Liệu có SUV phù hợp với tiêu chí của em hơn Ford Everest

Kim Tong

Đi bộ
Dear các bác ;;),
Hiện tại em đang cân nhắc lấy vợ hai với Budget là 1 tỉ (có thể du di thêm 100 củ) và em muốn tậu 1 em SUV 7 chỗ.
Em là tay mơ ;;) và chưa có nhiều hiểu biết về xe lắm nhưng đang nhắm em Ford Everest số tự động, chạy xăng. Tuy nhiên em vẫn đang lăn tăn 8-> về 1 số điều sau:

1. Xe em dùng đi quanh quanh HN tầm bán kính 200km (NĐ, HP - nói chung là đường bằng ít địa hình) và thường là đi nhiều hơn 5 người. Em có đi xem FE thấy hàng ghế sau hơi bé cho 3 người lớn, nhất là ngồi trong khoảng 2-3h liên tục 8-|

2. Độ giữ giá của FE liệu có tốt ko? Biết đâu có điều kiện em lại lên đời vợ thì sao hehe:))

3. Em thấy FE hơi cồng kềnh nếu dùng để di chuyển trong phố HN (tỉ lệ di chuyển phố-ngoại thành của em là khoảng 30-70) nhất là vào h cao điểm 8->

4. Em muốn mua xe trực tiếp từ hãng mà từ bây h nó chỉ bán bản 2013. Xe mới ra chưa tìm được nhiều ý kiến đánh giá nên cũng làm em lăn tăn. :-w

5. Em FE này có lành tính ít ốm vặt không ah? Sửa chữa, bảo dưỡng của Ford có dễ dàng và mức phí có cao không ah? (theo em nghĩ thì nó sẽ đắt hơn Toy hay Honda nhưng ko hiểu có đắt hơn nhiều ko). Bạn em đi Mers kêu là dòng xe Âu không hợp thời tiết, điều kiện VN nên hay có những lỗi lắt nhắt

Trong những điều trên thì số 1+2 khiến em lăn tăn nhất. Các bác góp ý giúp em xem với điều kiện và yêu cầu của em thì FE đã phải là lựa chọn hợp lí nhất chưa ah!

Cảm ơn các bác nhiều!!!

zakkblack

Xe hơi
Em đang đi Ford nhưng nói thật tầm đấy tiền bác nên kiếm Santafe SLX máy dầu của Huyndai là No1 hiện nay.

kienqn242

Xe hơi
em cũng đang đi everest tư vấn hộ bác tí
1. hàng ghế thứ 3 đúng như bác nói, thiết kế cho 2 người ngồi tạm thôi mà
2. Cũng không mất giá lắm, ở tỉnh như em thì xe này khá dễ bán
3. đúng, bán kính quay đầu xe lớn, đi đường phố rất khó xoay sở, khuyên bác nên chọn pajero sport điểm này mạnh hơn
4. Xe đời 2010 đến 2013 99% là không khác gì nhau nên bác yên tâm, mua 2013 mới cho nó máu
5. Xe chạy rất lành, chi phí bảo dưỡng tại hãng không chênh lệch so với các dòng xe khác nhiều, có cái còn rẻ hơn
Điều hòa xe thì lạnh không sâu, chỉ mát mát
Nếu bác quan trọng điều kiện 1 + 2 thì em khuyên bác nên làm em SFe lướt.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Bây giờ thì làm sao mà mua được FE mới chạy xăng cơ chứ.

Longnn1141

Xe tải
Xe FE cậy xăng ra từ năm 2007 cụ ạ

lapin

Xe container
...
2. Độ giữ giá của FE liệu có tốt ko? Biết đâu có điều kiện em lại lên đời vợ thì sao hehe:)) ...
Em chưa ngồi FE bh nên chỉ giám có ý kèo về cái nìa. Ở mình xe đắt đỏ nên phấn đấu mua cái xe rất mỏi. Mua fò rồi mà mong nên đời ló bé bằng cái con kiến bé nhất VN. Ra đường mà xem ếch, la zờ, cụt từ đời nào vẫn phải chạy vì chủ xe có xiền nên đời đâu? Mà đời thì còn bn thứ, ít nhất cũng phải có căn hộ chung cư bét cũng ở Mỹ Đình kô thì Xa La, rồi phải nuôi con cho đi học ở nc ngoaì (kô Anh thì Mỹ, không Mỹ thì Úc, không Úc thì Sing, kô Sing thì Lào), rồi thì phải nét như Sony,... chứ cái ô tô chỉ là thứ yếu. Lên nà mua fò mà mong lên đời tuổi phải dưới 18. Chứ 55 tuổi như em xác định chung tình cho ló nhanh, may ra chuyển được cái chung cư từ Xa La về Mỹ Đình.
Thực ra em còn tính bài tiết kiệm nữa, chả cần mua mà gửi ngân hàng, ra đường vẫy tay là có ngay con xe bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu lại thừa ối xiền lên đời mấy thứ quan trọng hơn kia.
Bác khá cân nhắc cho kỹ cái số 2 nhưng mờ là 1 lày nhá:D

bóng

Xe tải
Em chưa ngồi FE bh nên chỉ giám có ý kèo về cái nìa. Ở mình xe đắt đỏ nên phấn đấu mua cái xe rất mỏi. Mua fò rồi mà mong nên đời ló bé bằng cái con kiến bé nhất VN. Ra đường mà xem ếch, la zờ, cụt từ đời nào vẫn phải chạy vì chủ xe có xiền nên đời đâu? Mà đời thì còn bn thứ, ít nhất cũng phải có căn hộ chung cư bét cũng ở Mỹ Đình kô thì Xa La, rồi phải nuôi con cho đi học ở nc ngoaì (kô Anh thì Mỹ, không Mỹ thì Úc, không Úc thì Sing, kô Sing thì Lào), rồi thì phải nét như Sony,... chứ cái ô tô chỉ là thứ yếu. Lên nà mua fò mà mong lên đời tuổi phải dưới 18. Chứ 55 tuổi như em xác định chung tình cho ló nhanh, may ra chuyển được cái chung cư từ Xa La về Mỹ Đình.
Thực ra em còn tính bài tiết kiệm nữa, chả cần mua mà gửi ngân hàng, ra đường vẫy tay là có ngay con xe bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu lại thừa ối xiền lên đời mấy thứ quan trọng hơn kia.
Bác khá cân nhắc cho kỹ cái số 2 nhưng mờ là 1 lày nhá:D
Cụ nói mà em chả hiểu gì,đúng là em ngu thật.

Cảnh sát G.T

Xe điện
................................
"Thông Thiên ù Thập thành Tám đỏ hai Nèo bốn Tôm bốn Thiên khai"
Khiếp cái cước của cụ quá! ^:)^
Ngày xưa làng em cũng có mấy cụ đại bô lão ù được cước này! Về sau các cụ í khuất núi, cước này tuyệt chủng luôn, đám trẻ trâu bọn em oánh mãi mà không bao giờ ù được như vậy!
Giờ vào OF lại thấy có người xướng cước đó lên! ^:)^

Vinh Nguyễn

Xe điện
Khiếp cái cước của cụ quá! ^:)^
Ngày xưa làng em cũng có mấy cụ đại bô lão ù được cước này! Về sau các cụ í khuất núi, cước này tuyệt chủng luôn, đám trẻ trâu bọn em oánh mãi mà không bao giờ ù được như vậy!
Giờ vào OF lại thấy có người xướng cước đó lên! ^:)^
Bác ý cũng dành tình yêu cho Phò giống lão thoai :))

chuotchit

Xe tải
hôm nay ngồi thử em FE cuối 2009 AT chuyên chạy tây bắc - HN - Thái bình cảm nhận ban đầu hơi ồn tí. dưng mà em vẫn thích nó thía mới lạ ( cụ nào chán FE ới em nhé):D

SmallRiver

Xe điện
Cụ mua xe lần đầu thì cứ mua Toy cho em, nó là chuẩn để sau này lên đời cho dễ!

gl1600

Xe điện
Cụ chủ có hơn 1ty, lại còn thích máy xăng thì PS mà quất...

Tourcare

Xe tăng
máy xăng số tự động của everest ăn xăng hơn ếch khá nhiều (e không rõ tại sao).
tầm tiền ý e khuyên bác nên mua escape, crv hoặc madza cx5 hoặc kia sorento (nếu bác thích 7c)

lazyman

Xe tải
Em đang đi Ford nhưng nói thật tầm đấy tiền bác nên kiếm Santafe SLX máy dầu của Huyndai là No1 hiện nay.
Em thấy ý kiến này hay nhất! Tầm tiền của Cụ có thể mua được SLX Full đời 2011 trở lên: máy eVGT, 2 giàn điều hòa-3 cửa gió, 10 loa JBL, VDC, nâng hạ chân ga điện tử, cảm biến tiến-lùi, rửa pha tự động, smart key... Vô số opptions cao cấp lại rất tiết kiệm dầu!
Trước em cũng định tìm mua em này nhưng ngân quỹ chưa đủ nên đành kiếm tạm em Mông đau chạy vài năm rồi tính tiếp!

Kim Tong

Đi bộ
Hehe cảm ơn các bác nhiệt tình góp ý
Chắc em phải đi khảo sát thêm mấy e này Santafe SLX, KIA Soronto, Hon CRV để còn dễ bề so sánh

lazyman

Xe tải
Chắc em phải đi khảo sát thêm mấy e này Santafe SLX, KIA Soronto, Hon CRV để còn dễ bề so sánh
Tiêu chí bắt buộc của Cụ là 7 chỗ thì đưa CRV vào short list làm giề ạ?

SmallRiver

Xe điện
Ô thế cụ cần SUV hay CUV, vì mấy con SFe, So, CRV nó là CUV mà? SUV bình dân thì chỉ có: FE, FT và PS thôi cụ ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Mấy tiêu chí của cụ thì lợn Ỉn là hợp ný dồi:-h