[Funland] Liệu Messi có tự mình lên tiếng về vụ Video của Jack không các cụ?

teochanh

Xe buýt
Cụ đang đánh tráo khái niệm.
Em nói rất rõ, cậu ca sĩ phải có trách nhiệm với đứa bé. Chứ không phải có trách nhiệm với cô bồ cũ.
Ủa thế cậu ấy sinh nó ra mà không nuôi/ chu cấp tài chính là đúng hay sai?
Còn cụ nhận xét em phèn thì em nhận ạ. Phèn nhưng đúng luật, đúng lí. Chứ sang mà không gửi tiền nuôi con thì em chịu không ngửi nổi. Trẻ con nó cần tiền, nó không cần sang.
Còn cụ quen biết ngoài đời, nếu cậu ca sĩ có gửi tiền nuôi con thì cụ cứ chia sẻ thực tế. Còn trong luật không có khái niệm sang với phèn cụ ơi.
Mợ ko ngửi nổi thì là chuyện của mợ nhưng đều đó ko có nghĩ mợ có quyền phán xét nó trong khi mợ ko ở trong hoàn cảnh nó. Nó đưa tiền hay ko đưa tiền thì chỉ có con kia biết. Còn mợ rộng lượng quá thì hi vọng sau này con trai mợ nếu có cũng gặp quả như nó. Mấy mợ chỉ có mỗi luận điệu đạo lý vậy thôi

nowhereland

Xe điện
Ở ta thì trốn được chứ ở các quốc gia luật pháp chặt chẽ, nó ốp tiền ra bằng được chứ trốn vào mắt.
Maradona đấy, nổi tiếng nhất TG luôn vẫn không nhận con mấy chục năm đấy, ai làm gì được nó đâu? Mãi lúc sắp xuống lỗ mới nhận, mà cu con có vẻ vẫn tự hào lắm.

Dở người

Xe điện
Maradona đấy, nổi tiếng nhất TG luôn vẫn không nhận con mấy chục năm đấy, ai làm gì được nó đâu? Mãi lúc sắp xuống lỗ mới nhận, mà cu con có vẻ vẫn tự hào lắm.
Thì có ai làm gì được ai đâu cụ. Khi 1 người đàn ông/ đàn bà từ chối núm ruột của mình thì bản thân họ khuyết thiếu một thứ rất quan trọng: trách nhiệm. Họ từ chối đứa bé thì đứa bé cũng phải chịu chứ dí dao vào cổ mà đòi cha/ mẹ được đâu.
Còn cậu bé vàng, tài năng thật nhưng tư cách kém mà. Ai chả biết thế. Người con riêng tự hào vì cái gì thì em không biết chứ ngoài đời, nhiều ông bà tìm lại con hoang, con bị bỏ rơi, chúng nó từ chối quan hệ lắm. Báu gì đâu.
Điều em muốn nói là hãy sinh sản có trách nhiệm, cả đàn ông và phụ nữ. Thế thôi. Vì người chịu hậu quả là đứa bé vô tội, giời ạ.

xe đạp Japan

Xe tăng
Cụ Cường có nhãn sơn Visenlex nổi rồi, định hình trong lòng người tiêu dùng khi xây nhà rồi mà sao cứ thích đôi co. Được cả đám bạn như blv Tuấn Anh bên VTV lên Face viết, nói kháy, đá đểu ca sỹ rất nhiệt tình.

nowhereland

Xe điện
Thì có ai làm gì được ai đâu cụ. Khi 1 người đàn ông/ đàn bà từ chối núm ruột của mình thì bản thân họ khuyết thiếu một thứ rất quan trọng: trách nhiệm. Họ từ chối đứa bé thì đứa bé cũng phải chịu chứ dí dao vào cổ mà đòi cha/ mẹ được đâu.
Còn cậu bé vàng, tài năng thật nhưng tư cách kém mà. Ai chả biết thế. Người con riêng tự hào vì cái gì thì em không biết chứ ngoài đời, nhiều ông bà tìm lại con hoang, con bị bỏ rơi, chúng nó từ chối quan hệ lắm. Báu gì đâu.
Điều em muốn nói là hãy sinh sản có trách nhiệm, cả đàn ông và phụ nữ. Thế thôi. Vì người chịu hậu quả là đứa bé vô tội, giời ạ.
Thế mợ xem lại đoạn ở tây nó ốp tiền ra băng được chứ trốn vào mắt. Mợ có sự nhầm lẫn giữa con trong và ngoài giá thú đấy, ngoài giá thú mà tỷ phú nó không nhận thì con cũng chẳng được xu sứt nào đâu.

losedow

Xe tải
Kinh thật, trong này toàn âm binh, tay trong, người nhà của các bên vào bào chữa cho phe mình và ném đá phe kia.
Cái sơn vi xen lếch là cái sơn mẹ gì mà có ông tung hê kinh thế.
Rồi ông khác thì khăng khăng là rách nó bị úp sọt nên bùng nuôi con là đúng.
Vãi chưởng.

xe đạp Japan

Xe tăng
Kinh thật, trong này toàn âm binh, tay trong, người nhà của các bên vào bào chữa cho phe mình và ném đá phe kia.
Vãi chưởng.
Cụ Cường (Visenlex) chắc cay vì xơi có hơn 5 tỷ mà bị đồn là nhận hơn 60 tỷ môi giới, cò mồi đó. Vãi gì mà vãi.

losedow

Xe tải
Cụ Cường (Visenlex) chắc cay vì xơi có hơn 5 tỷ mà bị đồn là nhận hơn 60 tỷ môi giới, cò mồi đó. Vãi gì mà vãi.
Thế không phải cò, không phải môi giới thì là cái gì? Bông hậu bán dâm cho khách vip mỗi shot trăm củ với gái đứng đường mỗi shot trăm nghìn thì cũng đều là cave cả.
Vãi ở đây là đám seeder được hai bên thuê lao vào combat trong thớt này ấy. Mà cụ rất có thể là team Cường.

Thế không phải cò, không phải môi giới thì là cái gì? Bông hậu bán dâm cho khách vip mỗi shot trăm củ với gái đứng đường mỗi shot trăm nghìn thì cũng đều là cave cả.
Vãi ở đây là đám seeder được hai bên thuê lao vào combat trong thớt này ấy. Mà cụ rất có thể là team Cường.
Thì đúng là cò, môi giới tùy theo cách gọi mới phải lên tiếng chứ cụ làm việc ăn chia theo thỏa thuận giờ bị đồn nhận của khách hơn gấp chục lần chịu sao thấu :))

teochanh

Xe buýt
Vãi chưởng.
E tay trong gì đâu cụ ơi! Cụ coi nick e ntn. Chỉ là em ko ngửi nổi mấy cmt của các cụ mợ cao quý ở đây thôi. Đánh tráo khái niệm từ mua dv thành một kẻ quá giang vĩ đại. Khách mua dv bị bên bán dv cho lên bờ xuống ruộng mà các cụ ấy hả hê lắm. Còn nói qua chuyện cá nhân riêng tư của người khác cơ. Chỉ là nó nhận con hay ko nhận con cũng nhảy vào cào xé, phán xét nó như NHÀ ĐẠO ĐỨC học. Làm như cả đời mình éo sai lầm.
Lâu rồi em ko cmt nhưng tối qua e đọc cmt éo ngửi nổi nên phải cmt. Thằng J mà có seeder như cụ nó chắc nó đâu bị chửi như vậy

E tay trong gì đâu cụ ơi! Cụ coi nick e ntn. Chỉ là em ko ngửi nổi mấy cmt của các cụ mợ cao quý ở đây thôi. Đánh tráo khái niệm từ mua dv thành một kẻ quá giang vĩ đại. Khách mua dv bị bên bán dv cho lên bờ xuống ruộng mà các cụ ấy hả hê lắm. Còn nói qua chuyện cá nhân riêng tư của người khác cơ. Chỉ là nó nhận con hay ko nhận con cũng nhảy vào cào xé, phán xét nó như NHÀ ĐẠO ĐỨC học. Làm như cả đời mình éo sai lầm.
Lâu rồi em ko cmt nhưng tối qua e đọc cmt éo ngửi nổi nên phải cmt. Thằng J mà có seeder như cụ nó chắc nó đâu bị chửi như vậy
E thấy mợ trong topic này lên án đánh giá thằng rách về việc nó ngừng chu cấp cho con thôi chứ có phán xét việc nhận con hay không đâu. Việc này lên án về đạo đức của nó là đúng còn gì cụ, có 5tr/tháng mà cũng trốn thì bị các mẹ bỉm sữa chửi gay gắt là bình thường

teochanh

Xe buýt
E thấy mợ trong topic này lên án đánh giá thằng rách về việc nó ngừng chu cấp cho con thôi chứ có phán xét việc nhận con hay không đâu. Việc này lên án về đạo đức của nó là đúng còn gì cụ, có 5tr/tháng mà cũng trốn thì bị các mẹ bỉm sữa chửi gay gắt là bình thường
5tr 1 tháng là từ truyền thông của cô kia, còn nhiều thứ nó làm hơn nữa làm sao cụ biết được. em nghĩ các cụ các mợ ở đây phải khác cái cdm nháo nhào trên fb chứ. Biết đặt mình ở nhiều view khác nhau để hiểu "tại sao nó thà mất sự nghiệp chứ ko cưới cô kia", còn chuyện con cái lo lắng, nếu ko nhận thì thời gian có bầu tịnh dưỡng sao ở nhà nó, đẻ nó lo từ a->z. Nói chung giờ có tiền, thì chạy truyền thông trắng cũng thành đen.

teochanh

Xe buýt
Cụ đang đánh tráo khái niệm.
Em nói rất rõ, cậu ca sĩ phải có trách nhiệm với đứa bé. Chứ không phải có trách nhiệm với cô bồ cũ.
Ủa thế cậu ấy sinh nó ra mà không nuôi/ chu cấp tài chính là đúng hay sai?
Còn cụ nhận xét em phèn thì em nhận ạ. Phèn nhưng đúng luật, đúng lí. Chứ sang mà không gửi tiền nuôi con thì em chịu không ngửi nổi. Trẻ con nó cần tiền, nó không cần sang.
Còn cụ quen biết ngoài đời, nếu cậu ca sĩ có gửi tiền nuôi con thì cụ cứ chia sẻ thực tế. Còn trong luật không có khái niệm sang với phèn cụ ơi.
con nó nó lo hay ntn làm sao mợ biết được. Hay mợ đọc báo rồi bị dắt mũi hả mợ? Em nói rồi, chuyện cá nhân người khác đặc biệt là mấy vấn đề úp sọt, các mợ bớt phê phán, đao lý đi. Ko sau này con trai mợ gặp case ntn lúc đó thì nói người khác như thế nào, thì nó sẽ quay lại với mợ thôi. Mợ chê nó hát dở, mợ chê nó phèn ok. nhưng chuyện cá nhân con cái, báo chí dắt mũi, mợ nhảy đổng lên phê phán này nọ trong khi nó chẳng làm gì mợ, mà mợ chẳng nuôi con nó được ngày nào! mà chửi người khác MẠT HẠN, coi chừng nó vận vào người mợ đó!

Chỉnh sửa cuối:
5tr 1 tháng là từ truyền thông của cô kia, còn nhiều thứ nó làm hơn nữa làm sao cụ biết được. em nghĩ các cụ các mợ ở đây phải khác cái cdm nháo nhào trên fb chứ. Biết đặt mình ở nhiều view khác nhau để hiểu "tại sao nó thà mất sự nghiệp chứ ko cưới cô kia", còn chuyện con cái lo lắng, nếu ko nhận thì thời gian có bầu tịnh dưỡng sao ở nhà nó, đẻ nó lo từ a->z. Nói chung giờ có tiền, thì chạy truyền thông trắng cũng thành đen.
Ca sĩ chúng nó con rơi, con vãi, nhân tình thay liên tục nhưng không cưới vì sợ mất nghiệp, mất fan từ thời xưa rồi cụ e không care lắm chuyện đấy. Lúc lộ nó có con, chia tay có ầm ĩ gì truyền thông mấy đâu chuyện thường trong xã hội bây giờ. Chỉ có lúc ngừng chu cấp con gần 1 năm bị con bé kia nó phốt mới ầm ĩ trên mạng thôi. Khi bị phốt thằng này đóng băng hoạt động im trên truyền thông luôn mà, có 5tr/tháng cũng không chuyển khoản được show bill lên để bị phốt thì không tẩy được đâu cụ :)) Đứng góc nhìn nào về vấn đề con cái ở đây là ngừng chu cấp thì thằng rách này thì bị chửi vô đạo đức cũng đúng thôi cãi kiểu gì cụ

Chỉnh sửa cuối:

Tv1912

Xe buýt
Cái vụ đứa con kia cộng đồng mạng học văn minh nữ quyền của phương Tây nhưng học không tới nơi tới chốn. Chuẩn văn minh là phải kêu em T.A mang đứa bé đi xét nghiệm ADN rõ ràng rồi gửi lên toà án, yêu cầu thằng Jack phải chu cấp tiền nuôi đứa bé kia số tiền bao nhiêu do toà phán, nếu thằng Jack không thực hiện nghĩa vụ thì kiện cho nó đi tù luôn vừa văn minh lại mang tính giáo dục!
Nhưng không! Rõ ràng thế thì đám kền kền mất con mồi béo bở, cứ ù ù mờ mờ thi thoảng lại mớm em T.A đá đểu vài câu thì lũ truyền thông bẩn mới có việc để làm! :D
Vì chữ TÌNH nền CDM đã bị đám kền kền dắt mũi lôi đi, nhưng xét tính đúng sai của vấn đề phải dùng chứ LÝ mọi người ạ!

Căn cứ nào bảo thằng Jack bỏ vợ bỏ con?
Thứ nhất: nó chưa từng kết hôn nên không có vợ để bỏ!
Thứ hai: đứa bé được cho là con của nó kia nó vẫn chu cấp dù 5 củ hay 3 củ, có thể nói nó lom dom keo kiệt nhưng sao lại bảo nó bỏ con?

Cứ chửi nó cho cố biết đâu vài năm nữa lộ ra em Thiên An vốn là thiên sứ giáng trần có thể tự thụ thai thì sao? Câu này có vẻ hơi đụng chạm tín ngưỡng thôi em lặn! :D

PosGo

Xe máy
Cứ bài nào đăng cũng được xem MV của Rách thì có khi chú ý thật đấy.

Mấy này bên Hàn cũng bắt đầu đưa tin về vụ phông bạt của Rách 5củ

Chỉ 5 tỏi nhưng chém 60 tỏi :))
e nghĩ thi xong xuôi tất cả lại về, giống vụ pi-a ngọc chinh với đại za mỹ đấy

Cái vụ đứa con kia cộng đồng mạng học văn minh nữ quyền của phương Tây nhưng học không tới nơi tới chốn. Chuẩn văn minh là phải kêu em T.A mang đứa bé đi xét nghiệm ADN rõ ràng rồi gửi lên toà án, yêu cầu thằng Jack phải chu cấp tiền nuôi đứa bé kia số tiền bao nhiêu do toà phán, nếu thằng Jack không thực hiện nghĩa vụ thì kiện cho nó đi tù luôn vừa văn minh lại mang tính giáo dục!
Nhưng không! Rõ ràng thế thì đám kền kền mất con mồi béo bở, cứ ù ù mờ mờ thi thoảng lại mớm em T.A đá đểu vài câu thì lũ truyền thông bẩn mới có việc để làm! :D
Vì chữ TÌNH nền CDM đã bị đám kền kền dắt mũi lôi đi, nhưng xét tính đúng sai của vấn đề phải dùng chứ LÝ mọi người ạ!

Căn cứ nào bảo thằng Jack bỏ vợ bỏ con?
Thứ nhất: nó chưa từng kết hôn nên không có vợ để bỏ!
Thứ hai: đứa bé được cho là con của nó kia nó vẫn chu cấp dù 5 củ hay 3 củ, có thể nói nó lom dom keo kiệt nhưng sao lại bảo nó bỏ con?

Cứ chửi nó cho cố biết đâu vài năm nữa lộ ra em Thiên An vốn là thiên sứ giáng trần có thể tự thụ thai thì sao? Câu này có vẻ hơi đụng chạm tín ngưỡng thôi em lặn! :D
Nó ngừng chu cấp cho con nó gần 1 năm mới bị phốt và bị các mẹ bỉm sửa chửi, khi bị phốt nó im lặng tránh truyền thông luôn có dám thanh minh câu nào đâu. Con bé kia thích phốt cho nó mất nghiệp thôi chứ 5tr/tháng ra tòa đòi làm gì tung hê lên báo cho nhanh :))

firstXpan

Xe buýt
Nó ngừng chu cấp cho con nó gần 1 năm mới bị phốt và bị các mẹ bỉm sửa chửi, khi bị phốt nó im lặng tránh truyền thông luôn có dám thanh minh câu nào đâu. Con bé kia thích phốt cho nó mất nghiệp thôi chứ 5tr/tháng ra tòa đòi làm gì tung hê lên báo cho nhanh :))
Thế e mới bảo là chết bởi cái Lờ.Nhiều người nổi tiếng họ khéo lắm.Trước khi vụ TA thì Rách vẫn là anh hùng với bao fans và đầy hào quang...Ko phải ai cũng có cơ hội như vậy.Cậu này còn quá trẻ và còn được phép va vấp, nhưng tiếc là cậu ấy và ekip toàn chọn va vào đá tảng...

Dở người

Xe điện
Thế e mới bảo là chết bởi cái Lờ.Nhiều người nổi tiếng họ khéo lắm.Trước khi vụ TA thì Rách vẫn là anh hùng với bao fans và đầy hào quang...Ko phải ai cũng có cơ hội như vậy.Cậu này còn quá trẻ và còn được phép va vấp, nhưng tiếc là cậu ấy và ekip toàn chọn va vào đá tảng...
Em cũng thấy cậu ca sĩ quá dại. Không hư hỏng gì nhưng thiếu hiểu biết và không có người tư vấn có tâm và tầm.

Con là con mình, đã nhận con rồi thì gắng chu cấp hàng tháng. Khó khăn quá, dứt tiền, mẹ bé tung hê thì lên báo mà kêu. Kiểu thừa nhận mình đang túng quẫn, thiếu nợ, chưa có tiền gửi cho con. Rồi xin lỗi 2 mẹ con, cam kết sẽ cố gắng đi hát để có tiền bù đắp cho bé bla blo.
Hứa nhiều vào, thi thoảng có gửi con đôi ba triệu. Và bớt vung tiền làm màu kiểu đi từ thiện với chăm sóc bế bồng trẻ mồ côi đi. Con mình không nuôi, lấy tiền đi từ thiện thì rất là chối, khán giả họ không ngu.

Gớm lại chả đắt hàng như tôm tươi ngay.
Đây không có tiền chu cấp cho con, lại sẵn sàng bỏ ra 5 tỷ đi gặp anh cầu thủ và bùng ra chuyện lùm xùm thì thiên hạ chửi cho cũng dễ hiểu.

Ngay trong topic này, một người không biết là bạn hay thuộc ekip của cậu ca sĩ đi chửi từng người chê bai là MẠT HẠN ( sai chính tả, đúng là MẠT HẠNG) thì biết cách xử lí khủng hoảng của ekip truyền thông này quá quá kém.
Toàn chọn cộng sự thiếu não thì chết là đúng.

hairyscary

Xe điện
Rách là thằng del nào thế các cụ?