[Funland] Liverpool - Mùa giải mới, hy vọng mới... (nhà số 10)

Beu 4x4

Xe điện

thanh040506

Xe trâu
Liv năm nay khởi đầu ổn phết.

bridge

Xe điện
Ngại quá, tự nhiên LIV lại đá tốt các vòng đấu đã qua...
Dù gì thì mới là khởi đầu thôi, nhà LIV em mơ mộng tý, mong các nhà khác đại xá !!

IP man

Xe lăn
Vòng này thua rồi cụ IP à
Khuyến mại thêm quả Chè thua nữa. Bên ấy đang bối rối quá
Hehe, may mà nó thua nên Liv mới chen chân vào được top 4 cụ nhể :D.
Em tâm tư cho anh Tê quá, thua 2 trận sấp mặt thế này thì nguy ;))

IP man

Xe lăn
Dù gì thì mới là khởi đầu thôi, nhà LIV em mơ mộng tý, mong các nhà khác đại xá !!
Hehe, chắc không phải tự nhiên đâu cụ, theo thống kê về số bàn thắng và số đường chuyền thì MC, Liv, Pháo chính là những đội đá tấn công rực lửa nhất sau 6 vòng đầu.
- Số bàn thắng:

- Số đường chuyền:

Beu 4x4

Xe điện
Hehe, may mà nó thua nên Liv mới chen chân vào được top 4 cụ nhể :D.
Em tâm tư cho anh Tê quá, thua 2 trận sấp mặt thế này thì nguy ;))
Em cũng như các cụ. Nhà mình hoà nhã quen xhỉ mong tốt đẹp cho mọi nhà

IP man

Xe lăn
Em cũng như các cụ. Nhà mình hoà nhã quen xhỉ mong tốt đẹp cho mọi nhà
Hehe, trước giờ nhà mình đâu có gấu được vơi ai nên cứ hoà nhã cho lành ợ. Cứ tuần nào sướng được tuần ý là vui rồi cụ :)

IP man

Xe lăn
Liv top 3 k phải lo rồi nhỉ?
Liv đương có lợi thế tương đối về lịch thi đấu. Liv đã gặp 4 đội trong nhóm G7 và đều đá trên chân ợ.
Trong khi MC mới chỉ gặp đội yêu yếu là MU thôi, tuần sau mới gặp Tot gọi là mạnh hơn tí :))

Beu 4x4

Xe điện
Liv top 3 k phải lo rồi nhỉ?
Vâng ko phải lo cụ ạ. Top3 hay top10 nhà Liv có lo bao giờ đâu.
Cụ IP cụ ý phân tích nghe kinh vậy thôi, chính cụ ấy vẫn sẽ đóng bỉm đều các trận.

Chia buồn cụ có 1 tuần bđá buồn: Chè thua, Dê hoà, Dùa thắng.~X(

thanh040506

Xe trâu
Cụ IP cụ ý phân tích nghe kinh vậy thôi, chính cụ ấy vẫn sẽ đóng bỉm đều các trận.

Lâu rồi e xem bóng đá cũng k vui buồn gì nhiều. Xem trọng tài là chính thôi☺

IP man

Xe lăn

Hehe, càng phưn tích nhiều mới lại càng phải đóng bỉm nhiều cụ ơiii... Vì nếu mà so sánh về chất lượng đội hình thì Liv không so được với những đội khác nên ăn được trận nào là vui trận đấy thôi...

IP man

Xe lăn
Một số thống kê chứng minh cho lối đá tấn công điên cuồng của Liv dưới thời anh Lốp để các cụ tham khảo:
- Từ thời anh Lốp nắm quyền tháng 10/2015 thì Liv đã ghi được 71 bàn, nhiều hơn bất kỳ đội bóng nào ở EPL.
- Sau 8 trận đầu mùa năm nay thì Liv đã ghi được 24 bàn, thành tích tốt nhất trong...120 năm.
- Điều đáng nói là đội hình của Liv không có gì gọi là quá khủng, tất cả phụ thuộc vào lối chơi. Đến như Na công chúa sau 6 trận đầu ở EPL cũng có được 3 bàn + 3 kiến tạo trong khi cả mùa trước ghi được có 4 bàn.

bridge

Xe điện
Một số thống kê chứng minh cho lối đá tấn công điên cuồng của Liv dưới thời anh Lốp để các cụ tham khảo:
- Từ thời anh Lốp nắm quyền tháng 10/2015 thì Liv đã ghi được 71 bàn, nhiều hơn bất kỳ đội bóng nào ở EPL.
- Sau 8 trận đầu mùa năm nay thì Liv đã ghi được 24 bàn, thành tích tốt nhất trong...120 năm.
- Điều đáng nói là đội hình của Liv không có gì gọi là quá khủng, tất cả phụ thuộc vào lối chơi. Đến như Na công chúa sau 6 trận đầu ở EPL cũng có được 3 bàn + 3 kiến tạo trong khi cả mùa trước ghi được có 4 bàn.
Thực ra đội hình của LIV nhiều mùa qua thì mua hớ nhiều (A. Caroll, Balloteli...) nên ko thành công :D
Còn LIV ghi nhiều bàn, nhưng thủng lưới cực nhiều => Điều này ai cũng biết ~X(
Giải EPL là giải rất khắc nghiệt nên đội hình LIV mỏng nên thường hay đứt hơi ở những thời điểm quan trọng :((

IP man

Xe lăn
Thực ra đội hình của LIV nhiều mùa qua thì mua hớ nhiều (A. Caroll, Balloteli...) nên ko thành công :D
Còn LIV ghi nhiều bàn, nhưng thủng lưới cực nhiều => Điều này ai cũng biết ~X(
Giải EPL là giải rất khắc nghiệt nên đội hình LIV mỏng nên thường hay đứt hơi ở những thời điểm quan trọng :((
Vụ Cà rốt lâu rồi mà cụ, hồi đấy Liv bán Torres xong là đủ tiền mua cả cặp đôi Cà rốt + Su thỏ, về sau tiền bán đôi này đi lãi cũng gần gấp đôi.
Hiện tại em thấy thì có vẻ Liv đang vận hành theo chiến lược Moneyball mà chú Henry đã từng áp dụng thành công vào clb Boston Redsox, tức là đầu tư ít nhưng muốn hiệu quả tối đa trong giá trị đầu tư.
Các cầu thủ thi đấu ở vị trí nào là do cách họ thể hiện chứ ko phải là cách họ được đào tạo, thế nên mới có chuyện Milner đá hậu vệ, Henderson đá tiền vệ phòng ngự, Firmino đá tiền đạo :))

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Liver nhà mình hỏng nặng kể từ khi mướn mấy tay Hlv làng nhàng người Anh và Ireland: Hogson, Daglish, Rodger. Trước ko biết chứ độ chừng 25 năm đổ lại đây thì HLV người Anh hoặc Liên hiệp Anh được gọi là ra hồn 1 chút chỉ có 2 cái tên: Bobby Robson & Sơn rùa, còn lại toàn dạng c,ứt nát, văn dốt võ dát, ko ra gì. Hãi nhất là thời ông huyền thoại phá hoại Kenny Daglish, moẹ, hắn chơi toàn cầu thủ Anh dạng Downing, Carrol ... âm mưu thiết lập lại quả truyền thống tạt cánh oánh đầu thời xưa xửa, nhìn đá rối như canh hẹ luôn.

thanh040506

Xe trâu
Liv cứ hơn dùa là e thích nhất☺☺☺

IP man

Xe lăn
Liver nhà mình hỏng nặng kể từ khi mướn mấy tay Hlv làng nhàng người Anh và Ireland: Hogson, Daglish, Rodger. Trước ko biết chứ độ chừng 25 năm đổ lại đây thì HLV người Anh hoặc Liên hiệp Anh được gọi là ra hồn 1 chút chỉ có 2 cái tên: Bobby Robson & Sơn rùa, còn lại toàn dạng c,ứt nát, văn dốt võ dát, ko ra gì. Hãi nhất là thời ông huyền thoại phá hoại Kenny Daglish, moẹ, hắn chơi toàn cầu thủ Anh dạng Downing, Carrol ... âm mưu thiết lập lại quả truyền thống tạt cánh oánh đầu thời xưa xửa, nhìn đá rối như canh hẹ luôn.
Daglish hồi đấy em nhớ ko nhầm là chữa cháy khoảng nửa mùa cho Hogson thôi chứ nhỉ? Ông ý cũng thừa nhận là lâu lắm rồi ko làm công tác huấn luyện. Hồi đấy thượng tầng của Liv cũng bết, thằng cha dao cạo râu cũng chỉ nhăm nhăm chốt lãi để phắn.
Daglish cũng có công lớn là mua được Su thỏ mang về.
Nói chung Liv như có cái dớp ko phù hợp cho các tiền đạo cao to như là Heskey, Morientes, Cà rốt, Bê tê kê...

bridge

Xe điện
Daglish hồi đấy em nhớ ko nhầm là chữa cháy khoảng nửa mùa cho Hogson thôi chứ nhỉ? Ông ý cũng thừa nhận là lâu lắm rồi ko làm công tác huấn luyện. Hồi đấy thượng tầng của Liv cũng bết, thằng cha dao cạo râu cũng chỉ nhăm nhăm chốt lãi để phắn.
Daglish cũng có công lớn là mua được Su thỏ mang về.
Nói chung Liv như có cái dớp ko phù hợp cho các tiền đạo cao to như là Heskey, Morientes, Cà rốt, Bê tê kê...
Daghlish là huyền thoại của LIV, cả khi còn làm cầu thủ và khi làm HLV =D>
Nửa mùa giải mới đây khi ông làm HLV chữa cháy của LIV, mặc dù ko thành công, nhưng ko giống như nhiều HLV khác, các Liverpooldians luôn tôn trọng ông %%-

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Daghlish là huyền thoại của LIV, cả khi còn làm cầu thủ và khi làm HLV =D>
Nửa mùa giải mới đây khi ông làm HLV chữa cháy của LIV, mặc dù ko thành công, nhưng ko giống như nhiều HLV khác, các Liverpooldians luôn tôn trọng ông %%-
Hắn chữa cháy nửa mùa cho Roy Hogson sau đấy ngồi luôn thêm mùa nữa chứ các cụ. Tôn trọng King Kenny là dĩ nhiên rồi, nhưng mà tài huấn luyện của King nó bị mai một hết sau hơn chục niên ko cầm quân.