Lễ hội chọi trâu - Đồ Sơn - Ảnh phóng sự

ktsNghia

Xe buýt
Em nghĩ lễ hội có ý nghĩa văn hóa truyền thống cũng như kiểu đấu bò tót ấy, và xong cũng xẻ thịt bò để ăn, nhưng mà xem mổ trâu thì ghê thật. Cám ơn bác chụp ảnh nhé

tenzi

Xe hơi
đúng là chán các bác nhà ta quá.khi xưa không có trâu lấy quái j mà cày mà có cái đút vào mồm.Bây h lại béo mỡ chọi trâu rồi thịt
thể hiện tinh thần man rợ thì có chứ văn hoá truyền thống cái quái j

6xenon

Xe tải
pvc nói:
rất trung thực, cám ơn bác 6xenon nhé (y)
nhưng dù sao em cũng thấy thương cụ trâu quá:(
Nói thật lòng là em cũng hết sức xúc động vụ này, càng nhìn càng thương cụ, lúc em đến cụ vừa mới giành chức vô địch nên đứng thở và trên mình cụ có rất nhiều vết xước vì chiến đấu với đối thụ

có 1 chi tiết mà em không dám đưa lên là lúc cụ bị giật điện lần thứ nhất... cửa sau (hậu môn :)) ) của cụ tuôn ra 1 chuỗi dài vãi lúa... nhìn rất phản cảm nên không dám đưa lên đậy

6xenon

Xe tải
V.T.A nói:
Nhìn dã man quá.Nhưng mà sáng nào em cũng khoái ăn phở thịt bò mới đau chứ.:))
Đây là thịt Trâu bác ạ, mà sáng nào bác cũng ăn phở bò ... em thấy chẳng liên quan gì với nhau cả :)) :)) :))

6xenon

Xe tải
CAMEL nói:
Quá dã man ! cả thằng giết trâu lẫn thằng chụp ảnh
Bác lạc đà chửi giề iem thế.... em chỉ ghi lại trung thực lễ họi chọi trâu của người dân Đồ Sơn chứ không hề có ý định gì để mọi người xem và suy nghĩ và có cảm nhận riêng của mình.

Hà cớ gì bác chửi iem...

6xenon

Xe tải
MINA nói:

Em tò mò tý: sao mấy lão Đồ Tể này chưa mổ trâu mà chân lại đỏ loè,đỏ loẹt thế hả các bác?????
Thật ra em không hiểu cái lễ hội này ý nghĩa sao,nhưng thấy dã man thật và hơi......................mọi (xin lỗi các bác)
Đây là các đồ tể chuyên nghiệp nên trước khi thăng thiên cho cụ Trâu vô địch các đồ tể này cũng đã thăng thiên cho nhiều cụ khác.

Như đã nói ở trên, từ tháng 6 âm lịch lễ hội chọi trâu đã diễn ra vòng loại, thường thì có khoảng 16 đến 18 cặp thi đấu loại trực tiếp, cụ nào thua là bị thăng thiên ngay (vì trâu này chỉ để chọi và thịt chứ không dùng để cầy cấy), các cụ thắng sẽ được về chăm sóc cho vòng trung kết.

sau 2 tháng thi vòng loại đến 9/8 âm lịch hàng năm sẽ diễn ra vòng trung kết, còn lại vài cặp đấu cho các trận vào đến trung kết và cũng như thông lệ cả cụ thua lẫn cụ thắng sẽ được dâng ra biển để tế thần biển.

TungRau

Xe tăng
Em nói thật chứ cứ thấy máu là em sợ. Thế mà vẫn cứ xem bài của bác 6xelon mới chết chứ.

Em phải phục mấy ông đồ tể thật, máu lạnh đúng nghĩa lun

6xenon

Xe tải
MINA nói:

Em tò mò tý: sao mấy lão Đồ Tể này chưa mổ trâu mà chân lại đỏ loè,đỏ loẹt thế hả các bác?????
Thật ra em không hiểu cái lễ hội này ý nghĩa sao,nhưng thấy dã man thật và hơi......................mọi (xin lỗi các bác)
Đây là các đồ tể chuyên nghiệp nên trước khi thăng thiên cho cụ Trâu vô địch các đồ tể này cũng đã thăng thiên cho nhiều cụ khác.

Như đã nói ở trên, từ tháng 6 âm lịch lễ hội chọi trâu đã diễn ra vòng loại, thường thì có khoảng 16 đến 18 cặp thi đấu loại trực tiếp, cụ nào thua là bị thăng thiên ngay (vì trâu này chỉ để chọi và thịt chứ không dùng để cầy cấy), các cụ thắng sẽ được về chăm sóc cho vòng trung kết.

sau 2 tháng thi vòng loại đến 9/8 âm lịch hàng năm sẽ diễn ra vòng trung kết, còn lại vài cặp đấu cho các trận vào đến trung kết và cũng như thông lệ cả cụ thua lẫn cụ thắng sẽ được dâng ra biển để tế thần biển.

Mini

Xe máy
Thật ra thì cũng bình thường như giết ga, giết lợn thôi, Chẳng qua là có cảm giác ko có hậu khi nhà vô đjich chỉ đc hưởng hương vị chiến thắng ở thế giới bên kịa, Tôi thấy sởn gai ốc nhất là tiếng 2 cặp sừng đập vào nhau khi 2 thí sinh lao từ xa vạo
Mini

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Chuyện này cũng bình thường. Hàng ngày em nhìn thấy người ta giết vài chục con chó + mùi hôi của lò làm chó mà thấy ghê người. Cực kỳ dã man. Khuất mắt trông coi cho nên khi ai rủ đi ăn thịt chó em vẫn thấy ngon. Các bác cho hỏi giữa chó và trâu thì con nào thân thiết với con người hơn?

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Mini nói:
Thật ra thì cũng bình thường như giết ga, giết lợn thôi, Chẳng qua là có cảm giác ko có hậu khi nhà vô đjich chỉ đc hưởng hương vị chiến thắng ở thế giới bên kịa, Tôi thấy sởn gai ốc nhất là tiếng 2 cặp sừng đập vào nhau khi 2 thí sinh lao từ xa vạo
Mini
Thật ra nếu giết chóc bình thường theo em cũng chả có gì cả. ĐẰng này là mình nuôi nó, chăm sóc nó....rồi nhân tâm nhìn nó bị giết thì nuôi làm gì??? Các bác cứ thử nuôi một con chó,con mèo, nó quấn quít với các bác suốt ngày rôi đến ngày kia có người giết nó thì cảm giác của các bác thế nào??? Em xem trên phim ảnh của Hô ly út có đầy các bộ phim như thế có phải không ạ?

busycat555

Xe hơi
ảnh trâu chọi chán zồi, bác cho em xem mấy con trâu rừng ở Đồ sơn đê.. ê.. ê

MINA

Xe buýt
busycat555 nói:
ảnh trâu chọi chán zồi, bác cho em xem mấy con trâu rừng ở Đồ sơn đê.. ê.. ê
Mấy con này mới đáng bị thịt này!:)) :)) :))
Các bác cho xem hình mấy con "Trâu Cái" chuẩn bị làm lông đ đ đ ê ê ê ê ê ê ê!:D :D :D