Liệu có cơ hội nào cho em chân dài OFFROAD này không ạ ??

Em nghĩ con này cũng như tất cả các phương tiện, khí tài của quân đội hay công an ,sau khi thanh lý đều phải phá hủy , ít nhất là cắt làm mấy khúc.
Bác mà múc được cái xe còn lành lặn về trưng bày đã là giỏi lắm rồi , còn để chạy được ra đường chắc là không thể được

Sam

Xe buýt
Bác Pín mà chiến con này em cưới bác cho em mượn đi cướp dâu nhé :D

tiger

Xe tăng
Em có ý kiến thế này - ta làm cái cổ phần hóa nó đê! Em xin chân tư vấn IPO
thỉnh thoảng lượn lờ chơi

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Ơ éo đăng ký được thfi thôi sao lại phải thách . Mà có Đk đuocj thì cũng éo cần thách .
Chả hiểu Ông CHÍ định làm gì nói gì luôn
@namcùi nó là loại xe khá là đa dụng nên có khá nhìu phiên bản chứ không hẳn chỉ là trinh sát bộ binh bác ợ
Gửi bác cái link http://fas.org/man/dod-101/sys/land/row/brdm-2.htm
@Cụ CAP nhà cháu bị tháo cất để nhà roài :))
Đúng rồi bác, nó có nhiều trang bị, có thể tác chiến đc. Nhưng trong QĐ xe này thường đc dùng để đi tuần, hoặc làm xe chỉ huy. Bọn Nga có 2 dòng xe quân sự bọc thép bánh hơi khá nổi tiếng là BRDM và BTR. Dòng BTR khủng hơn 1 tẹo, 4 cầu chủ động, 2 cầu trước dẫn hướng, bơi nhanh ra phết. Cả hai dòng này khi bơi dưới nước thì cắt truyền động ra cầu xe và dẫn động xuống bơm đẩy nước phía đuôi xe

OF vì cộng đồng
bác nam úi he he BRDM cũng là BTR nhá nó là BTR-40 còn cái tám bánh bác bảo thì nó là BTR-80 bác ợ
Bác lại đúng rùi :D , nhưng anh em kỹ thuật trong QĐ thì vẫn quen gọi là BRDM với BTR. Nói đến BTR thì mọi người hiểu là BTR 80. Trước em có một thời gian làm ở ban xe của sư 304 (bộ binh cơ giới) mà bác (b) . Cái BRDM ở VN cũng ko nhiều lắm, chủ yếu là BTR80

OF vì cộng đồng
Ối giời ơi, bác cũng đi lính rồi à, em thì lượn lâu rồi. Thực ra thì em cũng không hẳn là công tác ở 304, chỉ về thực tế đơn vị 2 tháng thôi (em học ở HVKTQS), giữ chân trợ lý xe sư đoàn. Mà cái 304 thì có gì ghê lắm mà bác hâm mộ thế nhẩy?:D Toàn xe niêm phong, để đến mười mấy năm ko đi, hỏng ráo cả

Hôm nào rảnh, mời bác cafe, em ko bít uống rượu(b)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
chủ yếu là cái quá khứ hào hùng thôi chứ bây h đâu cũng niêm cất cả . yêu nhất là cái kho niem cất của tổng cục hậu cần ke ke nhìn mà choáng váng . À em có đuocj đi lính ngày nào đâu tất cả đều qua cái tủ sách của ông cụ nhà em . Ông cụ nhà em trưóc khi về hưu là Trưỏng khoa RADAR vo tuyến điện học viện Phòng không . Em là con mọt sách nên mấy quyển sách của cụ em đọc hết đâm ra mê mẩn . Hổì thi đại học dã nộp đơn vào AN NINH cơ mà cụ nhà em cản . Nói là nhà này 1 thằng làm lính là đủ . Bi h lớn có in tẹc nét nên em cũng có tìm hiểu nhiều hơn nên lại càng đam mê thôi ạ .

yamahaj

Xe hơi
Để điều khiển xe này một cách hợp lệ, bác phải có loại GPLX chuyên dung. Cụ thể là chứng chỉ chứng nhận lái xe bọc thép bánh hơi do bên quân đội cấp

Ngoài ra, đây là loại xe đặc dụng, dùng cho mục đích quân sự, không phải cho mục đích dân sự, nên khả năng được tham gia giao thông là không khả thi

Những đồ thanh lý của quân đội như phương tiện, khí tài thường là dạng phế liệu, rất ít hy vọng còn vận hành tốt. Như các bác thấy: xe môtô thanh lý mà còn phải cắt đôi khung, huỷ số khung và số máy nữa mạ

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ối dời ơi trainghèo ơi
kiểm soát quân sự bây h chạy vè vè ngoài đưòng nó mà túm đuocj thfi không có 3 phưong án nhwu XXX đâu . 1 phưong án thoai . mà cái phwuong án ấy mệt mỏi lắm . Cứ cẩn thận như bác Hồ cưng ạ .

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bác YA ơi thiá cái loại SIDECAR bà con đi thfi seo . Hồi em còn bé bên Tổng cục hậu cần bán ra 500 ngàn ( năm trăm ngàn đồng việt nam ) 1 cái SIDECAR .
Bây h nhwó lại tiếc ghê .

luis

Xe hơi
con xe này trông có vẻ hợp với kingpin ra phết hay nhờ bác sờn bỏ cái nắp trên độ thành mui trần thì......tuỵet

yamahaj

Xe hơi
bác YA ơi thiá cái loại SIDECAR bà con đi thfi seo . Hồi em còn bé bên Tổng cục hậu cần bán ra 500 ngàn ( năm trăm ngàn đồng việt nam ) 1 cái SIDECAR .
Bây h nhwó lại tiếc ghê .
Theo em SIDECAR là loại xe dân sự được dùng vào mục đích an ninh, quốc phòng (cũng giống như CSGT dùng Rebel để tuần tra kiểm soát,quân đội dùng u-uất để làm phương tiện vận tải); khác hẳn với loại chuyên dùng, đặc chủng cho quân sự như là loại thiết giáp. Hơn nữa ngày xưa quy định lỏng lẻo; đối tượng thanh lý là mô tô còn giá trị sử dung. Chứ bây giờ thì khác xa chuyện hồi bé bác à :)

thuy-vu-1983

Xe đạp
Bác cưới em này về rồi ới em tiếng. em làm miễn phí cho bác 1 cái bục bằng kính kt 3m x 4m cho bác dặt em này lên. Bục em có đèn nữa nhá! bác cứ để ở ngoài vườn thoải mái. ko ai dám hỏi j đâu!:))

_Lex_

Xe buýt
:D:D:D ới ai bán sắt vụn đê :D:D:D