[Funland] Lô 18 máy bay Su-30K của Nga bị ế?

DODuySon

Xe tăng
Em hỏi hơi ngu một tý, mua mấy con hiện đại hàng đầu thế giới như Su-35 thì mình có biết lái kô ạ, ý em là lái thì đc nhưng có biết sử dụng hết tính năng của nó kô ạ (chưa kể vấn đề bảo dưỡng, sửa chữa) ?
Em nghĩ Hợp đồng mua bán thì phải bao gồm :chuyển giao, bảo dưỡng, cung cấp phụ tùng vũ khí .....đi kèm chứ cụ chạ phại lo. Còn sử dụng thì cụ quên là các cụ nhà mềnh 28/4/1975 đang cưỡi mic 21 mà chuyển loại A37 của mẽo phật thẳng vào Tân Sơn Nhất còn được cơ mà, cũng như Ae mềnh đang lanos, matiz... mà có cụ nào mời lên Land rover thì cũng chỉ trong nửa nốt nhạc là "chuyển loại " được ngay thôi, cụ cứ an tâm mà đóng góp cho GDP để Su 35 phủ kín Trường Sa. Bây giờ lớp phi công đang học drit, cắt cua.. Su 35. bên xứ bach dương gần xong rồi cũng nên ( em chém).

evscooter

Xe buýt
em nghe cụ hàng xóm trước làm bảo dưỡng bên máy bay chiến đấu nói là cũ có rẻ cũng mua vì có nhièu lý do về an toàn và bí mật ah. em chỉ ngóng được thế. đã mua mua hẳn đồ mới,

Estonque

Xe điện
Em hỏi hơi ngu một tý, mua mấy con hiện đại hàng đầu thế giới như Su-35 thì mình có biết lái kô ạ, ý em là lái thì đc nhưng có biết sử dụng hết tính năng của nó kô ạ (chưa kể vấn đề bảo dưỡng, sửa chữa) ?
Tất nhiên là có ạ, không biết dùng thì mua về làm gì hả cụ ???

Picnic

Xe tải
Em nghĩ Hợp đồng mua bán thì phải bao gồm :chuyển giao, bảo dưỡng, cung cấp phụ tùng vũ khí .....đi kèm chứ cụ chạ phại lo. Còn sử dụng thì cụ quên là các cụ nhà mềnh 28/4/1975 đang cưỡi mic 21 mà chuyển loại A37 của mẽo phật thẳng vào Tân Sơn Nhất còn được cơ mà, cũng như Ae mềnh đang lanos, matiz... mà có cụ nào mời lên Land rover thì cũng chỉ trong nửa nốt nhạc là "chuyển loại " được ngay thôi, cụ cứ an tâm mà đóng góp cho GDP để Su 35 phủ kín Trường Sa. Bây giờ lớp phi công đang học drit, cắt cua.. Su 35. bên xứ bach dương gần xong rồi cũng nên ( em chém).
Tất nhiên là có ạ, không biết dùng thì mua về làm gì hả cụ ???
Em kô biết nhiều về máy bay lắm nhưng tính hay lo xa, nếu mình phụ thuộc bảo dưỡng và vũ khí của anh Gấu hoặc nước ngoài, nếu có "biến" nhỡ anh Gấu lại ủng hộ anh Cẩu thì Su mình bầy Bảo tàng ạ ?

Như em nói thì tất nhiên lái thì biết nhưng mấy con S35 nó đắt chắc kô phải chỉ để lái, giống như con Nokia cục gạch với con Iphone 5, chức năng cùng để gọi điện nhưng con Iphone nó có nhiều application khác mà em dám chắc kô cụ nào ở đây bảo biết sử dụng hết tính năng của Iphone.

Mong các cụ chỉ giáo thêm về không quân VN mình, đánh nhau bây giờ toàn tên lửa với máy bay và đặc nhiệm (đặc công) chứ cái thời xe tăng với bộ đội hết rồi, nghe nói Do Thái chuẩn bị đập Iran bằng tên lửa và máy bay.

Chã Nhỏ

Xe điện
Nga sắp sửa mở xưởng bảo dưỡng Su ngay tại việt nam

Lexus 717

Xì hơi lốp
30MK dù là hàng secondhand thì vẫn hơn chán vạn mấu chú đời Jxxx hàng nhái của cẩu và cũng ngon chán so với mấy anh mig 21, 25 và Su25, 27 hiện nay của VN. Dòng này VN dùng quen rồi nên không phải đào tạo lại đỡ tốn mà giá mua cũng hạt rẻ nhưng chỉ sợ nó không bán thôi.

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ lo hão, chế tạo ra máy bay mới khó chứ sử dụng nó thì có gì khó đâu! Iphone khó sử dụng hết chức năng vì chỉ một hoặc vài người tìm hiểu, nên không bao quát được hết. SU30 có cả một quân chủng không quân hàng vạn con người tìm hiểu thì không khó lắm đâu. Dù gì thì 18 em này cũng quá ngon, hơn hẳn Mig21. Giá rẻ là múc nhiệt tình.

Chã Nhỏ

Xe điện
khả năng là VN đòi mua trả góp chúng nó ứ chịu :))
kể cũng nhảm mua hàng cầm đồ mà đòi trả góp =))

tranhuyphong89

Xe tăng
sao Việt Nam không mua về rồi tu sửa nhỉ , những con Mig+ Su từ CTCM đến giờ đã quá già cỗi và khó chiến đấu trong thời đại công nghệ cao :|

saobang86

Xe đạp
Chưa chắc lô 18 Su-30K này ế ! chỉ là mấy tay nhà báo nói láo ăn tiền thôi ! khi nào có thông báo chính thức của cơ quan xuất khẩu vũ khí Nga thì mới tin. Có khi đoàn quân sự của Việt Nam qua Nga lần này sẽ hốt hàng 18 em Su-30K này ! :-|

khoaimon010

Xe buýt
Nếu mua được thì cứ mua, còn ngon hơn chán vạn mấy "bà" Su 22 + Mig 21 tồn trong kho kìa.

Chỉnh sửa cuối:

Jamebonds

Xe container
Sang hỏi mượn cái cảng Cam Ranh làm căn cứ sửa chữa.
Đừng hi vọng nhiều ở Nga, đối với Nga thì TQ quan trọng hơn nhiều. Nga giờ không phải là LX thời anh em nữa và cũng không còn sức làm cảnh sát của TG nữa... sức đâu mà hỗ trợ VN. Cho vào Cam Ranh chỉ tổ làm mất chỗ người khác, phức tạp thêm tình hình

BMW530d

Xe tăng
Ông Thủ tướng Nga ngày 6/11 sang Việt Nam đột suất về vụ "bán rong" này đấy. Mua đi, anh cắt riêng cho 10% hoa hồng còn giá điền hợp đồng muốn đưa vào bao nhiêu anh ký cho. Chỗ anh em không phải ngại.
Link đây.BBC Vietnamese - Việt Nam - Thủ tướng Nga thăm Việt Nam
www.bbc.co.uk/vietnamese/.../10/121025_medvedev_vietnam.shtml13 giờ trước – Thủ tướng Dmitry Medvedev chuẩn bị sang thăm Việt Nam, trong khi Hà Nội muốn mua thêm chiến đấu cơ của Nga.

baccucai

Xe tải
Mua hay ko mua. Mua kèm theo đk gì? công bố thời điểm nào? giao hàng thời điểm nào?.... những vấn đề này thuộc ngoại giao quân sự, bí mật quân sự.
Chiến lược ngoại giao, quân sự của chúng ta trong thời gian qua hoàn toàn hợp lý. Anh Gấu cũng ko thể ngồi im để nhường chỗ cho anh khác nên cũng phải có động thái "làm ăn" lâu dài với VN.
BĐ tạm lắng dịu 1 chút vào thời điểm này những cũng sẽ lại nóng lên khi hết mùa mưa bão, hoa đông lắng xuống. Cuối năm sẽ khó khăn, vất vả với chúng ta. Đây là thời điểm củng cố cần hơn bao giờ hết. Với thời điểm kinh tế TG và Vn sa sút như hiện nay mà tăng cường được mớ này về phòng thủ thì cũng vững tâm hơn nhiều rồi. Bộ đội HQ cũng iên tâm hơn khi cầm súng canh đảo.

phanduybinh

Xe hơi
Việt Nam tranh thủ mua thanh lý về thôi =))

B18

Xe tăng
Giá phủ lý nhưng ăn gạch đá của các cụ nhiều thế này thì còn lâu mới trôi được. Lô này cứ phải ra sâu-rum mới nhanh đi, em ủn lên kiếm ly vodka của a gấu vậy. :D