[Funland] Liệu "Ấm Chén" có Vỡ...?

mn2t

Xe điện
Quả này không trôi rồi. Hehe lão nào sản xuất ấm chén chắc đang run như cầy sấy. Sắp tới chắc có đợt giải cứu ấm chén rồi.
Có giải cứu không? em đăng ký 1 bộ nhá. Hàng limited kiểu gì chả lên giá :))

Muon_biet

Xe cút kít
Nếu chi sai và Hoang Phí, Nhắc Nhở hay.........? 8->8->8->

Chính phủ sẽ có ý kiến về việc chi 269 tỷ đồng tặng ấm chén của Hải Phòng
Người phát ngôn Chính phủ thông tin, đến thời điểm này, khoản tiền 269 tỷ đồng thực tế chưa được chi. Chính phủ sẽ có ý kiến để Hải Phòng rà soát lại việc này…

Tại cuộc họp báo Chính phủ tối 3/3, *********, Chủ nhiệm Văn phòng Chính phủ Mai Tiến Dũng xác nhận, những ngày qua, dư luận đặc biệt quan tâm việc Hải Phòng quyết định chi 269 tỷ để tặng quà (ấm chén) cho toàn bộ người dân nhân dịp kỷ niệm thành lập thành phố.

********* Mai Tiến Dũng trao đổi về việc Hải Phòng chi 269 tỷ đồng tặng ấm chén cho người dân

Xung quanh việc này có 2 luồng ý kiến khác nhau. Nhóm ý kiến thứ nhất đồng tình là Hải Phòng nên có hoạt động này trong một dịp kỷ niệm ý nghĩa của thành phố. Nhóm ý kiến ngược lại thì cho rằng, trong điều kiện hiện nay, cần tính toán sao cho việc chi tiêu, sử dụng ngân sách có hiệu quả.

********* Mai Tiến Dũng phân tích, trước hết, xét về thẩm quyền, việc quyết định chi khoản tiền này (tiền ngân sách địa phương) thuộc HĐND thành phố Hải Phòng.

“Tuy nhiên, trên cơ sở quy định của luật Ngân sách, cũng cần rà soát lại những khoản chi, nhất là tiền thuế để việc chi tiêu ngân sách sao cho thực sự tiết kiệm, hiệu quả, chi cho những việc thực sự cần thiết, chi cho đầu tư phát triển” – người phát ngôn Chính phủ nêu quan điểm.

Ông cũng thông tin thêm: “Theo tôi được biết, khoản tiền 269 tỷ này thực tế Hải Phòng chưa chi. Vì thế, Chính phủ cũng sẽ có ý kiến với Hải Phòng, đề nghị rà soát lại việc này để chi sao cho hợp lý”.

https://dantri.com.vn/xa-hoi/chinh-phu-se-co-y-kien-ve-viec-chi-269-ty-dong-tang-am-chen-cua-hai-phong-20200303194430105.htm 8-> 8-> 8->
Thực tế tiền đã chi, một số ông đã được nhận quà. Đây chẳng qua là kế hoãn binh của Tp và đợi thời chuyển hóa số tiền đã chi cho hợp lí nếu CP không cho phép chi thôi.

khanhtb

Xe điện
nếu quy ra tiền tươi đem tặng dân như một số nước đã làm thì kể cả 1000 tỷ cũng chả ai thắc mắc

ngoc_phuong

Xe lăn
Trả giá gì hả cụ??chuyện bình thường mà,trên Bờ Hồ đi suốt có sao đâu mà phải trả giá,nói quá lên làm gì??Làm như giết người cướp của hiếp dâm mà phải trả giá.Vớ vẩn,sợ thì nói mịa ra là sợ cho nhanh,trả với chả giá.Nẫu.
Hiểu biết hạn hẹp thế thì kéo chăn lại. Tiện đóng cửa sổ luôn nhé.
Còn không đừng nói càn.

Lâm CT

Xe buýt
Quả này mà dừng thì đơn vị sản xuất có cần giải cứu “ ấm chén” không các cụ ?

newbiass

Xe tải
A T đang rộng cửa lên BXD mà bị quả này có khi vỡ hết ấm chén rồi.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Hiểu biết hạn hẹp thế thì kéo chăn lại. Tiện đóng cửa sổ luôn nhé.
Còn không đừng nói càn.
Tóm lại đi phản đối là hiểu biết hạn hẹp hả cụ??Em vẫn lên Bờ Hồ suốt có sao đâu.Múa phím hoá ra là người thông tuệ

ngoc_phuong

Xe lăn
Tóm lại đi phản đối là hiểu biết hạn hẹp hả cụ??Em vẫn lên Bờ Hồ suốt có sao đâu.Múa phím hoá ra là người thông tuệ
Cụ muốn lên đâu tùy cụ.
Thế nhé.
Thông tuệ hay ko còn phải xem công cụ mà họ sử dụng đấu tranh là gì.
Hiểu chửa. Mà chắc đel gì cụ đã biết.

banmotnucuoi

Xe lăn
Vụ này báo trí chọc ngoái nên bắt đấu thầu công khai (có thể chia nhỏ gói thầu) nên các anh ko mặn mà nữa rồi

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cụ muốn lên đâu tùy cụ.
Thế nhé.
Thông tuệ hay ko còn phải xem công cụ mà họ sử dụng đấu tranh là gì.
Hiểu chửa. Mà chắc đel gì cụ đã biết.
Sao không biết.Công cụ chỉ là băng rôn khẩu hiệu thôi chứ có gì đâu.Còn mục đích thì tuỳ.Thế mà cũng đòi đấu tranh,thế giờ tới Hải Phòng không phản đối chuyện ấm chén thì cụ định làm gì??không lẽ phản đối Hoa Cải??
Em đài thọ xe mà không cụ nào đi thì thôi, việc nước làm như đùa cho vui.

vieteuro

Xe container
Vâng xã hội hóa đến như doanh nghiệp ủng hộ xe để cq nhà nước làm phương tiện phục vụ công tác..còn có lúc bị tuýt còi. Nên ở góc độ tặng quà cho người dân lần này tuy không sai, nhưng còn liên quan đến cái chi gì cần thiết và cấp bách hơn, ý nghĩa hơn..rồi giá mua, giá trị hiện vật ra sao, đấu thầu ra sao..dễ bị dư luận đặt câu hỏi và còn có thể hoài nghi!
Nên có lẽ NQ HĐND lần này đã thông qua, nhưng sẽ không thực hiện chăng?!
Cụ trăn trở vì nước vì dân
Vợ cụ

ngoc_phuong

Xe lăn
Sao không biết.Công cụ chỉ là băng rôn khẩu hiệu thôi chứ có gì đâu.Còn mục đích thì tuỳ.Thế mà cũng đòi đấu tranh,thế giờ tới Hải Phòng không phản đối chuyện ấm chén thì cụ định làm gì??không lẽ phản đối Hoa Cải??
"Ai có súng dùng súng. Ai có gươm dùng gươm, không gươm thì dùng cuốc, thuổng, gậy gộc. Ai cũng phải ra sức chống thực dân Pháp cứu nước. Hỡi anh em binh sĩ, tự vệ, dân quân!"...
Trích.

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ có ưa Cụ trên không Cháu đài thọ Dao cho Cụ...? 8-> 8-> 8->

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cụ có ưa Cụ trên không Cháu đài thọ Dao cho Cụ...? 8-> 8-> 8->
Em nói nghiêm túc mà cụ ý tưởng em đùa,chán thế.Đấu tranh mà nói mồm mãi cũng chán,hành động thôi.
Mà thôi ai cũng đòi làm tướng ngồi một chỗ thì ai làm quân??Chắc làm quân thì gọi là "Dân"

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenhongson26

Xe tăng
"Ai có súng dùng súng. Ai có gươm dùng gươm, không gươm thì dùng cuốc, thuổng, gậy gộc. Ai cũng phải ra sức chống thực dân Pháp cứu nước. Hỡi anh em binh sĩ, tự vệ, dân quân!"...
Trích.
Đấy toàn câu kêu gọi hành động thực tế : Súng,Cuốc,Gươm,Thuổng,Gậy gộc. Mang những cái đó ra đường cứu nước.
Không lẽ kêu gọi mang những đồ đấy múa may trong phòng??