Liberty 150cc mới ra đã lỗi !?? Mong các cụ vào cứu em với T___T

hailonghk

Xe buýt
Em nghĩ cũng chưa hẳn đúng đâu cụ. nếu so về giá LI 150 đắt hơn LX ie 1.2tr đấy cụ. mà ông anh em nằng nặc thuyết phục em ko mua LX vì nó nặng xác, máy hơi ì và khó lách ở đường vn ạ ^^
Li 150 thì phải so giá với LX ie 150, so với LX 125 ie thì đắt hơn thật ^:)^ LX nặng xác thì cũng 114kg cân khô, Li cũng 114kg cân khô, 1 cân bông và 1 cân sắt cái nào nặng hơn bạn? :-??

ha_na

Xe đạp
Li 150 thì phải so giá với LX ie 150, so với LX 125 ie thì đắt hơn thật ^:)^ LX nặng xác thì cũng 114kg cân khô, Li cũng 114kg cân khô, 1 cân bông và 1 cân sắt cái nào nặng hơn bạn? :-??
em thấy về máy móc thì như nhau đúng ko ạ? chắc Lx đắt ở cái khung thép dập thôi cụ ạ. còn ko bốc bằng Li chắc theo em là do bánh nhỏ hơn như cụ ở trên có nói nên cùng 1 loại phân khối thì nó sẽ ì hơn 1 chút ạ. Em ko có ý chê LX đâu ạ. vì lúc đầu là em đến để mua LX nhưng rồi thấy Li nam tính hơn nên em lấy li :D

ha_na

Xe đạp
Cái nào cũng có mặt mạnh mặt yếu của nó bác ạ. Xác nặng thì đi tốc độ cao nó đầm xe, nhưng đề pa thì không bốc và ngược lại. Li vịt xác cũng nặng mà. Còn LX nó ì hơn chắc vì bánh nhỏ nên nó không lướt bằng Li. Thêm nữa em thấy Li vịt khi vòng đầu xe đòi hỏi góc cua phải rộng nên hơi khó đi.
Hôm bữa đi ngoài đường có chiếc LX ie em đi kế bên mà nghe nó êm ru à các bác ạ, chắc giờ ie máy mới nên ngon lành rồi!
Em cũng để ý thấy thế cụ ạ. tiếng LX ie bây giờ êm hẳn ! Nói chung xe nào cũng có cái hay riêng của nó và hướng tới đối tượng khách hàng riêng.

to.be

Xe buýt
em thấy về máy móc thì như nhau đúng ko ạ? chắc Lx đắt ở cái khung thép dập thôi cụ ạ. còn ko bốc bằng Li chắc theo em là do bánh nhỏ hơn như cụ ở trên có nói nên cùng 1 loại phân khối thì nó sẽ ì hơn 1 chút ạ. Em ko có ý chê LX đâu ạ. vì lúc đầu là em đến để mua LX nhưng rồi thấy Li nam tính hơn nên em lấy li :D
lx e vít được trên 110

đi lib người ta kêu 80 là hêt

cụ dựa vào bánh để xác định tốc độ xe à

lạy hồn ^:)^

napcao

[Tịch thu bằng lái]
xe mình hồi mới mua cũng để ý thấy tiếng như thế,nhưng mình cứ đi bt..500km đầu tiên cấm có bj đi quá 40km/h..xong đi thay dầu,phải nói thay dầu xong sẽ khác hẳn đấy...bj ai ngồi lên xe đi thử cũng bảo sao ga nhẹ thế,ko gằn,còn tiếng kêu của Pi thì ai cũng biết rồi...đặc trưng mà....bạn cứ yên tâm nhé...
note:bạn kiểm tra xem cái ốc ở chắn bùn bánh sau có lỏng ko?hôm trc con ốc của xe mình chỗ chắn bùn sau gần rơi,thảo nào đi kêu cành cạch....vít lại chặt là ok

gddung123

Xe đạp
em cảm giác đi li Vịt động cơ nhỏ không to như li Í mất đi phong cách của Í hix