Lí do khiến giá đất các tỉnh và thành phố lớn tăng giá kinh hoàng?

dibkhongve

Xe tải
Cụ bán thật à, căn góc hay căn thường, giá bao nhiêu ạ. Em đang có nhu cầu, em vừa làm một vòng ở đấy về xong
Căn thường trục đường thông cụ ạ. Cụ có nhu cầu thực thì nhắn e số ĐT trao đổi trực tiếp.

Giáp thái thuỵ cụ ạ
Thái Bình hôm qua khánh thành tượng đài Bác Hồ và khởi công khu công nghiệp Liên Hà Thái

bamboo111

Xe tải
Cụ về Hồng tiền xã em nhé . Cụ thể hơn thì 2 làng cao quán và vân ngoại . Nếu làng cao quán trục chính làng thì tầm 30 đến 40 triệu cơ . Trục chính cơ mà cũng chỉ tầm 7m đường là căng . 2 xe oto 7 chỗ tránh nhau là phải lựa chỗ . Còn dĩ nhiên nhiều xã rẻ bèo ( ví dụ mấy xã gần đê ) .đây em ví dụ quê em vì có cụ hỏi chỗ nào đường 5m mà 20 triệu 1m chưa nên em trả lời thế ạ . Còn đất quê thì em đã thấy chỗ 4x 20m ko sổ bán dc 10 tỉ tận 3 năm trước cơ ( cũng bô thời hồng tiến quê em ) cái này em ko nói đến vì căn bản người ta mua để liền mấy suất nên mua cao so với giá thật
Mình về Bô Thời rồi, giá siêu cao

Cr7.việt nam

Xe tải
Trên of mình nhiều cụ đồng hương quê 89 thế, nhà e ngay cây đa 5 chân đây ạ.
Nói về giá đất Hưng Yên thời gian gần đây e thấy hai từ điên loạn thật sự, khổ thân ông anh họ e. Đi xkld Nhật mấy năm tích cóp được hơn 600tr, e động viên mãi không quyết được mảnh nào để ở. Giờ thì xa tít tầm với quá mất rồi...
còn nói về đất đấu giá chỗ đường dựng đi vào Liên Phương ngay cạnh nhà Dì e luôn, thì lúc đấu giá lần một cao nhất đâu chưa tới 3 tỉ cũng có nhà bỏ cọc, còn hiện tại thì e không rõ lắm ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đất đai là tài nguyên quốc gia, mua đất để đó không đưa vào sử dụng tạo giá trị gia tăng...thì sẽ bị tịch thu và những đối tượng mua rất nhiều đất để đầu cơ chờ tăng giá sẽ đánh thuế nặng
LĐĐ 2022 sẽ là vũ khí để áp chế việc tích tụ đất đai mà không đưa và sx
người làm chính sách lại toàn ông lắm đất, giầu có nên sẽ không ai lấy búa ghè vào chân mình.
Mấy ông nghèo trên răng dưới cắt tút thì góp ý, khuyến nghị, chửi bới, hô hào, có tiền thì ngồi chờ mong cho đất nó xuống...
Cung tiền 10 năm nay tăng bao nhiêu lần so với GDP? tiền phát hành ra nhiều hơn sản phẩm dịch vụ được sx ra thì đương nhiên giá hàng hóa sẽ táng lên, BĐS cũng là 1 loại hàng hóa đặc biệt... Muốn hiểu được nó vận hành thế nào thì nên đi từ bản chất của nó

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
người làm chính sách lại toàn ông lắm đất, giầu có nên sẽ không ai lấy búa ghè vào chân mình.
Mấy ông nghèo trên răng dưới cắt tút thì góp ý, khuyến nghị, chửi bới, hô hào, có tiền thì ngồi chờ mong cho đất nó xuống...
Cung tiền 10 năm nay tăng bao nhiêu lần so với GDP? tiền phát hành ra nhiều hơn sản phẩm dịch vụ được sx ra thì đương nhiên giá hàng hóa sẽ táng lên, BĐS cũng là 1 loại hàng hóa đặc biệt... Muốn hiểu được nó vận hành thế nào thì nên đi từ bản chất của nó
Bên VN mua nhà khổ nhỉ. Bên Nhật mua nhà dễ lắm, chỉ cần có công việc ổn định là mua được. Lãi suất ngân hàng gần như bằng 0 nên nếu mua trả góp 30 năm thì chỉ bằng tiền đi thuê nhà. :))

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Bên VN mua nhà khổ nhỉ. Bên Nhật mua nhà dễ lắm, chỉ cần có công việc ổn định là mua được. Lãi suất ngân hàng gần như bằng 0 nên nếu mua trả góp 30 năm thì chỉ bằng tiền đi thuê nhà. :))
Bên Việt Nam cũng có gì đâu mà khổ, vay 70% trả trong 30 năm thì cũng bằng tiền đi thuê thôi, nhưng các cụ nhà ta thấy trả 30 năm là ko chịu được, đòi giá nhà phải rẻ sao đó để các cụ đem 1 cục tiền đi mua phắt luôn, có vay mượn thì cũng chỉ 2-3 năm là xong ... thế mới tham khổ :D, chứ cứ tức tắc trả 30 năm như bên Nhật thì có sao đâu :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Bên Việt Nam cũng có gì đâu mà khổ, vay 70% trả trong 30 năm thì cũng bằng tiền đi thuê thôi, nhưng các cụ nhà ta thấy trả 30 năm là ko chịu được, đòi giá nhà phải rẻ sao đó để các cụ đem 1 cục tiền đi mua phắt luôn, có vay mượn thì cũng chỉ 2-3 năm là xong ... thế mới tham khổ :D, chứ cứ tức tắc trả 30 năm như bên Nhật thì có sao đâu :D
Bác ơi bên Nhật gần như không phải trả tiền lãi, chỉ cần kiếm tiền trả gốc là được, còn bên VN xác định vay mua nhà năm nộp tô cho ngân hàng 10-15% nhá :))

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi bên Nhật gần như không phải trả tiền lãi, còn bên VN xác định vay mua nhà năm 10-15% nhá :))
Ừ, ko lãi nhưng giá nhà ở Nhật là bao nhiêu, còn ở Vnam lãi cao nhưng giá nhà là bao nhiêu? Cuối cùng thì ở đâu cũng cứ trả 30 năm như tiền thuê là được nhà chứ có gì khác?

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Đấy còn chưa kể phải so sánh mức độ tăng lương hàng năm của Vnam là bao nhiêu, của Nhật là bao nhiêu?

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tính ra chung cư thì phải mua dc 7 căn chung cư anland dương nội. Mỗi căn cho thuê bèo cũng dc 10tr/căn. :))
Các cụ cứ dạy ng giàu kiếm tiền. Bỏ 15t mua chung cư cho thuê tháng kiếm 60tr. Họ giữ 15t tháng chỉ lấy 3tr đi ún cafe thôi. 20 năm nữa cụ mới thấy. Nhìn 60tr/th bây giờ thì to đấy

Vitamin gogo

Xe buýt
Trung Quốc cạnh mình mua nhà cũng dễ, chung cư thì 50 năm....nhà đất 70 năm. Vn thì ko tạo ra sản xuất thặng dư chỉ trực chờ đầu cơ tăng giá. Béo bọn cò, công chứng, thuế đất

bosuutapcrv2017

Xe tải
Các cụ cứ dạy ng giàu kiếm tiền. Bỏ 15t mua chung cư cho thuê tháng kiếm 60tr. Họ giữ 15t tháng chỉ lấy 3tr đi ún cafe thôi. 20 năm nữa cụ mới thấy. Nhìn 60tr/th bây giờ thì to đấy
Hihi. Ý em nó khách ý cụ ạ.

• Vodka
Reactions: Qtv

Thanhvuóng71

Xe điện
Mịa định không nói nhưng ngứa cả mắt. Ông học đâu cái giọng dậy người giàu tiêu tiền thế. Thế nào là người giàu, trúng sổ số là người giàu, có miếng đất mấy đời để lại bây giờ lên giá thì gọi là người giàu ah? Cố mà học thêm rồi phát ngôn nhé. Còm của tôi liên quan gì đến giàu và nghèo. Chắc có ít bds lên giá học giọng người có tiền ah?

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Mịa định không nói nhưng ngứa cả mắt. Ông học đâu cái giọng dậy người giàu tiêu tiền thế. Thế nào là người giàu, trúng sổ số là người giàu, có miếng đất mấy đời để lại bây giờ lên giá thì gọi là người giàu ah? Cố mà học thêm rồi phát ngôn nhé. Còm của tôi liên quan gì đến giàu và nghèo. Chắc có ít bds lên giá học giọng người có tiền ah?
Hihi. Cụ xe tăng rồi mà có vẻ thiếu điềm đạm thế. Cmt của 2 cụ ở trên e thấy có ý mỉa mai bác kia vì k biết kinh doanh. Nên e rep lại như vậy. Chắc cụ hơn e nhiều tuổi. Vậy cứ để thời gian trả lời.
Thân!