[Funland] Liệu các bố chúng ta có đang uống quá nhiều rượu ?

haivanphe

Xe container
Nhậu đúng là một cực hình. Đợt gần Tết này em toàn phải từ chối hết.

locdx

Xe buýt
Hồi mới đi làm 1 tuần 6 ngày thì 5 ngày chiến đấu với rượu bia và thường mỗi ngày 2 đến 3 trận mà vẫn ko si nhê gì lắm. Nhưng sau hơn 9 năm chiến đấu với nó sức khoẻ đã thấy giảm sút rất nhiều và ảnh hưởng tới cả hệ thần kinh nữa :(, trước em uống xong phê nhưng vẫn tỉnh táo tàu, vẫn kiểm soát đc hành vi, ko nói nhiều, giờ cứ mỗi lần phê (độ uống giảm kha khá so với trước) là nhiều lúc ko còn tỉnh táo nữa, thi thoảng ko kiểm soát đc hành vi và nói nhiều nên em nghĩ hệ thần kinh của mình đã bị rượu nó phá huỷ kha khá rồi :(

mai.thanh10

Xe container
Em chả uống, chỉ đọc bài của cụ cũng thấy lê tê phê từ 9h51 đến 9h53 :)).

Tran Thanh Tung

Xe điện
E thấy ông nào không uống được rượu bia khó làm sếp lắm..... (em ko uống được) :))
Chuẩn luôn.
Em làm việc hết ta đến Tây, DNTN và DN nhà nước các loại, túm lại ông nào uống cũng tốt, từ quán bia cỏ đến KS 5 sao.
Chỉ có điều là đã làm kinh doanh khi tiếp khách phải biết kiềm chế và kiểm soát được tình hình. Khác với việc uống thả cửa như khi đi nhậu với bạn thân.

Uống được rượu không có nghĩa sẽ thành lãnh đạo, nhưng không uống được rượu thì khả năng trở thành lãnh đạo là rất thấp.

HaiNQ1983

Xe buýt
Nói thật em dân xây dựng nhưng ko hiểu thanh niên vn mình sao thích ăn uống nhậu nhẹt thế cơ chứ, bắt buộc phải gặp các đối tác quan trọng em mới đi nhưng ăn uống cầm chừng mặc dù từ hồi sv lũ bạn gục hết e toàn phải đi hầu. Em thấy thật phí thời gian, bao nhiêu việc cần làm cho gia đình. Có lẽ văn hóa đất nước ăn uống vẫn quá quan trọng.

Chỉnh sửa cuối:

HaiNQ1983

Xe buýt
Tiểu sử của em khi còn phong độ vụ này :
1- 72 quang trung hà đông rượu mực hoàng heo ; 1 hơi hết chai votka to không rót ra khỏi chai,không ướp lạnh mà tu luôn....
2- Bia đỏ Mã Mây và Bia hơi quang Trung hà đông : 1 hơi hết âu 2 lít ....không kể đông hay hạ
3 - Sau khi đã có Gấu : 10 bát ăn cơm nhưng là rượu votka trên đền hùng phú thọ liên tiêp không hãm mồi
4 - ngày 4 bữa rượu bia luân phiên tới sáng không ngủ
5 - 45 quại bia tại mộ lao - hà đông vưỡn tỉnh táo đi về
6-...................nhiều lần tương tự thế,....chỉ nhớ nhảy lên xe bye bye ....và thức dậy trên giường mà không nhớ về kiểu j

Kết lại.................không thể thiếu rệu trong các cuộc luận anh hùng nhưng nên dừng lại đúng lúc.........8 tháng nay em không bia rượu rồi ạ,,,,,có chăng thì 3 quại bia và 1 cút rượu thui ạ
Trình độ của cụ như em nên đi xét nghiệm ung thư gan thận là vừa

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn luôn.
Em làm việc hết ta đến Tây, DNTN và DN nhà nước các loại, túm lại ông nào uống cũng tốt, từ quán bia cỏ đến KS 5 sao.
Chỉ có điều là đã làm kinh doanh khi tiếp khách phải biết kiềm chế và kiểm soát được tình hình. Khác với việc uống thả cửa như khi đi nhậu với bạn thân.

Uống được rượu không có nghĩa sẽ thành lãnh đạo, nhưng không uống được rượu thì khả năng trở thành lãnh đạo là rất thấp.
Uống rượu biathif hầu như không làm chính trị được đâu các cụ ợ khả năng bị bẫy rất cao hạ cánh rất đau thương

ultra

Xe buýt
Tiểu sử của em khi còn phong độ vụ này :
1- 72 quang trung hà đông rượu mực hoàng heo ; 1 hơi hết chai votka to không rót ra khỏi chai,không ướp lạnh mà tu luôn....
2- Bia đỏ Mã Mây và Bia hơi quang Trung hà đông : 1 hơi hết âu 2 lít ....không kể đông hay hạ
3 - Sau khi đã có Gấu : 10 bát ăn cơm nhưng là rượu votka trên đền hùng phú thọ liên tiêp không hãm mồi
4 - ngày 4 bữa rượu bia luân phiên tới sáng không ngủ
5 - 45 quại bia tại mộ lao - hà đông vưỡn tỉnh táo đi về
6-...................nhiều lần tương tự thế,....chỉ nhớ nhảy lên xe bye bye ....và thức dậy trên giường mà không nhớ về kiểu j

Kết lại.................không thể thiếu rệu trong các cuộc luận anh hùng nhưng nên dừng lại đúng lúc.........8 tháng nay em không bia rượu rồi ạ,,,,,có chăng thì 3 quại bia và 1 cút rượu thui ạ
Ăn thua gì em làm 1 hơi hết 2 chai votka to không rót ra khỏi chai,không ướp lạnh mà tu luôn:D

Mr Hehe

Xe tăng
Gần đây em cũng chừng mực hơn, né nhiều hơn, ít hung hăng mời tới mời lui hơn :D Cơ mà ngồi với họ hàng kiểu ko xa hẳn mà cũng ko gần hẳn là khó né nhất :(

Vipmouse

Xe tải
Lạy các cụ. Em chỉ thèm được uống :((
1 năm nay em không còn nhớ cái mùi Rượu tây nó thế nào nữa. Các cụ có thương thì giúp e với

Oceanboy

Xe buýt
Vừa mới hơi tỉnh tỉnh tí thì sếp lại gọi đến nhà riêng. Thế là coi như xong cái vụ tự don nhà vì chắc gì mai dậy sớm đc ;)).

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
E bán rượu nhưng e nói thật lòng là ko nên uống nhiều rượu mà mỗi ngày vài chén thôi chứ ngày nào cũng tẩm rượu thì dễ bị đe nẹt lắm ạ, e là gấu nhưng lúc nào sói e đi uống về e cũng làu bàu mặc dù lúc nào cũng phải bắt mang rượu nhà đi uống. Nói chung uống nhièu nguy hiểm lắm ạ. Lỡ uống nhiều vào có mệnh hệ gì con ai nuôi???

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Hôm nay em vừa đi đám ma một cậu là anh một cô bé ở cùng cơ quan. Đêm qua cũng nhậu cuối năm, say sưa. Về nhà, đêm, đói, vác xe ra đi ăn đêm, đâm vào gốc cây. Cậu này chiều nay đi, còn cậu ngồi sau vỡ quai hàm. Thế là sắp Tết cả nhà lại mang cái tang. Khổ thế đấy.

Người Việt mình đa số uống rượu không phải để thưởng thức mà để say sưa, để thể hiện, để chứng tỏ mình (mặc dù nó chẳng chứng tỏ được gì sất). Mà man rợ hơn cả là cái trò người ta không uống được vẫn cứ ép uống.

Mà đấy là ngày xưa khi em là sinh viên cũng NGU lắm. Bạn bè thách đố cũng uống rõ khiếp. Nhưng may cái là em uống được và vẫn còn tự kiểm soát được phần nào. Giờ thì chịu chết.
Nói đến vụ đi vì rượu e có 2 trường hợp nhãn tiền.
1. Hàng xóm cạnh nhà e cách đây 10 năm: a này ra trường và nhận quyết định làm giảng viên. Vui vẻ đi khao mọi người, uống rượu say xong đi xe máy về xe lao xuống cầu cách nhà đúng 20m, buổi sáng người đi buôn rau thấy xe dưới cầu xuống tìm người thì đã...
Sau vụ này bố anh ý lâm bệnh nặng và chưa đc 100 ngày bố anh ý cũng mất. Thương con thương cháu thế là chưa đầy 1 năm bà nội a ý cũng mất luôn.
2. Chồng chị đồng nghiệp của e, cũng đi ăn nhậu cuối năm về, trên đg trúng gió vào bv giao thông nhưng ko kịp.
Các cụ hạn chế uống nhiều và ko đc phiền toáinkho gấu càm ràm về vụ này vì e thấy uống rượu nhiều nguy hiểm lắm

Cuc_Cu_Man

Xe hơi
Website
www.sonchinhhang.com.vn
Phải công nhận mỗi lần say là trí nhớ giảm đi, uống hôm trước hôm sau ngồi nghĩ mấy việc trước đấy mà mãi mới ra. Có rượu nào uống không quên các cụ mách e với nhá

ThienAnh

Xe điện
E vừa làm trận tổng kết nhưng vẫn chưa hết do mới đạt 105% phải 110% tức mai làm trận cuối cho đủ quata:))

ThienAnh

Xe điện
Phải công nhận mỗi lần say là trí nhớ giảm đi, uống hôm trước hôm sau ngồi nghĩ mấy việc trước đấy mà mãi mới ra. Có rượu nào uống không quên các cụ mách e với nhá
Có rượu dừa :))

move

Xe tăng
Thực sự là e thấy sợ cái cảm giác sau say lắm.

Giờ e có hội bạn thân đi uống với nhau 5 ông thì chỉ làm két bía saigon lùn, hết rồi về

Ở cq thì e cũng hạn chế, ép thì phải uống thôi