[Funland] Liverpool - Mùa giải trắng tay nhưng derby vẫn rực lửa (nhà số 7) !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
các cụ có vẻ ăn quả đắng cũng khá nhiều rồi nhỉ.đăng cấp thì vẫn mãi là đẳng cấp thôi cụ ạ;))
Đẳng cấp kim quy ấy thì bọn em biết rồi nhưng nó hết thời rồi cụ ạ. Hiện tại xếp thứ 7 cụ không nên lôi từ đẳng cấp ra đây vì nó rất khó nhận dạng ;) Mà cái câu "phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi" nguyên bản thuộc về Sir Bill Shanky nhà em, Sir Alex nhà cụ chỉ là thuận mồm ăn theo nói leo thôi cụ nhé, mồm Alex chỉ giỏi nhai kẹo chứ không đủ "đẳng cấp" phọt ra những câu nói bất hủ kiểu như vậy đâu hĩ hĩ.

bridge

Xe điện
Theo em, thắng thua 1 trận ko có gì quan trọng quá, huống hồ từ trước đến nay LIV thường thua nhiều hơn thắng khi gặp MU =))
Mong các cụ vui vẻ, thoải mái, cùng hâm mộ bóng đá làm chính @};-

giangsuki

Xe ngựa
Theo em, thắng thua 1 trận ko có gì quan trọng quá, huống hồ từ trước đến nay LIV thường thua nhiều hơn thắng khi gặp MU =))
Mong các cụ vui vẻ, thoải mái, cùng hâm mộ bóng đá làm chính @};-
cái này thì đúng rồi, nhưng cứ theo hiện tại chứ, ai đi hoài cổ làm gì, người tốt hơn phải thắng

bridge

Xe điện
cái này thì đúng rồi, nhưng cứ theo hiện tại chứ, ai đi hoài cổ làm gì, người tốt hơn phải thắng
Hehe, em là fan LIV nhưng giờ thấy lạ =;
LIV mới lại thắng MU xong, đã nhiều fan comment cay cú (với MU) hoặc kiêu ngạo (với LIV) quá ^:)^

giangsuki

Xe ngựa
LIV mới lại thắng MU xong, đã nhiều fan comment cay cú (với MU) hoặc kiêu ngạo (với LIV) quá ^:)^
cái này thì ko lạ, fan đội nào cũng có thể như này, chả cứ ở mình mà ở bên kia cũng thế thôi
Chứ thực ra yêu đội nào ko cứ phải thể hiện ra hay phải tung hô hay mạt sát đối phương mà đơn giản chỉ là tự vui buồn cùng đội và nếu được thì chỉ chia sẻ với người cùng đam mê là quá đủ rồi

IP man

Xe lăn
cái này thì ko lạ, fan đội nào cũng có thể như này, chả cứ ở mình mà ở bên kia cũng thế thôi
Chứ thực ra yêu đội nào ko cứ phải thể hiện ra hay phải tung hô hay mạt sát đối phương mà đơn giản chỉ là tự vui buồn cùng đội và nếu được thì chỉ chia sẻ với người cùng đam mê là quá đủ rồi
Em thấy mọi người bức xúc chủ yếu là bức xúc với đám fan phong trào thôi chứ bức xúc về đối thủ cũng ít. Em cũng từng cổ vũ MU trong trận chung kết CL năm 99 chứ chẳng không.
Ai yêu bóng đá đều hâm mộ lối chơi đẹp cả. Riêng Liv nhà em thi thoảng cũng có lúc nghèo khó nhưng chưa bao giờ đánh rơi tinh thần hehe :D

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Em tôn trọng tất cả các đội có mặt tại EPL trừ MU, Sơn rùa và đám fan phong trào của nó thôi. Nó bỉ mình bao năm giờ cũng nên cho nó biết thế nào là mã hồi chứ cụ, chẳng gì cũng là 2 đối thủ ko đội trời chung từ xưa đến nay, giờ nhìn kẻ thù giãy đành đạch ra đấy bảo em không cảm thấy sung sướng thì dối lòng mình quá :))

IP man

Xe lăn
Em tôn trọng tất cả các đội có mặt tại EPL trừ MU, Sơn rùa và đám fan phong trào của nó thôi. Nó bỉ mình bao năm giờ cũng nên cho nó biết thế nào là mã hồi chứ cụ, chẳng gì cũng là 2 đối thủ ko đội trời chung từ xưa đến nay, giờ nhìn kẻ thù giãy đành đạch ra đấy bảo em không cảm thấy sung sướng thì dối lòng mình quá :))
Chết cười với cụ =))

ncn

Xe tải
Em có hỏi mấy cậu người Anh thì hầu như cứ sinh ở đâu thì là fan của đội thành phố đấy. Dù đội thắng hay thua, lên hay xuông hạng vẫn cổ vũ hết mình. Ở mình em có cảm tưởng là hâm mộ theo phong trào hoặc theo kẻ mạnh.

bridge

Xe điện
Em có hỏi mấy cậu người Anh thì hầu như cứ sinh ở đâu thì là fan của đội thành phố đấy. Dù đội thắng hay thua, lên hay xuông hạng vẫn cổ vũ hết mình. Ở mình em có cảm tưởng là hâm mộ theo phong trào hoặc theo kẻ mạnh.
Đấy là người Anh thôi, nhưng nhiều trường hợp có nhiều đội bóng cùng thành phố nữa sẽ mệt hơn vì phải nội chiến ^:)^
Còn giải Ngoại hạng hấp dẫn bởi người hâm mộ khắp nơi trên thế giới nữa :))

ncn

Xe tải
Ý em là đã là fan thì đội có thăng trầm thì mình vẫn ủng hộ. Fan hâm mộ chỉ chửi HLV, Chủ tịch khi thấy họ không giúp cho CLB mạnh lên chú không bao giờ bỏ đội cả
Đấy là người Anh thôi, nhưng nhiều trường hợp có nhiều đội bóng cùng thành phố nữa sẽ mệt hơn vì phải nội chiến ^:)^
Còn giải Ngoại hạng hấp dẫn bởi người hâm mộ khắp nơi trên thế giới nữa :))

IP man

Xe lăn
Ở mình em có cảm tưởng là hâm mộ theo phong trào hoặc theo kẻ mạnh.
Ở mình dễ nhận làm fan và cũng dễ quit cụ ạ. Em thấy ngày xưa có fan của Blackburn Rovers, Newcastle trước đội fan của Chel với MC lâu lắm ;))

IP man

Xe lăn
Giải trí tí các cụ ơi, tương lai của Liverpool có thể là đây

Cầu thủ nhí được so sánh với Owen thủa nhỏ
Với thành tích ghi 128 bàn trong 18 lần ra sân, Ben Trueman đang gây tiếng vang tại vùng Merseyside giàu truyền thống bóng đá.
Trueman mới 7 tuổi và hiện thi đấu cho đội U7 của CLB Haydock FC. Mùa giải này vừa trải qua 18 trận nhưng cậu bé đã ghi tới 128 bàn.
Thành tích ghi bàn hiếm có giúp Trueman gây tiếng vang không kém ngôi sao một thời Michael Owen của Liverpool. Thủa nhỏ, Owen cũng sớm nổi danh với một loạt thành tích như: được chọn vào đội U11 khi mới 8 tuổi, một năm sau trở thành đội trưởng và năm 10 tuổi thì phá kỷ lục ghi bàn tồn tại hai thập kỷ của Ian Rush.
Ở Anh các cầu thủ chỉ bắt đầu thi đấu chuyên nghiệp và có được hợp đồng khi thật sự trưởng thành. Các CLB Anh, đặc biệt là hai đội nổi tiếng nhất vùng Merseyside, Liverpool và Everton, sắp tới sẽ tham gia cuộc đua giành quyền sở hữu Trueman.
Paul, cha của Trueman, chia sẻ trên tờ Echo: “Cậu nhóc của tôi chỉ muốn chơi bóng mỗi ngày và được cống hiến 100% sức lực vào trận đấu. Nó là một đứa trẻ có niềm đam mê bóng đá mãnh liệt và thường đi quanh nhà tập đá với nụ cười hạnh phúc. Đó là những điều tôi muốn thấy ở con trai”.
Đội U7 của Haydock FC hiện dẫn đầu bảng tổng sắp giải Warrington Junior Football League. Công lớn nhất chắc chắn thuộc về ngôi sao nhí Trueman."

Thùy link + clip ở đây ạ
http://thethao.vnexpress.net/tin-tuc/hau-truong/cau-thu-nhi-duoc-so-sanh-voi-owen-thua-nho-2965470.html

giangsuki

Xe ngựa
Em thấy mọi người bức xúc chủ yếu là bức xúc với đám fan phong trào thôi chứ bức xúc về đối thủ cũng ít. Em cũng từng cổ vũ MU trong trận chung kết CL năm 99 chứ chẳng không.
Ai yêu bóng đá đều hâm mộ lối chơi đẹp cả. Riêng Liv nhà em thi thoảng cũng có lúc nghèo khó nhưng chưa bao giờ đánh rơi tinh thần hehe :D
Vâng, em xem bóng cũng vậy, thích xem và cổ vũ những đội đá cống hiến hết mình
Em thì lại khác, fan thì em không nói, chứ các HLV như Alex, Mou, Wen, Beni, Keni, pep ... em thấy đều đáng được tôn trọng

bridge

Xe điện
Vâng, em xem bóng cũng vậy, thích xem và cổ vũ những đội đá cống hiến hết mình

Em thì lại khác, fan thì em không nói, chứ các HLV như Alex, Mou, Wen, Beni, Keni, pep ... em thấy đều đáng được tôn trọng

Bóng đá là môn thể thao tập thể, còn các HLV như Alex, Mou, Wen, Beni, Keni, Pep ... là những cá nhân đầy cá tính, đáng được tôn trọng %%-
Buồn vui cũng đội bóng, thắng thì vui mừng, thua thì ko bỏ đội ... chứ ko nên từ bỏ đội bóng lúc khó khăn >:D<
Dù gì, LIV nhà em cũng hơn 20 năm rồi chưa được lên ngôi vô địch giải Ngoại hạng được ^:)^

giangsuki

Xe ngựa
Bóng đá là môn thể thao tập thể, còn các HLV như Alex, Mou, Wen, Beni, Keni, Pep ... là những cá nhân đầy cá tính, đáng được tôn trọng %%-
Buồn vui cũng đội bóng, thắng thì vui mừng, thua thì ko bỏ đội ... chứ ko nên từ bỏ đội bóng lúc khó khăn >:D<
Dù gì, LIV nhà em cũng hơn 20 năm rồi chưa được lên ngôi vô địch giải Ngoại hạng được ^:)^
Cùng chia sẻ lúc khó khăn, thì khi thành công mới đáng tự hào

IP man

Xe lăn
Trước đây em cũng tôn trọng Alex, nhưng mấy năm gần đây hay làm trò tác động FA để dìm hàng đối thủ, em thấy cứ bẩn bẩn thế nào.
Mou thì vua đốt tiền, chỉ phù hợp với dân chơi thôi.
Hâm mộ nhất là giáo sư và Pep và bây giờ là cả BR nữa :D