[CCCĐ] Leo BẠCH MỘC LƯƠNG TỬ- không khó như lời đồn

thành đông

Xe điện
Em cũng thắc mắc giống cụ, tên ấn tượng phết cụ nhờ!

Hà nội Sàng ma sáo: 7h đi ô tô/ xe máy
Sàng ma sáo đến lán a tủa: 7h đi căng hải
Lán a tủa đến đỉnh: 4h đi căng hải
Tổng là 18h cụ ạ :D
Theo anh bạn Wikipedia: Bạch Mộc Lương Tử là tên thường được khách du lịch gán cho (do nhầm lẫn) dãy núiKi Quan San (Ko Kouan Chan) nằm ở phía bắc Việt Nam, ở ranh giới của hai tỉnh Lào CaiLai Châu và cũng là tên đỉnh núi cao nhất dãy núi này (3.044 m)[cần dẫn nguồn]. Cái tên Bạch Mộc Lương Tử có lẽ xuất phát từ Bạch Mộc Lương là một đỉnh núi nằm ở biên giới Việt - Trung, với độ cao 2.998 m. ( em cũng chả biết có đúng không :)):)):">:">:)):)):)):)))

VIKO L

Xe điện
Theo anh bạn Wikipedia: Bạch Mộc Lương Tử là tên thường được khách du lịch gán cho (do nhầm lẫn) dãy núiKi Quan San (Ko Kouan Chan) nằm ở phía bắc Việt Nam, ở ranh giới của hai tỉnh Lào CaiLai Châu và cũng là tên đỉnh núi cao nhất dãy núi này (3.044 m)[cần dẫn nguồn]. Cái tên Bạch Mộc Lương Tử có lẽ xuất phát từ Bạch Mộc Lương là một đỉnh núi nằm ở biên giới Việt - Trung, với độ cao 2.998 m. ( em cũng chả biết có đúng không :)):)):">:">:)):)):)):)))
Thế có khi lại phải chiến đỉnh BM thật ở bg Việt trung phát cụ nhề! :D

Mr HNHX

Xe tải
Leo Bạch Mộc tháng mấy thì hợp các cụ nhỉ? Em có kế hoạch đi năm sau. Leo Fan em đi mùa khô (tháng 3) năm 2009 lúc chưa có cáp rồi.

VIKO L

Xe điện
Leo Bạch Mộc tháng mấy thì hợp các cụ nhỉ? Em có kế hoạch đi năm sau. Leo Fan em đi mùa khô (tháng 3) năm 2009 lúc chưa có cáp rồi.
Theo em tháng 9, t10 thì chưa rét mà khô ráo, còn t3, t4 thì chưa nóng mà cũng khô ráo ợ

TNTuan

Xe điện
Chỗ cuối cùng lên đỉnh BM. Nhìn ảnh phát hãi. Không có dụng cụ bảo hiểm gì cả. Em thấy khá liều mạng. Đấy là lý do đến giờ em chưa đkí cung này :(

ltkarm

Xe tải
Mời cụ nghía các chuyến khác của em đây ạ:

1. Đi từ thiện ở Vĩnh Thạnh- bình Định ngày 5/3/2015
http://www.otofun.net/threads/827793-chuyen-di-tu-thien-tai-vinh-thanh-binh-dinh-cam-xuc-dang-trao

2. Đi Mẫu sơn-Hang gió ngày 4/7/15
http://www.otofun.net/threads/898012-2-ngay-cho-hanh-trinh-suoi-mo-mau-son-hang-gio

3. Y Tý - Ngải Thầu ( Bat Xat - Lào Cai ) ngày 27/9/2015
http://www.otofun.net/threads/y-ty-bat-xat-lao-cai-mua-lua-chin.939782/

4. Leo Fansipan trước khi có cáp treo ngày 27/11/2015

http://www.otofun.net/threads/leo-phanxipan-chuyen-di-de-doi.966866/

5. Leo Bạch Mộc Lương Tử ngày 17/04/2016

https://www.otofun.net/threads/leo-bach-moc-luong-tu-khong-kho-nhu-loi-don.1028826/

Cụ cho em hỏi cụ dùng loại camera gì để quay đấy ạ? Ngoài Tết em cũng leo BMLT và cũng muốn mua một cái để ghi lại những khoảng khắc trên đường sau này. Với kinh nghiệm của cụ thì cụ tư vấn giúp em với nhé. Thanks cụ nhiều!

VIKO L

Xe điện
Cụ cho em hỏi cụ dùng loại camera gì để quay đấy ạ? Ngoài Tết em cũng leo BMLT và cũng muốn mua một cái để ghi lại những khoảng khắc trên đường sau này. Với kinh nghiệm của cụ thì cụ tư vấn giúp em với nhé. Thanks cụ nhiều!
rẻ thì cụ chơi sjcam ( là loại em dùng) CL OK so với giá tiền bỏ ra, còn xịn hơn thì Gopro, CL khỏi bàn cụ ợ!

Sonata2107

Xe hơi
Chỗ này bọn em lại gọi là đồi Muối, còn núi Muối là cái núi trên đường đi đỉnh BMLT cách lán nghỉ khoảng 40' đi cơ, chỗ khó thứ 2 trên suốt cuộc hành trình mà em đã bỏ lỡ ( không leo lên đỉnh núi mà đi vòng bên sườn)
Chuẩn luôn ạ

ltkarm

Xe tải
Lâu lắm rồi không thấy cụ chủ VIKO L up bài mới nhỉ. Thớt của cụ là 1 trong những bài hay nhất về BMLT. Em cũng vừa đi BM về, em cũng tầm tuổi cụ khi leo BM nhưng có vẻ không khỏe được như cụ vì ngày thứ 2 em hỗ trợ mấy anh em trong nhóm nên đến tận 12h mới lên được đỉnh. Rút kinh nghiệm cụ em leo thẳng núi Muối, chỉ lúc về mới leo vòng. Đường vòng mà các cụ đi sẽ rất mệt vì chỉ có lên liên tục chứ leo thẳng bằng tay sẽ đỡ mệt hơn. Em xem clip của cụ chuyến leo Fan, BMLT thấy cụ 1 tay cầm gậy mà đi cả quãng đường dài như vậy vẫn giữ được sức đều. Cụ cho hỏi là cụ có biện pháp nào mà tập thể lực tốt vậy ạ (đương nhiên là so với tuổi anh em mình)?

Menhim1601

Xe container
Lâu lắm rồi không thấy cụ chủ VIKO L up bài mới nhỉ. Thớt của cụ là 1 trong những bài hay nhất về BMLT. Em cũng vừa đi BM về, em cũng tầm tuổi cụ khi leo BM nhưng có vẻ không khỏe được như cụ vì ngày thứ 2 em hỗ trợ mấy anh em trong nhóm nên đến tận 12h mới lên được đỉnh. Rút kinh nghiệm cụ em leo thẳng núi Muối, chỉ lúc về mới leo vòng. Đường vòng mà các cụ đi sẽ rất mệt vì chỉ có lên liên tục chứ leo thẳng bằng tay sẽ đỡ mệt hơn. Em xem clip của cụ chuyến leo Fan, BMLT thấy cụ 1 tay cầm gậy mà đi cả quãng đường dài như vậy vẫn giữ được sức đều. Cụ cho hỏi là cụ có biện pháp nào mà tập thể lực tốt vậy ạ (đương nhiên là so với tuổi anh em mình)?
Em không thấy thớt BM của cụ nhỉ ;;);;)

ltkarm

Xe tải
Em không thấy thớt BM của cụ nhỉ ;;);;)
Mợ sau khi đi thì có một bài rồi, mình cũng đã tham khảo thớt đó. Cũng có nhiều ảnh nhưng mình không viết bài vì cậu em trong nhóm đã viết khá hay trên fb. Đi trải nghiệm thôi chứ chưa đủ tự tin để lập thớt nữa mợ à. 14-16/4 mợ đi được Tả Liên không để mình up vào nhóm nhé?

Menhim1601

Xe container
Mợ sau khi đi thì có một bài rồi, mình cũng đã tham khảo thớt đó. Cũng có nhiều ảnh nhưng mình không viết bài vì cậu em trong nhóm đã viết khá hay trên fb. Đi trải nghiệm thôi chứ chưa đủ tự tin để lập thớt nữa mợ à. 14-16/4 mợ đi được Tả Liên không để mình up vào nhóm nhé?
Cung này đi mấy ngày ạ. Dài thì e không đi được. E mí xin nghỉ 8 ngày trong tháng 3 rùi. 2 ngày cho NCS, 6 ngày cho xứ Quảng. Giờ xin chắc sếp em cho nghỉ việc lun mất

tvdung

Xe điện
Có lẽ cụ phải giao lưu bia với cụ VikoL để xem ai già hơn :))

ltkarm

Xe tải
Có lẽ cụ phải giao lưu bia với cụ VikoL để xem ai già hơn :))
Bia thì chỉ uống được 1 lon nên không dám giao lưu cùng cụ ý, có lẽ rượu thì phù hợp hơn cụ à. Hôm nào cụ set up hộ mình nhé!