Liberty ie Giật như điên, máy gằn như công nông

MinPrince

Xe buýt
lâu lắm r mới vào OF hóng hớt, xem ra LI có quá nhiều vde các cụ nhể :D
xe e đi đc 1500 r, lúc thả ga cho xe chạy theo quán tính r lên ga, giật cũng điên lắm ạ :((
mà sắp tới e đi bảo dưỡng 1500km, bảo dưỡng 1500 ngta làm những gì hả các cụ? mất tầm bao nhiêu tiền ạ? :P
Lâu mợ không vào :( nhớ thế :x

hpcontener

Xe tải
Hix, xe mình đi 1 tháng 2400km chưa bảo dưỡng, thay dầu. Mai dỗi đi làm thôi :D

lhitvietnam

Xe máy
Em đi Vespa S, thay nhớt thường xuyên mà thốc ga vẫn bị "ực ực" máy lì kinh khủng. Nhưng từ >40km/h là mọi chuyện đều ổn chỉ có điều em nó "to tiếng quá". Đó là đặc trưng của dòng Pi rồi bác ạh không riêng gì Liberty.

winter1989

Xe tải
Em vừa mua xe, lúc mới lấy xe nó đổ cho tí xăng, đi nó giật như cưỡi ngựa, đến cây xăng em đổ thêm đi thì ko sao, hôm nay lấy ra đi lại bị cái kiểu đấy, ga lên nó giật khựng khựng như kiểu thiếu xăng ấy :-s

anhbarau

Xe đạp
Em vừa mua xe, lúc mới lấy xe nó đổ cho tí xăng, đi nó giật như cưỡi ngựa, đến cây xăng em đổ thêm đi thì ko sao, hôm nay lấy ra đi lại bị cái kiểu đấy, ga lên nó giật khựng khựng như kiểu thiếu xăng ấy :-s
Em thấy thường khi kim báo xăng xuống gần gần chữ E là nó cũng giật giật khi đi chậm kụ ạ. Lúc trước có chạy chiếc Attila nó cũng thế, xăng gần hết là khực khực. Em đi Vespa S ie ạ

thangnhoccon41

Xe hơi
Bị giật giật thì bác vệ sinh côn thôi , Pi xe nào cũng bị . Còn em nó nổi tiếng ở cái tốn xăng với mồm to mà bác , không có những cái đó thì mất đi cái phong cách của em nó .

winter1989

Xe tải
Bị giật giật thì bác vệ sinh côn thôi , Pi xe nào cũng bị . Còn em nó nổi tiếng ở cái tốn xăng với mồm to mà bác , không có những cái đó thì mất đi cái phong cách của em nó .
Xe em mới đi đc 40km mà bác, vừa mua mấy hôm thôi, vừa đi mà đã vệ sinh côn hả bác

nphd

Xe đạp
em là em chán vãi đủ thứ với con liberty ie của piaggio này rồi

taieole

Xe đạp
em là em chán vãi đủ thứ với con liberty ie của piaggio này rồi
bác cứ nói thế anh em nó mất tinh thần.tình hình lúc em mua về cũng thế bác ạ.cũng hay hát bài hoang mang của hồ quỳnh hương lắm.nhưng có vài vấn đề chính là ntn
1 là bác đi bh lại côn xe.cũng đc phần nào
2là bác đi nhìu nhìu vào tầm 2000km la trơn tru ngay
3 là(vấn đề ít quan tâm nhưng quan trọng lắm nhé):đo thử độ cứng của lốp xe có đúng tiêu chuẩn chưa.cái này hum trước xe em đang ngon lành thấy cái lốp i`i` nên đi bom.ra tiệm cái thằng nhỏ nó bom sao cứng quá mà mình không biết đi cái xe nó cứ sần sần dựt dựt.khó chịu lắm.về nhà lấy cái đồng hồ đo lốp test thử thì hoảng.nó bom gì mà lốp nào cũng 5~6 kg.tá hỏa thế là em xả ra đến độ chuẩn là:lốp trước 2kg lốp sau 2.5kg.thế là đi ngon lành ko rung ko dựt.

bác đừng có lăn tăn quá.cứ đi đi,tg rồi sẽ hết thôi mà.mà mấy cái bệnh vặt ấy thì quan tâm làm gì.chúc xe bác mau khoe

bmv màu cờ

Xe tăng
Cụ có thấy tốn xăng ko ah ? Cụ đi thử 60km xem sao ! Có thể trong xăng của cụ có lẫn ít nước lã.....hay j j đấy nên máy nó phun - đốt cháy ko hết nên rựt rựt gằn gằn. Ngày trc e cũng giỗng cụ dắt ra ku em nó bẩu rửa chế, lọc khí cho sạch là ok ! E vẫn ko tin nó bẩu e phi thử ra Hiếu Béo vừa kiểm tra vừa rửa miệng nữa là ngon ngay !
Thế mà dc đấy cụ ợ ! :D

winter1989

Xe tải
Cụ có thấy tốn xăng ko ah ? Cụ đi thử 60km xem sao ! Có thể trong xăng của cụ có lẫn ít nước lã.....hay j j đấy nên máy nó phun - đốt cháy ko hết nên rựt rựt gằn gằn. Ngày trc e cũng giỗng cụ dắt ra ku em nó bẩu rửa chế, lọc khí cho sạch là ok ! E vẫn ko tin nó bẩu e phi thử ra Hiếu Béo vừa kiểm tra vừa rửa miệng nữa là ngon ngay !
Thế mà dc đấy cụ ợ ! :D
Em đi một hồi lại k thấy giật nữa, có thể là do xe mới ạ, xe em mới chạy 60km thôi, từ hôm mua toàn mưa chả đi đâu được, đi làm thì nhà cách chỗ làm có 1km ;)). Đợt trước nhà em mua cái fu neo thì đúng đợt mưa 2008, mua mới phát lội nước bét nhè, xe này mua cũng mưa, đi bẩn như trâu, k nhận ra cái xe mới nữa rồi =))

nphd

Xe đạp
bác cứ nói thế anh em nó mất tinh thần.tình hình lúc em mua về cũng thế bác ạ.cũng hay hát bài hoang mang của hồ quỳnh hương lắm.nhưng có vài vấn đề chính là ntn
1 là bác đi bh lại côn xe.cũng đc phần nào
2là bác đi nhìu nhìu vào tầm 2000km la trơn tru ngay
3 là(vấn đề ít quan tâm nhưng quan trọng lắm nhé):đo thử độ cứng của lốp xe có đúng tiêu chuẩn chưa.cái này hum trước xe em đang ngon lành thấy cái lốp i`i` nên đi bom.ra tiệm cái thằng nhỏ nó bom sao cứng quá mà mình không biết đi cái xe nó cứ sần sần dựt dựt.khó chịu lắm.về nhà lấy cái đồng hồ đo lốp test thử thì hoảng.nó bom gì mà lốp nào cũng 5~6 kg.tá hỏa thế là em xả ra đến độ chuẩn là:lốp trước 2kg lốp sau 2.5kg.thế là đi ngon lành ko rung ko dựt.

bác đừng có lăn tăn quá.cứ đi đi,tg rồi sẽ hết thôi mà.mà mấy cái bệnh vặt ấy thì quan tâm làm gì.chúc xe bác mau khoe
Mình đi được 3000km rồi, vụ lốp xe thì không biết thế nào để xem thử nhưng bệnh xe mình về chuyện giật củ côn thì ko nói rồi, cái đo coi như cho qua.

Nhưng cái quan trong là lúc đi đều ga tầm 40km mà máy nó cứ sật sật như kiều là cái vòng quay không đều nên cứ như bị cạt vào cái gì ấy. rồi nếu có điều kiện đi lên 60km thì kinh khủng, xe rung bần bật, máy giật như điện (vẫn cánh bệnh vòng quay không nếu ấy nhưng kinh khủng hơn gấp trăm lần).

winter1989

Xe tải
Mình đi được 3000km rồi, vụ lốp xe thì không biết thế nào để xem thử nhưng bệnh xe mình về chuyện giật củ côn thì ko nói rồi, cái đo coi như cho qua.

Nhưng cái quan trong là lúc đi đều ga tầm 40km mà máy nó cứ sật sật như kiều là cái vòng quay không đều nên cứ như bị cạt vào cái gì ấy. rồi nếu có điều kiện đi lên 60km thì kinh khủng, xe rung bần bật, máy giật như điện (vẫn cánh bệnh vòng quay không nếu ấy nhưng kinh khủng hơn gấp trăm lần).
Nghe kinh khủng quá nhỉ, hay bác thử đi độ bi côn giống mấy anh thay cho SH xem

Dương Phong

Xe tải

Thế này thì e đảm bảo xe bác có vấn đề

tommyhtp

Xe buýt

xe của bác khi để xe trôi như kiểu gần đến đoạn dừng đèn đỏ hay tắc đường thì có bị tình trạng hụt hơi đi k, hụt như kiểu hơi sụt hẳn đi dưới cả mức galanty ấy? xe e đi những đoạn tắc đường cũng thấy tình trạng giật giật xe rung bần bật ấy, càng đi chậm như khi mình nhích từng tý một đoạn tắc đường thì cảm nhận bệnh càng rõ

RomeoT

Xe tải
chuyển qua đời SH thôi cụ :D

QuaChuoiChin

Xe đạp
Sao liberty mắc nhiều lỗi gứm nhỉ. Em thấy nhiều người kêu xe đi thế này rồi thế kia. Kiểu này bán hết đi đi xe đạp thôi

banphagia

Xe tăng
xe nầy lắm bệnh nhỉ

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Bệnh này là bệnh chung của xe ga và là bệnh của người đi chậm. Tuỳ xe mà độ bền khác nhau sh150, sh125 biết đi thì hơn 1 năm sh300 thì 6 tháng. Piagio loanh quanh 6 tháng.

Đi chậm quá hoặc tắc đường hay tỳ phanh kéo ga vôn giằng nhiều toi côn. Đi làm lại là hết.

Tốc độ trung bình duy trì >40km/h là ít bị hơn

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
chỉnh lại côn đi, e chạy lx 125 rồi cũng bị chỉnh lại mất 50kngon luôn