[Funland] Liệu chúng ta có đố kị với Bphone 2017?

freechoice

Xe tăng
Ngày xưa Thiên Ngọc Minh uy bảo em đưa cho chúng nó 7 củ để mua 1 cái máy lọc nước Hồ Cẩm Đào trị giá hơn 1 củ.
Giờ có thằng dỗ dành bảo em đưa cho nó 10 củ, nó sẽ đưa cho em 1 thứ tốt nhất thế giới. Cái tốt nhất lần trước em check rồi. So với mức giá đấy thì em xin chốt 1 câu: như lol.

NonameNonick

Xe điện
Ôi giờ em mới biết ạ, niềm tự hào Việt Nam!!!

Từ mai trở đi em sẽ ưỡn ngực mặt nghiêng 45 độ và dõng dạc nói với bọn đối tác nước ngoài của em: Samsung, Honda, Toyota, Ford, GE, Intel, Foxxcon, LG, Yamaha,.....LÀ CÔNG TY VIỆT NAM!!!!

Cảm ơn cụ đã cho em biết đến niềm tự hào này!!!!

Cụ nói rõ xem Made in Vietnam by China là thế nào ah ? vì theo em tìm hiểu thì ko phải như thế.

Theo pháp luật hiện hành: mọi công ty đăng ký tại Việt Nam là công ty Việt Nam, đóng thuế cho Việt Nam.
Sao có vẻ nhiều cụ cảm thấy khó hiểu hay sao ấy nhỉ ?

Honda Vietnam là công ty Việt Nam
Samsung Bắc Ninh là công ty Việt Nam
... Lifan Hưng Yên cũng là công ty Việt Nam

vitinh150

Xe tải
Hôm nay đọc một bài bên tinhte mà em suýt sặc cơm các cụ ạ! Có cụ bên ấy bảo: Bphone chết không phải là do mấy ông anti, mà nó chết là do mấy ông ủng hộ. Mấy ông anti thì chắc chắn là không mua rồi, nhưng những ông ủng hộ thì đến cuối cùng cũng chẳng có mấy ông mua.

Cái điện thoại mà cả anti lẫn ủng hộ đều không mua thì bán thế nào được bây giờ hả các cụ???? Tự dưng em ngồi cười như điên.

202

Xe container
Cái sai của aQ đã làm ảnh hưởng không chỉ cá nhân và người liên quan mà còn đặc biệt ảnh hưởng đến cái gọi là thương hiệu Việt cũng như những người muốn khởi nghiệp gây dựng giá trị Việt
Việc sx ở đâu không quan trọng là giá trị mang lại cho khách hàng cũng như cho DN.
Trước đây e thắc mắc sao Vietel và VNPT không ra điện thoại riêng để có thể mang lại lợi ích kinh tế cho DN và NN cũng như KH.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Mình cổ vũ sản sản phẩm mang thương hiệu của Việt nam
Chúng ta nên ủng hộ những doanh nghiệp dám nói dám làm
Ko ủng hộ thì cũng không nên nói lời cay đắng, rất nhỏ nhen và gato
Em chuyên gia điện thoại xách tay ạ, từ m8, note edge, giờ là note5

vitinh150

Xe tải
Cụ nói rõ xem Made in Vietnam by China là thế nào ah ? vì theo em tìm hiểu thì ko phải như thế.

Theo pháp luật hiện hành: mọi công ty đăng ký tại Việt Nam là công ty Việt Nam, đóng thuế cho Việt Nam.
Sao có vẻ nhiều cụ cảm thấy khó hiểu hay sao ấy nhỉ ?

Honda Vietnam là công ty Việt Nam
Samsung Bắc Ninh là công ty Việt Nam
... Lifan Hưng Yên cũng là công ty Việt Nam
Sao các cụ lại chuyển sang đề tài này rồi?

Góp ý cụ một chút về cty 100% vốn nước ngoài ạ.

Công ty 100% vốn nước ngoài là gì?
Doanh nghiệp 100% vốn đầu tư nước ngoài là doanh nghiệp thuộc sở hữu của Nhà đầu tư nước ngoài do Nhà đầu tư nước ngoài thành lập tại Việt Nam tự quản lý và tự chịu trách nhiệm về kết quả kinh doanh. Doanh nghiệp 100% vốn đầu tư nước ngoài được thành lập theo hình thức Công ty trách nhiệm hữu hạn, có tư cách pháp nhân theo pháp luật Việt Nam, được thành lập và hoạt động kể từ ngày được cấp giấy phép đầu tư.
Thế nên, cty 100% vốn nước ngoài thuộc nước ngoài cụ nhé. Việt Nam mình chỉ cấp tư cách pháp nhân, thu thuế ( nếu có phát sinh được doanh thu chịu thuế). Tiền lời, nếu có, của nó sẽ được phép chuyển về cho công ty mẹ, không để lại Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nổ hay không mà sản phẩm tốt là được, nhiều người bảo là nó đắt quá, tuy nhiên phải so sánh với chất lượng mà nó mang lại (chưa thấy kiểm chứng) chứ đừng so sánh với túi tiền mình đang có. Cứ để xem sản phẩm thực thế nào đã rồi hãy đánh giá, không nên tâng bốc quá, thì cũng không nên nói lời cay đắng ngay.

anhtuan001

Xe đạp
đồ bịp thì chết chứ đố kỵ làm gì

Kurumasuki

Xe container
Mình cổ vũ sản sản phẩm mang thương hiệu của Việt nam
Chúng ta nên ủng hộ những doanh nghiệp dám nói dám làm
Ko ủng hộ thì cũng không nên nói lời cay đắng, rất nhỏ nhen và gato
Em chuyên gia điện thoại xách tay ạ, từ m8, note edge, giờ là note5
Thương hiệu VN nhiều lắm VNPT, Vietel, FPT, Asanzo, Mobistar...
Ủng hộ DN dám nói (dối) và dám làm (điêu) rất có hại cho xh
Không tỉnh được thì phải nói lời cay đắng để biết điểm dừng
Cụ chuyên hàng xách tay thì càng hiểu khách hàng tăn tiu từng đồng mình bỏ ra như nào

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Thương hiệu VN nhiều lắm VNPT, Vietel, FPT, Asanzo, Mobistar...
Ủng hộ DN dám nói (dối) và dám làm (điêu) rất có hại cho xh
Không tỉnh được thì phải nói lời cay đắng để biết điểm dừng
Cụ chuyên hàng xách tay thì càng hiểu khách hàng tăn tiu từng đồng mình bỏ ra như nào
Ôi, ai cũng như em, giới phân phối chính hãng chết đói cụ ạ
Em, người trên trời rơi xuống đất, không tính
Em vẫn cổ vũ cho thương hiệu của Việt nam
Sống ở đời, khó có điều tuyệt đối theo ý mình
Rộng lượng một chút
Chân thành một chút
Mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn chăng???

NonameNonick

Xe điện
bạn cứ công khai công ty đó với kia là gì ... còn với Meiko Thạch Thất thì đương nhiên là công ty Việt Nam hoạt động tại Việt Nam, sản phẩm của nó làm tại VN là sản phẩm Made in Vietnam. Hay bạn muốn nói sản phẩm của nó là Made in ở đâu khác ( Japan ) chăng ?

Bạn cũng hiểu vấn đề rồi đấy, muốn kinh doanh tại Lào, bạn phải đăng ký với cơ quan quản lý của Lào, để thành lập pháp nhân hoạt động theo Luật Lào, ... nếu là công ty thì công ty 100% vốn của bạn tại Lào là công ty Lào. Chưa biết thì bây giờ biết.

Ở đây chỉ nói tới quan niệm và thực tế về khái niệm xuất xứ, gia công cơ bản ... mà thôi.
Còn sớm để nói Bphone 2017 là tốt hay không?

Note 7 còn bán toàn cầu rồi mới phát hiện lỗi phải thu hồi cơ mà
Bác chịu khó tìm hiểu chút đi rồi hãy nói chắc như đinh đóng cột thế nhé!
Nói ở đây thì em nghĩ không sao, chứ bác ra ngoài nói về cái công ty 100% vốn nước ngoài thành lập tại VN là cty VN thì mọi người sẽ 'khâm phục' bác lắm đó!

Phuco2007

Tháo bánh
Một bài viết hay chia sẻ cho các cụ thêm một góc nhìn thiện cảm với anh Quảng và Bphone 2

CÂU CHUYỆN BPHONE...
Năm 1988, Samsung ra mắt chiếc điện thoại đầu tiên, tất nhiên chất lượng thì... dở ẹc. Điện thoại khi đó có giá khoảng 5k USD một chiếc, bằng đúng GDP đầu người dân Hàn khi ấy một năm nhưng 99,99% người mua những chiếc Samsung đời đầu ấy lại là người Hàn. Nhẽ chúng nó ăn ... thay cơm để mua điện thoại?

So sánh với các đại ca trong ngành thời đấy, từ giá bán tới chất lượng sản phẩm, Samsung thua toàn diện. 25 năm sau, Samsung trở thành hãng sản xuất Smartphone lớn nhất thế giới, người Hàn tự hào vì điều đó còn thế giới nể phục.

Năm 2015, Bkav ra mắt chiếc Bphone đầu tiên, tất nhiên chất lượng cũng như... Samsung thời kỳ đầu. Giá Bphone khi ấy khoảng hơn 500 USD, bằng 1/4 thu nhập người dân Việt. Và 99.99% người ... chửi Bphone thời ấy cũng là người Việt.

Hai năm, Bkav vẫn gắng gượng cho ra đời chiếc Bphone 2 với tên gọi Bphone 2017. Chiếc điện thoại mà theo họ, chứa đựng niềm tự hào dân tộc bằng camera 16MP có AI đầu tiên trên thế giới được viết bởi người Việt, dàn loa âm thanh chất lượng xuất sắc, hệ điều hành BOS được tùy chỉnh tối ưu bởi các kỹ sư của BKAV và đặc biệt là dòng chữ "Made in Vietnam" nằm dưới lớp kính cao cấp được đặt trang trọng ở mặt sau như khẳng định sản phẩm này chính tự người Việt làm ra.

Thế nhưng, Bkav dường như vẫn không thoát khỏi sự đố kị, vùi dập từ chính những con người mang cùng dòng máu với mình. Tộc người có bàn chân to ấy, họ ngày đêm yêu cây, yêu môi trường nhưng hờ hững với môi trường và một chút tình yêu cho đồng bào mình thì chẳng thấy. Họ viện đủ mọi lý do chê bai Bphone 2017 mặc dù chưa được cầm trên tay sản phẩm bao giờ.

Một dân tộc mà du lịch sạch không chọn, smartphone không chọn, họ chọn cây lúa và con cá và luôn mơ ước cái sổ hộ nghèo để sánh vai với cường quốc năm châu sao?

Nguồn: https://www.facebook.com/cothebandabiet/photos/a.103179703172421.5530.101397210017337/820947284728989/?type=3&theater

Nghe lời cụ chủ đợt này Bphone 2017 ra E phải gom chục chiếc để mai này đem bán đồng nát! E nhầm, bán đồ giả cổ ạ!:))

abx

Xe tải
Hôm nay đọc một bài bên tinhte mà em suýt sặc cơm các cụ ạ! Có cụ bên ấy bảo: Bphone chết không phải là do mấy ông anti, mà nó chết là do mấy ông ủng hộ. Mấy ông anti thì chắc chắn là không mua rồi, nhưng những ông ủng hộ thì đến cuối cùng cũng chẳng có mấy ông mua.

Cái điện thoại mà cả anti lẫn ủng hộ đều không mua thì bán thế nào được bây giờ hả các cụ???? Tự dưng em ngồi cười như điên.
Làm gì có ai ủng hộ hả cụ. Chỉ có mấy tay seeders nhận mấy hào ngồi cào bàn phím làm bẩn diễn đàn thôi.

vanvuong

Tháo bánh
Cụ thử thăm dò cụ Tố béo với cụ vanvuong xem,hình như đây là 2 cụ đã từng dùng gen 1 thì phải.Liệu họ có lên đời cho thiết bị không,:D
Quá đen cho anh Quảng.
Cả 2 cái đt nhà em đang dùng đều ổn định. :)
Giá kể nó lăn đùng 1 cái ra thì em cũng sẵn lòng làm "chuột bạch" phát nữa cho các cụ :D.
Rẻ ý mà, chả đủ bữa nhậu, sao phải xuắn :)).

vanvuong

Tháo bánh
Ô phở đếm vội cũng được hàng nghìn người dù Ip, ss.....
Vậy mà có mỗi 2 người dùng B1, chưa chắc nâng cấp B2, hic.

Các bác đang khen ngợi ở trên, đã ai đặt mua Bphone chưa???
Ơ, em dùng rồi nhá.
Các cụ cứ nói thế nào ý, tốt phết.
Nó cũng như thằng sony Z3 thôi.
Khung mềm oặt, được cái Z3 màn hình khó vỡ hơn 1 tý (2 thằng này em mua cùng đợt, ném đi cũng cùng đợt luôn).
BP thì may ra có thể mua lại dùng tiếp. Sony ư, không bao giờ nhé :)).

toyennha

Xe lăn
Cũng tại dân trí thấp mà ra.
Máy tính cài bkav, 96% chủ máy mù công nghệ.
Cụ nói vậy sai rồi. Bản thân em đán giá rất cao xái phần mềm bkav. Cả công ty em dùng bkav hết. Em chỉ bực là mấy em nhân viên gọi em chăm sóc suốt và gái bắc nói nhanh quá em khó chịu :)

onlinefisher

Xe điện
Nói gì thì nói, trong làng công nghệ thông tin, em thấy có mỗi BKAV là có phần mềm thương hiệu Việt đáng kể, được nhiều người sử dụng, kiếm được xèng từ đông đảo người dân.

Còn hàng loạt các công ty phần mềm khác, rồi kỹ sư phần mềm khác, chỉ giỏi chém gió và làm thuê.
Về mặt nào đó cụ hơn anh Q rồi đấy!