Lộ diện 2 mẫu Vespa i.e mới của Piaggio Việt Nam

MinPrince

Xe buýt
giá li với lx cũng hơn nhau mấy đâu,cá nhân mình vẫn thấy lx đẹp và sang hơn @@
ợ cụ ơi :)) Li vịt 54 tr ...LX ie h là 70tr + cả thuế trước bạ là 3tr5 + tiền biển 2 tr > 75tr hơn đứt cái Li vịt mà :))

chưa kể mẫu 150 nứa ...

Còn đẹp vs sang thì tùy từng con mắt cụ ạ. Như tây nó thik con gái vịt phải hơi khẳng khiu tí :)) trong khi đối vs người vịt là dư này dư nọ.

Êm thấy Li việt đi h ăn mặc mà nà nuột cũng hơi bị chuẩn đấy :)) chả có vấn đề rì cả :))

còn chả qua Li Việt nó làm ở VN nên vậy thôi, chứ mà nhập từ Thái qua thì lại là chuyện khác =)

0omrsoio0

Xe máy
54 tr nhưng giờ có mấy ai mua đc giá đó đâu cụ,bạn e đặt tiền trước nhưng vẫn phải mua 62 đó @@

Nangtiencodon

Xe tăng
Cầu Lường, Quang Thịnh, Lạng Giang, Bắc Giang
Về lâu về dài, em thấy mua con LX ie cốp rộng, cao ráo thích hơn LI ie nhiều ạ! Thật may mắn vì e đã k mua con Li ie. E vẫn còn chưa biết nên mua xe màu gì ạ? Hjx...

sutuvang

Xe tải
Xét về giá tiền thì Lib ie là hợp lý,dáng đẹp dành cho teen(không xe nào hợp lý bằng xe này với mức giá 54 tr),nhưng đừng so sánh với LX ie,Lx phù hợp với nhiều lứa tuổi hơn,mắt mình nhìn thấy sang hơn và chắc chắn là máy móc sẽ ngon hơn!máy lib chẳng khác tí nào máy con Fly!!!

pink_lady

Xe tải
Xét về giá tiền thì Lib ie là hợp lý,dáng đẹp dành cho teen(không xe nào hợp lý bằng xe này với mức giá 54 tr),nhưng đừng so sánh với LX ie,Lx phù hợp với nhiều lứa tuổi hơn,mắt mình nhìn thấy sang hơn và chắc chắn là máy móc sẽ ngon hơn!máy lib chẳng khác tí nào máy con Fly!!!
Hehe, thì cứ coi nó như con Fly phẩy đi =)) Quan trọng mình thích là được. Hay cụ bán Li ie đi mua LX ie cho Phương vậy :P

phu0ngLiberty

Xe hơi
LX IE đắt hơn Li IE tận 20tr , vậy là cũng nhiều rồi , thế nên em nghĩ Li IE vẫn hot :)), nhưng mà với những cụ đã thay yên và tay xách vành trc thụt trc thì em nghĩ ......:))

vunam

Xe hơi
Có cụ nào biết Li 150 khi nào ra không nhỉ?

Whyworry

Xe máy
tối qua em đi qua hồ đã thấy 1 cô bé lượn con lx . nhìn chữ thì thấy lx125 ie . -> đã có hàng rồi cơ á :O

vtec_online

Đi bộ
mình thích con mầu đen.

hailonghk

Xe buýt

bitme

Xe buýt
Thông tin nóng và đầy đủ nhất về Vespa LX I.E

Thứ bảy, 2/4/2011, 10:51(GMT+7) Văn Thành
Các đại lý của Piaggio đã trưng bày phiên bản Vespa LX và Vespa S phun xăng điện tử hoàn toàn mới với giá bán từ 67 triệu.
Piaggio Việt Nam ngày càng cải tiến công nghệ và đa dạng hóa cho các sản phẩm của mình. Đáp ứng được xu hướng của người tiêu dùng chuộng dòng xe tiết kiệm nhiên liệu, Piaggio đã đưa công nghệ phun xăng điện tử hiện đại vào các mẫu xe ăn khách. Liberty I.E là phát súng đầu tiên của Piaggio Việt Nam, và bây giờ là phiên bản phun xăng điện tử của Vespa LX và Vespa S.

Theo khảo sát của AutoPro ngày 1-4, một số đại lý của Piaggio tại Hà Nội như Topcom 24 Bà Triệu, Xuân Cầu-75 Trần Hưng Đạo, Xuân Cầu- 209 Phố Huế và Topcom-96 Phố Huế đã bắt đầu trưng bày Vespa LX và Vespa S I.E. Theo nhân viên đại lý Topcom 24 Bà Triệu, công nghệ phun xăng điện tử mới sẽ giúp cắt giảm mức tiêu hao nhiên liệu xuống còn 100km/3 lít xăng, thay vì con số khoảng 4 lít như hiện tại. Nhân viên này cũng cho biết, tay ga của mẫu Vespa LX phiên bản phun xăng điện tử sẽ vận hành nhẹ hơn nhiều so với phiên bản truyền thống. Ổ khóa từ của Vespa I.E 2011 cũng cải tiến hơn, ngoài ra thiết kế của LX I.E sẽ không có thay đổi so với phiên bản cũ.

Các đại lý của của Piaggio cũng bắt đầu nhận đặt cọc đơn đặt hàng của mẫu xe LX I.E mới, với mức giá bán ước đoán 66,7 triệu cho bản 125 ie và 80,5 triệu cho bản 150 i.e. Tương ứng, Vespa S phun xăng điện tử có giá là 69,5 triệu đồng và 82 triệu đồng cho bản 125cc và 150cc. Nhân viên bán hàng tại 96 Phố Huế cho biết, khách hàng có thể nhận xe ngay 6/4 nếu đặt cọc vào thời điểm này do lượng khách đặt xe chưa nhiều, phí đặt cọc 1 đến 2 triệu đồng. Sở dĩ các đại lý được phép nhập xe Vespa i.e 2011 trước là do nhà máy xuất xe trước để tránh tình trạng dồn xe cùng 1 lúc.

Được biết, sau khi chính thức bày bán phiên bản phun xăng điện tử của Vespa 2011, phiên bản hiện tại sẽ được các đại lý ngừng nhập về.Lý do một số đại lý đưa ra là nhà sản xuất có thể sẽ dừng sản xuất mẫu Vespa phiên bản cũ.
Về phần nhà sản xuất Piaggio Việt Nam, đơn vị này sẽ chính thức công bố thông tin về Vespa I.E 2011vào 6-7/4.

[K]club

Xe tải
tối qua em đi qua hồ đã thấy 1 cô bé lượn con lx . nhìn chữ thì thấy lx125 ie . -> đã có hàng rồi cơ á :O
nhâp ạ :( nhập bán ở phố Huế là I.E từ lâu lắm rồi ạ . mỗi tội các bác khinh LX VN nhìn lại tưởng phố Huế găm hàng LX vịt :-J bây giờ chỉ phân biệt được LX i.e nhập và nội qua tay phanh , yên , lốp và mặt đồng hồ tốc độ thôi , còn lại i xì ạ :D

Mr_bEm

Xe hơi
[K]club;5314090 nói:
nhâp ạ :( nhập bán ở phố Huế là I.E từ lâu lắm rồi ạ . mỗi tội các bác khinh LX VN nhìn lại tưởng phố Huế găm hàng LX vịt :-J bây giờ chỉ phân biệt được LX i.e nhập và nội qua tay phanh , yên , lốp và mặt đồng hồ tốc độ thôi , còn lại i xì ạ :D
phân biệt để làm gì nhỉ, để nhìn ai đi xe nhập thì ngưỡng mộ, ai đi xe Việt thì coi thường à, thời buổi nào rồi mà còn phân biệt nhập với nội thế,chả lẽ LX Việt không phải của ông Piaggio à:-|

Alexphan

Xe hơi
Sắp tới mà lắp GTS ie nữa thì ngon quá, cứ tưởng đợt này sẽ có, đúng là cá tháng 4 :))

hailonghk

Xe buýt
Vấn đề về thời gian là 1 vấn đề rất to lớn đấy >:)

[K]club

Xe tải
phân biệt để làm gì nhỉ, để nhìn ai đi xe nhập thì ngưỡng mộ, ai đi xe Việt thì coi thường à, thời buổi nào rồi mà còn phân biệt nhập với nội thế,chả lẽ LX Việt không phải của ông Piaggio à:-|
em nói thế thì có ảnh hưởng gì ạ :-J . chẵng lẽ biết phân biệt cũng có tội à . thế bây giờ bạn bè bác hỏi bác không biết có phải kém hiểu biết không ạ. Chẳng may ra đường bị thằng LX ie nó đâm còn biết trình báo công an biển số và chủng loại xe cho nó cụ thể chứ :)) . em là em muốn biết tất cả những gì cần biết,nên biết . cá nhân em đang cbi tinh thần đợi LX 150 i.e VN . thèm rỏ rãi . Đợi anh em mua 125i.e đóng góp ý kiến trước đã =P~