều giảm hết vì bị trả lại. Đi thuê ko trụ đc lâu đâu ợ :)
Nhưng mà VN ko có văn hóa chia sẻ thiêt hại đâu :P Trc đây thấy họ kd tốt còn đòi lại để tự làm :D
Nên giờ chắc thì vẫn mày chết kệ mày :(
Khi mày chết thì tao lại đi tìm thằng khác, nhưng mà giờ tìm thằng khác thì khó hơn rồi :P

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mà VN ko có văn hóa chia sẻ thiêt hại đâu :P Trc đây thấy họ kd tốt còn đòi lại để tự làm :D
Nên giờ chắc thì vẫn mày chết kệ mày :(
Khi mày chết thì tao lại đi tìm thằng khác, nhưng mà giờ tìm thằng khác thì khó hơn rồi :P
Tt sẽ điều chỉnh thôi. Văn hóa cũng ko cao hơn sức mạnh của qui luật cung cầu :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có nhiều nhà máy về sx ở NĐ mà cụ, em có quen 1 bạn, xây nhà máy ở NĐ, đagg phát triển rực rỡ, đặc biệt là nước rửa tay sát khuẩn :)
Khi khu CN phát triển, cơ chế tốt, thì khắc có cơ hội cho đất đai lên giá!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thế thì sao? càng tốt chứ sao, nền kinh tế cứ đổ tiền vào bất động sản thì còn phát triển cái gì được nữa, bọn bất động sản chết thì càng mừng, xã hội cần sản xuất để phát triển, bất động sản thì nó có phát triển được cái mẹ gì đâu.
Cụ ko nằm trong chuỗi sản xuất cung cấp vật liệu xd, tài chính, xây dựng, kiến trúc, tư vấn, vận tải... nên không hiểu BĐS nó kích thích bao nhiêu ngành khách phát triển, dân có công ăn việc làm...nên phán bậy như mấy ngài thiến sỹ đểu chém về kinh tế ấy, keke

Lớp DN này phá sản thì lớp DN khác sẽ lên. Thằng này chết thì có cơ hội cho thằng khác phát triển. Lúc ăn đẫy mồm, thao túng, đẩy giá loạn lên thì cấm thấy kêu gì nhỉ

jany

Xe tăng
Lại khóc thuê cho người giàu rồi. Lúc lãi có thấy khoe đâu mà giờ than lắm thế.

Để tiền mà cứu hạn mặn ở miền Tây, hỗ trợ sản xuất, chế biến, nông nghiệp, công nhân bị mất việc do ảnh hưởng của dịch... Còn các anh BĐS thì cứ soi lại báo cáo tài chính, ông nào lãi to nhất thời gian gần đây thì lấy tiền đó ra mà cầm hơi. Ai lại đi giải cứu các tỉ phú bao giờ :D bởi bình thường, cứ ý kiến là ngay lập tức ăn câu: đừng bao giờ dạy tỉ phú tiêu tiền