[Funland] Lễ khai giảng online đầu tiên.

xgamox

Xe tải
Em thấy bức ảnh này còn ấn tượng gấp ngàn lần cái buổi lễ dớ dẩn kia. Nhìn tấm ảnh cô giáo mà cay khóe mắt.

Tôi không thấy bức ảnh này có gì hay ho cả, mà thậm chí không cẩn thận bị hiểu sai. "Học sinh bị làm sao à?" mà hiệu trưởng khai giảng không một bóng học sinh. Ngày 5/9 tự nó đã có ý nghĩa vô cùng rồi mà không một hình thức buổi lễ nào hơn cả.

Dancingwiththewind

Xe điện
em thấy bình thường, con em nó thích, hào hứng. Cũng sơmi trắng khăn quàng đỏ chào cờ, em chụp mấy kiểu ảnh làm kỉ niệm. Sau đó hai bạn quay ra chơi cờ vua chờ đến 8h30 vào zoom lớp để nghe cô chủ nhiệm dặn dò.

công nông tàu

Xe container
Tôi không thấy bức ảnh này có gì hay ho cả, mà thậm chí không cẩn thận bị hiểu sai. "Học sinh bị làm sao à?" mà hiệu trưởng khai giảng không một bóng học sinh. Ngày 5/9 tự nó đã có ý nghĩa vô cùng rồi mà không một hình thức buổi lễ nào hơn cả.
Nó ghi lại lễ khai giảng ở 1 thời kỳ đặc biệt khi mà học sinh không thể đến trường đón năm học mới.
Có gì mà cẩn thận với không cẩn thận ạ. Tấm hình ghi lại hòan cảnh thực tế ở thời điểm thực tế. Cần gì phải suy diễn nữa ạ. Hay phải tổ chức hoành tráng như buổi lễ ở trường Trưng vương hôm nay để trên nhìn xuống, mọi người nhìn vào thấy rằng chúng ta "vẫn ổn"

Chỉnh sửa cuối:

xgamox

Xe tải
Nó ghi lại lễ khai giảng ở 1 thời kỳ đặc biệt khi mà học sinh không thể đến trường đón năm học mới.
Tôi đã nói rồi: không cẩn thận bị hiểu sai. Trên sân trường không một bóng người, hiệu trưởng tổ chức lễ khai giảng.

hd-vt

Xe container
Cô này người Do thái, thấy ngôi sao ở gáy. HS trường này thì giỏi rồi. Fun :D

QUANG1970

Xe lăn
từ 2 hôm nay thời tiết đã báo cho con người là mấy ngày gần đây tao sẽ mưa to bất chợt đấy. thế mà con người Ng...u quá cụ ah.
hay đã lâu bị nhốt trong nhà nên ai cũng muốn hòa mình vào thiên nhiên
Ko ngờ trời mưa to quá, trường TV lại ko có mái che làm lễ khai giảng online đầu tiên trong ls ko đc trọn vẹn😂.
Bên chương trình chọn trường TV chắc do gần thành ủy, ubnd
Phông bạt ko phải dịch vụ thiết yếu nên các cốp phải chịu mưa thôi :D
ko chuản bị phông bạt nhỉ,dự báo mưa rồi mà
Cả chương trình công phu trực tiếp truyền hình cả nước mà có cái bạt che cũng ko chuẩn bị
Lúc Chủ tịch đọc diễn văn trời mưa quá. Bộ phận giúp việc k tính đến trường hợp bài diễn văn trời mưa bị ướt. Các trang giấy bị dính vào nhau khó mở , chắc cũng k có bài dự trữ nên Chủ tịch phải mất một khoảng thời gian bị trống là vậy

Hà Nội giời mưa, hẳn rõ to​
Hôm nay, Khai Giảng chửa ra trò​
Dù to, ô bé banh ra hết​
Che ngập mặt quan, thay quạt mo. :P
Dân tín thác, mong anh cố gắng!
Đảng phân công, cậy chị chu toàn
Khi làm sao chẳng nhìn ra trước?​
Kết quả như ri, thấy mà lo! :(

Chỉnh sửa cuối:

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đã nói rồi: không cẩn thận bị hiểu sai. Trên sân trường không một bóng người, hiệu trưởng tổ chức lễ khai giảng.
Chỉ có ông bà nào trên cung trăng rơi xuống mới “hiểu sai”. Trừ khi cụ ko bao giờ đến các trường học, Sân trường trống rỗng vắng bóng hssv lẫn thầy cô giáo là hình ảnh lạ-quen từ cả năm nay rồi.

Chỉnh sửa cuối:

xgamox

Xe tải
Chỉ có ông bà nào trên cung trăng rơi xuống mới “hiểu sai”. Trừ khi cụ ko bao giờ đến các trường học, Sân trường trống rỗng vắng bóng hssv lẫn thầy cô giáo là hình ảnh lạ-quen từ cả năm nay rồi.
Vắng bóng cả cô lẫn trò thì hiệu trưởng đứng đấy làm gì? trong khi cả Thủ đô đang khai giảng trực tuyến. Cô tưởng niệm à? Tưởng thế là hay à?

QUANG1970

Xe lăn
Em thấy bức ảnh này còn ấn tượng gấp ngàn lần cái buổi lễ dớ dẩn kia. Nhìn tấm ảnh cô giáo mà cay khóe mắt.

Nhìn ảnh mà sao mắt thấy cay?​
Dịch căng, cô Đốc như hôm nay!​
Khoe gáy, dơ dáng trên sân vắng​
Giáo dục giờ đây, cần góp tay,​

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Hà Nội giời mưa, hẳn rõ to​
Hôm nay, Khai Giảng chửa ra trò​
Dù to, ô bé banh ra hết​
Che ngập mặt quan, thay quạt mo. :P
Dân tín thác, mong anh cố gắng!
Đảng phân công, cậy chị chu toàn
Khi làm sao chẳng nhìn ra trước?​
Kết quả như ri, thấy mà lo! :(
Em thấy, mấy tấm ảnh trên và một buổi khai giảng có giãn cách, lấy không khí đưa lên tv thay cho các nơi là ổn mà, mưa nhỏ thì che ô :)>-.
Quan trọng là đã giãn cách ok rồi đấy chứ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ko xăm chưa chắc đã tốt, zưng có xăm, nhất lại làm nghề Giáo thì hẳn nhiên là ko tốt zồi ^^
Trên mạng đang nảy lửa về bức ảnh này đấy cụ, phe thì bảo là hiệu trưởng mà còn some thì nói học sinh đứa nào nó nghe, phe kia bảo là GV thì ko có quyền xăm à (ko biết có nhiều gv some ko cụ nhỉ :D) , em chịu ko biết theo phe nào.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Sáng em thấy các bạn bè, anh chị trên fb khoe ảnh con mặc quần áo đi khai giảng tại nhà. Nếu mà khai giảng tại nhà thì việc gì phải mặc quần áo chỉnh tề nhỉ, hay là các cô yêu cầu thế, bố mẹ chụp ảnh để các cô để báo cáo lên trên nhỉ :-?:-?:-?:-?
Cũng nên để cho các cháu chỉnh tề ngày khai giảng cụ à dù là online, chả lẽ để các con mặc quần đùi cởi trần gặm bánh mì ngồi khai giảng trước màn hình TV ??

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Trên mạng đang nảy lửa về bức ảnh này đấy cụ, phe thì bảo là hiệu trưởng mà còn some thì nói học sinh đứa nào nó nghe, phe kia bảo là GV thì ko có quyền xăm à (ko biết có nhiều gv some ko cụ nhỉ :D) , em chịu ko biết theo phe nào.
E cũng ko biết nữa ^^
Cơ mờ thấy các cụ giai trên này cứ thấy phụ nữ có hình xăm thì câu cửa miệng hoặc là Ngon (chẹp chep), hoặc là Gớm. Toàn những tính từ rất là thiệt cho chị em phụ nữ #-o

Là phụ nữ nhất lại là Cô giáo mà dám mang mình ra để bị (được) bình phẩm là em thấy có gan bất chấp rồi ^^

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Nên bỏ hẳn các dạng khai giảng online/ ko online của các quan chức mang tính hình thức chung chung đi.
Thay vào đó hãy tổ chức lễ tốt nghiệp (theo lớp/ khóa) cho đàng hoàng để vinh danh trực tiếp các thầy cô và các trò đạt được thành quả sau bao năm phấn đấu dạy và học vất vả.
Bế giảng thì vinh danh gì cụ, giờ gv giỏi, hs giỏi đầy, kiếm hs yếu kém mới khó, bế giảng các lớp liên hoan, hát hò, nhảy nhót như mấy trường f1 nhà em học là chúng nó thích chứ ngồi đọc cô này thầy nọ chúng nó cũng k quan tâm đâu, mà phụ huynh cũng k nhớ đc hết. Mấy cái này cho lên web trường thì hay hơn
Còn tổ chức khai giảng dưới hình thức khác như hóa trang, bán hàng hội chợ cho có không khí, nhất là với hs đầu cấp, còn lại bỏ tất cả hủ tục kính thưa, kính gửi, giới thiệu đại biểu đi
Em vừa nghe con lớn kể năm ngoái kết thúc bài diễn văn khai giảng, cô hỏi cả trường: Các con thấy hôm nay khai giảng trường mình có vui k?
Cả trường rầm rầm: không ạ!
Cô đành chữa thẹn với các đại biểu: À, vui à. Rồi cho giải tán gấp lũ quỉ sứ, hahaha

Chỉnh sửa cuối:

blackbery1205

Xe máy
Khai giảng hay bế giảng đều ko thể bỏ được. Đó nhiều khi là những kỷ niệm hay dấu mốc không thể quên

blackbery1205

Xe máy
Còm e nói là nên bỏ hẳn lễ KG CHO/ CỦA CÁC QUAN CHỨC cụ ah.
Việc khai giảng (gặp gỡ) đầu năm nếu tổ chức chỉ dành cho các hs đầu cấp, ở quy mô lớp, với hình thức đơn giản, thực chất: Thầy cô gặp mặt các trò, thầy cô giới thiệu về mình, các học trò giới thiệu về mình, giúp thầy trò làm quen với nhau.
Bầu không khí vui, bổ ích, thân thiện của buổi gặp gỡ là do cách làm của thầy cô, ko mang tính hình thức, khoa trương mà để thầy trò hiểu và yêu mến lẫn nhau.
Đồng ý kiến