[Thảo luận] === Liên lạc với các lực lượng để đối phó với nạn ăn vạ chẹt chân vào bánh ô tô ===

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
(2) Iem định đưa ra ý tưởng như thế này. Iem làm gần xong rồi. Đó là 1 máy phát FM phát được cự ly 200m, ta sẽ phát thẳng vào tần số 91MHz đè hẳn vào kênh VOV Giao thông và chiếm kênh đó trong thời gian mình bị nạn. Mình cứ vo tư phát ngôn lên sóng (cự ly khoảng 200m) thì các xe gần đấy sẽ nhận được, vì hầu hết đều để máy thu 91MHZ, như vậy các kụ đã hiểu chuyện gì sẽ sảy ra, nếu kụ nào bị nạn, kụ phát ngôn gì trên sóng FM đó các kụ tự biết.

Iem chỉ mong sao sớm dẹp được vụ này.
Vụ này em sợ dính vào tội phá sóng, sử dụng tần số ko xin phép, các thiết bị này mua cũng phải có giấy phép đấy. Đầu tư hơi lằng nhằng ko phải ai cũng làm được

ngaynha

Xe tăng
Em cứ lưu vào cái đã.
Hy vọng k phải dùng đến.
Cảm ơn cụ chủ thớt nhiều ạ.

khanhcfc

Xe tải
chào các kụ, iem cũng bức xức vụ này lắm. Iem có ngu ý thế này xem ý kiến các kụ thế nào, nếu được thì cũng là đóng góp 1 phần cho OF.

(1) Các kụ khi đi qua ngã tư dừng đèn xanh đèn đỏ chỗ không có CA, các kụ để ý bên sườn xe phía phải của mình xem có xe máy nào vật vờ bên cạnh không, nếu là bánh sau, kụ phải chúc gương xuống. Nếu thấy khả nghi, các kụ đừng nhấn ga đi vội. Chảng có gì mà vội cả, thậm chí kụ cứ nhấn đèn khẩn cấp coi như mình chết máy. Nếu không phải ăn vạ thì nó sẽ đi ngay khi có đèn xanh, còn nếu là ăn vạ, nó cứ cố chờ, nếu không chờ đuợc thì nó cũng phải vọt thôi.

(2) Iem định đưa ra ý tưởng như thế này. Iem làm gần xong rồi. Đó là 1 máy phát FM phát được cự ly 200m, ta sẽ phát thẳng vào tần số 91MHz đè hẳn vào kênh VOV Giao thông và chiếm kênh đó trong thời gian mình bị nạn. Mình cứ vo tư phát ngôn lên sóng (cự ly khoảng 200m) thì các xe gần đấy sẽ nhận được, vì hầu hết đều để máy thu 91MHZ, như vậy các kụ đã hiểu chuyện gì sẽ sảy ra, nếu kụ nào bị nạn, kụ phát ngôn gì trên sóng FM đó các kụ tự biết.

Iem chỉ mong sao sớm dẹp được vụ này.
tôi có ngu ý thế này .khi thấy thằng nào khả nghi thì bấm luôn nút tìm xe (báo động trên điều khiển )nó hú cho 1 lúc là biết thằng nào ngay .xong rồi tắt đi

xà ích

Xe hơi
Theo em thì XXX như nước xa chẳng cứu được lửa gần. Các cụ cứ bình tĩnh xuống xe hỏi han: Ah, chào chú, hôm trước anh vừa chẹt chân chú xong hôm nay anh lại chẹt chân chú à. Vẫn bồi thường 200k chứ hay giá vàng lên thì cũng tăng giá?:)).
Nó làm nhiều vụ nên cũng không nhớ được nạn nhân đâu.

HaThanh73

Xe máy
Nghe chừng vụ này rắc rối nhỉ?

HaThanh73

Xe máy
Em cũng sợ TH này nên sợ đi vào đường vắng lắm.

B.Anh

Xe tải
Theo em thì khi trường hợp này chỉ xảy ra ở những chỗ đông người thôi, vì vậy nếu xác định đúng là ăn vạ, các bác chủ động gọi 113 or CAP. Nếu vẫn căng, các bác cứ đỗ nguyên xe ở đấy, khi ra ngoài xử lí thì nhớ khóa xe lại, cố gắng bình tình nói chuyện để kéo dài thời gian càng lâu càng tốt (cái này mới quan trọng này).Lúc đó rất nhiều xe đi sau bị mắc lại, có các các bác Bus nữa nhé, lúc đó em nghĩ chúng ta sẽ có đồng minh ngay tại hiện trường,rồi tùy cơ ứng biến các bác ạ.

Theo em thì XXX như nước xa chẳng cứu được lửa gần. Các cụ cứ bình tĩnh xuống xe hỏi han: Ah, chào chú, hôm trước anh vừa chẹt chân chú xong hôm nay anh lại chẹt chân chú à. Vẫn bồi thường 200k chứ hay giá vàng lên thì cũng tăng giá?:)).
Nó làm nhiều vụ nên cũng không nhớ được nạn nhân đâu.
ah vâng, chào a, hôm trước a chẹt chân e là cái chân 200k, hôm nay a chẹt vào cái chân 500k của e rùi, cộng với giá vàng lên gấp đôi so với hôm trước, vậy vị chi là...:))

ying_jun

Xe tăng
- Báo chí cũng đã đưa những thông tin cảnh báo về tệ nạn này:
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/Tu-van/2009/12/3BA16616/
http://vietnamnet.vn/xahoi/200911/Xuat-hien-bay-chet-chan-an-va-khi-dung-den-do-881307/
- Trợ giúp lực lượng 113, dân phòng,....
- Em xin chia sẻ với các bác số điện thoại của các trụ sở công an phường đóng trên địa bàn thành phố Hà nội để được trợ giúp
Cụ cho em xin file để em in ra với nhé: E đã vote cho cụ, trên đó có đ/c email e nhé (b)

bvc

Xe tăng
Cụ cho em xin file để em in ra với nhé: E đã vote cho cụ, trên đó có đ/c email e nhé (b)
Vâng để sáng mai em gửi email cho cụ nhá

Các cụ thử nghiên cứu cách này xem sao

Bác nào là Đảng viên và đã có thẻ Đảng viên thì cố gắng nhét vào ví hay vào cái gì đó sao cho chỉ để lòi ra tý mầu đỏ.

Xin hay mua ở đâu đó một cái bộ đàm hỏng.

Xin hay mua ở đâu đó một cái còng số 8. (Cái này có nên hay không vì sợ lại dính vào pháp luật thì mệt lắm)

Em nghĩ cách phòng bị gậy thế này :)): Khi chẳng may gặp bọn ăn vạ này, đỗ nguyên xe (Giữa đường cũng được để tạo sự chú ý của người dân xung quanh).
Nhanh chóng chuẩn bị: Dắt còng số 8 vào thắt lưng chỗ dễ nhìn nhất và tay cầm bộ đàm (Hỏng :))) bước xuống xe (Lưu ý hãy bình tĩnh khóa chốt cửa xe lại), khóa cửa xe bước xuống đường nên đưa ngay cái bộ đàm lên cái mồm: alo ala,.... Khi đã đứng trực diện với bọn ăn vạ thì không nên nói nhiều lời và nếu còn đủ độ bình tĩnh thì rút ví hay cái gì đó đựng thẻ Đảng viên giơ ra, gập cất đi rất nhanh sao cho chỉ cho chúng nó nhìn thấy tý mầu đỏ.

Em dự rằng bọn ăn vạ chạy mất dép khi thấy alo ala,.... bằng cái bộ đàm hỏng là cái chắc :21: chứ chưa cần đến lúc giơ cái thẻ Đảng viên ra nữa.

:21::))

xà ích

Xe hơi
ah vâng, chào a, hôm trước a chẹt chân e là cái chân 200k, hôm nay a chẹt vào cái chân 500k của e rùi, cộng với giá vàng lên gấp đôi so với hôm trước, vậy vị chi là...:))
Thế chú ngồi xuống để anh chẹt nốt vào cái chân 1000K (ở giữa) rồi trả cả thể:)):)):))

ahn

Xe máy
giải quyết được mấy thằng cha chí phèo thôn loanh quanh còn dễ hơn với mấy ông CHÍ mặc cảnh phục ấy chứ,các cụ nhẩy!!!:77::77::77:

Qua Cơn Mê

Xe tải
Theo em thì việc mang theo một cái còng số 8 , bộ đàm và cố làm cho ví lòi ra một tí mầu đỏ có vẻ không hay lắm , cứ như là đang giả dạng cảnh sát ý :mad:

Tuôi

Xe tăng
Bác chủ thớt thật nhiệt tình nhưng danh bạ mà bác đưa ra đã lạc hậu rồi, nhiều bác trưởng CA phường đã luân chuyển công tác. Các bác cứ gọi 113, tự người ta sẽ chuyển tin cho nơi phụ trách địa bàn. Mình cứ gọi 113, họ sinh ra là để làm việc đó mà.

Qua Cơn Mê

Xe tải
Cụ nói đúng đấy , em thấy trong những tên của đồn trưởng công an thuộc quận Đống Đa đã có vài người chuyển công tác rồi .

KiaForteFan

Xe hơi
Nói thật với các cụ, em la em chủ trương thủ sẵn theo 1 khúc mía như cụ Cua .. hoặc làm cái tạch tạch theo xe cho cẩn thận.. chứ đợi các lực lượng công lực nhà mình thì xem ra hơi bị nâu :D
Với các mợ thì .. ngồi im trong xe và "gọi điện thoại cho người thân" ý ạ

meo_gia75

Xe tải
cụ chủ thớt cho em xin cái file Doc để em còn in ra vất vào xe. cụ mail e với nhá: ldkien@gmail.com, votka cụ (b)(b)(b)

haivina

Xe điện
12h trưa nay (14/12) lại vừa có 1 vụ ăn vạ ở Ngã tư Giải Phóng-Đào Duy Anh, em trông thấy mà tài hèn sức mọn ko dám vào can thiệp, gọi 113 thì cứ bấm 04113 nên chả gọi được. Tức mà ko làm gì được, khổ thân bác Lexus ( hay Prado gì đó). Lần sau em quyết sẽ ăn thua với chúng nó. Mà trông 2 thằng chúng nó đầu trâu mặt ngựa chả khác gì mấy ông cửu ở bến xe, nếu bác nào mà ko quen đánh đấm như em chắc cũng ko dám bật đâu ạ.