[CCCĐ] Lên đỉnh Ngũ Chỉ Sơn - ngọn núi đẹp nhất vùng Tây Bắc

kentdju

Xe điện
Cụ chủ có giọng văn hay và dạt dào cảm xúc quá cộng với những bức ảnh tuyệt đẹp khiến cho em như cảm thấy mình đang được đứng trước thiên nhiên hùng vỹ của Ngũ Chỉ Sơn. Thanks cụ nhiều và chúc cụ mạnh khỏe để tiếp tục những chuyến đi chinh phục những ngọn núi cao của Tổ quốc.

khanhwin100

Xe buýt
em đánh dấu để mai đọc tiếp, nể phục tinh thần của cụ chủ

Linhvk138

Xe máy
Không còn lời nào tả xiết nữa, sao mà thiên nhiên Việt Nam đẹp quá vậy! Mãn nhãn bởi khung cảnh quá kỳ vĩ, mãn nhĩ với tiếng thác thét gào, mũi ngửi hương thơm của rừng, miệng uống nước khe trong vắt và tinh khiết, được tận tay cảm nhận những thứ êm ái như rêu phong và địa y mọc trên thân cây đào cổ thụ trên đỉnh Ngũ Chỉ Sơn, được đồng hành với người bạn mới quen mà sao đã trở nên thân thương. Đặc biệt nhất là được trải nghiệm khoảnh khắc thác mây hình thành từ những trận gió mùa tràn qua khe Ngũ Chỉ Sơn, khoảnh khắc ấy chưa chắc em sẽ được chứng kiến lần thứ hai, bởi thiên nhiên mỗi mùa mỗi khác, Ngũ Chỉ Sơn sẽ khác trong lần viếng thăm tới, bởi như triết gia cổ đại Aristos đã nói: Không ai tắm hai lần trên một dòng sông.
Bác viết hay, ảnh dệp. Cảm ơn bác.

VUXUANPHU

Xe buýt
Thanks bác! Hay quá. em cũng muốn làm 1 chuyến như bác lắm nhưng chưa có time và chẳng biết bao giờ có time nữa. :D

Len_duong_nao

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ lên đỉnh dựng trại ở lại 1,2 ngày mà tận hưởng chứ?

Quydo

Xe buýt
Em phục cụ sát đất đấy, về nghị lực-đam mê-sức khỏe-cách hành văn...và chắc còn nhiều điều khác nữa. Hy vọng sẽ có lúc được diện kiến cụ!

Sau_ruou

Xe tải
Bác Sâu rượu viết lời hay,chụp ảnh đẹp,gan dạ,nhiệt huyết và có ý chí quyết tâm sắt đá quá.Em cũng là người yêu thiên nhiên và mê đắm cảnh vật hùng vĩ,hoang dã ngút ngàn của núi rừng Tây Bắc.Em lên Sapa 3 lần rồi mà mỗi lần đứng trước cảnh trời xanh,mây trắng,nắng vàng và núi rừng trùng điệp của dãy Hoàng Liên Sơn là em lại chết ngây người ra.
Em giờ cũng đang làm việc ở Hà Đông.Khi nào bác cho em cơ hội giao lưu để nghe bác tả lại cảnh vật của những nơi bác đã đặt chân đến với nhé.
Cụ làm em phổng hết cả mũi rồi! Em bình thường thôi, khắc đi khắc đến.

Cụ chủ có giọng văn hay và dạt dào cảm xúc quá cộng với những bức ảnh tuyệt đẹp khiến cho em như cảm thấy mình đang được đứng trước thiên nhiên hùng vỹ của Ngũ Chỉ Sơn. Thanks cụ nhiều và chúc cụ mạnh khỏe để tiếp tục những chuyến đi chinh phục những ngọn núi cao của Tổ quốc.
Cảm ơn cụ nhiều!

em đánh dấu để mai đọc tiếp, nể phục tinh thần của cụ chủ
Trời ơi câu chuyện kết thúc rồi sao???
Em thích câu cảm thán của cụ quá! Chuyến đi hoàn hảo vậy mà cụ vẫn hụt hẫng sao? Chuyến đi nào cũng có lúc kết thúc, huống hồ em thuật lại có 3 ngày 2 đêm. Em nghĩ topic này quá dài so với các topic cùng số ngày khác.
Tuy nhiên câu chuyện vẫn còn, cụ tiếp tục theo dõi đến khi nào em quay lại Ngũ Chỉ Sơn sẽ report tiếp. Hẹn gặp lại cơ mà!

Thanks bác! Hay quá. em cũng muốn làm 1 chuyến như bác lắm nhưng chưa có time và chẳng biết bao giờ có time nữa. :D
Các dịp nghỉ 30/4-01/5, Quốc Khánh, Tết Dương và thậm chí tết Âm sẽ là thời gian lý tưởng ạ. Giỗ Tổ cũng là lựa chọn không tồi, vì thời điểm này Ngũ Chỉ Sơn sẽ bung nở các loài hoa.

đẹp........... kỳ ......ảo.........
hị hị... Nói ít, hiểu nhiều, cảm ơn cụ!

Cụ lên đỉnh dựng trại ở lại 1,2 ngày mà tận hưởng chứ?
Vâng, em cũng định thế ạ.
Em phục cụ sát đất đấy, về nghị lực-đam mê-sức khỏe-cách hành văn...và chắc còn nhiều điều khác nữa. Hy vọng sẽ có lúc được diện kiến cụ!
Em cũng hóng gặp cụ.

Khi nào rảnh, em sẽ bổ sung các kinh nghiệm chuẩn bị và kinh nghiệm đi rừng để có cụ nào thích dấn thân vào những chuyến đi này thấy là nó chẳng có gì to tát cả.
(Trời ơi, có mấy ngày mà hơn 10000 view, độ hóng của OF thật ngoài sức tưởng tượng :))

demon3660

Xe hơi
Công nhận phục sự đam mê và ý chí của cụ, e nhìn qua ảnh đã thấy đẹp. Nhìn tận mắt chắc phê lắm

Sau_ruou

Xe tải
Một góc khác của Ngũ Chỉ Sơn
(Ảnh của bác doun, phuot.vn)

buffalo car

Xe điện
...... Từ trên cao, một dòng thác như thể đang đổ ập xuống đầu ba anh em, tưởng như mây mù sắp choàng lấy những kẻ lữ hành thì gần đến nơi chợt những con sóng tung bọt trắng xóa hung dữ tản đi đâu mất! Những tiếng ù ù gào rú như thể hàng vạn con trâu xổng chuồng trên thảo nguyên bao la. Cảnh tượng thật huy hoàng quá đỗi khiến em choáng ngợp đến ngây người, không thể thốt lên lời nào....
Cụ viết hay quá!

Chúc mừng cụ đã lên đỉnh trong niềm tin và sự chiến thắng! =D>

Son Tran

Xe hơi
Bài cực kỳ hay. Cám ơn cụ đã cho em được du lịch qua màn ảnh nhỏ.

Sau_ruou

Xe tải
Các cụ vào đọc bài em thấy hay thì để lại "bàn phím tích" nhé, em rất thích đọc comment của các cụ.

Dreamer71

Xe hơi
Em đọc không sót trang nào. Cảm ơn cụ chủ đã chia sẻ cảm xúc và những khung cảnh tuyệt vời. Chúc cụ mạnh khoẻ. Hi vọng lại sớm được theo dõi những chuyến đi tiếp theo của cụ.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cám ơn cụ chủ, em mất cả tối đến giờ này để đọc hết top này. Chỉ biết nói TUYỆT!

tuanzs

Xe container
Em đọc không sót một chữ nào của cụ chủ, nên mãi tận hôm nay mới đọc xong.
Đất nuớc mình quá đẹp và còn nhiều nơi để khám phá quá. Cám ơn cụ chủ nhiều.

khoavq

Xe điện
Lần đầu tiên cháu đọc 1 bài trong mục "Câu chuyện các chuyến đi" không sót chữ nào.

Cảm ơn cụ chủ thớt đã tường thuật cặn kẽ, chụp ảnh rất đẹp và dẫn câu chuyện đi vào lòng người. Cảm mến sự đam mê của cụ.

Cháu có một đề nghị: Tiếp nối trong thớt này là những kinh nghiệp leo nui/treking hoặc đơn giản chỉ là đi du lịch cụ chủ thớt chia sẻ với anh em để mọi người có thêm kinh nghiệm đi đến nơi về đến chốn... Thanks Cụ.

Sau_ruou

Xe tải
Em đọc không sót trang nào. Cảm ơn cụ chủ đã chia sẻ cảm xúc và những khung cảnh tuyệt vời. Chúc cụ mạnh khoẻ. Hi vọng lại sớm được theo dõi những chuyến đi tiếp theo của cụ.
Cảm ơn cụ, em cứ tưởng mình viết nhiều chữ lắm các cụ ngại đọc.

Cám ơn cụ chủ, em mất cả tối đến giờ này để đọc hết top này. Chỉ biết nói TUYỆT!
Trời ơi, cụ đọc đến tận 3h sáng à, hix hix, cảm động quá...

Em đọc không sót một chữ nào của cụ chủ, nên mãi tận hôm nay mới đọc xong.
Đất nuớc mình quá đẹp và còn nhiều nơi để khám phá quá. Cám ơn cụ chủ nhiều.
Vâng, năm nay em lại tính khám phá nhiều nơi bí hiểm và hoang sơ khác nữa ạ.

Lần đầu tiên cháu đọc 1 bài trong mục "Câu chuyện các chuyến đi" không sót chữ nào.

Cảm ơn cụ chủ thớt đã tường thuật cặn kẽ, chụp ảnh rất đẹp và dẫn câu chuyện đi vào lòng người. Cảm mến sự đam mê của cụ.

Cháu có một đề nghị: Tiếp nối trong thớt này là những kinh nghiệp leo nui/treking hoặc đơn giản chỉ là đi du lịch cụ chủ thớt chia sẻ với anh em để mọi người có thêm kinh nghiệm đi đến nơi về đến chốn... Thanks Cụ.
Cụ nói đúng dự định của em, phần sau sẽ là kinh nghiệm chuẩn bị cho chuyến đi ạ.

Có khi em đề xuất Chi hội OF đam mê leo núi cũng nên :>

Megane

Xe tải
Em thường xuyên theo dõi thớt của cụ Sau_ruou và Sauchit. 2 cụ viết hay, ảnh đẹp và hấp dẫn. Tiếc là cụ Sauchit dạo này đi đâu mất rùi; còn cụ Sau_ruou nhớ thường xuyên post bài và ảnh các chuyến đi của cụ nhé.

dtdong

Xe hơi
Các cụ vào đọc bài em thấy hay thì để lại "bàn phím tích" nhé, em rất thích đọc comment của các cụ.
Em rất khâm phục cụ chủ. Em cũng đọc không sót chữ nào.
Cụ viết rất hấp dẫn và lôi cuốn người đọc. Em đang đợi để chiêm ngưỡng các chuyến đi tiếp theo của cụ. Cám ơn cụ.