liberty mới mua kêu tiếng " rerere " ... Các bác giúp em với ak ... !

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Xin chào các bác ... lần đầu tiên em đi xe ga libery việt .. em vừa mới mua.. đi được 200km ... lúc mua về xe em đi kêu rerere... và h lại xuất hiện 1 hiện tượng lạ .. là lúc dừng xe.. cứ mấy s lại có 1 tiếng kêu tách ... như kiểu tiếng " nước rơi đập vào bô " tạo ra tách :((... các bác tư vấn giúp em được ko ak... lần đầu tiên em đi xe này.. ko bít xe có bị lỗi hay bị làm sao ko nữa.. bỗng dưng thấy lo lắng...

Em cảm ơn các bác nhiều lắm !
Đúng là đã có rất nhiều bài viết nói về vấn đề mà cụ vừa đề cập, xe em cũng thế mà thôi, từ đầu em cũng chẳng quan tâm vì thấy nhiều người nói đó là đặc trưng của dòng xe Piaggio, nhưng em cố gắng tìm trên trang Web của Ý Việt thì có hướng dẫn thế này, em đã làm theo và nó có đỡ giè và đỡ kêu hơn ( xin nhắc lại là đỡ thôi chứ không hết hẳn):Khi nổ máy ngoài việc để đèn báo Fi tắt thì nên để xe ở chế độ ga lăngti khoảng 3-5s, lần nào cũng thế thì hiện tượng khi chạy nghe giè và dừng lại nghe tiếng lách tách đỡ hẳn. ( trên trang Web Ý Việt hướng dẫn).
Chúc bác áp dụng được thành công hơn em, em gà nên nó chỉ giảm thôi, còn bác pro hơn chắc áp dụng thì nó hết đấy.

anhtuan0117

Xe hơi
hiện tượng như chủ thớt nói theo mình nghĩ là do các bác đề máy rồi chạy ngay mà ko để cho xe chạy ko tải một thời gian ,lỗi này rất phổ biến nên nhiều bác nghĩ xe nào cũng vậy nhưng thực ra thì nguyên nhân là bác nào cũng vậy ^^
Đề nổ máy và vận hành ngay
Giống như xe số, chủ của những chiếc xe tay ga cũng luôn mắc phải thói quen này. Tuy nhiên, đối với xe tay ga, thói quen này có sức "tàn phá" lớn hơn nhiều. Thông thường, xe tay ga luôn có vòng tua máy cao hơn so với kiểu xe số. Chính vì vậy tại thời điểm khởi động, nếu không áp dụng phương pháp nổ galanti chờ ban đầu, những tiếng động lách cách hoặc thậm chí "rào rào" phát ra từ hệ thống supap của động cơ sẽ khiến chủ xe phải tốn khoản tiền khá lớn để khiến chiếc xe nổ êm trở lại.

hpcontener

Xe tải
- < 70km đầu tiên sẽ không có tiếng rè này, nó chỉ xuất hiện > 70km về sau hiện tượng đầu tiên là bắt đầu nhích ga > 40km/h, nếu giảm ga thì sẽ hết. Nghe không quen thấy hơi hãi :D

darkz

Xe tải
Các bác để ý là nếu như khi bắt đầu đi mà chỉ đi 1 mình thì xe rất êm và ko có tiếng kêu j` cả, nhưng khi bắt đầu đi mà chở thêm 1 người đằng sau nữa thì xe sẽ ì kinh khủng và đủ mọi tiếng kêu luôn, hết re re re, o o o, u u u...

Băng Zjn

Đi bộ
Số nhà 19, ngõ 236/8 Khương Đình, Thanh Xuân, Hà N
Website
www.facebook.com
[K]club;6087680 nói:
chịu khó đọc nhiều đi bác , có nhiều thông tin bổ ích lắm . Hồi mới đăng kí vào OF em phải đọc 3 tháng trời mới dám bắt đầu comment đấy :))
ui, em đọc sang bài t5 đã cm được 2 bài rồi :x hơ hơ :">

biatuoi

Xe hơi
Website
lexus-thanglong.vn
xe LX nhập của mình cũng lách tách khi dừng xe trời mùa đông. ko sao bạn ah, ko phải lỗi là o phải lo

Lavender_li

Xe tăng
CHUẨN CHUẨN< tóm lại là bệnh đấy ko phải là bệnh mà là đặc trưng của PIAGGIO rồi.chúc mừng cụ ! XE CỤ VẪN BT :D

series3

Xe tăng
Các bác để ý là nếu như khi bắt đầu đi mà chỉ đi 1 mình thì xe rất êm và ko có tiếng kêu j` cả, nhưng khi bắt đầu đi mà chở thêm 1 người đằng sau nữa thì xe sẽ ì kinh khủng và đủ mọi tiếng kêu luôn, hết re re re, o o o, u u u...
Xe cụ bị sao thế chứ xe em không thấy hiện tượng này, cả nhà em 2 vợ chồng với 2 thằng giặc chất hết lên em vẫn chẳng thấy yếu gì cả mà chỉ hơi chật tí thôi :))

darkz

Xe tải
Xe cụ bị sao thế chứ xe em không thấy hiện tượng này, cả nhà em 2 vợ chồng với 2 thằng giặc chất hết lên em vẫn chẳng thấy yếu gì cả mà chỉ hơi chật tí thôi :))
Cụ thay nhớt máy loại nào thế ạ?

banphagia

Xe tăng
trước khi cụ viết bài mới, xin hỏi cụ mua pi mà chẳng nhẽ cụ ko đọc 1 số bài trên OF này sao, những lỗi này đã rất rất nhiều người hỏi rồi xe pi nào mà chả vậy
cụ nói rất chuẩn

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
trước khi cụ viết bài mới, xin hỏi cụ mua pi mà chẳng nhẽ cụ ko đọc 1 số bài trên OF này sao, những lỗi này đã rất rất nhiều người hỏi rồi xe pi nào mà chả vậy
Câu này chuẩn. Chúc bác chủ thớt tránh được gạch và đá ném loạn xạ từ các hướng.

hihihaha102

Xe máy
chuẩn ko cần chỉnh...xe e cũng vậy...lúc lên dốc thì thôi rui..nhưng có xe thằng khác đuổi theo sau vậy..xe thằng e của e..lên dốc nge êm du.ga đến mấy cung ko có tiếng kêu đó