[Funland] Liệu có quá muộn ko

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cố lên cụ. Khủng hoảng Covid sẽ tạo ra nhiều cơ hội sau đó.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đánh dấu xem các cụ ném đá cụ thớt và xem các cụ mợ ném đá các cụ tư vấn chân thành. Mợ ơi :))

Cartoner

Xe điện
nó trốn rồi, vợ nể bố mẹ em nên rút đơn kiện ạ
Em thấy có câu chuyện em cụ rút tiền trong ATM vợ cụ, bố mẹ vợ định kiện nhưng lại rút đơn. Cụ lại thất nghiệp nữa, kiểu này thì vợ cụ ôm con về ngoại là đúng thôi. Vợ cụ sống trong nhà cụ mà cụ thì ko lo được, em chồng thì "mượn" tiền của chị dâu, bố mẹ cụ thì không điều hành được . Chặng đường sắp tới của cụ gian nan phết, cố gắng thành danh còn đón vợ con về chứ thôi.

DHL Pete

Xe tải
có nợ cụ ạ, nợ nóng khoảng 50 củ khoai
Căng, lúc này cụ mà lợ lóng thì mệt đấy. Chả biết động viên cụ thế nào, vì tình cảnh của tôi đỡ hơn cụ tí là còn việc nhưng bị xén 40% lương. Nên cụ cố gắng lên, ngoài 30 tẹo thì còn nhiều cơ hội lắm

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
31 tuổi rồi, bị đuổi việc, vợ ôm con về nhà ngoại, đang mang bầu 1 đứa nữa, thất bại toàn tập ạ, giờ đang đăng kí chạy ship hàng ạ, em đang rối quá các cụ ơi, tay trắng rồi. Bản lĩnh đàn ông mất hết rồi các cụ ạ
31 tuổi nhiều ông còn chơi bời. Có vợ và 2 con là có vốn rồi.
Đuổi việc chỗ này thì làm chỗ khác.
Bạn em 30 tuổi khởi nghiệp sale hàng điện tử TQ về mất 6 tháng giờ thu nhập đều như vắt chanh.

kites1

Xe điện
Cụ đang bị sốc tâm lý nên có vẻ bi oan . Bị đuổi việc thì cũng đâu phải là đường cùng đâu cụ . Cũng giống như người bị sa thải thôi . Họ vẫn có thể tìm được việc công việc khác mà.

Có lẻ ngày trước công việc làm của cụ được ăn trên ngồi trước nên bây giờ làm việc tay chân cụ không quen chứ gì . Tuy rằng công việc mới không bằng như công việc làm củ nhưng vẫn là công việc làm chân chính thì có gì mà ngại hay làm cụ mất mặt đâu . Người ta thường cười nhạo người bất tài, không nuôi nổi vợ con, chứ không ai cười nhạo người khuân vác ngoài chợ kiếm tiền bằng chính sức lao động của mình, để mang về nuôi vợ nuôi con cả cụ à .

Cụ bị sốc tâm lý thì bình thường thôi , miễn cụ nghĩ đến vợ con đang chờ cụ kiếm tiền mang về nuôi là cụ vượt qua được hết . Việc gì cũng do thói quen hết. Mới đầu làm công việc mới chưa quen, nhưng ít ngày thì cụ sẽ quen thôi . Hơn nữa đây chỉ là công việc tạm thời . Mai mốt cụ lại tìm được việc ngon lành khác thôi .

cannhavang

Xe máy
và 2 con là có vốn rồi.
31 tuổi nhiều ông còn chơi bời. Có vợ và 2 con là có vốn rồi.
Bạn em 30 tuổi khởi nghiệp sale hàng điện tử TQ về mất 6 tháng giờ thu nhập đều như vắt chanh.
Hàng xóm nó dị nghị quá cụ ạ, ở quê cứ làm nhà nước là oai, định kiến mãi ko vượt qua đc

cannhavang

Xe máy
Cụ đang bị sốc tâm lý nên có vẻ bi oan . Bị đuổi việc thì cũng đâu phải là đường cùng đâu cụ . Cũng giống như người bị sa thải thôi . Họ vẫn có thể tìm được việc công việc khác mà.

Có lẻ ngày trước công việc làm của cụ được ăn trên ngồi trước nên bây giờ làm việc tay chân cụ không quen chứ gì . Tuy rằng công việc mới không bằng như công việc làm củ nhưng vẫn là công việc làm chân chính thì có gì mà ngại hay làm cụ mất mặt đâu . Người ta thường cười nhạo người bất tài, không nuôi nổi vợ con, chứ không ai cười nhạo người khuân vác ngoài chợ kiếm tiền bằng chính sức lao động của mình, để mang về nuôi vợ nuôi con cả cụ à .

Cụ bị sốc tâm lý thì bình thường thôi , miễn cụ nghĩ đến vợ con đang chờ cụ kiếm tiền mang về nuôi là cụ vượt qua được hết . Việc gì cũng do thói quen hết. Mới đầu làm công việc mới chưa quen, nhưng ít ngày thì cụ sẽ quen thôi . Hơn nữa đây chỉ là công việc tạm thời . Mai mốt cụ lại tìm được việc ngon lành khác thôi .
hàng xóm họ hàng nó dị nghị quá, ở quê mà, ông bà già thì bảo mất mặt với mọi người. Em đau đầu quá ko dám vác mặt đi đâu. Mà đến khổ với covid ạ, chả đi đâu xin việc được

Ủn giúp cụ để nhờ tư vấn, những lúc cùng cực thế này thì những lời tư vấn rất bổ ích vì cụ đang rối không nghĩ thấu dc.
Cụ làm cv tạm này thì đủ cho chi phí cá nhân của cụ thôi, tiền khôg có dư để trả 50 củ nợ kia đâu, có 2 năm cũng vậy, chưa nói chuyện hàng tháng cụ phải san sẻ nuôi con, đưa tiền cho vk, trước mắt rất kk đấy cứ sống qua ngày rồi từ từ tính.

cannhavang

Xe máy
Ủn giúp cụ để nhờ tư vấn, những lúc cùng cực thế này thì những lời tư vấn rất bổ ích vì cụ đang rối không nghĩ thấu dc.
Cụ làm cv tạm này thì đủ cho chi phí cá nhân của cụ thôi, tiền khôg có dư để trả 50 củ nợ kia đâu, có 2 năm cũng vậy, chưa nói chuyện hàng tháng cụ phải san sẻ nuôi con, đưa tiền cho vk, trước mắt rất kk đấy cứ sống qua ngày rồi từ từ tính.
vâng ạ, 5tr 1 tháng mà đi làm xa 17km ạ, em đi về trong ngày, nợ nóng lãi kinh lắm ạ

kites1

Xe điện
hàng xóm họ hàng nó dị nghị quá, ở quê mà, ông bà già thì bảo mất mặt với mọi người. Em đau đầu quá ko dám vác mặt đi đâu. Mà đến khổ với covid ạ, chả đi đâu xin việc được
Cụ đừng bận tâm nhiều đến các sự dị nghị đó . Cuộc đời mấy ai được toàn suông sẽ đâu . Trong xã hội bây giờ chuyện thất nghiệp, mất việc là bình thường . Sao ông bà thân sinh cậu lại thấy mất mặt, đáng lẻ phải thông cảm cho cụ nhiều hơn chứ .

dongnat123

Xe container
Tôi tha hương tứ xứ, khắp châu âu ko 1 quốc gia nào tay tôi chưa in dấu răng tôi. nhưng tay trắng vẫn hoàn tay trắng . 40 tuổi mới lấy vợ, túi ko 1 xu . Giờ nhà mặt tiền với vài cái trang trại ở củ chi , 2 vợ chông 2 chiếc lex , tiền thức ăn cho chó ngày 500k .. nên anh đừng lo lắng . ko sao đâu.
Bố vợ cụ làm.ngân hàng freebank à ;))

thanhgamo

Xe container
April_ ơi tri kỉ đây rồi, vào nhanh chiếm trang 2 mà tư vấn.

thanhgamo

Xe container
Huthasa vào nhanh tư vấn giúp cụ chủ thớt với.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tôi tha hương tứ xứ, khắp châu âu ko 1 quốc gia nào tay tôi chưa in dấu răng tôi. nhưng tay trắng vẫn hoàn tay trắng . 40 tuổi mới lấy vợ, túi ko 1 xu . Giờ nhà mặt tiền với vài cái trang trại ở củ chi , 2 vợ chông 2 chiếc lex , tiền thức ăn cho chó ngày 500k .. nên anh đừng lo lắng . ko sao đâu.
Tiền thức ăn cho chó...
Thôi em chẳng dám viết thêm không các cụ lại mắng em sấp mặt :))