[Thảo luận] Lệ làng khó qua !!!

Meo Van

Xe hơi
Các bác đã gặp trường hợp thế này chưa ?
Chiều qua em đi vào xã Hòe Thị (qua trường cấp 1 Xuân Phương, Cầu Diễn), vào cái ngõ nhỏ, có một thằng cởi trần ngồi hóng mát trên ghế. Em bấm còi xin đường, ko thấy có phản ứng gì. Thấy thằng ý nhìn gườm gườm, ko tránh đường. E hạ kính: "Bác ơi làm ơn cho em đi nhờ tẹo". Nó thủng thỉng quay mặt ra chỗ khác. Cú quá các bác ạ, mà không biết làm thế nào. Xe cứ ỳ đấy ko đi được. May quá e chở một chị trên xe, người ở làng ý, chị ý xuống xe mở cửa nói ngọt nhạt với nó. Lúc sau nó mới đứng lên cho xe e qua mà mặt vẫn gườm gườm. Lên xe, chị ý bảo "thôi nhịn, ở đây thế". Sợ thật !!!
Bực quá các bác ạ, mà e vẫn không hiểu vì sao :102::102::102:

datinh

Xe container
Gặp phải ác ôn vùng nông thôn rùi.....:'(

Xe Lúc Lắc

Xe hơi
Cái loại dở hơi ko biết bơi này bác đừng dây vào làm gì, nó ko cho qua thì bác đi đường khác, ko có đường khác thì kêu người quen ở đó ra dẫn vào ( nhớ nhờ dẫn ra ).
Em cũng ở quê ra mà sao em ghét cái bọn nhà quê dư lày ko biết:102:.

Chỉnh sửa cuối:

hellangel

Xe tăng
Hạ hỏa cụ ơi, Cụ gây làm sao được với bọn cao bồi huyện - đại bàng thôn í! Em kính cụ một ly cho hạ hỏa nhé!(b)

MaiMai

Xe buýt
Ha ha. Bác ơi, em cũng vừa gặp vụ hay ho lắm. Nhà em ở khu ĐTM PV, muốn về thì phải đi qua bến xe nước ngầm, đoạn này có rất nhiều xe khách Nam Định, Vinh.

Em đang đi qua đoạn đó thì có một chú phụ xe ngồi xổm chính giữa đường luôn và nói chuyện điện thoại cực kỳ say sưa, mắt hướng nhìn về phía em. Em bóp còi mấy phát nó bỏ ngoài tai hết. Thế là em đành phải ngồi đợi nó nói chuyện ĐT xong mới được đi đấy.

Canon_s3is

Xe điện
Ha ha. Bác ơi, em cũng vừa gặp vụ hay ho lắm. Nhà em ở khu ĐTM PV, muốn về thì phải đi qua bến xe nước ngầm, đoạn này có rất nhiều xe khách Nam Định, Vinh.

Em đang đi qua đoạn đó thì có một chú phụ xe ngồi xổm chính giữa đường luôn và nói chuyện điện thoại cực kỳ say sưa, mắt hướng nhìn về phía em. Em bóp còi mấy phát nó bỏ ngoài tai hết. Thế là em đành phải ngồi đợi nó nói chuyện ĐT xong mới được đi đấy.
Cu này có 2 tai thì rách nhĩ điếc đặc mất 1, tai nghe điện thoại cũng điếc dở đây mà.
Mợ oán nó làm gì cho hao nhan tổn sắc :))

Cuabien

Xe điện
Gặp mấy thằng "cao bồi thôn" này nếu quê nhà không có mấy ông anh cũng gàn tương đương thì né cho lành cụ ạ ! Nhiều thằng nhìn không quá ngọn tre nên thấy mình to vãi lái, nhìn ai cũng ngứa mắt mà cụ ! :102:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nhịn mấy chú cao bồi thôn, du côn xã cho lành, Bác ạ.

Bình Lốp

Xe máy
Vâng hình như nhiều nơi ngoại thành rất ghét xe 4b vào làng họ

Thủy_Chiến

Xe hơi
"Trai làng bất tử" ý mà cụ, chắc cụ gặp pải Chí Phổi, em trai Chí Phèo rồi

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
các cụ thông cảm, các cháu nó ở làng quen rồi, thấy ông toa về phải ra dáng chủ nhà 1 tí :21: (b) cho cụ hạ hỏa nhớ. lần sau cụ làm như cụ ketpo nói ý. quay đít xì cho mấy phát. đó cháu nào dám ngồi đấy ngửi :101:

kieninlove

Xe tăng
Gặp mấy chú này không có người quen ở làng là mệt lắm, tránh cho lành :mad:

aka2lua

Xe hơi
Uầy, chưa kể cái chuyện đại bàng thôn có cây tre bắt ngang đường kiểu barie tàu lửa nữa các cụ ạ, muốn qua phải xuống xe xin xỏ nó.

Mà em nói thật nhé, cụ nào mà xỏ được nó thì em :77: :77: :77: :77: :77: và (b) (b) (b) (b) (b)

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Chuyện thường ngày ở huyện mà bác , một lần em về quê ăn giỗ , vừa ra khỏi nhà ông bác được 200m , đường làng bê tông rộng chỉ 2,5m , trời tối thấy xe máy đi ngược chiều em đã cụp pha , tắt đèn gầm bám sát lề phải thế mà nó giương pha vỉa giữa đầu xe , em phanh cháy đường mà tay lái xe nó vẫn quệt vào gương bên lái , cu em sấn xổ đến chửi loạn xà ngầu , em đã cầm cái mỏ lết to tướng mở cửa xe xuống định cho một phát , hóa ra thằng em họ xa cùng làng , nó xin lỗi rối rít rồi còn bảo " Anh đứng nói với bố em " thế mới điên .

benq

Xe điện
thế giới lên tận Sao Hỏa rồi mà Việt Nam vẫn tồn tại "văn hóa làng" này...bao giờ mới khá được :mad:

hachi

Xe tăng
Các bác đã gặp trường hợp thế này chưa ?
Chiều qua em đi vào xã Hòe Thị (qua trường cấp 1 Xuân Phương, Cầu Diễn), vào cái ngõ nhỏ, có một thằng cởi trần ngồi hóng mát trên ghế. Em bấm còi xin đường, ko thấy có phản ứng gì. Thấy thằng ý nhìn gườm gườm, ko tránh đường. E hạ kính: "Bác ơi làm ơn cho em đi nhờ tẹo". Nó thủng thỉng quay mặt ra chỗ khác. Cú quá các bác ạ, mà không biết làm thế nào. Xe cứ ỳ đấy ko đi được. May quá e chở một chị trên xe, người ở làng ý, chị ý xuống xe mở cửa nói ngọt nhạt với nó. Lúc sau nó mới đứng lên cho xe e qua mà mặt vẫn gườm gườm. Lên xe, chị ý bảo "thôi nhịn, ở đây thế". Sợ thật !!!
Bực quá các bác ạ, mà e vẫn không hiểu vì sao :102::102::102:
Lần sau bác cứ dí đầu xe cách người nó khoảng nửa mét, cứ thế nổ máy sưởi ấm cho nó tí, mùa này thì chỉ cần 2 phút là nó ấm ngay