[Funland] Liệu nội thất đồ gỗ công nghiệp có hết thời?

Tony_Le

Xe container
Em theo kiểu hiện thay mới liên tục (nếu có điều kiện).

• Vodka
Reactions: dpl

Giothoibayluon

Xe tải
Nhà bác nhiều đồ trắc thế này thì quá hoành tráng rồi.
Bác mà rao thử thì em không biết là phải mua bao nhiêu tiền chè thuốc, dù gỗ trắc bây giờ không còn được săn đón nhiều như đầu những năm 2010.
Hôm vừa rồi bà xã cũng tha cái tủ kính đóng thời bao cấp ngày xưa ông nhạc hứa cho về. Cũng chỉ để cất trên kho giữ làm kỷ niệm thôi!
Cái này e cũng ko chơi giới đồ gỗ. Nhưng ví dụ như cái sập. 6 ông to con mới nhấc lên được. Mộng vẫn ok dù tháo lắp 4 5 lần rồi. Kĩ thuật thủ công thời các cụ quá nét luôn

NoithatAV

Xe đạp
Nhiệt Tình, Chu Đáo, Tận Tâm, Tinh Tế, Tỉ Mỉ
Website
noithatav.com
Khách bên em làm đến giờ có kha khá các cụ đập nội thất đi làm mới lại chỉ vì không thích thiết kế hiện tại. Cá biệt có nhà mới làm nội thất 5-6 tháng đã làm lại rồi.
Gỗ công nghiệp hiện tại vẫn đang rất được ưa chuộng

Loe_hờ lú

Xe điện
Nhà xây nghiêm chỉnh không phải cứ bê tông thật nhiều (nhà em tường vữa ba ta, nhưng sơn cách đây gần 2 chục năm chưa thấy tường bên ngoài bẩn vì các vết nước chảy thường thấy)!
Còn cũng như mọi thứ đồ dùng khác, sử dụng đồ nội thất cũng phụ thuộc vào cách của từng người cụ thể.
Giống như bộ củ Suit cho nam giới. Ít thay đổi theo năm tháng thì người ta có thể sắm những bộ của các hàng tên tuổi để sử dụng không chỉ chục năm, nhưng nhiều người khác lại chọn cách mua mấy bộ chỉ mặc 1 hay 2 lần. Ra ngoài đường đại đa số thấy gần như nhau, nhưng có vài người tinh ý vẫn phân biệt!
Suit nó khác chứ, còn đồ điện, điện tử, đồ nội thất em thấy thay đổi kinh khủng trong thời gian ngắn
Trước đây phong cách tủ bếp gỗ tự nhiên, cứ dầy bình bịch, cách lồi lõm vì thiết kế hèm cửa. Nhưng giờ phong cách mặt phẳng tối đa, bóng lộn để phù hợp thiết kế hiện đại dễ lau chùi

Ai còn bộ cũ nhìn cũng tức mắt rồi. Nhưng còn bền quá ngại thay
Tất nhiên 1 cao cấp vài trăm triệu 1 cái tủ bếp hoặc cả tỉ 1 cái như cụ gì trên còm thì đương nhiên giá trị sử dụng nó vẫn rất lâu vì vừa bền vừa k lỗi mốt. Nhưng phần lớn người bình thường dùng đồ bình dân thì việc thay đổi là hoàn toàn đơn giản

Website
www.mocconghoa.com
em thấy ẩm thấp thừơng là do rò rỉ nc chứ ko phải do thấp tầng hay cao tầng đâu cụ. ví dụ như dưới gầm bồn rửa thường là ẩm thấp nhất.
đúng rồi, nhưng nhà tầng 1 thường nó cũng ẩm hơn chung cưa tầng cao

cuc_cu

Xì hơi lốp
Mấy cái vật liệu cụ nêu so với inox cánh kính thì tốn hơn hay rẻ hơn ạ? Em tham khảo dần nhỡ mai sau có cơ hội đổi nhà thì còn biết đường ạ.
Đắt hơn hoặc ngang giá cụ ạ.
Tuy nhiên độ bền và thẩm mỹ thì hơn gỗ nhiều.

Tuy nhiên mấy đồ nhựa ecolap có nhược điểm là ko custome được đa dạng theo ý mình về hình dáng + kích thước

Website
www.mocconghoa.com
Em thấy làm tủ bếp quá lãi, quanh đi quẩn lại có mấy cái mặt cửa là cần đẹp, còn lại từ bản lề, ray đều tính riêng, không mất tiền là mặt vị đã có bên đá người ta cắt phủ lên.... Như vậy giá trên m dài mà toàn 3 triệu -3.5 triệu là quá đắt, chưa kể có chỗ như chỗ để máy rửa bát có mỗi cái miếng ở trên mặt, hai hồi trống không, sàn cũng không mất gì. Mặt sau toàn tấm Alum... Tóm lại, tính kỹ ra thì thấy nó quá vớ vẩn so với cái tủ quần áo cũng to đùng phải làm kỹ giá có 9-10 triệu cũng gỗ công nghiệp
hehee bác mở xưởng làm thử xem có quá lãi thực không :)) :))

Website
www.mocconghoa.com
Đắt hơn hoặc ngang giá cụ ạ.
Tuy nhiên độ bền và thẩm mỹ thì hơn gỗ nhiều.

Tuy nhiên mấy đồ nhựa ecolap có nhược điểm là ko custome được đa dạng theo ý mình về hình dáng + kích thước
Cái này là thẩm mỹ của cá nhân bác thôi, không áp dụng đại trà được đâu:P

TorienT

Xe container
Suit nó khác chứ, còn đồ điện, điện tử, đồ nội thất em thấy thay đổi kinh khủng trong thời gian ngắn
Trước đây phong cách tủ bếp gỗ tự nhiên, cứ dầy bình bịch, cách lồi lõm vì thiết kế hèm cửa. Nhưng giờ phong cách mặt phẳng tối đa, bóng lộn để phù hợp thiết kế hiện đại dễ lau chùi

Ai còn bộ cũ nhìn cũng tức mắt rồi. Nhưng còn bền quá ngại thay
Tất nhiên 1 cao cấp vài trăm triệu 1 cái tủ bếp hoặc cả tỉ 1 cái như cụ gì trên còm thì đương nhiên giá trị sử dụng nó vẫn rất lâu vì vừa bền vừa k lỗi mốt. Nhưng phần lớn người bình thường dùng đồ bình dân thì việc thay đổi là hoàn toàn đơn giản
Cũng tùy người cụ. Như cá nhân e đồ dùng e luôn phong cách đơn giản, chất lượng cao nhất có thể và chi trả phù hợp nên bộ đồ gỗ em đặt đóng cách đây 20 năm giờ vẫn thấy đẹp (với thẩm mĩ của e). Cái này nó là phong cách tiêu dùng của mỗi người, người chạy theo mốt, người thích bền. Đồ EDC của e có thứ gần 20 năm (cái bút, con dao...) dùng vẫn thích.

dpl

Xe lăn

Alongcamepolly06

Xe container
Nhà cụ rộng rãi nhìn thích thật, mà cụ ko sơn bả gì mà đã kê đồ vào rồi thì mai kia lại che phủ khơ khớ đấy ạ

coquay

Xe container
Em thấy làm tủ bếp quá lãi, quanh đi quẩn lại có mấy cái mặt cửa là cần đẹp, còn lại từ bản lề, ray đều tính riêng, không mất tiền là mặt vị đã có bên đá người ta cắt phủ lên.... Như vậy giá trên m dài mà toàn 3 triệu -3.5 triệu là quá đắt, chưa kể có chỗ như chỗ để máy rửa bát có mỗi cái miếng ở trên mặt, hai hồi trống không, sàn cũng không mất gì. Mặt sau toàn tấm Alum... Tóm lại, tính kỹ ra thì thấy nó quá vớ vẩn so với cái tủ quần áo cũng to đùng phải làm kỹ giá có 9-10 triệu cũng gỗ công nghiệp
Ở bộ tủ bếp Gỗ là 1 phần thôi còn nhiều khoản chi như nhà xưởng công nhân vận chuyển lắp đặt rồi còn BH nữa chứ
Cũng giống như đi uống ly cf tiền cf chả đáng 5k mà vẫn bán 30 35k đấy thoii

Vomoicuoi

Xe tăng
nhà em vừa làm xong đây ạ

Cụ thích gỗ thì ốp tường gô, hoặc sàn gỗ. Cứ xoan ta , cây nào cưa ra thấy đỏ là chơi được . Ngâm tầm 1 tháng , cho gỗ xuống đều màu , sau đó để trên khô 1 tuần là ok. Ngâm lâu nó ngả sang màu hơi đen thì không đẹp lắm

xda6789

Xe hơi
Nhà cụ rộng rãi nhìn thích thật, mà cụ ko sơn bả gì mà đã kê đồ vào rồi thì mai kia lại che phủ khơ khớ đấy ạ
vâng bố mẹ e ở quê , xây trát khô tường mới sơn cụ ạ , dự kiến 2 tháng nữa sơn nên đồ vẫn phải cho lên để ngoài lâu quá hỏng

xda6789

Xe hơi
Cụ thích gỗ thì ốp tường gô, hoặc sàn gỗ. Cứ xoan ta , cây nào cưa ra thấy đỏ là chơi được . Ngâm tầm 1 tháng , cho gỗ xuống đều màu , sau đó để trên khô 1 tuần là ok. Ngâm lâu nó ngả sang màu hơi đen thì không đẹp lắm
dạ nhà 1 tầng 200 m2 nồm ẩm nhiều nên bố mẹ e cứ để thế rồi sơn thôi ạ