[Thảo luận] === Liên lạc với các lực lượng để đối phó với nạn ăn vạ chẹt chân vào bánh ô tô ===

buiducmanh

Xe tải
chào các kụ, iem cũng bức xức vụ này lắm. Iem có ngu ý thế này xem ý kiến các kụ thế nào, nếu được thì cũng là đóng góp 1 phần cho OF.

(1) Các kụ khi đi qua ngã tư dừng đèn xanh đèn đỏ chỗ không có CA, các kụ để ý bên sườn xe phía phải của mình xem có xe máy nào vật vờ bên cạnh không, nếu là bánh sau, kụ phải chúc gương xuống. Nếu thấy khả nghi, các kụ đừng nhấn ga đi vội. Chảng có gì mà vội cả, thậm chí kụ cứ nhấn đèn khẩn cấp coi như mình chết máy. Nếu không phải ăn vạ thì nó sẽ đi ngay khi có đèn xanh, còn nếu là ăn vạ, nó cứ cố chờ, nếu không chờ đuợc thì nó cũng phải vọt thôi.

(2) Iem định đưa ra ý tưởng như thế này. Iem làm gần xong rồi. Đó là 1 máy phát FM phát được cự ly 200m, ta sẽ phát thẳng vào tần số 91MHz đè hẳn vào kênh VOV Giao thông và chiếm kênh đó trong thời gian mình bị nạn. Mình cứ vo tư phát ngôn lên sóng (cự ly khoảng 200m) thì các xe gần đấy sẽ nhận được, vì hầu hết đều để máy thu 91MHZ, như vậy các kụ đã hiểu chuyện gì sẽ sảy ra, nếu kụ nào bị nạn, kụ phát ngôn gì trên sóng FM đó các kụ tự biết.

Iem chỉ mong sao sớm dẹp được vụ này.
Cái vụ thứ nhất thì em ủng hộ 100%. Nhưng cái vụ thứ 2 thì em thấy khó khả thỉ: thực hiện khó và cẩn thận vì chèn sóng như thế là hình như phạm luật.

tuanaudi

Xe đạp
Cái vụ thứ nhất thì em ủng hộ 100%. Nhưng cái vụ thứ 2 thì em thấy khó khả thỉ: thực hiện khó và cẩn thận vì chèn sóng như thế là hình như phạm luật.
bây giờ em mới nghe vụ ăn vạ như vậy ak !!! củ chuối quá ~~> cần phải đề phòng hết mức. Tks bài viết của bác nha :)

c0ng_n0ng

Xe hơi
Quả nầy có vẻ nhiều pác gặp nhể, các pác thủ sẵn hàng lạnh ra phát xử luôn nếu máu, còn nếu không thì bẩu là đợi tý, tao gọi thằng em tao làm xxx ở phường nầy đén giải quyết thì cả 2 trường hợp các pác đều thoát, ko thoát thì PM cho em, em chịu phạt các pác.

nvnptb

Xe hơi
kụ cho luôn số các quận huyện còn lại đi

lacetticaugiay

Xe tải
Bác đừng hy vọng gọi dc CA phường nào ra cho bác ngay trừ khi bác là người có tí "chức sắc", theo em thì quân tử phòng thân thôi...

vietanh_car

Xe tăng
đội phản ứng nhanh của OF nhà ta đâu nhỉ...

VUXUANPHU

Xe buýt
Hì em có lần chẹt vào chân 1 cụ nhưng do cụ ấy cố tình thò chân vào nên hòa :))

lequydongvtv

Xe tải
Em sẽ cố sắm con ferrari gầm thấp. Đố chúng nó nhét chân vào được. Mấy thằng mất dạy

tricoi

Xe buýt
Chắc nhà cháu cũng phải thửa 1 cái tuýp ống nước bỏ vào cốp, lúc cần có thể làm tay công để thay lốp.

Còn để vụt nhau thì có thể chọn Option là 1 cái gậy gôn, lúc lôi ra đuổi nhau có vẻ sang trọng hơn là cái tuýp ống nước =))
Bác đừng chơi gậy golf, lôi ra dân lại tưởng đại gia hành hạ người nghèo khổ :D Em đang tìm 1 cây gậy bóng chày, món này vừa tay lắm mà công dụng thì thôi rồi :D

anhtuc

Xe tải
hihi em nghi tui nó cũng nhìn mặt mà bắt lạt thôi, cứ quát tháo một chút cho nó tháy động mà lượn......... là tót nhất. kẻo nó khuyến mại cho 1/4 hòn gạch:-?? hích.... biét đuổi nó ở đâu ạ khi đi còn không nhanh đưoc với cái đường khi tan tầm ạ

tuan_hust

Xe hơi
Quả nầy có vẻ nhiều pác gặp nhể, các pác thủ sẵn hàng lạnh ra phát xử luôn nếu máu, còn nếu không thì bẩu là đợi tý, tao gọi thằng em tao làm xxx ở phường nầy đén giải quyết thì cả 2 trường hợp các pác đều thoát, ko thoát thì PM cho em, em chịu phạt các pác.
X_X vác hàng lạnh đi theo lơ ngơ ăn đòn pác ơi :-|

nguyenviquynh

Xe tải
đúng là ở VN mình chuyện gì cũng có các cụ nhỉ, buồn thật đấy

butchikim

Xe ba gác
Em thấy, dò được số điện từ danh sách kia chắc .... sự đã rồi. Tốt nhất cứ 113 hoặc gọi người thân gần đó nhất ra ứng cứu, trong lúc chờ đợi thì cứ cố làm sao tránh được xung đột, gây gổ...:-?

BANVIET.COM

Đi bộ
... em sẽ cố tin là có 1 lực lượng luôn thường trực để bảo vệ người dân !?