Đánh giá Lexus RX 350 2016 - đánh giá sau 2 ngày lái thử

rua1977

Xe tải
Con này so về độ vọt có hơn glc 300 của mec ko các cụ
Hai xe cụ hỏi tương đồng nhau ở một số khía cạnh, như động cơ và hộp số. GLK thì em chạy từ năm 2012, cảm nhận là nhẹ nhàng và tăng tốc lẹ hơn em RX ngay ở giai đoạn đầu do công suất lớn và nhẹ hơn. RX 350 thì mới đầu không nhạy bén được như em Mẹc, thực tế là không khác nhau nhiều lắm, nhưng khi đã có gia tốc thì cũng bứt phá tốt. Tuy nhiên, để đạt 100km/h thì em chưa cho 2 xe đối kháng nên không dám kết luận, mặc dù thời gian gần same same nhau. Chính vì vậy, nếu chọn bứt phá tốt ngay từ tốc độ thấp, đầm ở tốc độ cao thì chọn GLK, còn nếu từ tốn êm ái ở tốc độ thấp trong khi không kém mạnh mẽ ở tốc độ cao (độ đầm chắc thì không bằng) thì chọn RX.

dong.pham

Xe máy
Hai xe cụ hỏi tương đồng nhau ở một số khía cạnh, như động cơ và hộp số. GLK thì em chạy từ năm 2012, cảm nhận là nhẹ nhàng và tăng tốc lẹ hơn em RX ngay ở giai đoạn đầu do công suất lớn và nhẹ hơn. RX 350 thì mới đầu không nhạy bén được như em Mẹc, thực tế là không khác nhau nhiều lắm, nhưng khi đã có gia tốc thì cũng bứt phá tốt. Tuy nhiên, để đạt 100km/h thì em chưa cho 2 xe đối kháng nên không dám kết luận, mặc dù thời gian gần same same nhau. Chính vì vậy, nếu chọn bứt phá tốt ngay từ tốc độ thấp, đầm ở tốc độ cao thì chọn GLK, còn nếu từ tốn êm ái ở tốc độ thấp trong khi không kém mạnh mẽ ở tốc độ cao (độ đầm chắc thì không bằng) thì chọn RX.
Quá hữu ích cụ ạ

Tuanhuy

Xe hơi
xe 1.5 được giảm 5% xe 1.5-2.0, 2.0-2.5 giữ nguyên xe 2.5-3.0 tăng 5% xe 3.0-4.0 tăng 30% xe 4.0-5.0 tăng 50% xe 5.0-6.0 tăng 70% xe 6.0 trở lên tăng 90% bác ạ. RX350 dự đoán sau 1/7 giá tăng lên gần 4 tỏi rồi, tăng gần 1 tỏi chắc RR cũng ko ngoại lệ
Rx350 máy nó 3.5 thuế từ 60 lên 90% bác ợ
Chứ rr có 2995cc thì tăng có 5% thôi
Theo e hiểu là thế không biết đúng không

Whiteprince9x

Xe tải
em này nhìn đầu thì đẹp , lạ mắt nhưng đuôi trông hơi xấu . cũng tùy thẩm mĩ mỗi người . về cảm giác lái thì e thấy nó chung chung , k có ấn tượng nhiều , nói chung là chất xe Đức hay châu âu nói riêng vẫn cho cảm giác thật lái và thích hơn nhiều so với xe Nhật ( cá nhân e thấy thế ) . nội thất tiện nghi thì rất ok . .

Thành TH

Xe hơi
xe thì e chưa được đi thử , nhưng nhìn qua đã thấy thật tuyệt .

smallie

Xe máy
Em vống không thx RX350 thế hệ cũ vì cái nội thất của nó nhưng với em RX350 2016 này em đã bỏ được cái suy nghĩ cũ đó.

Vie.ABC

Xe điện
Tổng quan thiết kế

Dáng dấp tổng thể của RX vẫn kế thừa từ thế hệ trước đó, nhưng từng đường nét, mảng ốp hay các chi tiết từ lớn đến nhỏ đều thay đổi. RX giờ là sự tổng hòa của những nếp gấp sắc cạnh. Quả thực, nếu thu nhỏ chiếc xe nằm gọn trong lòng bàn tay, chắc hẳn người ta sẽ nghĩ ngay đó là sản phẩm của thế giới game. Cá tính của chiếc xe cũng vì thế mà thay đổi hoàn toàn, trông sắc sảo và trẻ hơn rất nhiều. Tuy nhiên, sở thích của cá nhân em là những dáng xe vuông vức và đơn giản nên NO COMMENT về thiết kế của em này.

Chiều dài tổng thể của xe tăng tới 120mm, trong khi chiều dài cơ sở của xe tăng tới 5cm, không chỉ làm cho không gian sử dụng rộng hơn nhiều, mà còn làm cho vóc dáng tổng thể của xe trông trường và mạnh mẽ hơn chứ không tạo cảm giác ngắn ngắn như bản trước.

Cũng giống như các mẫu Lexus mới nhất vừa ra mắt gần đây, RX 350 cũng được áp dụng những giải pháp thiết kế hiện đại nhất của hãng. Có thể đơn cử như lưới tản nhiệt 3D dạng đơn khối viền chrome sáng loáng xung quanh, đèn chiếu sáng LED 3 bóng, đèn LED chiếu sáng ban ngày, đèn hậu cũng công nghệ LED…

Ảnh: Trần Giáp
Cảm ơn Ban quản lý sân Golf Tam Đảo đã hỗ trợ thực hiện!
Tổng qoan thì nó xấu hoắc ,dân ta sính mỗi cái tthơng hiệu :
- Cái đầu xe ,cái mẹt calang ngoác ra như cái mồm con cá ngão ,nhìn tang thương ,tan tác ...
- các đường nét góc cạnh nhìn như phim hoạt hình ... Nhanh lỗi ,mất tính lịch lãm tinh tế ,sang trọng với thời gian ...
- Bộ lalzăng nhìn nó đồng nát lố bịch ...
- Công suất yếu hơn xe cùng chấm của châu âu ,thiết bị an toàn ,tính năng cũng thua luôn . Độ tinh sảo ,chất liệu da nhựa và hợp kim cũng về nhì .... Khi chạy tốc độ cao ,sử lý tình huống bất ngờ , mí hiểu được cái nào hơn . Của đi thay người hay người đi thay của !...
* KL : Bằng đấy xèng , có nhiều lựa chọn khác ... Trừ các fan thần thánh

rua1977

Xe tải
- Cái đầu xe ,cái mẹt calang ngoác ra như cái mồm con cá ngão ,nhìn tang thương ,tan tác ...
- các đường nét góc cạnh nhìn như phim hoạt hình ... Nhanh lỗi ,mất tính lịch lãm tinh tế ,sang trọng với thời gian ...
- Công suất yếu hơn xe cùng chấm của châu âu ,thiết bị an toàn ,tính năng cũng thua luôn . Độ tinh sảo ,chất liệu da nhựa và hợp kim cũng về nhì .... Khi chạy tốc độ cao ,sử lý tình huống bất ngờ , mí hiểu được cái nào hơn . Của đi thay người hay người đi thay của !...
Cụ đanh đá vãi :D

thomascook

Xe tải
nói túm lại là e mơ ước

hung69

Xe tải
Cụ làm cháu khóc rưng rức vì chót dại.
Mà cụ "thích" phom mẫu loại xe nào, hãng nào để cháu Thần tượng cụ 1 thể cho nó đồng bộ luôn ạ?

qua_khoang

Xe tăng
Em thấy phom mới này hầm hố không sang trọng.Thiết kế oằn tà là vằn như xe hàn xẻng.

hastock168

Xe hơi
cái này e thấy hơi mâu thuẫn vì Rx350 mới 295 mã lực trong khi GLK có 230 mã lực thì phải cụ ơi :D

Hitman47

Xe đạp
Về kiểu dáng thì em thấy đẹp, tuy nhiên sau 2 ngày lái thử thì em ko nghĩ e này chạy có 10l/100km đường hỗn hợp đâu.

rua1977

Xe tải
cái này e thấy hơi mâu thuẫn vì Rx350 mới 295 mã lực trong khi GLK có 230 mã lực thì phải cụ ơi :D
Về lý thuyết thì đúng như những gì cụ phát hiện, cảm ơn cụ :)!
GLK 231 mã lực, nhưng chân ga siêu nhạy khiến người lái chỉ cần mớm mớm ga là đã có phản ứng ngay rồi, còn Lexus thì chân ga mềm mềm và không nhạy bằng. Chính vì vậy, cụ có thấy em nói là giai đoạn đầu em Mẹc phản ứng tốt hơn, nhưng sau đó em Lex cũng bứt phá tốt. Lúc nào có đk cụ thử xem rồi cho em xin vài dòng cảm nhận nhé :).

Một lần nữa cảm ơn cụ!

kiendudu

Xe tải
các pac quên là dùng động cơ hút khí tự nhiên hiệu suất vẫn cao hơn là turbo hay supercharger của các dòng của Đức, các con số thể hiển mã lực chỉ là thông số thôi chứ hiệu suất thì khi lái mới cảm nhận được nhé

Xe Tăng 390

Xe tăng
Thiết kế phần kính ở 2 bên hông xe trông yểu điệu không tương thích với phần lưới tản nhiệt đằng trước nhìn không đã. tóm lại là phần đuôi xấu.

Dao Dao

Xe tải
Mua con này đi chắc mãi k mất giá , chất thât đấy