Chi hội Lính mới vào Club I30 kính chào các cụ. Xin được chỉ giáo vài chiêu ạ

hadongcongtu

Xe đạp
Website
www.dongdoshow.com
Em chào các cụ ( thấy ở đây xưng hô thế nên em xin phép nhập gia tùy tục nhé, có gì mạo phạm xin lượng thứ)
Em mới làm chú CW 2011-2012, xe chạy thì ngon nhưng em có mấy cái cần các cụ tư Vân một chút ạ.
1. Vấn đề lốp: em Đinh thay lốp, đang cân nhắc làm Dàn Dunlop cho đỡ ôn Chứ con nguyên bản Hankook ôn và cứng quá ạ.ko biết có nên dùng loại dunlop không hay La loại nào khác ạ. cũng cân nhắc Briston nhưng em chưa biết có nên lên từ size 55 lên 60 không ạ. Size lốp e La 205/55/16 ạ
2. Em đặt tâm che nắng cho táp lô , hỏi Anh em nhập bên Hàn thì 8 lít, 9 lít. Gọi ông miên Nam thì đắt nhất 200 nhưng là may đo và phải đến để đo, Cai này hơi khí.hi...có Bác nào ý Kiên khác share em với
3. Em đđịnh mua Cai che hành lý đăng sau vì khi mua bị cắt option mất, có ông bán 1800k, chắc cũng nhắm mặt ạ.
4. Em tính Sơn gân đe cách âm, chống rỉ, ko biết có nên ko ạ, Cp khoảng 3 củ ạ
Có mấy điều cần giúp sức Bác nào Pro share em với nhé. Chúc cả nhà vui vẻ nhé

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Sau một thời gian sử dụng xe, em nhận thấy một điều đó là "Đỉnh cao của một chiếc xe vẫn là nguyên bản."
Cụ có thể:
Thay lốp xịn hơn, nhưng ko nên thay đổi size lốp.
Có thể phủ tấm che nắng taplo, nhưng sau 1 thời gian ngắn cụ lại muốn bỏ *** nó đi.
Cái che hành lý option theo xe mà bị cắt thì chắc của anh Công, anh Công công nhận lởm, vặt luôn cái mà nó là của nó.
Sơn gầm xe chả có giá trị gì, chỉ tổ gây ù tai thêm.

Cụ ko tin thì cứ làm và cảm nhận xem em nói đúng hay sai.

hadongcongtu

Xe đạp
Website
www.dongdoshow.com
Cám ơn cụ ruoi nhé
Em thấy cụ nói hợp lý em quá, trừ cái Taplo vì em thấy mỗi lần để nắng nóng ran lên, sót ruột lắm ạ, ,mới cả giờ em vẫn phủ một chiếc khăn dài chống nóng nhưng nó không cover được hết nên cũng khó chịu.
Nói chung là các hãng xe của mình khi nhập về qua đại lý toàn cắt option một cách rẻ rúm làm nhiều khi mình còn tốn tiền hơn để lắp thêm mà thẩm mỹ có phần kém hơn. Vẫn biết là cắt thì nó mới bán giá rẻ nhưng mà cắt những cái không đáng giá mấy làm anh em tiêu dùng mất công quá. Em vốn kỹ tính thấy thua bạn kém bè bức xúc lắm các cụ ạ. Hì....
Cái sơn gầm anh em thợ cũng tư vấn như Cụ, chắc em Next luôn !
Cám ơn những chia sẻ của cụ Ruoi nhé.
Chúc cụ gặp nhiều may mắn nhé !

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cám ơn cụ ruoi nhé
Em thấy cụ nói hợp lý em quá, trừ cái Taplo vì em thấy mỗi lần để nắng nóng ran lên, sót ruột lắm ạ, ,mới cả giờ em vẫn phủ một chiếc khăn dài chống nóng nhưng nó không cover được hết nên cũng khó chịu.
Nói chung là các hãng xe của mình khi nhập về qua đại lý toàn cắt option một cách rẻ rúm làm nhiều khi mình còn tốn tiền hơn để lắp thêm mà thẩm mỹ có phần kém hơn. Vẫn biết là cắt thì nó mới bán giá rẻ nhưng mà cắt những cái không đáng giá mấy làm anh em tiêu dùng mất công quá. Em vốn kỹ tính thấy thua bạn kém bè bức xúc lắm các cụ ạ. Hì....
Cái sơn gầm anh em thợ cũng tư vấn như Cụ, chắc em Next luôn !
Cám ơn những chia sẻ của cụ Ruoi nhé.
Chúc cụ gặp nhiều may mắn nhé !

Hihi....:D

T_T

Xe hơi
tóm lại là cứ để nguyên bản à cụ

billnantes

Xe container
i30 cứ để nguyên mà đi,xe mới hạn chế tháo lắp đồ nhựa nội thất không sau 1 thời gian là có tiếng cọt kẹt ngay.

hoangvoila

Xe tăng
vậy mà xe em có lần tháo tung táp lô kiểm tra dàn nóng, lạnh của điều hòa xong lắp vào vẫn ngon lành

Mõ Xóm

Xe hơi
Các cụ cho hỏi sao I30 đi hao xăng kinh thế. 100km đường trường toàn 13 đến 14l là sao?