[Funland] Liệu Trump có trở thành Gorbachov của Mỹ?

accord1992

Xe tăng
Cụ Gov là người tháo ngòi nổ của hàng ngàn bom nguyên tử chực chờ cho nổ tung trái đất đấy!

Đứng ở thời hiện tại mà phê phán lịch sử là hành động thiếu suy nghĩ!
tháo ngòi nổ của bom nguyên tử nước nào thế?

accord1992

Xe tăng
Thời của cụ Gorbachov là thời kỳ đỉnh điểm của Chiến tranh lạnh giữa phe XHCN và phe TBCN, thế giới nhiều lần suýt nổ ra chiến tranh hạt nhân! nếu không có sự mưu trí và dũng cảm của các sỹ quan điều khiển tên lửa hạt nhân của cả 2 bên!!!

Do cụ Gorbachov đã tháo sợi xích buộc các nước trong khối Vac xa va và sợi xích buộc các nước trong Liên Bang Xô Viết, nên rất nhiều nước được giải phóng trong đó có Việt Nam ta.

Giả sử không có cụ Gov thì nước Việt Nam hiện nay chỉ đơn thuần là nền kinh tế tập trung quan liêu bao cấp đói khổ mà thôi!!!
thế thì bỏ cái tượng anh 6Nin đi, dựng tượng anh Gov nhỉ

oto.giacmoxa

Xe điện

oto.giacmoxa

Xe điện
thế thì bỏ cái tượng anh 6Nin đi, dựng tượng anh Gov nhỉ
Khối Vác Xa Va khi đủ duyên thì hợp lại, khi hết duyên thì tan ra, đó là cái lý của Tự Nhiên!

Cả cụ Lê Nin lẫn cụ Go Rơ Ba Chốp đều là vĩ nhân của nước Nga nói riêng và của thế giới nói chung!!!

oto.giacmoxa

Xe điện
wow, anh ấy giỏi thật cụ nhỉ
Không phải giỏi mà là quá giỏi.

Một con người tài, đức vẹn toàn, hy sinh lợi ích hẹp hòi cá nhân, dân tộc vì sự sống còn của loài người!!!

accord1992

Xe tăng
Khối Vác Xa Va khi đủ duyên thì hợp lại, khi hết duyên thì tan ra, đó là cái lý của Tự Nhiên!

Cả cụ Lê Nin lẫn cụ Go Rơ Ba Chốp đều là vĩ nhân của nước Nga nói riêng và của thế giới nói chung!!!
nói là người tài thì em đếch cãi vì thực tế nhiều cụ cứ mắng đám đầy tờ nhà nước mình ngu nhưng mà thực ra chúng có ngu đâu, toàn khôn với tài cả.
về cụ Chov thì cái cách cụ ấy làm tan rã một đất nước (dù hết duyên) đến kiệt quệ thì đó không phải là công mà là tội, còn nếu chủ ý của ông ấy là phá nát cái Lx kia thì em không bàn.

SesameStreet

Xe điện
Biden mới giống Chốp chứ. Cũng thích làm màu, dân túy, đánh bóng hình ảnh, chả làm được tích sự gì.

oto.giacmoxa

Xe điện
nói là người tài thì em đếch cãi vì thực tế nhiều cụ cứ mắng đám đầy tờ nhà nước mình ngu nhưng mà thực ra chúng có ngu đâu, toàn khôn với tài cả.
về cụ Chov thì cái cách cụ ấy làm tan rã một đất nước (dù hết duyên) đến kiệt quệ thì đó không phải là công mà là tội, còn nếu chủ ý của ông ấy là phá nát cái Lx kia thì em không bàn.
Đầu óc chim sẻ thì làm sao hiểu được ý chí, suy nghĩ và hành động của đại bàng!!

oto.giacmoxa

Xe điện

Dtht.laixe

Tháo bánh
Cơ chế chính trị anh Mẽo hóa ra cũng nhùng nhằng ra phết, chỉ vì mún tái cử mà tìm mọi cách, có cả dùng thế lực ngoại bang!

XPQ

Xe cút kít
Thấy cái ngu nhất của Chốp là không đoàn kết được đất nước, nội bộ chính phủ bất mãn nhau. Rồi sau đó mất kiểm soát quân đội

Thể chế chính trị Hoa Kỳ khác Liên Xô.

Liên Xô bỏ tất cả trứng vào một giỏ, cụ Mi khai in nắm tất tật cả Đoảng cả chính quyền cả lực lượng chuyên chính nên cụ Mi khai in bẻ lái là tất cả Liên Xô xuống hố.

Hoa Kỳ có hệ thống tam quyền, quân đội hay cảnh sát tuyên thệ với hiến pháp. Anh Trăm muốn noi gương cụ Chốp thì phải sửa hiến pháp hẫng.

accord1992

Xe tăng
Thể chế chính trị Hoa Kỳ khác Liên Xô.

Liên Xô bỏ tất cả trứng vào một giỏ, cụ Mi khai in nắm tất tật cả Đoảng cả chính quyền cả lực lượng chuyên chính nên cụ Mi khai in bẻ lái là tất cả Liên Xô xuống hố.

Hoa Kỳ có hệ thống tam quyền, quân đội hay cảnh sát tuyên thệ với hiến pháp. Anh Trăm muốn noi gương cụ Chốp thì phải sửa hiến pháp hẫng.
không, anh Chov đưa LX xuống hố thì anh mất tí của chìm chứ anh Trump đưa US xuống hố thì nhà anh ấy mất sạch mấy tỏi, ngu gì

XPQ

Xe cút kít
không, anh Chov đưa LX xuống hố thì anh mất tí của chìm chứ anh Trump đưa US xuống hố thì nhà anh ấy mất sạch mấy tỏi, ngu gì

:D:D:D:D

Ờ, nó lại cuốc hĩu hóa cmn hết nhà cửa của nả, lôi anh ra quy thành phần đấu tố thì chết sặc gạch.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Chốp cải tổ nhanh quá, làm Liên Xô chết vì sốc thuốc.
Không có cụ Chốp thì Liên Xô còn sống thêm được một ít lâu nữa, nhưng sẽ chết từ từ trong đau đớn.

Mỹ hôm nay cũng nhiều điểm giống LX hồi xưa, là có những bệnh nặng trong cơ thể
Trump là thằng cơ hội, lợi dụng bệnh nhân để rao bán thuốc lang băm lừa đảo, làm bệnh nhân bị nặng hơn.
Trump không phải là một ông bác sĩ như Chốp. Dù Chốp là BS tồi nhưng ít ra còn tìm cách chữa cho bệnh nhân.

Chỉnh sửa cuối:

quochiep

Xe tăng
Em ủng hộ Trum dẫn dắt dân Mỹ phá bỏ xiềng xích bóc lột tiến lên xhcn theo bước chúng ta
VN mới là đang phấn đấu xây dựng XHCN thôi chứ đã lên đc đâu ! Có khi Mẽo còn lên đc trc ấy do đã có sẵn nền tảng .

Wave cùi bắp

Xe điện
VN mới là đang phấn đấu xây dựng XHCN thôi chứ đã lên đc đâu ! Có khi Mẽo còn lên đc trc ấy do đã có sẵn nền tảng .
Ơ các thầy trong trường dạy em rằng chúng ta đi trước bọn chúng một bước mừ :-??