[Funland] Liệu có nên tiếp tục làm bạn với 1 người hay đánh bạn gái

VCHDHN

Xe container
E thấy cũng hơi phiền,với tính nó như thế,hơi tý nó khùng khùng lên,có khi nào e với nó có chuyện gì,khùng khùng nó oánh cả e
Thì chủ động để nó oánh cho 1 trận rồi cắt đứt. Bẹn với chả bè:))

nickambinhso1

Xe hơi
Những nội dung khác thì em ko tư vấn, nhưng riêng vụ bạn gái của nó gọi cho cụ giải quyết mấy cái vụ cãi cọ của chúng nó thì cụ dẹp đi. Bạn gái nó thiếu gì người kêu cứu tại sao nó lại kêu cụ? mà cụ có phải là thân quen gì với nó đâu. Cụ giải cứu nó có rồi đến lúc ko có ai ra giải cứu cụ đâu.

tomtomchát

Xe container
Từ khi nào mà ò lại thành wtt thế này.
Bảo em gái kia: Thành ấy nó cục súc. 1. là cắt đứt 2. là chấp nhận. T k phải bố nó.
Lăng xăng chạy đến giải cứu có ngày mặc vạ.
Loại này hạn chế cho đến nhà, ăn uống tụ tập thì ra quán. Khéo nhà mình lại tan trước nhà nó.
e thấy câu choẹn chả những ko li kì mà còn dở hơi bcm lên đc ý.
- Câu in đậm thứ 1: phải khẳng định rõ T k phải bố của... con nó :)) biết đâu con kia sướng quá, hay có chửa nó cũng lại gọi ông.
- Câu in đậm thứ 2: cụ lại còn hạn chế gì nữa, ăn cơm khách mà choang đến 2 chai thì nó đốt nhà mình lúc nào không biết, nhẹ thì nó cũng thất thố với vợ con, người thân nhà mình :(
Ra quán thì sẵn tinh thần mà đánh nhau vì nó, hoặc ăn đòn/chết thay cho nó, hoặc bế nó về khi nó say nhũn...
Câu 1 nói dù với ý gì đi nữa, cũng dễ ăn xiên của nó lắm :( tầm này tiên tửu còn chả ăn ai nữa là quỷ tửu.
Tóm lại là keconmenhano!!

Kacar1102

Xe buýt
:D Bạn gái của bạn mà nhắn tin suốt cho cụ chủ ...

Pumzen

Xe ba gác
Riêng việc nói tục trước mặt người lớn là đã đủ lý do để out rồi.
Xưa a chơi với 1 thẻng bạn, thèng này cũng hay đến nhà ( ở HN ngày trước bạn bè chơi với nhau là thường xuyên đến nhà, mọi ng trong nhà đều biết rõ và ngược lại cũng vậy). Ô già a thì cực ghét thèng bạn này, hỏi tại sao thì cụ bảo mở mồm ra là thấy nói tục. A thì ko quan tâm lắm, vẫn duy trì mối quan hệ bạn bè.
Nhưng càng về sau mới thấy ô cụ nói đúng, khi phông văn hoá kém thì sẽ kéo theo cả tính cách có vấn đề.

Vn-Index

Xe tải
Bạn cụ dẫn bạn gái đến chơi, ăn cơm sao lại có mặt bố vợ vậy, hay cụ cũng ở nhà vợ? 1 bữa mà cưa hết 2 chai/2 người (vì cụ không uống) thì chắc cuốc lủi rồi... say rồi ra nhà nghỉ còn đánh chảy máu đầu bạn gái thì không phải loại tử tế gì..
Nói thật bạn như vậy thì em cũng không bình luận thêm nữa

darthvader

Xe điện
Chuyện nó đánh bạn gái nó thì để chúng nó giải quyết, em gái hỏi nhiều quá thì cụ bảo em ấy bỏ mn nó đi là xong, theo 1 thằng đánh phụ nữ mãi thế mà không thấy gì thì em này cũng có vấn đề...
Còn cụ cũng nên xem lại bản thân, em chả hiểu cụ nghĩ gì mà tuần 5-6 ngày để bạn đến nhà ăn uống, đây lại như cụ nói chỉ là làm ăn với nhau chứ thân tình lâu năm mấy đâu mà gọi nhau là bạn dễ dàng vậy..

lanhpham

Xe điện
Những nội dung khác thì em ko tư vấn, nhưng riêng vụ bạn gái của nó gọi cho cụ giải quyết mấy cái vụ cãi cọ của chúng nó thì cụ dẹp đi. Bạn gái nó thiếu gì người kêu cứu tại sao nó lại kêu cụ? mà cụ có phải là thân quen gì với nó đâu. Cụ giải cứu nó có rồi đến lúc ko có ai ra giải cứu cụ đâu.
E mới gặp nó có 2 lần cũng ko nói chuyện với nó, hết nhắn tin e nó lại nhắn tin sang vk e, 2 vk ck thấy nó loằng ngoằng, chẳng ngu gì việc của nó mình nhảy vào, chưa kể lúc chúng nó đang đanh nhau máu chó ,e chạy sang nó lại xiên cả e, bây giờ e đang tìm cách để giữ khoảng cách với nó ,rồi ko chơi với nó nữa

Chỉnh sửa cuối:

lanhpham

Xe điện
Bạn cụ dẫn bạn gái đến chơi, ăn cơm sao lại có mặt bố vợ vậy, hay cụ cũng ở nhà vợ? 1 bữa mà cưa hết 2 chai/2 người (vì cụ không uống) thì chắc cuốc lủi rồi... say rồi ra nhà nghỉ còn đánh chảy máu đầu bạn gái thì không phải loại tử tế gì..
Nói thật bạn như vậy thì em cũng không bình luận thêm nữa
thì nó về mua quất ô già vk giữ ở lại ăn cơm cụ , e đang tính cách giãn nó ra đây ,giờ tự nhiên nói thẳng với nó thì ko nói được

Gà Gô

Xe tải
Em cố gắng đợi xem kết cục bạn bè sau ba tháng.:D

Hieumos

Xe container
Em thấy lạ, trong bữa ăn nói tục liên mồm thế mà bố vợ cụ chủ thớt vẫn cưa hết 2 chai, thế là thế đếch nào?

Nể con rể? Đối tác làm ăn? Hợp gu? Bợm nhậu? Hay là ngưu tầm ngưu, mã tầm mã?

DuongHL

Xe container
Cô bạn gái cũng có vấn đề nhỉ, bị nó đánh thế mà vẫn cứ theo đuôi nó, nghĩa lý gì vậy?

Hieumos

Xe container
Một phần ô ấy nghĩ là bạn e nên ko thèm chấp, chứ bản thân e nhìn chắc ô ấy cũng ko thích lắm
Nói chung là sự tình như cụ kể thì khó tin lắm. Nếu thật sự có bạn như vậy thì đâu cần phải lên đây hỏi, em chả thấy có lý do gì để tiếp tục quan hệ cả, kể cả việc làm ăn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
em thấy lạ 1 điều là..sao cô bạn gái của thằng bạn kia của cụ lại hay nhắt tin cho cụ mỗi khi họ xẩy ra xung đột nhỉ ???
sao cô ta kg nhờ vợ cụ nhỉ lại cứ nhờ cụ nhỉ..em hơi sinh nghi :D:D:D:D
Chuyện thường mà cụ. Em trước toàn bị thế. Bọn bạn cãi nhau sau mình toàn phải nghe cả hai bên trình bày. Về sau rút kinh nghiệm không chơi thân với bạn gái của bạn nữa. Nhức hết đầu.

puressentielvn

Xe hơi
Website
pures.com.vn
May cụ không ra nhà nghỉ không nó lại bảo cụ tranh thủ lúc nó say rút gậy phang người yêu nó chảy máu:)):)):)).
Em fun tí thôi, nhưng cụ cũng nên cảnh giác kẻo bị đôi này nó gài. Mà cụ thế đếch nào lại cứ nhắn tin trả lời người yêu của bạn những lúc chúng nó cãi nhau thế? Em thấy hơi lạ.
Em cũng thấy lạ. Mà lại còn là bạn mới chơi chứ. Riêng bạn gái, ny, vợ của bạn em không bao giờ có sự liên lạc riêng kể cả thân quen.

lanhpham

Xe điện
Em cũng thấy lạ. Mà lại còn là bạn mới chơi chứ. Riêng bạn gái, ny, vợ của bạn em không bao giờ có sự liên lạc riêng kể cả thân quen.
Nó nhắn e còn ko thèm nhắn lại cụ, e mà nhắn thì sẽ có lần sau nó sẽ nhắn cho e suốt, nên e muốn chấm dứt tình bạn với thằng kia

puressentielvn

Xe hơi
Website
pures.com.vn
Nó nhắn e còn ko thèm nhắn lại cụ, e mà nhắn thì sẽ có lần sau nó sẽ nhắn cho e suốt, nên e muốn chấm dứt tình bạn với thằng kia
Thêm nữa, là bạn với người có gia đình em cũng không bao giờ sang nhà bạn đến 5-6 buôi/ tuần kể cả được mời. Thân thiết thì thường xuyên nhưng không quá 2 lần/ tháng (trừ trường hợp có việc). Bởi vì người có gia đình còn vợ còn con, suốt ngày bù khú thì vui thật nhưng dễ dẫn đến tình cảm gia đình người khác bất hòa. Là bạn thì phải nghĩ được những việc như vậy. Còn em không thể khuyên cụ là không chơi hay chơi, mà do cụ quyết thôi. :)