Liberty 3V cùi em xin phép các cụ cho em khoe tý, em này thực sự có khác biệt

phamluanvu

Xe hơi
không có két nước đi đường dài ổn ko cac cụ nhỉ?

hungnq41

Xe hơi
thèm con 3v này quá, ít xăng và ổn định, chứ mấy em ie thì chán quá

anhkillne

Xe đạp
Vừa lập cái topic về vấn đề mua xe liberty v3 ie thì bị ai đó xóa không thông báo gì cả. Nhân tiệnn đây các cụ cho em hỏi là em mới mua con liberty v3 ie nhưng không có phanh đĩa, họ nói là muốn thêm phanh đĩa thì phải cáp thêm tiền. như vậy có phải em bị bịp không hả các cụ?

FordAT

Xe tăng
Vừa lập cái topic về vấn đề mua xe liberty v3 ie thì bị ai đó xóa không thông báo gì cả. Nhân tiệnn đây các cụ cho em hỏi là em mới mua con liberty v3 ie nhưng không có phanh đĩa, họ nói là muốn thêm phanh đĩa thì phải cáp thêm tiền. như vậy có phải em bị bịp không hả các cụ?
Chỉ có phanh đĩa trước thôi, phanh sau cơ. Mà cụ mới mua xe Li 3V đúng ko ? Cụ cho em hỏi ngược lại phát, cụ dựng chân trống giữa xe lên, cầm lốp sau lắc qua lại xem có tiếng kêu lạch cạch ko, và cụ xoay mạnh cái lốp xem nó trôi có trơn tru ko ? Có tiếng kêu lạch cạch ko? Vì xe em đang bị vậy nghi là lỗi vành. Đi đường có tiếng kêu lạch cạch phía đằng sau xe.

Chỉnh sửa cuối:

libertyievn

Xe buýt
Chỉ có phanh đĩa trước thôi, phanh sau cơ. Mà cụ mới mua xe Li 3V đúng ko ? Cụ cho em hỏi ngược lại phát, cụ dựng chân trống giữa xe lên, cầm lốp sau lắc qua lại xem có tiếng kêu lạch cạch ko, và cụ xoay mạnh cái lốp xem nó trôi có trơn tru ko ? Có tiếng kêu lạch cạch ko? Vì xe em đang bị vậy nghi là lỗi vành. Đi đường có tiếng kêu lạch cạch phía đằng sau xe.
đem ra cho hàng kiểm tra cụ ah...hihi tính ra vespa lx,s đi ổn hơn li nhìu nhỉ ??

FordAT

Xe tăng
Cụ cho hỏi nếu mình mua xe ở 1 chỗ và mang đến 1 chỗ khác bảo cùng Piagio thì họ có bảo hành như nhau ko nhỉ? Hay mua ở đâu mang ra đó.

Duymaster8

Xe tải
Cụ cho hỏi nếu mình mua xe ở 1 chỗ và mang đến 1 chỗ khác bảo cùng Piagio thì họ có bảo hành như nhau ko nhỉ? Hay mua ở đâu mang ra đó.
Hình như chính sách của Pi là bảo hành ở đại lý nào cũng được mà cụ. Hôm em đọc ở đây thấy vậy hay sao ý

Liberty125.ie

Xe buýt

Giờ mới thấy mặt vợ cụ, vợ cụ nuột phết đó ^^ nhưng mà cái màu sao nó nhìn ko giống với bản Li S 2V của em cụ à, màu cụ nhìn nó tối hơn

Chính sách của Piaggio nó ghi rõ ràng mà cụ, cụ bảo hành ở bất cứ đâu kể cả Topcom hay Xuân Cầu đều ok hết với điều kiện xe cụ phải mang mác Piaggio =))

Có thời gian cụ phi xuống số 7 hàng chuối, là trạm bảo dưỡng của Piaggio Ý Việt mà AE trên OF hay ghé qua, bảo dưỡng ở đây thì cụ yên tâm vì AE phục vụ nhiệt tình và giảm 5% phí dịch vụ cho AE OF.

Chỉnh sửa cuối:

libiti77

Xe hơi
Giờ mới thấy mặt vợ cụ, vợ cụ nuột phết đó ^^ nhưng mà cái màu sao nó nhìn ko giống với bản Li S 2V của em cụ à, màu cụ nhìn nó tối hơn

Chính sách của Piaggio nó ghi rõ ràng mà cụ, cụ bảo hành ở bất cứ đâu kể cả Topcom hay Xuân Cầu đều ok hết với điều kiện xe cụ phải mang mác Piaggio =))

Có thời gian cụ phi xuống số 7 hàng chuối, là trạm bảo dưỡng của Piaggio Ý Việt mà AE trên OF hay ghé qua, bảo dưỡng ở đây thì cụ yên tâm vì AE phục vụ nhiệt tình và giảm 5% phí dịch vụ cho AE OF.
xe của em có mỗi cái mác là piaggio thì cũng đc hả cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Ok em cám ơn cụ đã thông tin. Xe ghé qua đây bảo dưỡng cho lành.

Gravita2304

Xe tăng
Em nghĩ con 3v này có lợi thế tích kiệm nhiên liệu - êm - không bị gằn máy so với nhập thì chuẩn rồi.

Cơ mà đi bốc hơn xe Nhập thì hơi ảo ạ ...
Mấy tay làm ở Topcom đều bảo nhập bị hãm tua cụ ợ.

anhkillne

Xe đạp
bác nào đi rồi cho cái review chi tiết thì hay :x e cũng định mua con này nhưng đang tham khảo .căn bản sv mới ra trường có tầm 60 củ thôi các bác ạ
Piaggio đang hỗ trợ trước bạ 100% cụ nên mua ngay đi nhé. Đúng là đi tầm 40km/h như xe đạp điện ý. Sướng phê lòi.

DjKappa

Xe hơi
Cụ chủ làm cái tay xách + yên + ốp bô nhìn cho khỏe và dài xe cụ à. Xe này trước e cũng mua. Bé tý. Mà đợt ấy e mua xe đi nhanh xuống lắm. K biết dòng mới này ntn

civicfd2

Xe tải
Xe đời trước em ko dc đi thử nên ko biết , nhưng xe nhập thì nhà em có 1 con. Con 3V này so với con nhập thì êm - bốc - ko bị gằn máy và tiết kiệm xăng hơn con nhập.

Em nói cái cảm nhận của em về con 3V này nếu cụ nào đi em Li đời trước thấy có khác thì chỉ cho em với nhé. Vì em ko dc thử Li bản ie nên ko biết chính xác thì nó có khác biệt về khoản này hay ko?

Cảm nhận của em về con Li này như sau:
- Đang đi giảm ga đột ngột ko bị gằn máy hay bị ì , xe trôi theo quán tính (các xe khác em đi thả ga là bị ì lại ngay).
- Lên 35-40 km ko nghe thấy tiếng động cơ nữa đi rất êm như xe đạp điện.
- Khá bốc kéo ga mạnh phát là vút ngay ko bị ì ì như xe nhập mãi mới thốc lên.
- Xăng thì chắc đỡ hơn bản ie , vì có cụ đi em 3V này đã đo 160km = 3.4 lít rồi. Em cũng đang đi cố cho nhiều chút rồi đổ lần nữa xem thực tế hết nhiêu.
3.4l cho 160km thì tiết kiệm quá các cụ nhỉ, con ie ăn 3l/100km em đã thấy tiết kiệm lắm rồi:)

ducanhengineer

Xe máy
Đi sướng không cụ. Em cũng định làm cái thỉnh thoảng đi dạo buổi tối.

Jacky cham

Đi bộ
E cũng vừa mua chiếc Li 3v. Đi thì rất ok rùi, nhưng sao cái kim xăng nó xuống nhanh zậy bác mặc dù xăng trong bình không tốn nhiều. Phải chăng đó là lỗi, vì e ko thể canh được mức độ tiêu hao nhiên liệu. Bác có thể giả thích giúp em vấn đề này ko?

libertypiagio

Xe máy
E cũng vừa mua chiếc Li 3v. Đi thì rất ok rùi, nhưng sao cái kim xăng nó xuống nhanh zậy bác mặc dù xăng trong bình không tốn nhiều. Phải chăng đó là lỗi, vì e ko thể canh được mức độ tiêu hao nhiên liệu. Bác có thể giả thích giúp em vấn đề này ko?
lỗi bình thường cụ ạ ;)

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Thế là ngon rồi cụ ơi,tốn thì cũng hơn xe khác 20k/100km chứ mấy.

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị lỗi vành rồi. Mang lên Pi bảo hành thay vành free thôi