[Funland] Lên ọp toàn chém gió bốc phét giết thời gian???

Em nghiện ọp, nghiện xem các cụ ọp chém gió, bình luận, đưa ra giải pháp, rồi cãi nhau bất tận về mọi vấn đề xã hội, từ khóa bánh xe khu đô thị, đào đường phá rừng dẫn tới lũ quét, các thể loại đề xuất, kiến nghị... đến vạch trần, phản bác, bóc phốt... nhưng chung quy lại cảm thấy tiếng nói của các cụ ọp gần như chẳng có giá trị gì, chẳng một cơ quan nào nhìn vào, đọc thấy và tiếp nhận, xử lý nhỉ? Hầu như toàn chỉ chém gió suông và cãi nhau bảo vệ quan điểm, cùng lắm mỉa mai cò rỉa ông nọ bà kia, hãng lọ hãng chai rồi để đấy.
Sao lại vậy nhỉ? Hay tiếng nói của các cụ ọp chúng mình bị mặc định là toàn chém gió bốc phét giết thời gian?
Thèm vang nên em ngứa tay mở thớt, các cụ vang thoải mái.

butchikim

Xe ba gác

Yaris_2009

Xe tăng
Thì cụ chỉ nhìn thấy có vậy.

Chả ai đâu xa, em đây cụ cứ ngó qua 1 vài bài viết của em xem có phải là chỉ bốc phét ko ? Còn lâu nhé, bài viết của em bài nào cũng phải mang tính xây dựng và đóng góp 1 tí gì đó, đâu có dở người còm men vớ vẩn linh tinh đâu, cụ cứ ngó ngay và luôn cho nóng.

lamthanh210

Xe hơi
for fun mà cụ, cụ còn muốn gì hơn nữa

hưvô

Xe lăn
Em nghiện ọp, nghiện xem các cụ ọp chém gió, bình luận, đưa ra giải pháp, rồi cãi nhau bất tận về mọi vấn đề xã hội, từ khóa bánh xe khu đô thị, đào đường phá rừng dẫn tới lũ quét, các thể loại đề xuất, kiến nghị... đến vạch trần, phản bác, bóc phốt... nhưng chung quy lại cảm thấy tiếng nói của các cụ ọp gần như chẳng có giá trị gì, chẳng một cơ quan nào nhìn vào, đọc thấy và tiếp nhận, xử lý nhỉ? Hầu như toàn chỉ chém gió suông và cãi nhau bảo vệ quan điểm, cùng lắm mỉa mai cò rỉa ông nọ bà kia, hãng lọ hãng chai rồi để đấy.
Sao lại vậy nhỉ? Hay tiếng nói của các cụ ọp chúng mình bị mặc định là toàn chém gió bốc phét giết thời gian?
"chẳng một cơ quan nào nhìn vào" - cái này ko đúng cụ nhé, ví dụ cứ thử comment gì đó vi phạm pl là cụ sẽ thấy ngay à

quocanhnguyen201

Xe tăng
Tiếng nói của nhiều doanh nghiệp lớn, nhức nhối xã hội đầy ra trên báo còn không giải quyết được nữa là mấy comment trên mạng ảo

Cụ cứ nâng cao quan điểm nói phải giải quyết vấn đề làm gì, lên mạng chỉ để chắt lọc thông tin tăng thêm góc nhìn trong cuộc sống thôi. Chứ dân ở đâu 99% cũng là thấp cổ bé họng cả :))

lighting

Xe tải
Vâng cụ

Topic mà chỉ có 1 chiều thì chán chết
Phải có thêm những ý kiến khác thì nó mới vui nhộn và hấp dẫn thêm nhiều thành viên

Cũng mong các mod đọc được và điều chỉnh để cho diễn đàn thêm "phong phú" hehe

vandatAT

Xe container
Tùy mục đích.
Còn khi có vấn đề gì (đặc biệt về mặt kỹ thuật) em thấy nhiều cụ rất có kiến thức chuyên ngành mà.

lighting

Xe tải
Nick ảo nhưng người dùng nick là thật.
Chém gì thì chém chứ nhân cách của con người sẽ lộ dần.
Vì đây là diễn đàn ô tô nên viết gì/nói gì cũng nên thận trọng như khi ngồi sau vô lăng các cụ ạ:)
Chuẩn cụ
Nhân cách con người sẽ thể hiện qua các commment

Hay hay dở thì đã có cộng đồng các cụ phân tích hehe

cusao

Xe lăn
Em lại chỉ vào xem, tham gia cho vui. Ý kiến của em đầy người ủng hộ và khối người phản đối. Thấy ủng hộ thì em tiếp tục, thấy phản đối thì em dừng. Em thề em chưa cãi nhau với ai, không phải vì em tốt đẹp hơn mà chỉ đơn giản là thấy hết vui thì em dừng, bẻ lái đến chỗ nào vui cho nó fun thôi ạ

vanhai493

Xe điện
thì cũng chỉ vậy thôi mà
mạng nào chả vậy :D
khi ẩn danh thì họ thích flex, khoe khoang
nhưng vào thớt bên voz, khoe lương nhìn trầm củm lắm :D

đánh võng

Xe tải
Chắc cụ chưa biết cái nhóm không chính thống OF.FB trên facebook ko? ghê phết đấy =)))