[Funland] (Lễ - Tết) Sống mãi với Thủ đô...!!!

DaDieuchienxu

Xe container
Em coi YT rất chi là thích món mắm cá sặc chưng tương, người ta làm hấp dẫn lắm mà ko biết làm sao mà được ăn. Bữa nhà em được cho khô cá sặc mà sao nó mặn ghê gớm, em ngâm các kiểu mà vẫn mặn í, chiên ăn rất ngon nhưng khát nước ạ. Cụ có chiêu nào giảm mặn được chỉ cho em với ạ.
Mình ko biết mợ chưng tương gì, nhưng trong Nam thì chưng mắm sặc vs tương hột mợ ạ. Công thức thì mợ search GG là đc.
Khô sặc loại ngon thường đc ép chân không ngay từ nơi SX. Loại này họ ướp muối vừa đủ độ mặn để sấy ko hư, vì vậy nướng lên chấm vs nước mắm chua ngọt là vừa ăn. Mà khô sặc thường đc trộn chung vs cóc hoặc xoài, vị chua của 2 loại trái này cũng giảm đc kha khá độ mặn của khô chứ nhỉ?
Loại khô trần phải ướp muối thật mặn, thịt của cá ko bị rửa & có giòi, vì vậy mợ có ngâm sáng đêm cũng mặn vì muối thấm sâu vào thớ thịt rồi. Giải pháp là thay đổi nước chấm, Thay = nước mắm me, hơi sai sách nhưng đỡ mặn.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn

phuongmit

Xe cút kít
Há há lùi đến Phật đản rồi đếy, hôm đó chắc rủ nhau đi ăn chay cho uy tín cc nhể ;))

MuathuHN252

Xe cút kít
MuathuHN252
Cơ hội của Mợ còn nguyên nhé. Mợ có biết ủ rượu nếp không ạ?
Em ko mc ah, bm em ko nấu rượu, bố em và gđ em rất ít uống rượu, Ck e cũng ko ở nhà, mỗi lần về cũng ko có khách khứa gì bh, có chăng thì ra quán nên nhà e chẳng có và chẳng để ý rượu bia ạ.