Chi hội lều VIOS- E & G hội họp, ọp ẹp và trao đổi

thoatlut

Xe tải
Kíu em với, em vừa bị thịt mất đôi gương ở Hoàng Cầu, sáng mai em phải lắp ngay.

Các cụ biết chỗ nào lắp ổn và giá cả bao nhiu ko (Xe em VIOS 08).

P/S: Năm mới chúc các cụ trong VIOS Cờ Lắp gặp nhiều may mắn, đừng rủi như em.
chia buồn với cụ. cụ ra ngay Nguyễn công Trứ, dọc đường đấy có nhiều bọn lắp gương lắm. tết nhất kn biết rá rổ thế nào. ngày thường thì gương Thái gần 4 củ 1 đôi, gương hàn lại khoảng 2,5 củ. chúc bác lắp được gương sớm tiếp tục đi chơi tết

oB_Bo

Xe tải
chia buồn với cụ. cụ ra ngay Nguyễn công Trứ, dọc đường đấy có nhiều bọn lắp gương lắm. tết nhất kn biết rá rổ thế nào. ngày thường thì gương Thái gần 4 củ 1 đôi, gương hàn lại khoảng 2,5 củ. chúc bác lắp được gương sớm tiếp tục đi chơi tết
Cám ơn cụ, sáng nay em ra Nguyễn Công Trứ, đông vui như chảy hội, em tổn thất mất 2.8 củ và gặp nhiều chuyện giở khóc giở cười. Vui nhất chuyện có cụ đêm trước nhậu về, sáng hôm sau vợ kêu mất gương bắt đi lắp ngay, lúc đó mới biết mất, chú lắp gương vừa lắp vừa khóc ầm ĩ, trong xe toàn mùi ọe....

em ọeeee đây.

3_banh

Xe điện
Cám ơn cụ, sáng nay em ra Nguyễn Công Trứ, đông vui như chảy hội, em tổn thất mất 2.8 củ và gặp nhiều chuyện giở khóc giở cười. Vui nhất chuyện có cụ đêm trước nhậu về, sáng hôm sau vợ kêu mất gương bắt đi lắp ngay, lúc đó mới biết mất, chú lắp gương vừa lắp vừa khóc ầm ĩ, trong xe toàn mùi ọe....

em ọeeee đây.
đúng là vợ nào cũng thế nhỉ? chỉ lo đi bất lắp thêm tai mà chẳng lo vệ sinh sạch sẽ vợ 2 cho anh em mình.

E cũng đi vi ọt, dưng chưa có điều kiện tham gia hội của các cụ. Chúc mừng năm mới các cụ chân cứng ga mềm, an toàn cả năm.

À, nhân tiện cho e hỏi sáng nay đỗ xe vưỡn nổ máy thấy nước phụt ra ở ống bô là sao nhỉ? có vđề gì ko? trước e ko thấy có. Câu nữa là e để ở P, nhưng thỉnh thoảng máy nó cứ rồ lên 1 tí là sao nhỉ? e thề là ko động gì đến chân ga cả.

taductoan

Xe điện
đúng là vợ nào cũng thế nhỉ? chỉ lo đi bất lắp thêm tai mà chẳng lo vệ sinh sạch sẽ vợ 2 cho anh em mình.

E cũng đi vi ọt, dưng chưa có điều kiện tham gia hội của các cụ. Chúc mừng năm mới các cụ chân cứng ga mềm, an toàn cả năm.

À, nhân tiện cho e hỏi sáng nay đỗ xe vưỡn nổ máy thấy nước phụt ra ở ống bô là sao nhỉ? có vđề gì ko? trước e ko thấy có. Câu nữa là e để ở P, nhưng thỉnh thoảng máy nó cứ rồ lên 1 tí là sao nhỉ? e thề là ko động gì đến chân ga cả.
rất bình thương cụ ơi

laixevuive

Xe hơi
Về nước thì bác xem ở đây. http://otofun.net/showthread.php?p=3070172#post3070172. Em có nói bên box Mazda
Còn về rồ ga thì do xe không chạy nên làm mát bằng gió không được nên nếu nóng quá, quạt làm mát sẽ chạy để làm mát cưỡng bức, vì vậy động cơ phải tăng thêm tốc độ để chịu thêm tải của quạt. Bác có thể thấy đồng hồ tốc độ động cơ cũng sẽ tăng.

taductoan

Xe điện
Xe bác bật điều hòa thì khi nào điều hòa chạy thì máy nó rồ lên một tý, còn nước thì do hơi nước thôi sáng ngày ra xe nào chẳng thế

SốtVirút

Xe tăng
Happy new year.
Hôm nay E đi xe mà sử lý tình huống 2 lần giống nhau mà nghĩ cũng buồn cười: 1 lần quay đầu xe chậm và 1 lần vào ngõ phải trèo qua bậc, cà giật cứ tưởng bị chết máy , thò tay đề lại nhưng nó phát ra âm thanh báo ko đề, nhìn đồng hồ hóa ra máy vẫn đang nổ, buồn cười thật, hay do mấy ngày tết mệt mỏi ko cảm nhận được độ ồn hoặc là do máy VIOS êm quá nó thế. Có cụ nào đã từng gặp tình huống như này chưa khi đi VIOS MT?

giangcoi28

Xe tải
Các sư phụ cho e hỏi nhỏ 1 tý. Chả là e mới tậu con Vios doi 2009 nhưng phải đạp côn (kể cả khi về mo) mới nổ được máy. Ko bít xe vios nó thiết kế vậy hay do xe e hỏng hả các bác. xe e vừa đăng ký xong.Hu...hu:'(

SốtVirút

Xe tăng
Các sư phụ cho e hỏi nhỏ 1 tý. Chả là e mới tậu con Vios doi 2009 nhưng phải đạp côn (kể cả khi về mo) mới nổ được máy. Ko bít xe vios nó thiết kế vậy hay do xe e hỏng hả các bác. xe e vừa đăng ký xong.Hu...hu:'(
Thiết kế nó vậy, chẳng có hỏng gì đâu - tăng độ an toàn cho xe, chỉ khổ những cụ nào lần đầu lên xe hoặc mượn không quen mãi ko đề được lại cho là bộ phận khởi động có vấn đề:21:

hungsang

Xe buýt
uppppppppppppp

SốtVirút

Xe tăng
Thớt chuyển sang đây rồi.

say2k

Đi bộ
giời ạ, thớt bị chuyển làm em tìm hết hơi. Em là lính mới ạ, Vios G 30X-1918 đi đường có gì các bác chiếu cố , cũng mới lái ợ. Các bác cho hỏi kiếm cái logo ở đâu để em dán vào đít với ạ.

garangmuoi

Xe tải
tìm mãi mới thấy thớt thân yêu!
Em dạo này đi công tác liên miên nên ko thăm thớt đều đặn được, hiện giờ e đang công tác nằm vùng tại tòa nhà LICOGI Hải Dương. hôm nọ có gặp 1 bác vios dán logo otofun ở tòa nhà LICOGI, có phải bác nào đó nhà ta không ạ?
Bác nào đang hoạt động tại khu vực HD như em thì ới một tiếng để anh em (b)

taductoan

Xe điện
uppppppppppppppppppp

Trungtroc

Xe điện
Các cụ ơi, thể theo nguyện vọng của đông đảo anh em thuộc quần thể Toyota, tinh thần là tuần tới ta làm 1 buổi OFF liên minh Toyfun - Innova - Fortuner - Vios luôn các cụ nhé!!! Lịch sẽ là 6h chiều thứ 3 tại Hải Xồm 22 Tăng Bạt Hổ (Cơ sở 2). Các cụ đăng ký nhé!! Thank các cụ!!!

garangmuoi

Xe tải
chiều thứ 3 là em chịu hẳn rồi, giờ đó em đang nấu cơm cho mẹ con nhà gấu. Hẹn gặp các cụ bữa khác :)