[Funland] Liền kề khu đô thị Kim chung Di trạch

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
, một căn liền kề 100m2 tại một số trục đường nội khu dự án trước đó được bán hơn 10 tỷ đồng, nhưng nay, nhà đầu tư phải chấp nhận mức giá bán về khoảng 6,5-7 tỷ đồng, nếu muốn bán nhanh.
Theo bài báo dân trí thì 6,5 tỷ một căn Có cụ nào mua chưa ah.
Khu này lác đác 1 vài căn cổng đường 32 bán hàng thôi cụ ạ. Hiện trong các group e thấy rao bán rất nhiều. Giá thì 7x/m cả đất + nhà. Nhưng pháp lý là HDMB, hơn nữa ô CDT này dính phốt thuế má các kiểu nữa nên ra sổ đỏ e nghĩ còn xa lắm. :(

CuliCoder

Xe hơi
khu này bán mấy căn phía bên đường Kim Chung Di Trạch chứ bên phía sát vành đai 3.5 chưa thấy làm gì nhỉ

winnghiepdu

Xe điện
Sale vẫn chào 6 tỷ cắt lỗ lô 90m cụ. Vị trí thfi hơi xấu.
Cá nhân em thì em thấy là hợp lý vì được nó xây thô bốn đến năm tầng nhận nhà luôn, tính ra giá đất có 50 triệu một mét lại không phải mất công xây,

winnghiepdu

Xe điện
Khu này lác đác 1 vài căn cổng đường 32 bán hàng thôi cụ ạ. Hiện trong các group e thấy rao bán rất nhiều. Giá thì 7x/m cả đất + nhà. Nhưng pháp lý là HDMB, hơn nữa ô CDT này dính phốt thuế má các kiểu nữa nên ra sổ đỏ e nghĩ còn xa lắm. :(
Em tìm hiểu thì hiện tại nó chưa nộp thuế tầm 500 tỷ ở khu Kim Chung di trạch này, thành ra em cũng đang phân vân, ưu điểm của nó là mới xây nhà còn mới khu này thì khá là rộng và thoáng.

CuliCoder

Xe hơi
Cá nhân em thì em thấy là hợp lý vì được nó xây thô bốn đến năm tầng nhận nhà luôn, tính ra giá đất có 50 triệu một mét lại không phải mất công xây,
nhưng mà giá này là k có sổ cụ ạ

winnghiepdu

Xe điện
nhưng mà giá này là k có sổ cụ ạ
Vâng đúng như cũ nói, Em cũng đang băn khoăn là có nên liều không hay là thôi, hoặc là nếu không có sổ thì giá phải bao nhiêu mới mua được.

CuliCoder

Xe hơi
Vâng đúng như cũ nói, Em cũng đang băn khoăn là có nên liều không hay là thôi, hoặc là nếu không có sổ thì giá phải bao nhiêu mới mua được.
trích dẫn lại cho cụ, đây là ở bên Hinode Minh Khai:

3 năm từ khi bàn giao căn hộ theo điều khoản HĐ mua bán thì Hinode vẫn dở dang , dang dở.
- mr Thăng tìm đủ trò bẩn để trì hoãn thành lập Ban quản trị, đỡ phải chung chi quỹ bảo trì
- chỉ bàn giao sổ đổ cho chủ căn hộ nào chịu ký biên bản thanh lý HĐ mua bán, có cài điều khoản không được kiện tụng :)):)):)) Cư dân không thèm nhận sổ đỏ và vẫn đang tiếp tục theo kiện để đòi quyền lợi chính đáng theo đúng HĐ mua bán và quy định pháp luật
- Nguồn tin thân cận cho biết CDT sẽ không cho cư dân đi cổng Minh Khai =)) , chỉ được dùng lối đi nhỏ hẹp sông thối Kim Ngưu.
- Tiện ích, cảnh quan vẫn dở dang, dang dở. tòa mặt Minh Khai dừng vô thời hạn; TTTM ko tiếp tục triển khai. >:)>:)>:)

step321

Xe tăng
Mua để ở thì đâu qt sổ, vì hdmb là đã đc đảm bảo về mặt pháp lý rồi. Làm sao tịch thu của dân đc, tịch thu thì có rất nh người đi tù đấy ạ.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em tìm hiểu thì hiện tại nó chưa nộp thuế tầm 500 tỷ ở khu Kim Chung di trạch này, thành ra em cũng đang phân vân, ưu điểm của nó là mới xây nhà còn mới khu này thì khá là rộng và thoáng.
Cụ tìm hiểu thêm xem. Giá theo e biết là đất khoảng 4x/m. Còn cả căn nó rơi vào 7x/m. Với những khu đô thị hàng trăm, ngàn căn ntn thì nên mua căn đẹp. Vì chỉ cần 1 vài căn nó bán giá thấp nó sẽ kéo mặt bằng cả khu xuống. Nên tìm lô đẹp để có lợi thế nhất định sau này còn bán dễ hơn cụ ạ. :)

Thanhvuóng71

Xe điện
Mua để ở thì đâu qt sổ, vì hdmb là đã đc đảm bảo về mặt pháp lý rồi. Làm sao tịch thu của dân đc, tịch thu thì có rất nh người đi tù đấy ạ.
Lạ nhỉ, cái sổ đỏ ( chứng nhận chủ quyền ) không quan trọng bằng cái Hđmb ( thỏa thuận dân sự )

step321

Xe tăng
Lạ nhỉ, cái sổ đỏ ( chứng nhận chủ quyền ) không quan trọng bằng cái Hđmb ( thỏa thuận dân sự )
cụ hiểu sai ý e rồi, ý em là chưa có sổ đỏ, nh có hdmb rồi, nên nếu mua để ở thì ko ngại. hdmb này đã đc co quan nhà nước kiểm tra, pháp lý ok mới cho. Ngân hàng họ còn cho vay đc cơ mà (khu này đợt năm 2021, 22 là MB cho vay nhé). Mà chưa có sổ mới có giá 50tr/m2 đất. Hơn nữa ở đây là chưa có sổ đỏ, chứ ko phải là ko ra đc sổ đỏ. Ngày xưa chỗ e đang ở cũng nợ thuế đất, giá bán có 20tr/m2, nh ng ko dám mua, sau cdt bán đc hàng, có tiền trả thuế, làm đc sổ, giờ giá 100tr/m2.

Chỉnh sửa cuối:

step321

Xe tăng
Cụ có tiền thì mua thôi, e thấy có j liều đâu. Nh khu mới hầu như vài năm đầu đâu có sổ ngay. Kinh nghiệm các cụ nhà em ở cũng gần chục năm mới có sổ, chỗ e ở thì ở đc 2 năm mới có sổ.

winnghiepdu

Xe điện
Cụ có tiền thì mua thôi, e thấy có j liều đâu. Nh khu mới hầu như vài năm đầu đâu có sổ ngay. Kinh nghiệm các cụ nhà em ở cũng gần chục năm mới có sổ, chỗ e ở thì ở đc 2 năm mới có sổ.
Cụ S một bài báo thì sẽ thấy là hinode này chưa nộp thuế sử dụng đất gần 500 tỷ, nếu chủ đầu tư nó không có tiền nộp thì mãi cũng không có sổ đỏ chứ chờ 5 năm mà chắc chắn có sổ đỏ em sẽ mua ngay.

Thanhvuóng71

Xe điện
Còn một vấn đề nữa cũng cần phải cân nhắc là sau này các chi phí ( thuế đất , xây dựng,....) sẽ được chủ đầu tư phân bổ, phân chia vào các nhà đầu tư làm giá thành tăng lên.Hình như 1 m2 xây thô ở dự án này được chủ đầu tư tính 8 tr/ m2 thì phải.

Manhlinh678

Xe hơi
Còn 2 chục toà chung cư chưa xây thì e nghĩ pháp lý cđt cũng phải làm ổn thôi ko chung cư bán cho ai

step321

Xe tăng
Cụ S một bài báo thì sẽ thấy là hinode này chưa nộp thuế sử dụng đất gần 500 tỷ, nếu chủ đầu tư nó không có tiền nộp thì mãi cũng không có sổ đỏ chứ chờ 5 năm mà chắc chắn có sổ đỏ em sẽ mua ngay.
Chắc có thời gian chứ làm sao nợ mãi đc :). Bán lãi thế cơ mà. Mỗi căn giờ cũng còn 5% chưa nộp. Bao giờ có sổ mới nộp nốt. E ko nghĩ dây dưa ko nộp thuế mãi đc đâu, còn bao nh toà chung cư nữa, quá ngon mà.

elitek

Xe buýt
Dự án này đâu phải do CDT ko nộp thuế. Còn nhiều thứ khác vi phạm nữa chứ nhỉ

step321

Xe tăng
Đọc bài này thấy lỗi chính quyền nh mà cụ nhỉ: đợt 1 do Hà tây sát nhập Hà Nội, treo hêts nên đâu có làm đc gì, sau đó thì cq phê duyệt chậm: "Ngày 11/7, Thanh tra Chính phủ chỉ rõ vi phạm trong công tác giải phóng mặt bằng, sau 3 tháng từ khi có quyết định thu hồi đất tổng thể, UBND huyện Hoài Đức mới ban hành quyết định thu hồi đến từng hộ gia đình, cá nhân là không đúng với Nghị định 84/2007. Qua kiểm tra, 104 hồ sơ thiếu thông báo thu hồi đất. UBND huyện Hoài Đức bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng theo diện tích trên giấy tờ về quyền sử dụng đất, không căn cứ vào diện tích đo đạc thực tế". Chắc cdt bị lỗi nặng nhất là chưa nộp thuế. Trước cũng có bài báoCdt nói về vd này rồi, lâu e quên rồi :D. Sau có chung cư lại đông đúc như mấy khu văn phú, thiên đường bảo sơn, glexico thôi. Các cụ ra tay sớm khi thị trường đang trầm.