[Thảo luận] Lê Duẩn rẽ phải sang Khâm Thiên?

3_banh

Xe điện
Đoạn này giống đoạn Giảng võ rẽ phải vào Cát linh, thấy dân tình vẫn rẽ ầm ầm, kể cả 4b mà ko thấy chú nào bắt.

rhydon

Xe tải
Thì cụ cứ rẽ, xxx hỏi thì bảo: sao hôm qua em rẽ anh ko bắt, hôm nay anh lại bắt. Mà bọn đi xe đằng sau toàn đòi thông *** em. em có biến thái đâu mà dừng lại cho chúng nó thông?

Furious

Xe điện
Thế là thành cái bẫy à! Cơ mà em cũng chưa thấy xxx nào đứng giật bẫy ở đấy.

be beo

Xe tăng
:-ssĐang vỗ béo chờ ngày làm thịt đó...X_X

XPQ

Xe cút kít
Em vẫn rẽ mà,cái rẽ đấy ngày trước chúng nó cấm được gần năm rồi phải bỏ.Nếu không cho rẽ thì quãng đấy tắc 24/24 luôn.Ghét mấy thằng ranh con nhà Cường Nga cứ nghênh ngang dắt xe máy sang bên kia đường.Lâu lắm rồi em không uống nhà ấy.

250CGI

Xe tải
Thì cụ cứ rẽ, xxx hỏi thì bảo: sao hôm qua em rẽ anh ko bắt, hôm nay anh lại bắt. Mà bọn đi xe đằng sau toàn đòi thông *** em. em có biến thái đâu mà dừng lại cho chúng nó thông?
khà khà thế cụ đã bẩu thế lần nào chưa?

crod

Xe tăng
ko bắt đâu ạ. 1 lần e định dừng vì có xxx đứng đó thì xxx vẫy ra hiệu cho rẽ phải.

NguyenChiVan

Xe tăng
Em chả hiểu? Không rẽ cũng không được, mà rẽ cũng chết. Thế thì đi thế lào hả các cụ? Em ngu hỏi cũng ngu, mong các cụ chỉ giáo.
dàn thế trận để tăng thu , liên minh ma quỷ .

khoai_laixe

Xe tải
cái ngã rẽ đó, từ hồi tháo biển thì Nếu đi đúng luật thì chắc chắn chả được phép rẽ, vì ở trên chả có biển được rẽ phải, ở dứoi chả có vạch kẻ phân làn. Cứ đứng lại chờ đèn xanh thì bị 1 "tập đoàn" xe sau còi, chửi, hò hét inh ỏi... không đi không được... Em đã chứng kiến có nhiều xe bị bắt chính tại lỗi này. Với cá nhân em, "cậu cứ dừng, chúng mày nói chửi mặc kệ - đèn xanh cậu mới đi".

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì cụ nhìn lên trên, bên kia đường có đèn xanh rẽ phải đấy

Vừa rồi em đi 4B đến ngã tư Lê Duẩn-Khâm Thiên dừng đèn đỏ cứ thấy xe phía sau còi ý muốn mình rẽ phải vào Khâm Thiên khi đèn đỏ.

Em nhớ trước đây có biển cho phép xe rẽ phải khi đèn đỏ nhưng nay cái biển này không còn nữa. Em thấy lạ là rất nhiều xe vẫn rẽ phải khi đèn đỏ mà không thấy CSGT bắt?

35N1169

Xe điện
Đấy là bẫy, mà ghét nhất là bẫy có lúc sập lúc không thế mới chẳng biết đâu mà lần.

coty

Xe tăng
Xin lỗi, nhưng xem thớt này em bực quá, nhiều cụ xui nhau vi phạm luật giao thông rồi có cụ lại tự soi ra là cái bẫy, em thấy các cụ không công bằng tý nào. Chả lẽ người ta bỏ cái biển đi thì phải bắc loa thông báo hay sao, sinh ra cái biển để các cụ nhìn và tuân theo, các cụ phải kêu gọi nhau đi cho đúng luật. Như trường hợp của cụ chủ, em nghĩ là cụ nên dừng xe chờ đèn xanh hãy rẽ và chỉ xin lưu ý là dừng xe cho văn minh khi đợi đèn (ý em là xếp hàng có ý thức cho đẹp đội hình 4b) chứ nhiều khi em thấy đường nhỏ mà các bác cứ cố nhoai lên làm 2-3 hàng, mà đi có nhanh được giây nào đâu, chỉ thấy không đẹp mắt và 2b đi sau cũng thấy chướng. Em qua chỗ này chiều nay, có bị gì đâu ah, vì em đứng một hàng đèn xanh em mới rẽ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xin lỗi, nhưng xem thớt này em bực quá, nhiều cụ xui nhau vi phạm luật giao thông rồi có cụ lại tự soi ra là cái bẫy, em thấy các cụ không công bằng tý nào. Chả lẽ người ta bỏ cái biển đi thì phải bắc loa thông báo hay sao, sinh ra cái biển để các cụ nhìn và tuân theo, các cụ phải kêu gọi nhau đi cho đúng luật. Như trường hợp của cụ chủ, em nghĩ là cụ nên dừng xe chờ đèn xanh hãy rẽ và chỉ xin lưu ý là dừng xe cho văn minh khi đợi đèn (ý em là xếp hàng có ý thức cho đẹp đội hình 4b) chứ nhiều khi em thấy đường nhỏ mà các bác cứ cố nhoai lên làm 2-3 hàng, mà đi có nhanh được giây nào đâu, chỉ thấy không đẹp mắt và 2b đi sau cũng thấy chướng. Em qua chỗ này chiều nay, có bị gì đâu ah, vì em đứng một hàng đèn xanh em mới rẽ
Cụ trách cụ chủ thớt nặng lời rồi!
Bà con, nhất là 2B, không hiểu Luật nên toàn còi thúc ít và hằm hằm nhìn đểu em khi em dừng chờ đèn chuyển xanh rồi mới rẽ phải cụ ợ!
Khá là bức xúc đới, nhưng em vẫn kiên quyết stop theo đúng Luật ạ! Tuy rằng nếu quyết tâm chơi đểu thì như chiều nay là CSGT không phạt được vì đèn đỏ trước ngã tư cháy mất khá lâu chưa sửa, mà đèn thì có hiệu lực cấm sau đèn nên chuối lên để cãi nhau vẫn thắng ạ, nhưng mà xấu hổ!:)

ECO-arch

Xe tăng
Thế còn đường Kim Mã, đoạn có bùng binh giao với Núi Trúc, có biển xanh phân làn trên cao, vạch liền kẻ dưới đường. Làn ngoài cùng chỉ cho rẽ phải, làn giữa thẳng. Nhưng các xe qua đây hầu hết thẳng trên phần đường dành cho xe rẽ trái, không thấy xxx tóm bao giờ.
Như vậy là biển đặt vớ vẩn, vạch kẻ vớ vẩn, hay xxx đang nuôi béo chờ thịt? Chốt này mà thịt sai làn, em sợ không có chỗ để dừng xe nữa cơ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế còn đường Kim Mã, đoạn có bùng binh giao với Núi Trúc, có biển xanh phân làn trên cao, vạch liền kẻ dưới đường. Làn ngoài cùng chỉ cho rẽ phải, làn giữa thẳng. Nhưng các xe qua đây hầu hết thẳng trên phần đường dành cho xe rẽ trái, không thấy xxx tóm bao giờ.
Như vậy là biển đặt vớ vẩn, vạch kẻ vớ vẩn, hay xxx đang nuôi béo chờ thịt? Chốt này mà thịt sai làn, em sợ không có chỗ để dừng xe nữa cơ.
xxx vẫn tóm đều đều lúc đường thoáng cụ ạ!
Tuy nhiên nếu vào giờ cao điểm đông xe quá thì xxx tha vì tóm một ông lại rồi dong về vỉa hè bên phải để phạt là tắc cứng cái ngã tư đó luôn!