[Funland] Linh Đờm thôn lên sóng

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Từ ngày thằng ung thư nó sang làm chủ tịch nên hậu quả nhãn tiền đây chứ đâu

Thổ Phỉ

Xe điện
Mô hình cộng sinh Đỏ + Đen các cụ đã nhắc nhiều rồi. Nhưng mô hình Đỏ + Đen + Béo mới là phổ biến.

Vì bí từ, em tạm ký hiệu Béo là một số Đại gia, Doanh nghiệp, Chủ đầu tư. Ví dụ như Alibaba trong Vũng tàu là ví dụ.

Câu đố khó dành cho các cụ nhé. VIN có nuôi đen không :D
Các lĩnh vực khác thì em ko biết, riêng về XD thì không nuôi cả đen thì đ.éo yên đâu. Đen và đỏ nó luôn phải dựa vào nhau, không nuôi đen thằng đỏ nó bắt nuôi ấy chứ ;))

Gagarose

Xe điện
Đùng đổ lỗi cho anh Thản. Một xe gạch, một xẻng cát cũng có người biết. Do thằng quản lý và cấp phép nó ăn tiền rồi làm ngơ
không có thằng đút lót chạy dự án thì làm gì có thằng tham nhũng
chửi cả 2 nhưng chửi thằng làm láo nảy sinh ra tệ nạn đó. Thằng Thản phò

Dân Tổ

Xe container
Dân bên khu biệt thự cũ thấy tháo chạy cũng nhiều.
Hí hí em biết 3 chủ biệt thự cũng đã bán cách đây 2 năm, trước đến nhà các anh ấy ăn tân gia hồi 2013-2014 khu này được coi là kiểu mẫu các kiểu, hồi đấy thì đúng là chất thật. Giờ thì "kiểu mẫu" thôn cụ nhỉ? :D

tmtrung

Xe tải
Linh Đàm là chỗ thối nát nhất nhì thị xã Hà Lội.
Xã hội đen xã hội đỏ tha hồ làm ăn
Trường học thì ko đủ chỗ học, ở ngay Hà Lội mà điều kiện học hành déo bằng tỉnh lẻ, học thay ca luân phiên, lớp thì toàn 60 em...........
Đúng là u nhọt mà chả thấy ai làm gì được.

Ga_son

Xe điện
không riêng j Linh Đàm đâu, hiện tượng này có ở nhiều khu đô thị hoặc công khai hoặc ít công khai, sang khu Văn Khê cũng thế, chiếm dụng vỉa hè dựng quán ăn, cửa hàng rửa xe luôn nhé, chính quyền chả thấy mặt đâu. cái hiện tượng này ko phải do anh Thản đâu chửi ảnh tội nghiệp, là do chính quyền địa phương buông lỏng quản lý hoặc bị các nhóm lợi ích vô hiệu hóa.

topguntt

Xe buýt
Lâu lâu em vào nhìn khu đó phát sợ, dân mình công nhân gấu quá

Xuân Trường

Xe buýt
Em không hiểu sao có nhiều thành phần auto chửi thế nhỉ. Chửi đúng có khi khó nghe tý nhưng vẫn chấp nhận được còn ở đây em thấy các thành phần chửi sai tè le ra. Ông Thản liên quan gì trong này, ông ta chỉ là một nhà đầu tư, chỗ nào có lợi và được cho phép thì ông ấy đầu tư. Xây dựng xong bán xong thì thì việc sử dụng là của người sử dụng chứ. Nếu chửi ông ta xây dựng kém chất lượng, các hạng mục điện nước không đủ cho tiêu dùng của người dùng thì đúng chả ai dám nói gì.
Về bđs nếu ông Thản ko làm thì người khác cũng sẽ làm thôi, miếng thịt ngon thế còn gì. Ông Thản xây dựng xong, sản phẩm không xịn xò nên bán giá phải chăng, thuận mua vừa bán. Ô kìa. Còn quản lý kia thì trách nhiệm của phường, quận chứ sao lại chửi...
ko chửi mới là lạ :))
cdt sai phạm lè ra, 12 cái toà HH mà có 1 cái hầm, rác thì thối um lên. xong bql thì toàn xã hội đen tới, bao vụ mất xe ở hầm HH rồi xong rồi sao?

Em là 1 trong những người đầu tiên sống ở HH, cũng định mua HH từ 2014 mà em chùn chân và thấy quyết định sáng suốt đời em, em ở HH đúng 1 năm là em té :))

Dân HH khi đó vẫn còn ca ngợi Thản lắm, nào là ko có THản thì lấy đâu ra nhà cho mà ở, vẫn mang ơn lắm. Giờ thì 1 đống hệ luỵ. Vào cái HH trông rào lên, xong rồi xích nọ xích kia dăng trông như cái nhà tù. đi qua cái mặt hồ còn đỡ, vào mặt khu 3B và 4A mới là kinh khủng, chợ dân sinh thối hoắc tanh tưởi.
Bảo vệ thì đánh cả dân, sảnh thì ngồi hút thuốc kinh dị :))

Baolongkub

Xe tăng
Nhà bạn e cũng ở đấy cơ mà đếch dám ở toàn cho thuê, đc cái thuê thì đầy người hỏi
E vào toàn trẻ con rồi loạn ngậu hết cả lên, Được cái rẻ thôi chứ ở kiểu này e thuê nhà đất ở còn hơn.

Xuân Trường

Xe buýt
Hí hí em biết 3 chủ biệt thự cũng đã bán cách đây 2 năm, trước đến nhà các anh ấy ăn tân gia hồi 2013-2014 khu này được coi là kiểu mẫu các kiểu, hồi đấy thì đúng là chất thật. Giờ thì "kiểu mẫu" thôn cụ nhỉ? :D
tầm này là bắt đầu nát rồi ạ :)) tầm này là HH đã động thổ xây rồi, phải cách vài năm nữa. đúng thật là cái khu đấy giờ nát không còn gì nát hơn :( 1 khu đất đẹp, ngay sát cửa ngõ, có hồ rộng, công viên, mọi thứ quy hoạch nhà thấp tầng và biệt thự. đùng cái thành khu ổ chuột

Dân Tổ

Xe container
tầm này là bắt đầu nát rồi ạ :)) tầm này là HH đã động thổ xây rồi, phải cách vài năm nữa. đúng thật là cái khu đấy giờ nát không còn gì nát hơn :( 1 khu đất đẹp, ngay sát cửa ngõ, có hồ rộng, công viên, mọi thứ quy hoạch nhà thấp tầng và biệt thự. đùng cái thành khu ổ chuột
Vâng đúng cụ ạ, trước em đến thì chuẩn mẫu đẹp. Công viên, hồ, đường xá... đều thấy có nét văn minh, hiện đại. Đến khi lần lượt 3 ông anh rao bán thì em cũng thấy lạ, phi xuống chơi thăm trước khi bán thì bác nào cũng kêu không ở được, khu này giờ nát lắm em :| Và các anh dắt tay nhau sang Long Biên ở hết. :D Từ nhà em trong phố sang chơi với các anh ấy giờ còn gần hơn hí hí :))

Xuân Trường

Xe buýt
Vâng đúng cụ ạ, trước em đến thì chuẩn mẫu đẹp. Công viên, hồ, đường xá... đều thấy có nét văn minh, hiện đại. Đến khi lần lượt 3 ông anh rao bán thì em cũng thấy lạ, phi xuống chơi thăm trước khi bán thì bác nào cũng kêu không ở được, khu này giờ nát lắm em :| Và các anh dắt tay nhau sang Long Biên ở hết. :D Từ nhà em trong phố sang chơi với các anh ấy giờ còn gần hơn hí hí :))
Long Biên hiện tại là chưa bị phá quy hoạch nhất :D, đi lại cũng tiện, lên hồ tiện mà về quê em cũng tiện :)) nhưng mà em lại ko quen ở Long Biên nên lại té khu khác :))
Nói gì thì nói nó là do quy hoạch, nhìn cái đoạn nguyễn tuân bé tí mà cũng mọc lên 1 đống chung cư sau khi bán nhà máy :)) tố hữu, lê văn lương đến kinh

Dân Tổ

Xe container
Long Biên hiện tại là chưa bị phá quy hoạch nhất :D, đi lại cũng tiện, lên hồ tiện mà về quê em cũng tiện :)) nhưng mà em lại ko quen ở Long Biên nên lại té khu khác :))
Nói gì thì nói nó là do quy hoạch, nhìn cái đoạn nguyễn tuân bé tí mà cũng mọc lên 1 đống chung cư sau khi bán nhà máy :)) tố hữu, lê văn lương đến kinh
Em đi qua mấy khu cụ bảo em sợ vãi linh hồn luôn cụ ạ, Long Biên thì em chỉ sang ăn thịt trâu thịt chó với các anh ấy thôi :D. Em ở trong phố nhiều đời rồi, ngại di chuyển với lên chung cư lắm ạ :)) Nhìn quy hoạch Hanoi em tự hỏi đấy được gọi là quy hoạch ạ? X_X

Xuân Trường

Xe buýt
Em đi qua mấy khu cụ bảo em sợ vãi linh hồn luôn cụ ạ, Long Biên thì em chỉ sang ăn thịt trâu thịt chó với các anh ấy thôi :D. Em ở trong phố nhiều đời rồi, ngại di chuyển với lên chung cư lắm ạ :)) Nhìn quy hoạch Hanoi em tự hỏi đấy được gọi là quy hoạch ạ? X_X
cứ Hoàn kiếm với ba đình cho nó mát mẻ cụ nhỉ :( đi khỏi 2 quận đó là thấy toàn bê tông rồi. em thì còn mút chỉ chưa dám bước chân vào 2 quận đó :((

Dân Tổ

Xe container
cứ Hoàn kiếm với ba đình cho nó mát mẻ cụ nhỉ :( đi khỏi 2 quận đó là thấy toàn bê tông rồi. em thì còn mút chỉ chưa dám bước chân vào 2 quận đó :((
4 quận nội thành vẫn ổn nhất cụ ạ nếu nhìn so sánh ưu/nhược điểm. Còn về phần sinh hoạt có lẽ em bị ăn vào máu rồi nên không thay đổi sinh hoạt trong phố được, ra ngoài các khu khác thấy ngại lắm, chứ không phải em phân biệt :(

Beluga_Grand

Xe tải
Thản sắp tử hả các bác? Hay Thản Thanh Không Tử?