Libreoffice và Skype của Ubuntu

• Thread starter vcmvne8y5t4nvd
  • Ngày gửi
V

vcmvne8y5t4nvd

[Đang chờ cấp bằng]
Các cụ thấy có ai dùng hđh Ubuntu cho em hỏi, sao cái giao diện của skype nó dở hơi thế nhỉ, làm sao cho nó giống windows cho dễ nhìn?

Còn LibreOffice các cụ thấy nó thế nào ạ? Em thấy bình thường ko biết lâu dài ổn ko nhờ?

Em dốt công nghệ, các cụ đừng mắng, em cảm ơn ạ.

Mr.KaKa

Xe hơi
Các cụ thấy có ai dùng hđh Ubuntu cho em hỏi, sao cái giao diện của skype nó dở hơi thế nhỉ, làm sao cho nó giống windows cho dễ nhìn?

Còn LibreOffice các cụ thấy nó thế nào ạ? Em thấy bình thường ko biết lâu dài ổn ko nhờ?

Em dốt công nghệ, các cụ đừng mắng, em cảm ơn ạ.
Thế này thì cụ không nên dùng ubuntu nữa, nó giống window thì còn nói chuyện gì nữa :D

V

vcmvne8y5t4nvd

[Đang chờ cấp bằng]
Thế này thì cụ không nên dùng ubuntu nữa, nó giống window thì còn nói chuyện gì nữa :D
Thế nên em mí hỏi :D. Nhìn nó ko quen mắt lắm, hic, bị "ép" dùng ợ :D, ubuntu là hđh mở nên chắc các cụ thích vì nghịch được nhiều thứ chứ em con gái con đứa chẳng có nhu cầu gì cao :D

Mr.KaKa

Xe hơi
Thế nên em mí hỏi :D. Nhìn nó ko quen mắt lắm, hic, bị "ép" dùng ợ :D, ubuntu là hđh mở nên chắc các cụ thích vì nghịch được nhiều thứ chứ em con gái con đứa chẳng có nhu cầu gì cao :D
Em là dân lập trình nên e làm việc với môi trường linux nhiều. Cụ bị ép dùng, chắc làm việc ở chỗ nào cần bảo mật cao hả :D

V

vcmvne8y5t4nvd

[Đang chờ cấp bằng]
Em là dân lập trình nên e làm việc với môi trường linux nhiều. Cụ bị ép dùng, chắc làm việc ở chỗ nào cần bảo mật cao hả :D
Ko ợ, em đồng nát bị gió đi qua táp vô mẹt nên thành thế, em mà biết tự xử thì đã ko ra nông nỗi nài :D Em dùng đơn giản nên thấy ko có vấn đề gì, chỉ ghét cái skype như dở hơi ấy :D Em xin phép note cụ lại để nếu cần em ới hỏi nha :D

goldmonkey

Xe container
Theo Wiki: Ubuntu (phát âm IPAuːˈbuːntuː) là một hệ điều hành máy tính dựa trên Debian GNU/Linux, một bản phân phối Linux thông dụng. Tên của nó bắt nguồn từ "ubuntu" trong tiếng Zulu, có nghĩa là "tình người", mô tả triết lí ubuntu: "Tôi được là chính mình nhờ có những người xung quanh," một khía cạnh tích cực của cộng đồng...
Em biết mợ làm việc trong lĩnh vực gì rồi nhé! :P

chamnv

Xe máy
Cái giao diện skype thì không thay đổi được gì đâu ạ. Còn office thì cụ dùng cái openoffice sẽ ổn hơn ạ. Đỡ các lỗi lặt với hơn so với cái liberoffice kia.
Ở liber mà bác mở file nào dung lượng to 1 tí là ngồi cả ngày ngắm luôn đấy ạ

chamnv

Xe máy
Cụ dùng lâu thì thấy quen ngay ấy mà :D, còn thích phong cách giống như của Windows với Mac thì cụ dùng thử LinuxMint xem ạ
http://linuxmint.com/
Nó phát triển từ unbuntu nhưng giao diện thì thân thiện hơn đấy ạ

rungvang

Xe tải
Libreoffice đang dùng trên win7, so với office của anh microsoft thì kém hơn nhưng chấp nhận dc, đôi khi ko tương thích nữa. Hôm bữa làm slide PP mở qua libre chỉnh vài thứ xong save lại mà bên office ko nhận.

chamnv

Xe máy
Libreoffice đang dùng trên win7, so với office của anh microsoft thì kém hơn nhưng chấp nhận dc, đôi khi ko tương thích nữa. Hôm bữa làm slide PP mở qua libre chỉnh vài thứ xong save lại mà bên office ko nhận.
Em thì giờ dùng 4 loại office:
1. MS Office ( dùng cho offline)
2. Open Office ( dùng cho cho mấy cái file csv). Liber e có dùng trc đấy nhưng sau phải bỏ vì hay lỗi vặt. Dùng sang open này chả thấy lỗi bao giờ
3, Google office ( docs, sheet, slides) - dùng cho làm việc nhóm và online, điện thoại
4. WPS Office - Dùng trên điện thoại

rungvang

Xe tải
Em thì giờ dùng 4 loại office:
1. MS Office ( dùng cho offline)
2. Open Office ( dùng cho cho mấy cái file csv). Liber e có dùng trc đấy nhưng sau phải bỏ vì hay lỗi vặt. Dùng sang open này chả thấy lỗi bao giờ
3, Google office ( docs, sheet, slides) - dùng cho làm việc nhóm và online, điện thoại
4. WPS Office - Dùng trên điện thoại
Cái WPS nó bị cái lỗi gì mà mở PDF hình trên đt nó cứ méo méo

chamnv

Xe máy
Cái WPS nó bị cái lỗi gì mà mở PDF hình trên đt nó cứ méo méo
Trên điện thoại thì cụ đọc pdf dùng cái driver pdf cũng ngon mà ( cái đó nó kèm theo bộ google office).
Mình thì chưa gặp lỗi như cụ