Lịch trình chi tiết leo Fansipan - kế hoạch, danh sách, lộ trình...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietinco

Xe tăng
Tối mai ở Hà Nội à, vậy để anh tổ chức làm bữa gặp BTC ngoài 34 nhé?
Thôi để dành lên đỉnh nhậu cả thể :)) . Đứa em làm Kiểm lâm phụ trách tuyến leo Fan vừa góp ý mổ dê trên 2800 m , nếu đoàn đồng ý nó sẽ tổ chức vụ đấy cho . Anh hỏi mọi người xem thế nào ?

Thôi để dành lên đỉnh nhậu cả thể :)) . Đứa em làm Kiểm lâm phụ trách tuyến leo Fan vừa góp ý mổ dê trên 2800 m , nếu đoàn đồng ý nó sẽ tổ chức vụ đấy cho . Anh hỏi mọi người xem thế nào ?
Tức là mổ cả con dê trên đấy và quay, nếu so với lợn quay thì cái nào hơn nhỉ. Anh sợ Dê một số người không ăn được!

Vietinco

Xe tăng
Tức là mổ cả con dê trên đấy và quay, nếu so với lợn quay thì cái nào hơn nhỉ. Anh sợ Dê một số người không ăn được!
Thịt dê lành nhất , trên đấy đã có người nuôi chỉ ăn cỏ không tăng trọng . Em nghĩ ai đăng ký leo Fan đều dê :)) và ăn được thịt dê

Thịt dê lành nhất , trên đấy đã có người nuôi chỉ ăn cỏ không tăng trọng . Em nghĩ ai đăng ký leo Fan đều dê :)) và ăn được thịt dê
Nghe cũn hấp dẫn đấy nhỉ, để anh bàn với trưởng đoàn cái nhé!

Haiau

Xe tăng
Vụ này hấp dẫn đấy ;)

Bé gái 5 tuổi leo Fanxipang

Một người cha đã quyết định cho hai đứa con ở tuổi mầm non và tiểu học của mình đi ‘phượt’ Fanxipan để trải nghiệm cuộc sống.Ba cha con anh Dương Xuân Cường, bé trai Dương Xuân Nam Khánh (học lớp 3) và bé gái Dương Khánh Linh (học mẫu giáo) vừa chinh phục thành công đỉnh Fanxipan vào đầu tháng 7 vừa rồi.

http://hssv.tienphong.vn/hoc-sinh-sinh-vien/640376/Be-gai-5-tuoi-leo-Fanxipang-tpol.html

Vietinco

Xe tăng
Sau vụ bạn trẻ Phạm Ngọc Ánh bị lạc đến giờ vẫn chưa tìm được ( bạn này không có trong danh sách mua vé nên không được bảo hiểm) Thì đến nay việc leo Fan đã được các cơ quan chức năng thắt chặt hơn rất nhiều , không có những sự việc leo tự phát , bắt buộc phải ký hợp đồng với một công ty du lịch có năng lực tổ chức leo Fan chuyên nghiệp . Do vậy chi phí leo Fan cũng sẽ tăng lên . Chiều nay em sẽ cập nhật chi tiết để BTC nắm được

Sau vụ bạn trẻ Phạm Ngọc Ánh bị lạc đến giờ vẫn chưa tìm được ( bạn này không có trong danh sách mua vé nên không được bảo hiểm) Thì đến nay việc leo Fan đã được các cơ quan chức năng thắt chặt hơn rất nhiều , không có những sự việc leo tự phát , bắt buộc phải ký hợp đồng với một công ty du lịch có năng lực tổ chức leo Fan chuyên nghiệp . Do vậy chi phí leo Fan cũng sẽ tăng lên . Chiều nay em sẽ cập nhật chi tiết để BTC nắm được
Ok. Càng chi tiết càng tốt, còn vụ ăn uống vui chơi đốt lửa nướng (Dê hoặc Lợn) sơ bộ cũng cho luôn nhé :)

Danh sách chính thức xác nhận leo Phan cũng như đóng tiền (cập nhật theo danh sách mợ New.Moon).

1. Michaeljo ( đã đóng tiền )

2. Thequeen ( đã đóng tiền )

3. Giangsuki ( đã đóng tiền )

4. Mr:TienTung ( đã đóng tiền )

5. Inox75

6. CDbenny125T

7. HuyArt.

8. Trungcie 2 (đã đóng tiền )

9. Myanh0305 (Đăng ký thớt trước em quên chưa đưa vào danh sách)

10. Phạm Hải Âu (Jô)

11. Tuấn Anh (Jô)

12. Tuancipu (Jô)

13. Canbo

14. Nguyễn Nhật Minh

15. Chautt ( Đã đóng tiền )

16. Haiau

17. Xebo

18. Ducmanh

19.......

25. New.moon

Em sẽ cập nhật danh sách thường xuyên!
Do đi đúng dịp nghỉ lễ nên vấn đề đặt vé tầu và nơi ăn nghỉ có chút khó khăn cần phải đặt sớm hơn. Vậy đề nghị các cụ các mợ đăng ký từ thớt trước chốt sớm trong hôm nay, mai giúp BTC!

Ngoài ra các cụ các mợ đã chốt trong này cố gắng chuyển tiền cho mợ New.Moon sớm để BTC phải chi trả tiền vé tàu (Cái này bên phòng bán vé đang thúc phải trả tiền và lấy vé ngay), tiền đặt cọc nơi ăn nghỉ, porte vvvv....

Mr_June

Xe hơi
Rất xin lỗi BTC và các Cụ nhưng em xin phép phải rút lại gạch đã đặt cho vụ leo Phan này vì 2.9 Music phụ đại nhân em lại có kế hoạch ở quê lên HN thăm con cháu. Nên em đành lỗi hẹn với Phanxipang và các Cụ rồi. Rất mong các Cụ/Mợ thông cảm và chúc nhà ta leo Phan vui vẻ, an toàn. :)

Catcat2707

Xe máy
Không nhất thiết phải cố định 24 người đâu, Hơi đông đấy . Em cũng đã tổ chức nhiều vụ rồi nên lường được khả năng một số người bận việc nhà không đi được . Theo em tổ chức được một đoàn 15 người là hợp lý nhất

Em vừa chốt lại danh sách hiện có 23 người. Cụ nào phải rút cứ rút nếu ko sắp xếp được, cụ nào có thể sắp xếp đi được thì vẫn đăng ký như bình thường. Do việc bọn em phải chốt toa tàu với bên công ty du lịch muộn nhất vào sáng thứ 2 (12-8) nên rất mong các cụ mợ chuyển tiền sớm cho mợ Moon để bọn em chính thức ký hợp đồng lấy toa.
Nếu vì một lý do gì đấy mà chưa kịp chuyển tiền mà vẫn chắc chắn đi thì các cụ mợ cứ PM cho lão Túng, cần thiết bọn em có thể ứng ra hộ để mọi chuyện ổn định sớm đã.
Về phần số lượng người tham dự, do đã thông báo đến 15-8 em sẽ chốt danh sách nên em vẫn sẽ để đến đúng 15 em mới đóng danh sách, dù số lượng người là 20 hay 30 thì em cũng vẫn chốt. Với BTC, số lượng người ít nhiều không quá quan trọng, quan trọng là có bao nhiêu sẽ vui và cố gắng hết mình bấy nhiêu để chuyến đi thành công.
Vì vậy, các cụ mợ nên có quyết định sớm để BTC không bị động trong công tác tổ chức.

Tks các cụ mợ nhiều.!

Chautt

Xe tải
Em vừa chốt lại danh sách hiện có 23 người. Cụ nào phải rút cứ rút nếu ko sắp xếp được, cụ nào có thể sắp xếp đi được thì vẫn đăng ký như bình thường. Do việc bọn em phải chốt toa tàu với bên công ty du lịch muộn nhất vào sáng thứ 2 (12-8) nên rất mong các cụ mợ chuyển tiền sớm cho mợ Moon để bọn em chính thức ký hợp đồng lấy toa.
Nếu vì một lý do gì đấy mà chưa kịp chuyển tiền mà vẫn chắc chắn đi thì các cụ mợ cứ PM cho lão Túng, cần thiết bọn em có thể ứng ra hộ để mọi chuyện ổn định sớm đã.
Về phần số lượng người tham dự, do đã thông báo đến 15-8 em sẽ chốt danh sách nên em vẫn sẽ để đến đúng 15 em mới đóng danh sách, dù số lượng người là 20 hay 30 thì em cũng vẫn chốt. Với BTC, số lượng người ít nhiều không quá quan trọng, quan trọng là có bao nhiêu sẽ vui và cố gắng hết mình bấy nhiêu để chuyến đi thành công.
Vì vậy, các cụ mợ nên có quyết định sớm để BTC không bị động trong công tác tổ chức.

Tks các cụ mợ nhiều.!
Em làm tổ chức, bị bỏ bom nhiều rồi. Em nói thật là cụ nào đi thì đóng quyết tâm phí cho lão Túng. Chứ bắt lão ấy nhận pm rồi thì lão ấy bán cái gì đi mà đốt đền. Em cũng tức lắm vì BTC đổi lịch nên hàng xách tay nhà em bó tay luôn. Híc.

Mai hết mưa mợ Moon đi sắm đồ ko?

Em làm tổ chức, bị bỏ bom nhiều rồi. Em nói thật là cụ nào đi thì đóng quyết tâm phí cho lão Túng. Chứ bắt lão ấy nhận pm rồi thì lão ấy bán cái gì đi mà đốt đền. Em cũng tức lắm vì BTC đổi lịch nên hàng xách tay nhà em bó tay luôn. Híc.

Mai hết mưa mợ Moon đi sắm đồ ko?
Cô đi sắm cho anh một số thứ nhé :)

Vietinco

Xe tăng

Tks các cụ mợ nhiều.!
Bên đường sắt yêu cầu ngày mai đến thanh toán và nhận vé , em sẽ đứng ra nhận tránh nhiệm mua vé tàu khứ hồi cho 24 người . Mong mọi người đã đăng ký thì xác nhận cho bác Túng nhanh nhé .

Camry06

Xe buýt
Em cũng máu đi lắm, nhưng nhìn danh sách dài các thứ phải mua + chuẩn bị thì em băn khoăn vì bản thân chưa leo núi bao giờ nên không biết mua ở đâu. Không biết có chỗ nào cung cấp sản phẩm đủ luôn để mai em đi mua cho kịp ngày chốt danh sách

Em cũng máu đi lắm, nhưng nhìn danh sách dài các thứ phải mua + chuẩn bị thì em băn khoăn vì bản thân chưa leo núi bao giờ nên không biết mua ở đâu. Không biết có chỗ nào cung cấp sản phẩm đủ luôn để mai em đi mua cho kịp ngày chốt danh sách
Nếu bác thực sự muốn đi thì bác cứ đăng ký, còn những vật dụng cần thiết trên không quá khó, ngoài một số nhu cầu tối thiểu ví dụ như giầy ( mua ở Lê Duẩn ) thì số còn lại ở đâu cũng có mà bác!

Vu Son

Xe tăng
Em cũng đang thu xếp công việc để đu theo các bác, đồ đạc chuẩn bị bác chủ thớt đã căn dặn, theo em các bác cần cân nhắc thêm:

Đồ ăn gọn nhẹ giầu năng lượng : Phomai, kẹo socola thanh kiểu Snicker, váng sữa là các loại bổ sung năng lượng rất tốt.
Không quen leo núi + Giầy ướt làm phồng rộp chân, việc có thêm tất khô các miếng lót, miếng dán là điều nên bổ sung ( BVSPN để lót gót hay mũi giầy rất tốt)
Miệng miếng giấy gi thông tin khi cần báo tin cho ai ghim ở ngực ( có gì em còn đi tìm)
Dịp 2.9 miền núi việc mưa dầm là điều khó tránh do đó máy ảnh loại du lịch nhỏ gọn, một ít BCS đã làm sạch và làm dãn để bọc máy ảnh và điện thoại là giải pháp chống nước cực tốt.
Các bạn nữ theo dõi thể trạng và lịch trình của mình, có thể dùng primolut-N giai đoạn trước khi đi kẻo lại làm khổ anh Túng và lão Vietinco
Khi leo núi dễ bị dãn và căng cơ nên việc chuẩn bị một ít băng co dãn để băng chặt đỡ đau khi xuống núi và một ít thuốc xoa bóp nóng là điều nên làm
Đoàn đi nhiều phụ nữ anh Túng và anh Trưởng đoàn nên chuẩn bị đủ giấy khô và giấy ướt chứ thiếu thốn dùng là rừng không đảm bảo an toàn.....

Trạng thái
Thớt đang đóng