Lên Thiên đường qua Sunspa resort

Copra

Xe buýt
Toàn cảnh khu Sunspa nhìn từ trên cao. Khu mái ngói đỏ tươi là khu 4 sao, còn khu mái đen đen ở đầu mũi Bảo Ninh này là khu 5 sao.

Bãi biển Nhật Lệ nhìn từ trên cao. Trông rất hiền hòa nhưng bên trong có những hiểm nguy chết người vì đây cũng là nơi thượng nguồn của dòng sông Nhật Lệ chảy ra biển nên có rất nhiều xoáy nước. Cơ quan em đã có 1 người ra đi tại vùng biển này.

heroesdaubu

Xe điện
Em vào QB nhiều lần bằng đủ phương tiện từ tàu hỏa, máy bay, ô tô nhưng ứ có thời gian đi chơi, thế mới chán

Copra

Xe buýt
Em bay bằng con ATR72 này đây ợ. Bên trong khoang chỉ có 2 hàng ghế, mỗi bên 2 ghế và không có ghế VIP các cụ nhá. Hôm em bay vào chiều thứ bảy cũng vắng khách, nhưng tiếp viên bảo các hành khách ngồi đều 2 bên cho cân máy bay. Sơ vãi cả ra...=))=))=))=))

Sân bay Đồng Hới nhìn từ đường băng vào. Sân bay nhỏ, ngày chắc có vài chuyến của VNA nên em ATR đỗ sát ga, các con giời tự đi bộ từ máy bay vào.

Các cụ bỏ qua cái mẹt em nhé vì có mỗi kiểu chụp này thôi. :-"
Em đặt vé VNA qua mạng, giá 1,548 triệu/1 người. Trẻ em từ 2-12 tuổi giá 75%.

Chỉnh sửa cuối:
Nhà cháu cũng hay đi Đồng hới lắm và cũng hay vào sunspa chơi nhưng toàn vào 1 chốc thôi.Vì bạn cháu là con của chủ tịch Hoài ( Trường Thịnh )

Copra

Xe buýt
Nhà cháu cũng hay đi Đồng hới lắm và cũng hay vào sunspa chơi nhưng toàn vào 1 chốc thôi.Vì bạn cháu là con của chủ tịch Hoài ( Trường Thịnh )
Ui thế thì hoành tá tràng rồi. Em lưu số của cụ để nhờ vả giá Off cho đợt sau quay lại đây vì em có kế hoạch tổ chức cho các bậc phụ huynh tham quan Phong Nha Kẻ Bàng, động Thiên đường. :)

Arizona

Xe tăng
Sân bay Đồng Hới nhìn từ đường băng vào. Sân bay nhỏ, ngày chắc có vài chuyến của VNA nên em ATR đỗ sát ga, các con giời tự đi bộ từ máy bay vào.
Chỉ có duy nhất 2 chuyến ATR72 từ(đến) Hà Nội và A320 từ(đến) HCM thôi cụ ạ.

tamngocle

Xe tải
Thế có nhờ vả gì về giá rổ không hả Kụ?. Nhưng chắc con Kụ Hoài thì chưa thành niên nhỉ???

tamngocle

Xe tải
Em bay bằng con ATR72 này đây ợ. Bên trong khoang chỉ có 2 hàng ghế, mỗi bên 2 ghế và không có ghế VIP các cụ nhá. Hôm em bay vào chiều thứ bảy cũng vắng khách, nhưng tiếp viên bảo các hành khách ngồi đều 2 bên cho cân máy bay. Sơ vãi cả ra...=))=))=))=))

Các cụ bỏ qua cái mẹt em nhé vì có mỗi kiểu chụp này thôi. :-"
Em đặt vé VNA qua mạng, giá 1,548 triệu/1 người. Trẻ em từ 2-12 tuổi giá 75%.
Em cũng đặt VN Airline, cả thuế có gần 800K/ người lớn thôi Cụ ạ, đặt trước khoảng 40 ngày.

2BB2

Xe tải
Hỉnh ảnh động thiên đường đây các bác

buffalo car

Xe điện
Thế có nhờ vả gì về giá rổ không hả Kụ?. Nhưng chắc con Kụ Hoài thì chưa thành niên nhỉ???
Hix, Cụ vào đấy thấy con JAGUAR mầu trắng đỗ ở ngoài là của F1 nhà kụ H đấy!, giờ còn đi không thì em ko rõ ợ :D

tamngocle

Xe tải
Điểm đến trên bầu trời Đồng Hới.

Nếu có tiền và Chính phủ đồng ý bán, khéo em làm một đảo chơi.

Cầu Nhật Lệ và Sunspa resort nhìn từ trên cao

Chúc mừng Cụ đã up được ảnh, Cụ cố gắng tả chi tiết nhé, em hóng nhiều để còn rút kinh nghiệm ợ.

buffalo car

Xe điện
Cụ Copra lấy tiêu đề là "Lên thiên đường qua Sun spa resort" em lại nhớ tới những bức ảnh của cụ Hatvung đã chụp và úp ở thớt Sun spa resort của cụ Garyspeed và em cùng chung một thớt chém gió! Em chụp cũng nhiều và cũng xem ảnh các cụ khác chụp về SSP nhưng xem ảnh của cụ Hatvung là em phê nhất, đúng là thiên đường. Em post lại để các cụ chiêm ngưỡng! :)
Xin phép cụ copra em cầm đèn chạy trước oto tí nhá! :D

Các cụ thấy không? Đẹp ngất ngây :-bd! Sun spa resort mà biết những bức hình này thì thể nào cũng tìm cụ Hatvung để mua lại! Mờ lâu lắm ko thấy cụ Hatvung tái xuất trên OF nữa. :)

Copra

Xe buýt
Em chỉ tường thuật về các thông tin lượm lặt trên dặm đường thiên lý thôi. Ảnh ọt chỉ là điểm xuyết để các cụ đỡ nhàm khi theo dõi. Còn để chụp ảnh đẹp như thế thì em bó tay ợ. :-s:-s:-s:-s

Civic TN

Xe lăn
Em chỉ tường thuật về các thông tin lượm lặt trên dặm đường thiên lý thôi. Ảnh ọt chỉ là điểm xuyết để các cụ đỡ nhàm khi theo dõi. Còn để chụp ảnh đẹp như thế thì em bó tay ợ. :-s:-s:-s:-s
Cụ cứ phọt ảnh lên đi, mình đi chơi, chụp ảnh lưu niệm là chính, chứ làm sao mà chụp đẹp như các cụ pro đc

tamngocle

Xe tải
Cụ chủ lập thread để lưu lại kỷ niệm và chia sẻ cùng nhau trên diễn đàn, mình cảm nhận vẻ đẹp từ mình là tuyệt vời nhất đấy ợ, mong bài viết và ảnh tiếp theo của Cụ.

tomtom_GB

Xe tải
chị bạn cùng phòng em vừa đi tuần rồi về bảo đẹp lắm nhưng mà service thì chán và lởm.....e cũng đang định đi nên phân vân giữa bãi lữ và sunspa

Copra

Xe buýt
Em đăng ký phòng ở Sunspa theo Đoàn nhưng di chuyển riêng nên không được Sunspa đón tại sân bay. Các cụ ở khu 5 sao của Sunspa sẽ được đưa đón từ sân bay hoặc sân ga đấy, đi riêng thì em không rõ.
Taxi từ sân bay về Sunspa thì em đã đề cập ở trang đầu roài. Các cụ chỉ lưu ý là khi vào thì phải nói với bác tài là đến quầy lễ tân 5 sao nhá. Nếu chỉ đến quầy lễ tân 4 sao thì sẽ phải đi bộ khá xa về phòng đấy ợ.
Đây là một số cảnh đằng trước quầy lễ tân

Chỉnh sửa cuối:

Copra

Xe buýt
Làm thủ tục thôi. Em thấy cũng nhanh gọn và đơn giản và phục vụ khá nhẹ nhàng.

Khu máy tính phục vụ khách. F1 nhà em lao vào chơi luôn