Thảo luận Leo lên đền Thượng Ba Vì

A380

Xe tăng
Chào các cụ.

CN vừa rồi nhà cháu leo lên Đền Thượng Ba Vì bằng Fiat 1.6, lên khá là ngọt. Vấn đề là lúc xuống cháu đi số 2, 3 đến gần chỗ cua cháu mới đệm phanh. Nhưng suốt chặng cháu bị 1 em cá mập hay gì đó 9 chỗ của toy dắt mũi đằng trước, mít thì đỏ lòm từ trên đỉnh xuống dưới, suốt chặng cháu mở cửa để hít oxi nhưng thấy toàn mùi khét lẹt, cháu lo quá, chỉ sợ côn số hay phanh làm sao, lúc đổ đèo cháu hầu như ko sử dụng côn, chỉ dùng khi đến đoạn đường không quá dốc cháu chuyển số 3, phanh cũng rất hạn chế vì số đã làm việc giảm tốc hiệu quả rồi. Xuống đến cos 400 rộng rãi cháu đỗ lại kiểm tra thì không thấy mùi khét gì cả, cháu đoán là do con xe đi trước nó rà phanh từ trên đỉnh xuống nên có mùi, cháu sờ thử la zăng 2 bánh sau thì thấy rất mát, nhưng 2 bánh trước thì lại nóng. Các cụ thông não cho cháu phát, lý do làm sao mà la zăng trước với la zăng sau lại có nhiệt độ chênh lệch như vậy.
Theo em phanh trước là đĩa kim loại nên tản nhiệt tốt hơn , phanh sau là kiểu tang trống nên tản nhiệt kém ,, Nhìn xe cụ lại nhớ V2 của em ngày xưa cũng Albea 1.6 tung hoành khắp miền bắc , chạy con này đầm cảm giác lái rất phê , ghét mỗi điều hòa hơi kém .

Duonglang123

Xe tăng
Vậy ư cụ, máy nóng mà lan ra tận cái la zăng cơ ạ, kim nhiệt cháu để ý vẫn ko qua mức 9h, xuống dưới đi nhanh còn chỉ loanh quanh mức 8 rưỡi
ghe nói xe cụ đẹp lắm, cụ khe xe đi cho a e ngó tí

Duonglang123

Xe tăng
Đẹp quán hầy.