[Funland] Lí do vì sao các cụ đèo trẻ con không bao giờ đội mũ bảo hiểm cho các cháu

LýTống

Xe đạp
Hôm nay rảnh rỗi lượn lờ ngoài phố em thấy hầu như 100% các cụ mợ chở con cháu ra đường đều đội mũ bảo hiểm đầy đủ mà không hiểu vì sao lại vô tư đèo con cháu mình để đầu trần đi lại ngang dọc khắp nơi ,không hiểu đến lúc tại nạn xảy ra thì hậu quả sẽ như thế nào ạ.Nhất là các cháu học cấp 2 với cấp 3 đi xe điện ko thấy đứa nào đội mũ phóng xe với tốc độ rất cao nguy cơ tai nạn quá lớn các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi khó bỏ mẹ, có nghiên cứu là dưới 6 tuổi cổ chưa đủ cứng, đeo có thể ảnh hưởng. Từ nghiên cứu tới thực tiễn nó có khoảng cách, nên nếu trẻ 12 tuổi có thể bố mẹ bắt đeo và cảm thấy cần đội mũ. Còn 8 9 thì chưa.
Thế sao cụ lại lấy tên 1 phi công bay và rải truyền đơn :D giờ cụ có muốn bay và rải nữa không?

Pvsc

Xe ba gác
Dưới âm phủ vẫn có 4g sao Tống

haipvg

Xe tăng
Dân + CQ mình phong trào là chính chứ chưa phải ý thức tự giâc cao.

LýTống

Xe đạp
Chiều 18/5, ông N.V.T. (57 tuổi, ở phường Vĩnh Tuy, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội) đi xe đạp điện chở theo cháu trai là N.M.N.A. (1 tuổi) trên đường Minh Khai đi cầu Mai Động, quận Hai Bà Trưng. Khi đi đến nút giao Kim Ngưu - Tam Chinh - Minh Khai, xe của ông T. va chạm với ôtô bán tải biển số Bắc Giang đi cùng chiều.

Sau va chạm bé trai 1 tuổi tử vong tại chỗ, ông T. bị thương. Chỉ huy Công an phường Vĩnh Tuy cho biết sau tai nạn tài xế ôtô bán tải đã tới trình diện Công an phường Mai Động

Đến bao h mới hết những vụ việc đau lòng thế này khi người lớn đèo trẻ con ra đường mà ko đội mũ bảo hiểm vậy các cụ

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Hai nhóc nhà em mẹ đưa đi học vẫn đội mũ bình thường.

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Em thì quan tâm đến chất lượng mũ.
Cái loại mũ đội để đối phó thì đội cũng như không

G810

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản thôi:

Mình thì đội những thứ nhố nhăng, linh tinh lên đầu được chứ ai lại để bọn trẻ con nó đội lên đầu những thứ ảnh hưởng đến tương lai của chúng nó.

Bậc cha mẹ nào chả nghĩ thế....mình già rồi thì cố cho qua cmn cái đời mình đi-dưng nhất quyết trẻ con nó phải khác và đừng có đội linh tinh lên đầu-mặc ai nói gì thì nói.

tranhien1979

Xe tăng
Nhà em đã trèo lên xe là đội mũ từ đứa 3 tuổi trở đi. Giờ đi xe đạp của nó, nó cũng lôi mũ ra đội

ocean1

Xe tăng
Em đều nhắc con em đội mũ an toàn khi chơi các môn thể thao như skiing , snowboarding, hay lúc chạy xe đạp . Nếu chẳng may bị té, ít ra cũng bảo vệ được cái đầu an toàn .

Hôm trước thấy hình đăng lên, do cụ nào chụp. Người mẹ, chở 1 đứa con phía trước, còn bé, phía sau cũng 1 đứa bé khác . Không đứa bé nào đội mũ an toàn. Em nhìn hình và cho là người mẹ can đảm . Chứ em thì chả dám.

Chỉnh sửa cuối:

shiluo

Xe container
2 đứa nhà em từ 4t lên xe là mũ, kể cả xe đạp

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vài trăm m đến trường trong phố đội j mất thời gían ra. Va chạm ô tô như trên kia mũ cũng toi mà trích báo cháu 1 tuổi chết vì ko mũ à, ngẫn cmnr =))

RONGHT

Xe buýt
Bé thì đội mũ bảo hiểm mềm rất nhẹ, lớn hơn thì đội mũ loại vỏ cứng. Không có lý do gì mà không đội cho con cả. Haiz, nghĩ nó chán.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thế cho nó tỏ ra nguy hiểm cụ ei. Chứ bọn đầu đất nó có hiểu là trẻ con 1 tuổi ngồi có vững éo đâu mà chở ra đường. Mà 6 tuổi cái xương cổ nó còn chưa đủ cứng chứ đừng nói là 1 tuổi.
Vài trăm m đến trường trong phố đội j mất thời gían ra. Va chạm ô tô như trên kia mũ cũng toi mà trích báo cháu 1 tuổi chết vì ko mũ à, ngẫn cmnr =))

Dở người

Xe điện
Con nhà em thì không cần nhắc, ra đường là tự động lấy mũ đội vào.
Hôm nào ba mẹ đi đón mà quên mang mũ bảo hiểm là con nhắc ngay, dù nhà gần trường. Có hôm nó dỗi, không lên xe mẹ chạy vì không có mũ, tự đi bộ về nhà.
Trong Nam em thấy tỷ lệ trẻ con, người lớn đội mũ bảo hiểm nhiều hơn hẳn. Chạy đường hanoi thấy tỷ lệ không mũ khá cao.

provtc

Xe container
Con nhà em thì không cần nhắc, ra đường là tự động lấy mũ đội vào.
Hôm nào ba mẹ đi đón mà quên mang mũ bảo hiểm là con nhắc ngay, dù nhà gần trường. Có hôm nó dỗi, không lên xe mẹ chạy vì không có mũ, tự đi bộ về nhà.
Trong Nam em thấy tỷ lệ trẻ con, người lớn đội mũ bảo hiểm nhiều hơn hẳn. Chạy đường hanoi thấy tỷ lệ không mũ khá cao.
Coi thường tính mạng mà cụ

Website
www.otofun.net
Chiều 18/5, ông N.V.T. (57 tuổi, ở phường Vĩnh Tuy, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội) đi xe đạp điện chở theo cháu trai là N.M.N.A. (1 tuổi) trên đường Minh Khai đi cầu Mai Động, quận Hai Bà Trưng. Khi đi đến nút giao Kim Ngưu - Tam Chinh - Minh Khai, xe của ông T. va chạm với ôtô bán tải biển số Bắc Giang đi cùng chiều.

Sau va chạm bé trai 1 tuổi tử vong tại chỗ, ông T. bị thương. Chỉ huy Công an phường Vĩnh Tuy cho biết sau tai nạn tài xế ôtô bán tải đã tới trình diện Công an phường Mai Động

Đến bao h mới hết những vụ việc đau lòng thế này khi người lớn đèo trẻ con ra đường mà ko đội mũ bảo hiểm vậy các cụ
1 tuổi đeo mũ gì hả cụ? Giao thông hình đàn kiến hiện nay do "luật là tao, tao là luật" của đội "cộng sinh" kèm theo tâm lý "đường ta đi của bố mẹ mua" thì có mũ giời :(

LuckyCar

Xe container

1 tuổi thì liên quan gì đến mũ bảo hiểm đâu cụ.

LýTống

Xe đạp
Mũ hay ko mũ đều là ý thức tự bảo vệ bản thân mình và gia đình cụ ạ ,xe đạp điện vốn dĩ đã rất nguy hiểm vì phanh của nó ko được an toàn như xe máy lại còn không đội mũ với đeo đai bảo hộ cho các cháu nhỏ cứ vô tư phóng ầm ầm thì bảo sao tỉ lệ tử vong cao

kformds

Xe buýt
Em đội cái mũ Honda lâu còn đau hết cổ ê ẩm suốt. F1 nhà em 7 tuổi, kể ra có cái mũ nhẹ mà vẫn đảm bảo thì hay.