[Funland] Liveshow Tùng Dương trên VTV1 hát hay quớ

250cc

Xe tăng
Em tai cũng lởm thôi, nhưng chê phong cách vì không hợp gu thì hợp lý chứ chê giọng và kỹ thuật của TD thì đám ca sĩ ở VN này ko ai hát hay cả.
Có ông còn chê TD, khen Tuấn Hưng thì em cũng xin vái, so tiếp đến cả view youtube nữa thì ối giồi ôi.

Mít - Mật

Xe tăng
Em tai cũng lởm thôi, nhưng chê phong cách vì không hợp gu thì hợp lý chứ chê giọng và kỹ thuật của TD thì đám ca sĩ ở VN này ko ai hát hay cả.
Có ông còn chê TD, khen Tuấn Hưng thì em cũng xin vái, so tiếp đến cả view youtube nữa thì ối giồi ôi.
Em cũng nhất trí với Cụ

Azeglio

Xe điện
Em thấy bạn ấy có tự huyễn hoặc gì đâu nhỉ. Lao động nghệ thuật nghiêm túc, ko xì căng đan, có cá tính riêng, giao tiếp dễ chịu đấy chứ.
Về khoản này em lại đánh giá cao tay Đàm Vĩnh Hưng hơn. Dù tài năng bẩm sinh không có nhưng rất cố gắng lao động kiếm tiền, hầu khán giả. Tắc đường nghe cho vui như ngồi nhậu nghe ca sĩ kẹo kéo, chứ lúc ý mà nghe cậu Dương này hát thì...

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá ạ, em giờ mới nghe. Em thấy phần hát ổn quá, phần đệm nhạc hơi hụt bị thưa. Giọng Tr. L em không ấn tượng, giống cs phong trào, cs sv hơn.
Vì TD phát âm sạch, tròn, nên nghe nó hay đấy. TL phát âm không tròn.

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
E thấy trong chương trình đấy phỏng vấn Lê Cát Trọng Lý thì lại bảo Tùng Dương có chất giọng trời phú.
Chả hỉu thế nào.
chả cần gặp mặt tôi nói cụ có chất giọng trời phú cũng được mà :)) chipu cũng có chất giọng trời phú cũng được luôn :))
" chất giọng trời phú " ;))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
chả cần gặp mặt tôi nói cụ có chất giọng trời phú cũng được mà :)) chipu cũng có chất giọng trời phú cũng được luôn :))
Thế cái cô Lê Cát Trọng Lý lên VTV1 nâng bi TD à? Xấu mặt quá :))

250cc

Xe tăng
Kỹ thuật tốt thì chỉ là công cụ để truyền tải bài hát đến người nghe thôi
Kỹ thuật tốt mà khiến người nghe không nghe được, không thấy bài hát nó hay thì cũng có để làm gì
Với ca sĩ thì nhất phải là chất giọng, tiếp đến là bài hát phù hợp với giọng
Em thì thấy TD giọng không hay, nên hát các bài phù hợp thì cũng không phải bài đỉnh có thể khiến toàn dân nghe được
Lên sóng nhiều vì từ chương trình của Vtv mà ra
Thế nên e bảo tùy gu mà cụ.
TD có lượng người yêu thích riêng, cụ ấy cũng có quảng cáo hình ảnh rầm rộ để được toàn dân yêu thích đâu.

Yeuaibaygio

Xe container
Chê mới khó chứ khen thì quá dễ cụ nhỉ.
Giống như viết bản kiểm điểm, ưu điểm chục trang, khuyết điểm 2 dòng.

L.C.D

Xe container
Về khoản này em lại đánh giá cao tay Đàm Vĩnh Hưng hơn. Dù tài năng bẩm sinh không có nhưng rất cố gắng lao động kiếm tiền, hầu khán giả. Tắc đường nghe cho vui như ngồi nhậu nghe ca sĩ kẹo kéo, chứ lúc ý mà nghe cậu Dương này hát thì...
Có phải nghệ sĩ nào cũng vì tiền mà phải hầu đủ thể loại khán giả đâu cụ. Mỗi nghệ sĩ có đích đến riêng mà. TD cố gắng trên con đường riêng của cậu ấy và rõ ràng là cậu ấy thành công, khẳng định đc tài năng mà ko phải xài những chiêu trò vớ vỉn.
Cơ mà thôi, mỗi ng 1 sở thích. Em thích TD và dù tắc đường hay bất cứ hoàn cảnh nào, nghe bạn ấy hát em luôn thấy hay.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Có phải nghệ sĩ nào cũng vì tiền mà phải hầu đủ thể loại khán giả đâu cụ. Mỗi nghệ sĩ có đích đến riêng mà. TD cố gắng trên con đường riêng của cậu ấy và rõ ràng là cậu ấy thành công, khẳng định đc tài năng mà ko phải xài những chiêu trò vớ vỉn.
Cơ mà thôi, mỗi ng 1 sở thích. Em thích TD và dù tắc đường hay bất cứ hoàn cảnh nào, nghe bạn ấy hát em luôn thấy hay.
Tùng Dương hát "Chút nắng vàng bay" hay. Trời cuối thu đầu đông, se lạnh, có nắng, nghe rất phù hợp thiên nhiên.

otothanglong

Xe điện
Chỉ cần nghe tên là em chuyển kênh, không có ca sĩ nào em sợ như cậu này.

Azeglio

Xe điện
Em không chê TD mợ ạ. TD vừa có tố chất lại vừa có đòn bẩy nên không thành công mới lạ.
Ý của em là về sự cố gắng vươn lên thì em đánh giá cao anh thợ cắt tóc hơn vì anh ý rõ mục đích là vì tiền, và anh ý đã thành công. Còn TD thì em chưa hiểu cậu ý hướng đến cái gì, có định thành Prince (tên ca sỹ).
Muốn phá cách thì học Queen như "I want to break free", cách diễn phù hợp nội dung bài hát. Chứ thương con cò mà trợn mắt múa may thì chưa hợp.

Chỉnh sửa cuối:

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Thằng TD nó cứ bệnh hoạn kiểu gì ấy nhỉ

Amethyst2020

Xe buýt
Em cũng fan TD từ hồi SMĐH. Có thời kỳ cậu ấy rất quái, khó nghe, nhưng mấy năm nay đã thức thời hơn nhiều.

Việc gout âm nhạc mỗi người mỗi khác em không bàn, vì để cảm nhạc nó có nhiều mức độ. Nhiều người chỉ đơn giản là nhạc bắt tai chút là dễ nghe, còn lắt léo trúc trắc thì ko cảm nổi. Nhưng mà nhiều cụ thóa mạ coi thường TD ở topic này thì em thấy lạ thật ấy? Rồi còn gay này gay nọ, "chị" Dương trong khi người ta vợ con đề huề rồi.

TD ko phải dạng ngôi sao giải trí lùm xùm scandal, mà là người làm nghệ thuật nghiêm túc và sáng tạo. Hát có ko hợp tai các cụ (giả dụ các cụ thích nghe dân ca hay bolero hay nhạc remix xập xình thì ko cảm nổi thật) thì chả nhẽ cũng ko tôn trọng nỗ lực làm nghệ thuật chân chính của người ta? Gần đây TD đã chơi piano điêu luyện, và còn ấp ủ lĩnh vực sáng tác. Con người của cậu ấy là dành cho nghệ thuật sáng tạo vô biên.

Em mong topic được trả lại cho những người yêu mến giọng hát của TD và những tranh luận văn minh.

asset19

Xe buýt
Em không thẩm nổi mợ ạ.
Hãy gu em lệch nhỉ.
Hát như đánh vần ấy.

Giọng hát yếu nhưng cứ cố gồng về mặt kĩ thuật để bù lại. Nội lực ko có nên hát xong như đứt hơi. Về mặt cảm xúc thì Tùng Dương làm quá lố, nhăn mặt phùng mang để hát.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Ngày xưa Tùng Dương mới thi hát sao mai điểm hẹn gì đó nghe chả thấy hay gì. Bh hòa âm tốt hệ thống âm thanh gia đình ng ta sắm sửa nhiều nghe tự dưng thấy hay. Hát lồng lộng. Ban nhạc chơi live ầm ầm. Công nhận anh ấy hát toàn bài khó.
Em không thích TD cho đến khi coi live, giọng khoẻ và nội lực.
Hôm đó sân khấu và âm nhạc bình bình nhưng nghe bài ơi Cúc Phương ơi rất hay, từ đó trở đi rất khoái bạn này.

Chỉnh sửa cuối:

King Crimson

Xe tải
Em không thẩm nổi mợ ạ.
Hãy gu em lệch nhỉ.
Hát như đánh vần ấy.

Giọng hát yếu nhưng cứ cố gồng về mặt kĩ thuật để bù lại. Nội lực ko có nên hát xong như đứt hơi. Về mặt cảm xúc thì Tùng Dương làm quá lố, nhăn mặt phùng mang để hát.
Em cũng đến ạ trình độ thẩm âm của cụ.
Ở Việt Nam giờ xét về nội lực giọng hát Tùng Dương xếp số 2 đố ai dám đứng lên nhận số 1.
Theo cụ giọng nam nào khỏe, có nội lực thế ạ?

Emesco

Xe điện
Bảo Tùng Dương hát ko có nội lực
Thì

Em không thẩm nổi mợ ạ.
Hãy gu em lệch nhỉ.
Hát như đánh vần ấy.

duongphong

Xe container
Thằng này nó gào lên vật vã chứ hát hò gì. Ca sỹ hát hay nhảy múa... nó phải khác