Lên, xuống kính focus bị lỗi, làm sao đây?

demonvn

Xe hơi
Xe em focus 1.8MT mới chạy trên 3000k. Em không hiểu thế nào kính sườn bên tài bị lỗi. Tình trạng như sau: khi bấm kính chạy lên vừa đụng roan cao su phía trên thì nó tự động tụt xuống, thử lại 2, 3 lần cũng vậy, e đã đưa vào đại lý sửa 2 lần rồi, nhưng chỉ được mấy hôm lại bị tiếp. :'(:'(:'(Em tính sửa tiếp một lần nữa, nếu vẫn o khắc phục được, em đề nghị thay nguyên cả cụm mô tơ (vì còn trong thời gian bảo hành). Bác nào gặp tình trạng giống em, chỉ em cách khắc phục với, do em cũng không muốn thay, vì thời gian chờ đợi quá lâu. Cảm ơn các bác nhé

HiPP

Xe tải
Trường hợp này nhiều bác đi Focus trên OF gặp rồi. Xe em cũng đã gặp lỗi như thế, em đem vào Ford Thăng Long làm bảo hành, lỗi được xác định như sau: phần khung trên của cửa bên tài, chỗ cái khe mà là ray trượt cho kính lên và xuống hơi bị kích (em nghe mấy chú thợ giải thích là lỗi đó là do từ sản xuất, cả lố xe đều bị thế) nên khi kính lên xuống thường hay bị kẹt, kính cứ đi lên được nửa hành trình lại hạ xuống. Thời gian đầu thì cứ bấm lên vài lần thì kính vẫn lên được bình thường (nhưng rất khó chịu), nhưng sau này bị như thế nhiều là cái rơle hành trình sẽ nóng lên và kính sẽ ko thể lên xuống được nữa, phải để chừng 15 phút nguội đi thì bấm lại được. Em thấy các chú thợ mất cả buổi sáng đục đục đẽo đẽo để kích rộng cái ray trượt ra thì đi đến bây giờ hơn nửa năm rồi vẫn ok(tuy mất zin một chút nhưng bên ngoài không thấy được), hehe.
Chúc bác mau chóng khắc phục được và nhớ vodka cho em nhé,

demonvn

Xe hơi
Cảm ơn bác HIPPI nhiều lắm lắm, em cũng dự như bác, nhưng không dám nói, sợ tụi thợ cho mình khôn hơn nó rách việc, em copi bài của bác in ra đưa cho thợ xem, để nó làm lại lần nữa, nếu được em vodka thoải mái

Xe em cũng bị, dự là bị kẹt roăng nhưng chưa dám làm. Tạm xịt RP7 mỗi tháng 1 lần.

Chim cú lắm nhưng kg biết kêu đâu. M i Ạ, đúng là bọn tư bản hút máu dân Việt.

Chỉnh sửa cuối:

mcv30

Xe điện
đâu fai do mô tơ nhỉ ? do chất lượng gioăng , hay do cửa hẹp hay kính hơi thừa thôi , cụ nào đi camry 2,4 đời đầu biết ngay như này

đâu fai do mô tơ nhỉ ? do chất lượng gioăng , hay do cửa hẹp hay kính hơi thừa thôi , cụ nào đi camry 2,4 đời đầu biết ngay như này
Do cái roăng cụ ợ.
Kính chẳng thừa vì vẫn lên được hết kính.
Cửa kg hẹp vì nó mà hẹp thì motor khỏi đẩy lên luôn.

Rõ ràng là lỗi sản phẩm nhưng Ford kg chịu recall (vì Việt Nam lơ được là lơ). Chuối cả nải.

demonvn

Xe hơi
Cảm ơn bác HIPPI nhiều lắm lắm, em cũng dự như bác, nhưng không dám nói, sợ tụi thợ cho mình khôn hơn nó rách việc, em copi bài của bác in ra đưa cho thợ xem, để nó làm lại lần nữa, nếu được em vodka thoải mái
Em bổ sung thêm, khi bấm nó lên ngon lành, o bị kẹt giữa chừng, nhưng hể cứ lên hết kính, vừa cụng vào đỉnh khung cửa là tự động nó tụt xuống. Muốn cho nó không tụt xuống, thì phải giữ nút bấm thủ công từng tý một, khi vừa kịch là thả tay ra thì nó nằm yên o tụt xuống. Như vậy là thế nào hả các bác, bác nào có kinh nghiệm giúp em với, em sẽ vorka

xeford

Xe tải
Kếing xe em cũng bị kêu

Kiếng sườn sau phía tài của xe em FF MT cũng bị kêu cọt kẹt rất khó chịu mà 0 biết sao nữa

tuanle

Xe tải
Focus mới giá rẻ cắt giảm gia công hơi bị lởm khởm nhỉ, xe đời trước chỉ bị tội lên chậm thì bôi trơn ron là xong,,,

chả biết ai tư vấn mà OF đổi cái giao diện nhìn tối tăm kinh dị quá đi mất

Muốn cho nó không tụt xuống, thì phải giữ nút bấm thủ công từng tý một, khi vừa kịch là thả tay ra thì nó nằm yên o tụt xuống.
Chế độ khi gặp vật cản hoặc bị kẹt thì tự động lùi xuống - hiện đại lắm đới cụ ợ .

Nhưng mà cụ giữ lâu là con rờle nhiệt chống cháy motor nó ngắt luôn đó. Lúc đó cụ khỏi điều khiển luôn. Để cỡ 15 phút nó sẽ hồi lại. Đừng sợ !!!

HiPP

Xe tải
Chính vì thế em mới thấy thợ nó phải tác động cơ khí, đục đục, đẽo đẽo cho cái khung kính nó rộng thêm ra để đỡ bị kẹt:-ss

demonvn

Xe hơi
Chính vì thế em mới thấy thợ nó phải tác động cơ khí, đục đục, đẽo đẽo cho cái khung kính nó rộng thêm ra để đỡ bị kẹt:-ss
Em tìm ra nguyên nhân rồi, đem ra đại lý bắt bệnh một phát là trúng luôn. Do hôm trước đã làm một lần rùi, nhưng chú thợ i tờ không lập trình lại nên bị lỗi như em đã nói. Hôm nay đưa ra gặp bác thở thợ cả trình rất cao, ra nhấn nhấn mấy cái kịch kịch mấy cái vào công tắc để lập trình lại ngon ơ, thế là khỏi phải tháo ra đục đục, đẻo đẻo mất rin em nó, tội nghiệp.

thanhsondlbk

Xe tải
Em tìm ra nguyên nhân rồi, đem ra đại lý bắt bệnh một phát là trúng luôn. Do hôm trước đã làm một lần rùi, nhưng chú thợ i tờ không lập trình lại nên bị lỗi như em đã nói. Hôm nay đưa ra gặp bác thở thợ cả trình rất cao, ra nhấn nhấn mấy cái kịch kịch mấy cái vào công tắc để lập trình lại ngon ơ, thế là khỏi phải tháo ra đục đục, đẻo đẻo mất rin em nó, tội nghiệp

Bác sửa ở đâu cho em địa chỉ với! Xe em FC 1.8MT đi được 1,5 vạn cũng mới bị hiện tượng này ở cửa trước bên phải, lên kính cứ chạm vào khung trên là nó lại tụt xuống phải lên bằng cách tí một khi nào lên hết thì thôi

cleg72

Xe đạp
Trường hợp này nhiều bác đi Focus trên OF gặp rồi. Xe em cũng đã gặp lỗi như thế, em đem vào Ford Thăng Long làm bảo hành, lỗi được xác định như sau: phần khung trên của cửa bên tài, chỗ cái khe mà là ray trượt cho kính lên và xuống hơi bị kích (em nghe mấy chú thợ giải thích là lỗi đó là do từ sản xuất, cả lố xe đều bị thế) nên khi kính lên xuống thường hay bị kẹt, kính cứ đi lên được nửa hành trình lại hạ xuống. Thời gian đầu thì cứ bấm lên vài lần thì kính vẫn lên được bình thường (nhưng rất khó chịu), nhưng sau này bị như thế nhiều là cái rơle hành trình sẽ nóng lên và kính sẽ ko thể lên xuống được nữa, phải để chừng 15 phút nguội đi thì bấm lại được. Em thấy các chú thợ mất cả buổi sáng đục đục đẽo đẽo để kích rộng cái ray trượt ra thì đi đến bây giờ hơn nửa năm rồi vẫn ok(tuy mất zin một chút nhưng bên ngoài không thấy được), hehe.
Chúc bác mau chóng khắc phục được và nhớ vodka cho em nhé,
mang đến gara thợ tháo ắc qui ra để 10-15 phút để clear bộ nhớ máy tính rồi lắp lại. Máy tính sẽ tự động load/ và xác lập lại thông số mới. Không phải tại kẹt gì đâu

thanhsondlbk

Xe tải
mang đến gara thợ tháo ắc qui ra để 10-15 phút để clear bộ nhớ máy tính rồi lắp lại. Máy tính sẽ tự động load/ và xác lập lại thông số mới. Không phải tại kẹt gì đâu
Đơn giản thế thôi à bác? Mình tự làm có được không?

Xichlodap

Xe máy
Em thấy hiện đại cũng khổ nhỉ?

cuong007

Xe hơi
Các bác cho em hỏi lỗi cái kính đến thời điểm này FORD đã khắc phục cho các xe FOCUS mới chưa ạ?

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Em nghĩ là do cả cảm biến lực nữa. Gioăng của xe Focus cũng tương đối chặt, sau khi cụ đi một thời gian bẩn bụi bám chặt vào cả 4 chân kính (phần tiếp xúc với đệm cao su) là không thể tránh khỏi. Lúc lên, xuống kính khi bị vướng hoặc bị giắt sẽ có kiện tượng kính chuyển động ngược lại (suy đoán ban đầu là do "load cell" trong bộ điều khiển - em sẽ tìm hiểu thêm để các Cụ rõ). Giải pháp là làm sạch vùng xung quanh kính để làm sạch trước và xịt RP7 để bôi trơn kính. Có điều nếu dùng RP7 thì phải dùng thường xuyên tránh việc dầu bị khô, két lại chuyển thành nguyên nhân gây kẹt kính. Giải pháp cuối cùng là, như bác David, sắm cái búa nhé.

3Lazang

Xe tăng
Xe em lúc còn bảo hành thì ngại không mang đi sửa vừa rồi mới mang ra Ford Hà nội ở Ngô thì nhậm , để xe lại sau đó chú nhân viên gọi điện bảo anh phải thay Mô tơ linh tinh gì đó chi phí hết 4,5 củ , em hoảng quá bảo để yên cho tao nhờ . Em mang về và hạn chế lên xuống kính đó hoặc chờ nguội cộng với động cơ cơm của em một tí vậy . Thật ngán ngẩm cho cái hãng Fo huyền này .