[Funland] Liệu có phải lỗi của Google Map không các cụ?

longngn

Xe tải
đi theo ggmap mà phóng nhanh vậy thì em nghĩ ko đúng, cầu phao chứ ko phải cầu bê tông, lẽ ra đến gần đó phải đi chậm kiểm tra chứ, mí lị giả sử cầu phao ở đó thì nó không có đèn đóm j hả các cụ ???

thaibom

Xe buýt
Gmap có bắt cụ dùng nó, nó có bắt cụ trả phí không?
Nếu nó bắt cụ phải dùng nó và có trả phí thì cụ kiện được!

Chè tàu

Xe hơi
Google Maps nhiều khi ngu lắm, em bị 1 lần nhớ đời đi từ Trị An sang Đồng Xoài nó chỉ đi vào khu bảo tồn gì đấy,đi 40km thỉnh thoảng mới thấy xe đi qua,gần đến Đồng Xoài gặp 1 con suối chỉ thiếu 1 cây cầu bắc qua, thế là lại 40km quay trở ra, đang vội mà mất đứt 2 tiếng.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đầu cầu N Tân bên Ciputra nó chỉ cho e xuyên bãi tha na đấy =))

kdchuyennghiep

Xe tăng
Nó có gí dao vào cổ bắt dùng éo đâu, cơ mà nó free chứ ở bển thì nó rõ ràng và cập nhật hàng ngày!

s63 AGM

Xe tăng
Tốt nhất là ko dùng mấy cái dịch vụ miễn phí của bọn giãy chết. Tự làm 1 cái map khác cho dân cần lao dùng rồi thu phí như BOT ấy.

Dangminhquan

Xe điện
Vụ này theo em là lx chủ quan,chạy nhanh nhưng không thông thuộc đường.Đang chạy tự nhiên đường nó hết,sông nó nhảy ra.
Còn gm thì chỉ nên đi đường có màu vàng thôi,màu trắng có gần cũng nên tránh ra.Em mấy lần rồi,có lần nó dẫn em vào Yên Hoà loay hoay cả 1 lúc mới ra được.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tốt nhất là ko dùng mấy cái dịch vụ miễn phí của bọn giãy chết. Tự làm 1 cái map khác cho dân cần lao dùng rồi thu phí như BOT ấy.
Giờ google gần như chính xách nhất rồi cụ, các app bản đồ Việt đều trả tiền cho google map để sử dụng API của nó hết, chỉ là tuỳ biến để thân thiện hơn với người Việt thôi. Xây dựng được một cái bản đồ thế ngoài hệ thống vệ tinh, còn cần thêm lượng người dùng đóng góp đông đảo, các local guilde, rồi máy các cụ cài google nó còn tính được mật độ giao thông .... cũng giống như google tung ra google+ cạnh tranh với facebook cũng có được đâu, đất diễn giờ không giành cho kẻ đến sau.

Dan du an

Xe ba gác
Vụ này theo em là lx chủ quan,chạy nhanh nhưng không thông thuộc đường.Đang chạy tự nhiên đường nó hết,sông nó nhảy ra.
Còn gm thì chỉ nên đi đường có màu vàng thôi,màu trắng có gần cũng nên tránh ra.Em mấy lần rồi,có lần nó dẫn em vào Yên Hoà loay hoay cả 1 lúc mới ra được.
Những vụ như thế này mới thấy nhiều bọn khốn nạn....Đường thế này mà không có một cái gì báo cả

s63 AGM

Xe tăng
Giờ google gần như chính xách nhất rồi cụ, các app bản đồ Việt đều trả tiền cho google map để sử dụng API của nó hết, chỉ là tuỳ biến để thân thiện hơn với người Việt thôi. Xây dựng được một cái bản đồ thế ngoài hệ thống vệ tinh, còn cần thêm lượng người dùng đóng góp đông đảo, các local guilde, rồi máy các cụ cài google nó còn tính được mật độ giao thông .... cũng giống như google tung ra google+ cạnh tranh với facebook cũng có được đâu, đất diễn giờ không giành cho kẻ đến sau.
e thấy mạng xh lotus sắp đánh bại Fb ở thị trường VN rồi nên mới ảo tưởng thế.

Xế Độp

Xe điện
Chỗ này đường từ Trại 5 chạy thẳng ra, cháu dự lx không nhớ lối rẽ ra đường HCM nên chạy quá vì tối cũng ít xe chạy đường này, bình thường làm gì có xe nào đi vào đấy, rất ít;

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
e thấy mạng xh lotus sắp đánh bại Fb ở thị trường VN rồi nên mới ảo tưởng thế.
Em giờ chả biết pass lotus của mình cơ. Giờ làm phận đi sau, cố gắng dùng được cái gì google hay facebook free mà kiếm được cơm, nuôi được nhân viên em nghĩ là đóng góp cho đất nước rồi. Không đua theo chúng nó được nữa.
Facebook/Twister bá đạo mạng xã hội
Zalo bá chủ nhắn tin free.
Google bá chủ công nghệ tìm kiếm, map, email...
Apple thì bá chủ 2 nửa thị trường smart phone.
Đú theo bọn nó chỉ có đốt tiền.

s63 AGM

Xe tăng
Em giờ chả biết pass lotus của mình cơ. Giờ làm phận đi sau, cố gắng dùng được cái gì google hay facebook free mà kiếm được cơm, nuôi được nhân viên em nghĩ là đóng góp cho đất nước rồi. Không đua theo chúng nó được nữa.
Facebook/Twister bá đạo mạng xã hội
Zalo bá chủ nhắn tin free.
Google bá chủ công nghệ tìm kiếm, map, email...
Apple thì bá chủ 2 nửa thị trường smart phone.
Đú theo bọn nó chỉ có đốt tiền.
thế mà em nghe a Herô anh ấy nói Lotus có mấy triệu người dùng rồi. Chắc tại e cả tin quá. Hi hi

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Cái nào chả có khả năng sai. Khi đi bằng googlemap, theo kinh nghiệm đã từng đi gmap tầm 6 năm của tôi thì chưa bao giờ bị sai đường nếu:
1. Chọn đúng loại phương tiện
2. Khi đi kết hợp với quan sát hướng tuyến (nếu đi ban đêm thì cần đi chậm, và đánh giá đường, mới, cũ, có vật cản, đang xây dựng...v)
3. Chọn địa điểm đến nên gần với khu vực mình muốn đến, địa điểm công cộng phổ biến (bệnh viện, trụ sở ubnd, trường học).
Công cụ nào thì cũng cần có sự phán đoán, đánh giá của người sử dụng cho đúng vì sau lưng ta là mạng sống của ta và nhiều người mà!

tieunhupha

Xe điện
Em vừa đi từ Buôn Ma Thuột ra Bình Định theo ggmap và vì đi đường ngắn nhất (ql26) mà phải bò 20-30km/h vì đường quá xấu. Sang đến Phú Yên thì đường mới ngon để chạy.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đợt này làm sao ấy. 2 tháng nay GG chẳng update chút nào. Ko rõ là làm sao hay Việt Nam có vấn đề gì nó ko updated.

Sim Mobi

Xe buýt
đi theo ggmap mà phóng nhanh vậy thì em nghĩ ko đúng, cầu phao chứ ko phải cầu bê tông, lẽ ra đến gần đó phải đi chậm kiểm tra chứ, mí lị giả sử cầu phao ở đó thì nó không có đèn đóm j hả các cụ ???
Họ xây cầu mới thay cầu phao rồi cụ, trên google map cũng vẽ đường theo hướng cầu mới rồi. Chắc lái xe này đi thẳng vào đường cũ dẫn ra cầu phao nhưng cầu phao dỡ rồi nên lao xuống sông cụ ạ!

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Trời tối, cụ lái xe này phi vào đường cụt, phi thẳng xuống sông.
Em nghĩ 99% là đi theo Google Map. Nếu đúng như vậy có kiện được không ạ?

Được biết, khu vực xe bị nạn là đường cụt. Trước đây có cầu phao bắc qua sông Mã, nhưng hiện cầu phao đã dỡ bỏ vì đã có cầu cứng qua sông ở vị trí khác.

Kể cả ông đấy có đi theo GG Map và Gg sai đi chăng nữa thì cũng không thể kiện dc nó. Gg không bán dữ liệu trên, nó dc sử dụng hoàn toàn từ sự tự nguyện của người dùng.
Cơ mà nói thật đã say rượu thì éo ai dùng Gg, đổ tội cho nó thì thật là "ỉa chảy đổ tại đít"

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Bây giờ dùng cái thằng google map em thấy lắm lúc phát rồ.