[Funland] Liệu sắp có làn sóng vỡ nỡ không nhỉ ?

holland

Xe tăng
Nhà đất thì cháu nghĩ cũng có ảo, nhưng mà là do lúc covid ko sx gì, vẫn phải bơm tiền để tiêu dùng, mua sắm. Lúc đó tiền mất giá nên trú ẩn vào bđs hợp lý.
Còn giá nhà cc tăng, do giờ làm dự án xd cc ko đc, giá vlxd tăng 40-50% và có nguy cơ tiếp tục tăng nữa. Do xăng dầu tăng, cơ chế chính sách xiết chặt.
Nên giá xd nhà cc giờ cũng rất cao. Cháu mua cc năm 2020 lúc rẻ nhất, xác định là mua để sd, ko nghĩgì lãi lỗ nữa.Thế mà giờ lại tăng 30-40% so với giá mua.
Thij trường thì chả biết đg nào mà lần, mình mà nắm đc thị trường thì mình cũng ko ngồi đây chém gió.
Giai đoạn đất nền lúc này ai có tiền ko phải vay thì cứ đầu tư, vì giá cũng đã mềm dễ mua. Chứ để tiền chưa bao giờ là lựa chọn sáng suốt cả. Còn cc thì cháu nghĩ do nhu cầu sd thật, nếu đã cần thì mua đi, vì từ giờ đến cuối năm giá vlxd vẫn cứ lên thôi ko hạ đâu.
Nói thế nào ấy chứ, Hòa phát hạ giá thép liên tục.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Cô Hiệu phó gần nhà Cháu cũng mới vỡ trăm củ tỏi

Quakhoang

Xe buýt
Sắp tới còn mở đại lý bên Pháp, Đức diện rộng đấy, làm ăn chuẩn chỉ quy mô lớn đấy, thấy báo bên này đăng ầm ầm. Xu hướng còn mua lại nhà máy bên EU để đặt nhà máy sản xuất tại EU luôn, phấn đấu vào top 10 các nhà sản xuất xe điện, thấy báo Tây chém gió vậy.
Ồ, tôi thấy nhân viên bank Tây cũng đi chào mời trái phiếu khắp toàn châu Âu rồi bác ạ. Toàn bộ người dân EU giờ đang strike gây sức ép cho các lãnh đạo phải cấp vốn vay cho nhà đầu tư đó để họ yên tâm làm ăn và tạo công ăn việc làm cho dân châu Âu chứ không phải cầm tiền từ chính quốc sang nữa. Thậm chí họ còn muốn đưa tiền cho nhà đầu tư đó cầm về để giữ hộ nữa vì họ hoàn toàn tin tưởng vào một thương hiệu sẽ vượt mặt Tesla tại Bắc Mỹ....

Chắc chắn rồi, vì nhà đầu tư đó sẽ trở thành top 1 (chứ không phải top 10) thế giới và người dân Âu Mỹ vốn là những người nhạy bén kinh tế làm sao có thể bỏ qua một cơ hội kiếm tiền như vậy chứ phải không nào?

hoviethung

Xe lăn
Ồ, tôi thấy nhân viên bank Tây cũng đi chào mời trái phiếu khắp toàn châu Âu rồi bác ạ. Toàn bộ người dân EU giờ đang strike gây sức ép cho các lãnh đạo phải cấp vốn vay cho nhà đầu tư đó để họ yên tâm làm ăn và tạo công ăn việc làm cho dân châu Âu chứ không phải cầm tiền từ chính quốc sang nữa. Thậm chí họ còn muốn đưa tiền cho nhà đầu tư đó cầm về để giữ hộ nữa vì họ hoàn toàn tin tưởng vào một thương hiệu sẽ vượt mặt Tesla tại Bắc Mỹ....

Chắc chắn rồi, vì nhà đầu tư đó sẽ trở thành top 1 (chứ không phải top 10) thế giới và người dân Âu Mỹ vốn là những người nhạy bén kinh tế làm sao có thể bỏ qua một cơ hội kiếm tiền như vậy chứ phải không nào?
Bển bác có lừa đảo không vậy, chuyện mua bán trái phiếu ấy?

bohong88

Xe tải
Nói thế nào ấy chứ, Hòa phát hạ giá thép liên tục.
Hạ nhưng đã bằng giá ban đầu chưa cụ. Kiểu xăng dầu ý, tăng cao xong hạ 1000-2000 đ/lit. So với giá cũ vẫn cao hơn 40-60%

Camontinhyeu

Xe điện
2 năm quá đội thanh niên trẻ liều đa số nên người. Nhân viên bank làng nhàng cũng vay mượn tùm lum ném vào đất lướt sóng đa số mua đc nhà cửa.
Một số đứa bán chung cư lấy tiền xé nhỏ ra đặt cọc đất dự án rồi lướt sóng cũng ngon. Đứa nào rút chân sớm đều thơm, công an sẽ bắt thằng đi sau :D

Đội U40, U50 ko phải dân đầu tư, tuổi cao ko nhạy bén với thị trường, nhưng ngồi thấy XH kiếm tiền ầm ầm mãi sốt ruột nên vào sau, thế là bị kẹt.
Em thì nghĩ ngược lại cụ. Đội thanh niên trẻ chưa hiểu sự đời ăn được 1-2 phát đầu là làm lớn bập thêm chứ khó rút. Đội U40-50 tối thiểu đã trải qua giai đoạn 2010-2015 rồi nên đã xác định được khi nào đỉnh và rút hoặc tái cấu trúc lại tài sản.

Chỉnh sửa cuối:

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Tình hình căng thẳng, gần nhà em có 1 chị chuyển nhà đi không một lời chào hàng xóm. Sau khi chuyển đi 7 ngày râm ran có tin đồn chị ấy vỡ nợ nhiều tỷ đồng. Xóm làng xung quanh cũng vài nhà mỗi nhà cho vay một vài trăm triệu mà giờ không thấy tung tích chị ấy đâu. Mà chị ấy cũng làm ngân hàng tử tế, 10 năm nay không có phốt. Không lẽ nào dính bẫy tiền kỹ thuật số ????

Có phải 2 năm covid hoành hành, cộng thêm chiến tranh Nga Ukraine ở Châu Âu, lạm phát khắp châu Á kéo theo các tiểu thương vỡ tín dụng đen. Ngân hàng thì có thể không sao, nhưng buôn bán nhỏ lẻ hoặc nhân viên dính vào tín dụng đen thì căng.
Em E còn tệ nữa

search

Xe điện
Một dạo bank nào cũng “ấn” nhân viên dụ khách hàng mua trái phiếu DN
Bank nó né hạ chứ sao, DN đấy đang nợ bank nguy cơ nợ xấu, bank nó gạ bán trái cho DN đấy, vừa đc ăn phế, DN vừa thu đc tiền trả bank, nợ chuyển từ bank sang ng cầm trái. :D

Alisoma

Xe buýt
Em còn đc một đứa giới thiệu mua trái phiếu DN của tập đoàn nó thế này: trong 5 năm tới các dự án khắp cả nước tập đoàn nó sẽ xây 4 triệu căn hộ nhà ở xã hội!!!

Em bảo ngon thế thì bảo cả họ nhà em cắm nhà vào tiền đi thôi.
APEC của Mr. Lăng hử cụ :D .
Nhóm liên quan đến đồng chí này marketing như bọn đa cấp, nổ vang trời nên chả ai tin, chúng nó còn pr ra thị trường là chúng nó có quỹ 50 tị Biden.
Đám này mỗi lần phát hành trái chỉ tuyền thu được có vài tị đến chục tị. BĐS thì toàn condotel nên ko bán được hàng, cạn máu quá đâm ra mới phải có trò cả bộ xậu quàng khăn tím, cầm giấy hát hò hô khẩu hiệu "nhà đầu tư hãy gồng lời cùng tụi iem nhoaaa", để rồi vài ngày sau chúng nó úp bô người ta.
Bọn này em đánh giá ko thua gì Q còi.

Quê bầm

Xe điện
Bank nó né hạ chứ sao, DN đấy đang nợ bank nguy cơ nợ xấu, bank nó gạ bán trái cho DN đấy, vừa đc ăn phế, DN vừa thu đc tiền trả bank, nợ chuyển từ bank sang ng cầm trái. :D
Nếu khách ngon, có tsđb, có dòng tiền ổn định, có phương án kinh doanh khả thi, lịch sử trả nợ tốt, nhất là có tí xuất khẩu lấy ngoại tệ nữa bank họ tranh nhau nhảy vào xin cấp hạn mức chứ đâu phải phát hành trái phiếu làm gì ạ. Ko vay được bank do trọc đầu chả có gì nên mới phải đi bán giấy lấy tiền thôi cụ

Quê bầm

Xe điện
trái phiếu à cụ? liệu có tất toán trước hạn đc ko?
Được cụ ạ, em bắt rút quân về ngay ko thể đổi tiền lấy giấy được cụ ạ. Họ ko phải tổ chức tín dụng, cũng chả có tsđb chả có tên tuổi gì, ko ai bảo lãnh nên em ngại thả gà ra đuổi ạ

radiogaga

Xe điện
Nhà đất thì cháu nghĩ cũng có ảo, nhưng mà là do lúc covid ko sx gì, vẫn phải bơm tiền để tiêu dùng, mua sắm. Lúc đó tiền mất giá nên trú ẩn vào bđs hợp lý.
Còn giá nhà cc tăng, do giờ làm dự án xd cc ko đc, giá vlxd tăng 40-50% và có nguy cơ tiếp tục tăng nữa. Do xăng dầu tăng, cơ chế chính sách xiết chặt.
Nên giá xd nhà cc giờ cũng rất cao. Cháu mua cc năm 2020 lúc rẻ nhất, xác định là mua để sd, ko nghĩgì lãi lỗ nữa.Thế mà giờ lại tăng 30-40% so với giá mua.
Thij trường thì chả biết đg nào mà lần, mình mà nắm đc thị trường thì mình cũng ko ngồi đây chém gió.
Giai đoạn đất nền lúc này ai có tiền ko phải vay thì cứ đầu tư, vì giá cũng đã mềm dễ mua. Chứ để tiền chưa bao giờ là lựa chọn sáng suốt cả. Còn cc thì cháu nghĩ do nhu cầu sd thật, nếu đã cần thì mua đi, vì từ giờ đến cuối năm giá vlxd vẫn cứ lên thôi ko hạ đâu.
Có mềm trên tivi thôi cụ ạ, giá đất nền vẫn trên trời lắm

radiogaga

Xe điện
Em thì nghĩ ngược lại cụ. Đội thanh niên trẻ chưa hiểu sự đồi ăn được 1-2 phát đầu là làm lớn bập thêm chứ khó rút. Đội U40-50 tối thiểu đã trải qua giai đoạn 2010-2015 rồi nên đã xác định được khi nào đỉnh và rút hoặc tái cấu trúc lại tài sản.
Đúng rồi tụi trẻ quen mui

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Hậu quả của Covid sẽ tác động tới nền kinh tế và túi tiền của từng gia đình :D

haivanphe

Xe container
Tiền xương máu đưa cho thằng khác nó xài. Em dại vài lần rồi. Mình thì cóp nhặt ăn tiêu hạn chế mà lại đưa tiền cho vay mà lại còn không tính lãi vì là chỗ thân thiết mà trông cũng bóng bảy, hoành tráng. Đến lúc cần muốn đòi lại thì bạc hết cả tóc mà lây nhây, có khoản lấy về được, có khoản mãi mãi không quay về. Đấy là hơn chục năm về trước, chứ giờ thì còn lâu.

Khốn nạn cụ nhỉ
Mà toàn bank to luôn

search

Xe điện
APEC của Mr. Lăng hử cụ :D .
Nhóm liên quan đến đồng chí này marketing như bọn đa cấp, nổ vang trời nên chả ai tin, chúng nó còn pr ra thị trường là chúng nó có quỹ 50 tị Biden.
Đám này mỗi lần phát hành trái chỉ tuyền thu được có vài tị đến chục tị. BĐS thì toàn condotel nên ko bán được hàng, cạn máu quá đâm ra mới phải có trò cả bộ xậu quàng khăn tím, cầm giấy hát hò hô khẩu hiệu "nhà đầu tư hãy gồng lời cùng tụi iem nhoaaa", để rồi vài ngày sau chúng nó úp bô người ta.
Bọn này em đánh giá ko thua gì Q còi.
Đội này ko bị sờ thì e thấy cũng oan cho a còi đấy, ít ra a còi còn ra đc Tre, sân golf resort dân đc dùng chứ đội này chỉ tuyền úp bô.

Quê bầm

Xe điện
Tiền xương máu đưa cho thằng khác nó xài. Em dại vài lần rồi. Mình thì cóp nhặt ăn tiêu hạn chế mà lại đưa tiền cho vay mà lại còn không tính lãi vì là chỗ thân thiết mà trông cũng bóng bảy, hoành tráng. Đến lúc cần muốn đòi lại thì bạc hết cả tóc mà lây nhây, có khoản lấy về được, có khoản mãi mãi không quay về. Đấy là hơn chục năm về trước, chứ giờ thì còn lâu.
Em cũng đồng cảnh ngộ cụ ạ, em buồn vì thèng bạn đã từng nằm chung chăn chia nửa gói mì tôm thời sinh viên mà nó cũng chỉ vì số tiền tương đương 4 cây vàng hơn trục năm trước mà dẫn đến bội tín quăng trữ tín xuống ao, giờ niềm tin hay sự tôn trọng cho nó thì ko còn xu nào nữa cụ ạ, bạn bè giờ cũng ngại ko ai muốn liên quan tiền bạc với nó mặc dù lúc nào nó cũng nom rất đạo mạo hoành tráng