Liệu có làm thêm cửa gió điều hòa sau cho Escape được không???

ZARA

Xe tải
Chào các cụ,

Sau 1 thời gian vi vu với ếch mới, em có chút trăn trở về điều hòa của ếch. Như các cụ đã biết thì ếch 2009 ở VN không có cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau, cái này thì các cụ đã và đang chạy ếch đều biết rất rõ (ngồi hàng đầu lạnh run trong khi hàng sau vẫn nóng).

Em lập thớt này với hi vọng các cụ đưa ra ý kiến về cải tạo, nâng cấp, độ nhằm cải thiện được nhiệt độ cho hàng ghế sau.

Em chưa bóc sàn trải sàn giả da nên chưa nắm rõ được liệu có khả thi hay không khi sẽ cấy thêm 1 đường gió cho hàng ghế sau. Tuy nhiên theo các cụ thì liệu lắp thêm 1 máy lifepro loại ốp trần (lắp vào vị trí đèn trần phía sau) liệu có tác dụng gì không?

Rất hoan nghênh các cụ cho ý kiến và chém gió :))

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Sàn xe ESC vướng hai cái xương khung (nằm ngang ở khoảng giữa ghế trước) => làm cửa gió nằm dưới gầm ghế => không khả thi

Bỏ cái giá đựng cốc dành cho hàng ghế sau (nằm sau ở hộp tựa tay) làm cửa gió. Ống gió chạy ở chính giữa xe => OK

Trần chưa tháo lần nào nên em không biết.

Lắp máy lọc không khí có tạo ozôn thì.. thôi. Khi nào cần chạy thì lôi ra mà cắm, sạch rồi rút ra cất đi :)

ZARA

Xe tải
Sàn xe ESC vướng hai cái xương khung (nằm ngang ở khoảng giữa ghế trước) => làm cửa gió nằm dưới gầm ghế => không khả thi

Bỏ cái giá đựng cốc dành cho hàng ghế sau (nằm sau ở hộp tựa tay) làm cửa gió. Ống gió chạy ở chính giữa xe => OK

Trần chưa tháo lần nào nên em không biết.

Lắp máy lọc không khí có tạo ozôn thì.. thôi. Khi nào cần chạy thì lôi ra mà cắm, sạch rồi rút ra cất đi :)
Cám ơn bác, nhà em nghĩ cũng chỉ còn mỗi cách đấy vì phương án đi ống dẫn chính giữa là khả thi nhất. Tuy nhiên còn có chút trở ngại như sau:
- Đấu vào đường điều hòa phía trước như thế nào?
- Cần mua được cửa gió liền công tắc và 1 quạt hút (công tắc quạt hút này đấu lên công tắc điều hòa)

Hiện tại em chưa biết garage nào làm điều hòa ngon cả, bác nào biết tư vấn cho em cái. Khả năng em sẽ qua tham khảo họ về phương án này.
Có gì sẽ update lại.
Cám ơn các cụ.

Donquixote

Xe buýt
Tốt nhất là cụ nghiên cứu bộ điều hòa tổng thành của Focus 5 cửa (2 dàn lạnh, dàn sau vị trí trung tâm). Xem có chuyển sang lắp ESC được không.

cái anh Ford này nhất bên trọng nhất bên khinh quá.

totruongto3

Xe buýt
ý tưởng hay đấy, chịu khó khai phá đi bác, em sẽ đi hỏi thêm một số chuyên gia, biết gì em sẽ đóng góp thêm b-)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Tốt nhất là cụ nghiên cứu bộ điều hòa tổng thành của Focus 5 cửa (2 dàn lạnh, dàn sau vị trí trung tâm). Xem có chuyển sang lắp ESC được không.

Cái này cụ nhầm, Focus chỉ có 1 dàn lạnh thôi, nhưng có cửa gió sau, cách đi ống gió từ trước ra sau giống như cách các cụ đang bàn đới.

totruongto3

Xe buýt
bác chủ thớt đã nghĩ ra cách đế chế thêm điều hòa cho hàng ghế sau chưa ạ?

raotro

Xe container
Vụ này hội WAGON cũng đang nghiên cứu và chắc chắn sẽ thực hiện trong tuần tới, công việc có vẻ ko phức tạp lắm.
Kụ nào quan tâm thì sang đó thảo luận cho vui nhé!

phamdantruong

Xe đạp
cũng có suy nghĩ giống bác chủ thớt, bookmark đọc dần.

aston_martin123

Xe tăng
em cũng có ý giống bác, nhưng ko biết là có làm đc ko nữa!

ZARA

Xe tải
Qua tham khảo một số "chuyên gia" thì em thấy khả năng độ đường điều hòa chạy giữa khó có khả năng thành hiện thực. Nhà em đang nghiên cứu đặt 1 cái quạt ốp trần đặt vào vị trí đèn trần phía sau.

Sẽ update thông tin lại cho các cụ sau ;)

vôlangday

Xe tăng
Qua tham khảo một số "chuyên gia" thì em thấy khả năng độ đường điều hòa chạy giữa khó có khả năng thành hiện thực. Nhà em đang nghiên cứu đặt 1 cái quạt ốp trần đặt vào vị trí đèn trần phía sau.

đây có lẽ là giải pháp thực thi nhất đấy ạ !

nemo_0501

Xe buýt
Cụ chủ thớt mới độ xong quả đèn gầm như chính hãng nhể .cụ show hàng cho anh em nghía với ah

ngabee

Xe buýt

ơ quả này hay đấy anh Zà ơi, mà chưa rửa xe đã mang đi chuột bạch rồi à? Hay anh làm quả quạt treo tường như mấy chú Uaz ngày xưa có khi lại hay đấy:))

bixenon.vn

Xe đạp
Em cũng đang muốn ngâm cứu cái cụ này đây, đã bác nào thực thi được chưa ạ?

glare

Xe điện
Lấy cái ống thoát nước của máy giặt chạy từ hộp chia gió thổi xuống chân dọc theo con ngựa xuống phía sau, có được ko các cụ ?

Thanhlucky

Xe tải
ôi dồi ôi,cung đang tìm hiểu vụ này bác chủ ạ,mà chả tim ra cái cách nào,khi nào có kết quả thì phọt lên đây cho em biết với nhá,nhân tiện khônng biết nhà mình hay off ẹp ở đâu ngày nào tháng nào nhỉ để em bố trí đi gặp các vị lão thành phát

vitkon

Xe tải
Em cũng oánh dấu hóng dần. Chưa đi Ếch nhưng thấy bẩu ghế sau nóng vãi :(