[Funland] Lens 55 - 250 - Ảnh đẹp các thể loại. Các cụ vào góp vui nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

new_farmer

Xe container
Em báo rồi ạ, Có gì các cụ ới em theo hầu với nhé.

Trình cụ cao thế, cơ mà chả chia sẻ em 1 tí thông số.
E mới cầm máy được 5 tháng, đang học hỏi các cụ ở đây thôi. Còn thông số ảnh thì thực ra nếu có địa chỉ flickr, cụ chỉ cần click vào ảnh là biết. Theo e thông số ảnh cụ thể không quan trọng lắm vì trong mỗi điều kiện khác nhau: khoảng cách, thời tiết, ánh sáng... người chụp để khẩu, tốc, bù sáng thậm chí cả cách lấy nét khác nhau nên có thể nói không ảnh nào giống ảnh nào hết. Nếu có thì chỉ quan tâm đến loại máy và loại lens là được cụ ạ.

chuotlang

Xe lừa
Đề nghị cụ Miwon sang topic Canon sinh hoạt dần nhé

Chơi tele bắn tỉa bên này thì bắn mấy em xinh tuơi em xem với hehe

Góp vui với cụ 1 tấm bắn tỉa:

Tigerbeer shot với 365mm 1/320s

Chỉnh sửa cuối:

tientung000

Xe điện
Mời các cụ bình và cho em xin ít gạch đá ý kiến để xây nhà ạ,
1# Mở đầu bằng mẫu nhà ạ
Iem là chỉ thích bình mẫu, chạ thích bình ảnh! Hehe, các cụ đi nhiều biết rộng giải thích giúp em sao cái váy Nhựt sang Việt nam nó hay bị lộ thiên thế nhở? Em xem tranh ảnh sách báo thì thấy có vẻ ở Nhựt nó chỉ lộ thiên khi ở trong nhà thôi ợ :((

Tiêu cự 200mm lên crop tầm 300mm thì cũng vẫn chụp tốt, IS không có cũng no vấn đề. Cụ miwon cân đối lại iso, khẩu, tốc thì ảnh sẽ ngon ngay. Các cụ cứ lói thế lọ thế chai, nhà cháu thấy các bô lão dùng ống 300 chụp máy phim vẫn bắn ầm ầm cơ mà!

N68

Xe điện
Mời các bác sang thớt Canon bàn luận tiếp cho dễ theo dõi và tập trung thông tin nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng